Bốc thăm tứ kết cúp C1 châu Âu: Chelsea đụng Real, Man City gặp Atletico

Hải Sơn

Thứ sáu, 18/03/2022 18:28 (GMT+7)

Ở lễ bốc thăm vòng tứ kết cúp C1 châu Âu/UEFA Champions League, những cặp đấu hấp dẫn nhất đã được ấn định.

Vào 18h00 theo giờ Việt Nam, UEFA đã bắt đầu diễn ra lễ bốc thăm vòng tứ kết cúp C1 châu Âu/UEFA Champions League. Người bốc thăm cùng đại diện của Ban tổ chức là cựu cầu thủ Mikael Silvestre.

Bốc thăm tứ kết cúp C1 châu Âu: Chelsea đụng Real, Man City gặp Atletico - Ảnh 2
Chelsea gặp lại Real ở tứ kết cúp C1

Nhà vô địch Champions League 2007/08, hậu vệ một thời của MU đã đưa những lá thăm may rủi để 2 đội bóng mạnh nhất Tây Ban Nha đối đầu với các đại diện của xứ sở sương mù. Cụ thể hơn, Chelsea sẽ gặp Real Madrid, còn Man City đối đầu Atletico.

Cũng theo kết quả bốc thăm của UEFA, đội thắng trong trận đối đầu giữa Chelsea và Real Madrid sẽ gặp đội thắng trận Man City - Atletico. Ở 2 cặp đấu tứ kết còn lại, Villarreal sẽ gặp Bayern Munich, còn Liverpool đụng Benfica.

Bốc thăm tứ kết cúp C1 châu Âu: Chelsea đụng Real, Man City gặp Atletico - Ảnh 1
Kết quả bốc thăm tứ kết cúp C1 châu Âu

Các trận đấu thuộc vòng tứ kết cúp C1 châu Âu/UEFA Champions League sẽ bắt đầu diễn ra vào ngày mùng 6 và mùng 7/4. Đến 13 và 14/4 theo giờ Việt Nam, các đội sẽ đá lượt về. Lượt trận bán kết sau đó diễn ra vào ngày 27-28/4 và 4-5/5.

KẾT QUẢ BỐC THĂM TỨ KẾT CÚP C1 CHÂU ÂU

Chelsea vs Real Madrid

Manchester City vs Atletico Madrid

Villarreal vs Bayern Munich

Liverpool vs Benfica

TIN LIÊN QUAN

Lần đầu tiên HLV Diego Simeone thắng được Ronaldo tại Cúp C1 châu Âu

Cúp C1 16/03/2022

Với việc giúp Atletico Madrid đánh bại MU và giành vé vào tứ kết cúp C1 châu Âu mùa này, huấn luyện viên Diego Simeone có lần đầu tiên vượt qua được Ronaldo tại các trận đấu loại trực tiếp.

Juventus dừng bước ở cúp C1 châu Âu sau thất bại thảm hại trước Villarreal

Cúp C1 17/03/2022

Đội khách Villarreal đã phải chơi chịu trận trong suốt 3/4 thời gian trận đấu. Tuy nhiên, 3 bàn thắng muộn đã giúp "Tàu ngầm vàng" hất tung Juventus khỏi cúp C1 châu Âu ở vòng 1/8.

Chelsea thắng ngược Lille, vào tứ kết Cúp C1 châu Âu

Cúp C1 17/03/2022

Chelsea thắng ngược Lille với tỷ số 2-1 ngay trên sân khách. Chiến thắng này càng củng cố 1 suất tham dự vòng tứ kết Cúp C1 châu Âu/Champions League 2021/22 của đội đương kim vô địch.

Danh sách các đội lọt vào vòng tứ kết cúp C1 châu Âu 2021/2022

Cúp C1 17/03/2022

Cập nhật danh sách các đội bóng giành vé vào vòng tứ kết cúp C1 châu Âu 2021/2022. Sau khi vòng 1/8 khép lại, chúng ta đã xác định được 8 cái tên xuất sắc nhất cúp C1 châu Âu mùa này.

Luật bốc thăm tứ kết Cúp C1 Châu Âu 2021/22 có gì đặc biệt?

Cúp C1 18/03/2022

Luật bốc thăm tứ kết Cúp C1 châu Âu hôm nay có gì đặc biệt? Quy tắc bốc thăm các trận đấu của Cúp C1 châu Âu sẽ được thethao.vn giải đáp chi tiết qua bài viết.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tìm hiểu ‘Thể thức Thụy Sĩ’ của Cúp C1 châu Âu phiên bản mới

Từ năm 2024, Cúp C1 châu Âu sẽ áp dụng thể thức Thụy Sĩ ở vòng bảng. UEFA vừa xác nhận họ chính thức thông qua thể thức này trên trang chủ. Vậy thể thức Thụy Sĩ là gì? Chúng tôi sẽ giải đáp câu hỏi này một cách đơn giản nhất.

MU chính thức hết cơ hội dự Cúp C1 châu Âu mùa sau

MU chính thức hết cơ hội tham dự Cúp C1 châu Âu/Champions League mùa tới sau thất bại trước Brighton ở trận đấu thuộc khuôn khổ vòng 36 Ngoại hạng Anh 2021/22.

Ancelotti tạo nên lịch sử, Pep sở hữu thống kê ê chề ở Cúp C1 châu Âu

Hai HLV của Real Madrid và Man City sở hữu 2 thành tích trái ngược sau trận bán kết lượt về Cúp C1 châu Âu 2021/22.

Chấm điểm Real Madrid vs Man City: Benzema, Rodrygo cao nhất

Benzema, Courtois và Rodrygo là 3 người được chấm điểm cao nhất ở trận bán kết lượt về Cúp C1 châu Âu 2021/22 giữa Real Madrid và Man City.

Kết quả Real Madrid vs Man City: Kịch bản điên rồ đưa Los Blancos vào chung kết Cúp C1 châu Âu

Kết quả Real Madrid vs Man City: Hai bàn thắng ở phút 90 và 90+1 của Rodrygo mở ra màn lội ngược dòng kinh điển của Real Madrid trước Man City, đưa họ vào chung kết Cúp C1 châu Âu 2021/22.

Chấm điểm Villarreal vs Liverpool: Mane rực sáng bên cạnh 'siêu dự bị' Diaz

Tiền đạo Sadio Mane nhận điểm cao nhất ở trận đấu giữa Villarreal vs Liverpool, trong khi ngôi sao dự bị Luis Diaz cũng được đánh giá rất cao.

Klopp ví trận thắng Villarreal với màn ngược dòng kinh điển trước Barcelona

HLV Jurgen Klopp đã so sánh chiến thắng trên sân của Villarreal với cú ngược dòng kinh điển mà chính Liverpool từng thực hiện trước Barcelona ở mùa giải 2018/19.

Salah muốn tái đấu Real Madrid tại chung kết Cúp C1 châu Âu

Tiền đạo ngôi sao của Liverpool muốn gặp Real Madrid ở trận chung kết Cúp C1 châu Âu 2021/22 để có thể ‘trả thù’ cho trận thua cách đây 4 năm.

Liverpool lọt vào chung kết Cúp C1 châu Âu 2021/22

Liverpool là đội đầu tiên lọt vào trận chung kết Cúp C1 châu Âu mùa 2021/22 sau khi đánh bại Villarreal với tổng tỷ số 5-2 ở bán kết.

Kết quả Villarreal vs Liverpool: Hiệp 1 thảm họa, ngược dòng không tưởng

Kết quả Villarreal vs Liverpool: Đoàn quân của HLV Klopp lọt vào chung kết Cúp C1 châu Âu sau khi thắng ngược 3-2 ở trận bán kết lượt về gặp Villarreal.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Cúp C2 Châu âu
Chung kết
Eintracht Frankfurt
02:00
Glasgow Rangers
Hàn Quốc
Vòng 13
Ulsan Hyundai FC
17:00
Jeju United
Pohang Steelers
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
FC Seoul
Seongnam FC
17:30
Suwon City
J-League 1
Vòng 11
Vissel Kobe
17:00
Kawasaki Frontale
Urawa Red Diamonds
17:30
Yokohama Marinos
VĐQG Úc
Vòng
Adelaide United
16:05
Melbourne City
AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
17:00
Tampines Rovers FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Riffa
22:00
CD Arabe Unido
Bashundhara Kings
22:00
Maziya
Al-Seeb
22:00
Jableh SC
Teshrin SC
22:00
Hilal AL Quds
Shbab Alkhaleel
02:00
Dhufar
Al-Ansar (LIB)
02:00
Al Kuwait SC
Al-Nejmeh
02:00
East Riffa
Giao Hữu ĐTQG
Iran U16
20:00
Afghanistan U16
Tajikistan U16
22:59
Uzbekistan U16
Copa Libertadores
Vòng bảng
Palmeiras
05:00
Club Sport Emelec
Atletico Paranaense
05:00
Libertad
Nacional Montevideo
05:00
Velez Sarsfield
Colon de Santa Fe
07:00
Olimpia Asuncion
Deportivo Tachira
07:00
Independiente Petrolero
Deportes Tolima
07:00
America MG
Alianza Lima
09:00
Fortaleza
VĐQG Mexico
Vòng
Atlas
09:00
Tigres UANL
Serie B Italia
Vòng
Brescia
00:00
Monza
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 15
Omiya Ardija
17:00
Grulla Morioka
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
23:45
Heracles Almelo
Hạng 2 Nga
Vòng 27
Dinamo Barnaul
18:30
Nosta Novotroitsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Orenburg-2
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Ansan Greeners FC
17:30
Chungnam Asan
Bucheon FC 1995
17:30
Gyeongnam FC
Hạng 4 Anh
Vòng
Northampton Town
01:45
Mansfield Town
Malaysia
Vòng 10
Terengganu
19:15
Kuala Lumpur
Sabah
19:15
Pahang
Melaka
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Pahang
Pulau Pinang
20:00
MISC-MIFA
Selangor
20:00
MISC-MIFA
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
Miami FC
06:00
Detroit City
Birmingham Legion
07:00
Las Vegas Lights
Memphis 901
07:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Sacramento Republic FC
Indoor foot invitational tournament
Myanmar Futsal
16:00
Viet Nam Futsal
Botola 2
Vòng 28
Renaissance Zmamra
22:59
Maghrib Association Tetouan
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 11
Guayaquil SC
03:00
Manta FC
Libertad FC
03:00
Sociedad Deportivo Quito
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Latvian Higher League
Vòng 14
Riga FC
22:00
BFC Daugavpils
Super Nova
22:00
FK Spartaks Jurmala
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:00
Orlando Pride (nữ)
Racing Louisville (nữ)
06:30
San Diego Wave (nữ)
Portland Thorns FC (nữ)
09:00
Washington Spirit (nữ)
Ghana Premier
Vòng 29
Berekum Chelsea
22:00
Medeama SC
Karela United FC
22:00
Great Olympics
King Faisal
22:00
Techiman City
WAFA
22:00
Accra Lions
Copa Sudamericana
Vòng bảng
Inti Gas Deportes
05:15
Everton CD
CA River Plate
05:15
Cuiaba
Racing Club
07:30
FBC Melgar
Santos
07:30
Union La Calera
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Defensa Y Justicia
Faroe Islands Cup
Quarter Final
HB Torshavn
21:00
AB Argir
TB/FCS/Royn
21:00
07 Vestur Sorvagur
KI Klaksvik
21:00
IF Fuglafjordur
B36 Torshavn
21:00
Vikingur Gotu
U19 Đan Mạch
Vòng 26
Esbjerg U19
00:30
Odense BK U19
USA National Premier Soccer League
Vòng
Charlotte Independence
06:30
Northern Colorado
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 8
Hvidovre IF
23:30
Fredericia
Nykobing FC
23:30
AC Horsens
Esbjerg
23:30
Fremad Amager
Helsingor
23:30
Lyngby
WAUS WD1
Vòng
NTC Football West (nữ)
18:30
Balcatta (nữ)
Romania Liga 1 Women
Vòng
Independenta Baia Mare (nữ)
15:00
Banat Girls (nữ)
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
America SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Assisense SP U20
01:00
Aracatuba SP Youth
Catanduva/SP Youth
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Independente SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
GD Saocarlense Youth
01:00
XV de Jau (Youth)
Paulista (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
CA Metropolitano U20
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Noroeste (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Sharjah SP Youth
01:00
Salto SP Youth
SKA Brasil Youth
01:00
OSTO youth team
CA Taquaritinga SP U20
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Votuporanguense (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
Andradina SP Youth
01:00
Penapolense (Youth)
India Senior League
Vòng
Indian Bank
15:45
Chennai Customs
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 6
Forsbacka IK
00:00
Sandvikens AIK FK
Asarums IF FK
00:00
Kristianstads FF
Cúp FA Thái Lan
Semi Final
BEC Tero Sasana
18:00
Nakhon Ratchasima
Suphanburi FC
19:00
Buriram United
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
CR Belouizdad
22:00
ES Setif
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Viking U19
Hạng 2 Paraguay
Vòng 8
Independiente Luque
03:00
Atletico Colegiales
Rubio nu
03:00
River Plate (PAR)
Sportivo Iteno
03:00
2 de Mayo PJC
Tunisia
Vòng 3
Olympique de Beja
21:00
Etoile Metlaoui
ES Hamam-Sousse
21:00
Esperance Sportive Zarzis
Club Africain
22:00
ES du Sahel
Brazil Serie B
Vòng 8
CRB AL
07:30
Londrina PR
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
RPS Lions
22:30
KJP
EIF Academy
22:30
BK-46 Karis Karjaa
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Hajer
23:00
Al-Qadasiya
Al-Draih
23:10
AL-jeel
Al-Ameade
23:20
Al-Jabalain
Al-Orubah
23:45
Al-Akhdoud
Najran SC
01:00
Bisha FC
Turkey A2 League U19
Vòng
Istanbulspor U19
16:00
Altinordu U19
Gaokaerlishibang U19
16:00
Denizlispor U19
Italy Serie D
Vòng 1
Carbonia
21:00
Vis Artena
Cassino
21:00
Insieme Formia
Cynthiabalonga
21:00
ASD Lanusei
ASD Muravera
21:00
Gladiator
Team Nuova Florida
21:00
Aprilia
AS Ostia Mare
21:00
Atletico Uri
Real Monterotondo
21:00
Giugliano
Sassari Torres
21:00
USD Latte Dolce
ASD San Luca
21:00
Santa Maria
Arzachena
21:00
Afragolese 1944
Audace Cerignola
21:00
FB Brindisi 1912
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Cliftonville LFC (nữ)
01:45
Mid Ulster (nữ)
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Lisburn (nữ)
Derry City (nữ)
01:45
Linfield (nữ)
Sion Swifts (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
VIFK
22:59
GBK Kokkola
Australia Queensland Woman Cup
Logan Lightning (nữ)
16:00
Moreton Bay United (nữ)
Mitchelton (nữ)
16:00
Brisbane Olympic (nữ)
Nữ Estonia
Vòng 1
Saku Sporting (nữ)
22:00
Tammeka Tartu (nữ)
Angola Girabola League
Vòng 29
CRD Libolo
21:30
Petro Atletico de Luanda
Petro Atletico de Luanda
22:30
Sagrada Esperanca
U19 Hungary
Vòng 12
Kecskemeti TE U19
18:00
NergihasaU19
Gyori ETO U19
19:00
Puskas Akademia FehervarU19
Belgian First Amateur Division
Vòng 4
RFC de Liege
01:00
Dessel Sport
Royal Knokke
01:00
FCV Dender EH
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 1
Junkeren
22:00
Mjolner
Skjetten Fotball
22:59
Ullensaker/Kisa IL
Finnsnes
22:59
Tromsdalen
Brumunddal
22:59
Strommen
Pors Grenland
22:59
FK Arendal
Traff
22:59
Vard Haugesund
Os Turn Fotball
22:59
Asane Fotball
Bremnes IL
22:59
Oygarden FK
Voss
22:59
Brann
Rade
22:59
Fredrikstad
SK Herd
22:59
Molde
Ullern FC
22:59
Asker
SK Trygg Lade
22:59
Levanger FK
Baerum SK
22:59
Kvik Halden
Orkla
22:59
Stjordals Blink
Bossekop
23:00
Alta
Nordstrand
23:30
Frigg
Lokomotiv Oslo
00:00
Eidsvold Turn
Harstad
00:00
Senja
Gjovik Lyn
00:30
Raufoss
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 8
Orgryte
00:00
Trelleborgs FF
Utsiktens BK
00:00
Landskrona BoIS
Skovde AIK
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Jonkopings Sodra IF
Vô địch nữ Iceland
Vòng 5
Trottur Reykjavik (nữ)
00:30
Thor KA Akureyri (nữ)
Breidablik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Stjarnan (nữ)
Australia FFA Cup
Qual.
West Canberra Wanderers
15:30
OConnor Knights
Edgeworth Eagles FC
15:30
Weston Workers FC
Maitland
16:00
Lambton Jarvis
Whittlesea United
16:00
Upfield SC
St George City FA
16:00
Dulwich Hill SC
Adamstown Rosebuds FC
16:00
Lake Macquarie
Southside Eagles
16:30
Eastern Suburbs Brisbane
Bentleigh greens
16:30
St Albans Saints
Peninsula Power
16:30
Gold Coast United
Caboolture FC
16:30
Moreton Bay United
Broadbeach United
16:30
Western Pride
North Pine United
16:30
Brisbane City
Pine Hills
16:30
Logan Lightning
Canterbury Bankstown FC
16:30
Lindfield FC
Blacktown City Demons
16:45
Sutherland Sharks
Redlands United FC
16:45
Sunshine Coast FC
Mongolia Premier League
Vòng 11
BCH Lions
15:00
FC Ulaanbaatar
Khovd
18:00
Selenge Press
Hạng 3 Nhật Bản
Vòng 4
FC Gifu
17:00
Gainare Tottori
Estonia Champions League
Vòng 14
Flora Paide
21:30
Trans Narva
Vaprus Parnu
22:00
Tallinna JK Legion
Nomme JK Kalju
23:30
Levadia Tallinn
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Goncalense
01:00
CFRJ Marica RJ
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Bashundhara Kings
16:00
Chittagong Abahani
Botola Pro 1
Vòng 23
Maghreb Fez
00:15
Wydad Casablanca
Uzbek League
Vòng 9
Kuruvchi Kokand Qoqon
18:45
Pakhtakor
Termez Surkhon
18:45
Sogdiana Jizak
Southeast Asian Games football Women
Semi Final
Thái Lan (nữ)
15:30
Philippines (nữ)
Vietnam (nữ)
19:00
Myanmar (nữ)
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Campinense
04:00
Ypiranga(RS)
Vitoria BA
06:30
Botafogo PB
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
NBE SC
01:00
EL Ahly
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 29
NK Siroki Brijeg
22:59
FK Tuzla City
FK Zeljeznicar
22:59
Borac Banja Luka
Cúp Quốc Gia Séc
Chung kết
Synot Slovacko
22:00
Sparta Praha
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Vòng bảng
Gamba Osaka
17:00
Kashima Antlers
Shimizu S-Pulse
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Oita Trinita
17:00
Cerezo Osaka
Consadole Sapporo
17:00
Sagan Tosu
FC Tokyo
17:00
Avispa Fukuoka
Tokushima Vortis
17:00
Nagoya Grampus
Kashiwa Reysol
17:00
Kyoto Sanga
Shonan Bellmare
17:00
Jubilo Iwata
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 5
Philadelphia Union
06:30
Inter Miami
DC United
06:30
New York City FC
New York Red Bulls
06:30
Chicago Fire
FC Cincinnati
06:30
Toronto FC
Minnesota United FC
07:00
LA Galaxy
Houston Dynamo
07:30
Seattle Sounders
FC Kansas City
07:30
Colorado Rapids
Nashville
07:30
Montreal Impact
Vancouver Whitecaps
09:00
FC Dallas
San Jose Earthquakes
09:30
Portland Timbers
Los Angeles FC
09:30
Austin FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá