MU cho tân binh Nottingham Forest mượn thủ môn Dean Henderson

Thủ môn Dean Henderson thêm một lần nữa được MU đem cho mượn và lần này, bến đỗ của anh là tân binh Nottingham Forest.

Sau khi tỏa sáng trong màu áo Sheffield United, Dean Henderson trở lại MU và có màn thể hiện khá tốt ở mùa giải 2020/21 với 26 lần xuất hiện. Tuy nhiên, những gì diễn ra ở mùa 2021/22 thực sự đáng quên với người gác đền này khi anh chỉ được sử dụng vỏn vẹn 3 lần và hoàn toàn vắng bóng tại Ngoại hạng Anh.

MU cho tân binh Nottingham Forest mượn thủ môn Dean Henderson - Ảnh 1
Dean Henderson lại chia tay MU để tìm kiếm thêm cơ hội bắt chính

Ban lãnh đạo MU vẫn đặt nhiều kỳ vọng vào Henderson và xác định anh sẽ là người thay thế David de Gea trong tương lai lâu dài. Dù vậy, mùa 2022/23 chưa phải lúc mà thủ thành người Anh có thể cống hiến cho Quỷ đỏ bởi HLV Erik ten Hag vẫn sẽ tin tưởng De Gea.

Để Henderson không bị thui chột trên ghế dự bị, MU đã quyết định cho thủ môn này đi “du học”. Điểm đến của người gác đền 25 tuổi là Nottingham Forest, CLB tân binh của Ngoại hạng Anh, có lần đầu trở lại giải đấu cao nhất xứ sở sương mù sau 23 năm.

MU cho tân binh Nottingham Forest mượn thủ môn Dean Henderson - Ảnh 2
Nottingham Forest sẽ mang đến nhiều cơ hội cho Dean Henderson

Trên trang chủ, MU thông báo Henderson sẽ thi đấu cho Nottingham Forest ở mùa giải 2022/23. Các nguồn tin uy tín, bao gồm chuyên gia săn tin chuyển nhượng Fabrizio Romano cho biết giữa 2 CLB không có điều khoản cho phép tân binh Ngoại hạng Anh mua đứt Henderson.

“Dean là một thủ môn hàng đầu và khao khát có cơ hội thể hiện bản thân. Cậu ấy có kinh nghiệm ở Ngoại hạng Anh, Cúp C1 châu Âu cũng như đội tuyển quốc gia. Chúng tôi rất mừng khi Dean đã quyết định chọn Nottingham Forest dù nhận được sự quan tâm từ nhiều CLB khác”, HLV Steve Cooper chia sẻ về cậu học trò mới.

TIN LIÊN QUAN

Lisandro Martinez, mục tiêu chuyển nhượng của MU là ai, đá vị trí nào?

Lisandro Martinez, mục tiêu chuyển nhượng của MU là ai, đá vị trí nào? Thethao.vn sẽ giải đáp phần nào thắc mắc ấy từ quý vị độc giả?

Cầu thủ MU ấn tượng mạnh với phong cách huấn luyện của HLV Ten Hag

Tân HLV trưởng Erik ten Hag đã khiến nhiều cầu thủ đội 1 của MU rất "hài lòng" với những phương pháp huấn luyện của ông ở các buổi tập đã qua.

MU chiêu mộ thành công tân binh đầu tiên dưới thời HLV Ten Hag

Tyrell Malacia, hậu vệ cánh trái người Hà Lan đã đồng ý các điều khoản các nhân để gia nhập MU từ Feyenoord. Anh sẽ trở thành tân binh đầu tiên của Quỷ đỏ dưới thời HLV Ten Hag.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Cody Gakpo, mục tiêu chuyển nhượng của MU là ai, bao nhiêu tuổi?

Cody Gakpo là ai? Ngôi sao trẻ của PSV đang được cho là mục tiêu chuyển nhượng của nhiều CLB lớn ở châu Âu, trong đó có MU.

MU bỏ vụ Arnautovic quá nhanh khiến Bologna chưa kịp ‘làm tiền’

Bologna đã chờ đợi MU trở lại với một đề nghị mới cho Marko Arnautovic nhưng đội bóng Anh lại sớm rút khỏi thương vụ này bởi sự phản đối của người hâm mộ.

MU và Juventus chốt xong giá chuyển nhượng Adrien Rabiot

Tiền vệ Adrien Rabiot đang ở rất gần MU sau khi đội bóng Anh thống nhất mức phí chuyển nhượng với Juventus.

MU sớm rút khỏi vụ Arnautovic vì bị người hâm mộ phản đối

Bên cạnh việc Bologna tỏ ra thiếu thiện chí, sự phản đối quyết liệt từ phần đông người hâm mộ đã khiến MU quyết định từ bỏ mục tiêu Marko Arnautovic.

MU ‘bó tay’ với De Jong, chuyển hướng sang tiền vệ Juventus

Theo thông tin mới nhất, MU đang đàm phán với Juventus để chiêu mộ tiền vệ người Pháp, Adrien Rabiot sau khi khó có thể sở hữu Frenkie de Jong.

MU gây sốc, hỏi mua tiền đạo 33 tuổi từng đá ở Trung Quốc

Marko Arnautovic, tiền đạo “lắm tài nhiều tật” đã 33 tuổi đang đá cho Bologna bất ngờ được MU hỏi mua.

MU chính thức cho Sevilla mượn Alex Telles

Hậu vệ trái người Brazil, Alex Telles đã chính thức gia nhập Sevilla theo bản hợp đồng cho mượn có thời hạn 1 mùa từ MU.

MU chuẩn bị cho Sevilla mượn hậu vệ Alex Telles

Sau thời gian ngắn đàm phán, MU đã đạt thỏa thuận sơ bộ với Sevilla và sẽ cho đại diện La Liga mượn hậu vệ trái này 1 mùa.

MU có thể trả tiền để Alex Telles rời Old Trafford trong hè 2022

Hậu vệ trái Alex Telles có thể chia tay MU trước khi kỳ chuyển nhượng mùa hè năm nay đóng cửa, với Sevilla là một trong những điểm đến tiềm năng.

MU quyết 'chơi lớn' để đưa De Jong về Old Trafford

Manchester United sẽ thực hiện nỗ lực cuối cùng để đưa Frenkie de Jong cập bến Old Trafford trong kỳ chuyển nhượng hè 2022.

Hàn Quốc
Vòng 24
Suwon City
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
Daegu FC
Cúp C3
Qual.3
Vitoria Guimaraes
22:59
Hajduk Split
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
Blackburn Rovers
01:45
Hartlepool United
Port Vale
01:45
Rotherham United
Plymouth Argyle
01:45
Peterborough United
Sheffield Wednesday
01:45
Sunderland A.F.C
Middlesbrough
01:45
Barnsley
Coventry City
01:45
Bristol City
Giao hữu quốc tế
Getafe B
14:30
CD Artistico Navalcarnero
MLS All-Stars
07:30
Mexico All Stars
Giao Hữu ĐTQG
U23 Thổ Nhĩ Kỳ
17:30
Cameroon U23
Morocco U23
17:30
Saudi Arabia U23
Iran U19
20:00
Kyrgyzstan U19
Senegal U23
21:00
Algeria U23
Azerbaijan U23
21:00
Iran U23
Romania (nữ) U17
22:00
Bosnia (nữ) U17
Tajikistan U19
22:59
Uzbekistan U19
Thụy Sĩ
Vòng 1
Luzern
00:00
Grasshopper
Copa Libertadores
Quarterfinals
Palmeiras
07:30
Atletico Mineiro
Talleres Cordoba
07:30
Velez Sarsfield
AFC Cup
Last 32
Viettel FC
18:00
Kuala Lumpur
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
Resovia Rzeszow
22:59
Arka Gdynia
Zaglebie Sosnowiec
22:59
GKS Tychy
Podbeskidzie Bielsko-Biala
22:59
Skra Czestochowa
LKS Lodz
01:30
Puszcza Niepolomice
Hạng 2 Nga
Vòng 5
Balashikha
16:00
FK Kolomna
Dinamo Vladivostok
17:00
Salyut-Energia Belgorod
Khimki (R)
17:00
Zenit Penza
Strogino Moscow
17:00
SY Sakhalinsk
Chertanovo Moscow
17:00
Dynamo Vologda
Dinamo Barnaul
18:00
Amkar Perm
Baltika-BFU Kaliningrad
18:00
Zorkyi Krasnogorsk
Zvezda Sint Petersburg
18:00
FK Yenisey-2 Krasnoyarsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Zenit Izhevsk
FK Znamya Noginsk
21:00
Saturn Moscow
Peresvet Podolsk
21:00
Arsenal Tula II
FK Spartak Tambov
22:00
Metallurg Lipetsk
Avangard
22:00
Dinamo Briansk
Zenit-2 St.Petersburg
22:00
Yadro St. Petersburg
Luki Energiya
22:00
Dinamo Saint Petersburg
Elektron VN
22:00
Rodina Moskva III
FK Kosmos Dolgoprudny
22:00
Sokol
FC Murom
22:00
FC Tver
Kvant Obninsk
22:00
FK Sakhalinets
Dinamo Moscow B
22:00
Torpedo Moskau II
FK Ryazan
22:30
Rodina Moskva II
Znamya Truda
22:30
Torpedo Vladimir
Tekstilshchik Ivanovo
22:59
Spartak Kostroma
Hạng 3 Đức
Vòng 3
VfL Osnabruck
00:00
Ingolstadt
SV Wehen Wiesbaden
00:00
SpVgg Bayreuth
SV Waldhof Mannheim
00:00
Erzgebirge Aue
Saarbrucken
00:00
Borussia Dortmund (Youth)
Dynamo Dresden
00:00
SC Verl
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Mineros de Zacatecas
Venados FC
07:05
CSyD Dorados de Sinaloa
Cimarrones de Sonora
09:05
Leones Negros
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Tvaakers IF
23:30
Qviding FIF
Vasalunds IF
00:00
Sandvikens IF
Gefle IF
00:00
FC Stockholm Internazionale
IFK Malmo FK
00:00
Lunds BK
FC Trollhattan
00:00
Vanersborgs IF
Sollentuna United
00:00
Tegs SK
IK Oddevold
00:00
GAIS
IF Sylvia
00:00
Taby
Torns IF
00:00
BK Olympic
Pitea IF
00:00
Umea FC
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 5
Siarka Tarnobrzeg
22:00
GKS Jastrzebie
Zaglebie Lubin B
22:00
Lech II Poznan
Garbarnia Krakow
22:00
Slask Wroclaw II
Radunia Stezyca
22:59
Hutnik Krakow
Kotwica Kolobrzeg
22:59
Wisla Pulawy
Gornik Polkowice
22:59
Pogon Siedlce
Olimpia Elblag
00:00
OKS Stomil Olsztyn
Motor Lublin
00:00
KP Calisia Kalisz
Malaysia
Vòng 15
Terengganu
19:15
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Terengganu
20:00
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Myanmar Professional League
Vòng 7
Laconi Lian
15:30
Hantharwady United
Hạng nhất Mỹ
Vòng 8
Miami FC
06:00
Tulsa Roughneck
San Antonio
08:00
Loudoun United
San Diego loyalty
09:00
Monterey Bay FC
Cúp QG nữ Việt Nam
Phong Phu Ha Nam (nữ)
16:00
Ho Chi Minh City B (nữ)
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
CD Puerto Quito
03:00
CD Independiente Juniors
SC Imbabura
07:00
Manta FC
Olmedo Riobamba
07:00
Libertad FC
Catalonia Cup
UE Rapitenca
00:30
Sant Andreu
CE Manresa
01:00
UE Cornella
CP San Cristobal
01:00
Terrassa
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Wigan U21
19:00
Watford U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 13
Utsiktens BK U21
22:00
IFK Goteborg U21
Osters U21
22:00
Landskrona BoIS U21
Skowad U21
22:00
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
KA Akureyri
01:00
KFR Aegir
Brazil Campeonato Paulista C
Vòng
Vitoria BA
02:15
Rio Branco-ES
Mexico U20
Vòng 4
Tigres UANL U20
21:00
Atlas U20
USA Women
Vòng 8
Washington Spirit (nữ)
06:30
Portland Thorns FC (nữ)
Australia Northern NSW Reserves League
Vòng
Broadmeadow Magic Reserves
15:20
Lambton Jaffas Reserves
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 1
Hibernian FC U21
01:45
Brechin City
Spartans
01:45
Glasgow Rangers U21
Hearts U21
02:00
Buckie Thistle FC
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Gamla Upsala SK (nữ)
23:30
Bollstanas Sk (nữ)
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Ceara
05:15
Sao Paulo
NSW Premier W-League
Vòng
Aime Rigi (nữ)
17:00
Maca Searle (nữ)
Liga Nacional de Guatemala
Vòng 4
Malacateco
00:00
Santa Lucia Cotzumalguapa
CD Puerto de Iztapa
02:00
Coban Imperial
Guastatoya
04:00
Deportivo Mixco
Deportivo Xinabajul
05:00
CD Achuapa
C.S.D. Comunicaciones
07:00
Xelaju MC
Antigua GFC
09:00
CSD Municipal
USA National Premier Soccer League
Vòng
North Carolina
06:00
Forward Madison FC
Australian cloth
Vòng 15
Western Spirit
16:30
Pine Hills
WAUS WD1
Vòng
Subiaco AFC (nữ)
18:45
Perth SC (nữ)
Singapore
Vòng 10
Albirex Niigata FC
18:45
Young Lions
Siêu cúp châu Âu
Match
Real Madrid
02:00
Eintracht Frankfurt
Armenia Division 2
Vòng 2
FC West Armenia
20:00
Ararat Yerevan II
BKMA II
20:00
Urartu II
Gandzasar Kapan
20:00
Pyunik B
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Ibrachina Youth
01:00
Sao Caetano (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
SKA Brasil Youth
01:00
Botafogo-SP (Youth)
Mirassol FC (Youth)
01:00
XV de Jau (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Osasco Audax Youth
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Penapolense (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Guarani SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Palmeiras (Youth)
01:00
Sao Bento SP (Youth)
Aracatuba SP Youth
01:00
Portuguesa (Youth)
Sao Paulo (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Sao Jose AP (Youth)
Desportivo Brasil Youth
01:00
Assisense SP U20
India Bangalore Super Division
Vòng
Bangalore Eagles
15:30
Bangalore Dream United FC
Lithuania - 2.Division
Vòng 9
FK Minija
22:00
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
Qatar
Vòng 2
Al-Garrafa
21:30
Al-Wakra
Al-Sailiya
23:40
Al Shamal
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
SC ReUnited
22:59
Tallinna JK Legion B
Paide Linnameeskond C
22:59
Johvi FC Lokomotiv
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 2
Estrela FC U23
00:00
Maritimo U23
Sporting Lisbon Sad U23
00:00
CD Mafra U23
Famalicao U23
00:00
Vizela U23
Leixoes U23
00:00
Rio Ave U23
Braga U23
00:00
Gil Vicente U23
Wales FAW nam
Vòng 7
Pontardawe Town
20:30
Llanelli
Ynyshir Albions
20:30
Barry Town United
Afan Lido
20:30
Cambrian Clydach
Llantwit Major
20:30
Ammanford
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 16
Eskilsminne IF
00:30
Ullared
IFK Osterakers Fk
01:00
Skiljebo SK
QLD Division 1
Vòng 18
Brisbane Strikers
16:30
Rochedale Rovers
Primera Division de Honduras
Vòng 3
Marathon
08:00
CD Olimpia
Real Sociedad Tocoa
08:00
Real Espana
CD Victoria
08:00
Lobos UPNFM
Honduras Progreso
08:15
Olancho FC
Schleswig Holstein Liga
Vòng
TSV Bordesholm
00:00
TSB Flensburg
Brazil Serie B
Vòng 23
Chapecoense SC
05:00
Gremio Novorizontin
Nautico (PE)
05:00
CRB AL
Criciuma
07:30
Guarani SP
Hạng 3 Áo
Vòng 4
Admira Dornbirn
23:30
VfB Hohenems
SC Gofis
23:30
Rotenberg
Sc Rothis
23:30
RW Rankweil
FC Wolfurt
23:30
FC Brauerei Egg
SC Bregenz
00:00
Rheindorf Altach B
FC Lauterach
00:00
Dornbirner SV
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 2
AmaZulu
22:00
Supersport United
Chippa United
00:30
Bloemfontein Celtic
Mamelodi Sundowns
00:30
TS Galaxy
Sekhukhune United
00:30
Lamontville Golden Arrows
Stellenbosch FC
00:30
Orlando Pirates
Kazakhstan Division 1
Vòng 15
FK Igilik
17:00
Kaisar Kyzylorda
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 3
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Boca Juniors
Germany Regionalliga
Vòng 2
SV Lippstadt
22:59
SV Rodinghausen
SV Straelen
00:30
FC Kaan-Marienborn
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Real Santa Cruz
02:00
The Strongest
Atletico Palmaflor Vinto
05:00
Blooming
Bolivar
07:15
Club Guabira
Hạng 2 Jordan
Vòng
AL-Karmel
21:00
Al Hashemeya
Cúp C1 Châu Đại Dương
Vòng bảng
Hienghene Sport NC
07:00
Rewa FC
(Nikao Sokattak FC
10:00
Auckland City
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
Atletico Colegiales
03:00
resistencia SC
Cristobal Colon JAS
05:30
Guarani CA
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Cliftonville LFC (nữ)
Linfield (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Mid Ulster (nữ)
01:45
Sion Swifts (nữ)
Lisburn (nữ)
02:00
Derry City (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shanxi Chang An Athletic FC
15:00
Qingdao Zhongchuang Hengtai
Nantong Zhiyun
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Kunshan FC
15:00
Shenyang City Public
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Jyvaskyla JK
Nữ Estonia
Vòng 13
FC Lootos Polva (nữ)
22:59
JK Tallinna Kalev (nữ)
QLD Premier League
Vòng 16
Brisbane City
16:30
Gold Coast Knights
U16 Đông Nam Á
Bán kết
Thailand U16
15:30
Vietnam U16
Indonesia U16
20:00
Myanmar U16
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
16:30
Peninsula Power U23
Panama
Vòng 4
Alianza FC (PAN)
04:00
CD Arabe Unido
Sporting San Miguelito
06:15
Tauro FC
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Skjetten Fotball
Vidar
00:00
Sandnes B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Germany (nữ) U20
00:00
Colombia (nữ) U20
New Zealand (nữ) U20
03:00
Mexico (nữ) U20
Spain (nữ) U20
06:00
Brasil (nữ) U20
Costa Rica (nữ) U20
09:00
Australia (nữ) U20
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Gundelfingen
23:30
Türkspor Augsburg
FC Memmingen
00:30
TSV 1860 Munchen (Youth)
Gonsenheim
00:30
TSV Schott Mainz
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Jerv
22:59
Odd Grenland
Northern German state premier league - bayern
Hünfelder SV
00:00
SV Weidenhausen
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 5
Leandro N Alem
01:30
Deportivo Laferrere
Argentine Division 2
Vòng 25
Deportivo Madryn
01:00
Deportivo Moron
Australia FFA Cup
Vòng 2
Modbury Jets
16:30
FC Macarthur
Bentleigh greens
16:30
Sydney FC
Hạng nhất Nga
Vòng 20
Akron Togliatti
22:00
SKA Khabarovsk
BRA SPC
Vòng 1
Sao Caetano
06:00
Oeste
Uzbek League
Vòng 15
OTMK Olmaliq
21:00
Lokomotiv Tashkent
Kuruvchi Bunyodkor
22:00
Qizilqum Zarafshon
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
AD San Carlos
07:00
Deportivo Saprissa
Hạng nhất Malaysia
Vòng 14
Kelantan
16:00
Perak
Pahang UiTM FC
20:00
FAM-MSN Project Squad
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
El Mokawloon El Arab
23:30
El Gounah
Smouha SC
23:30
Kokakola Cairo
EL Ahly
02:00
EL Masry
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 1
Sarajevo
01:00
FK Tuzla City
England U23 1.Liga
Vòng 8
Wigan U23
19:00
Watford U23
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Quarterfinals
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Kawasaki Frontale
17:00
Cerezo Osaka
Avispa Fukuoka
17:00
Vissel Kobe
Urawa Red Diamonds
17:30
Nagoya Grampus

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá