Leeds United bổ nhiệm cựu trợ lý của Rangnick làm HLV trưởng

Đỗ Bài

Thứ ba, 01/03/2022 07:24 (GMT+7)

CLB Leeds United xác nhận việc bổ nhiệm Jesse Marsch làm HLV trưởng mới thay cho Marcelo Bielsa. Ông Jesse Marsch trước đây từng đảm nhận cương vị trợ lý cho HLV Ralf Rangnick.

CLB Leeds United quyết định chấm dứt hợp đồng trước thời hạn với HLV Marcelo Bielsa ngay sau thất bại với tỷ số 0-4 trước Tottenham (vòng 27 Ngoại hạng Anh 2021/22). Ít ngày sau quyết định này, Ban lãnh đạo của The White đã chọn được ‘thuyền trưởng’ mới: Jesse Marsch.

Leeds United bổ nhiệm cựu trợ lý của Rangnick làm HLV trưởng  - Ảnh 2
HLV Jesse Marsch sẽ thay HLV Marcelo Bielsa dẫn dắt Leeds United

Leeds United hôm nay có thể thông báo việc bổ nhiệm Jesse Marsch làm HLV trưởng mới của CLB. Cựu cầu thủ 48 tuổi đã ký hợp đồng có thời hạn tới tháng 6/2025. Trận đấu đầu tiên trên cương vị mới của ông ấy là màn so tài với Leicester diễn ra tại sân King Power vào cuối tuần này”, trích thông báo từ The Whites.

Jesse Marsch là cựu cầu thủ của ĐT Mỹ. Khi còn thi đấu, ông từng thuộc biên chế các CLB như DC United, Chicago Fire và Chivas USA.

Sau khi giải nghệ, ông Jesse Marsch bước vào sự nghiệp huấn luyện. Vai trò đầu tiên cựu tiền vệ này đảm nhận là trợ lý HLV của ĐT Mỹ. Tới năm 2015, ông được bổ nhiệm làm HLV trưởng CLB New York Red Bulls. Ông giúp New York Red Bulls vô địch giải bóng đá Nhà nghề Mỹ (MLS) 2015 và được bình chọn là HLV xuất sắc nhất mùa.

Leeds United bổ nhiệm cựu trợ lý của Rangnick làm HLV trưởng  - Ảnh 3
Jesse Marsch từng làm trợ lý cho HLV Ralf Rangnick tại CLB RB Leipzig

Tới năm 2015, Jesse Marsch trở thành trợ lý cho HLV Ralf Rangnick tại CLB RB Leipzig. Sau đó, ông đảm nhận vai trò HLV trưởng CLB RB Salzburg (Áo) và giúp CLB này giành 4 danh hiệu, bao gồm cả 2 chức vô địch giải VĐQG Áo (2019/20 và 2020/21).

Hè 2021, HLV Jesse Marsch trở lại Leipzig với tư cách HLV trưởng. Tuy nhiên, vị ‘thuyền trưởng’ người Mỹ chỉ dẫn dắt RB Leipzig 21 trận và bị chấm dứt hợp đồng trước thời hạn vào tháng 12 năm ngoái.

Nhiệm vụ trước tiên của HLV Jesse Marsch là giúp Leeds United trụ hạng thành công. The Whites hiện xếp thứ 16 trên bảng xếp hạng Ngoại hạng Anh 2021/22 và chỉ hơn 2 điểm so với nhóm ‘cầm đèn đỏ’.

TIN LIÊN QUAN

Fred chỉ trích quyết định bổ nhiệm HLV Rangnick của Ban lãnh đạo CLB MU

Fred không đồng tình với quyết định bổ nhiệm một HLV trưởng tạm quyền (Ralf Rangnick) của Ban lãnh đạo CLB MU sau khi chấm dứt hợp đồng trước thời hạn với HLV Ole Gunnar Solskjaer.

Kane và Son lập công, Tottenham hủy diệt Leeds ngay trên sân khách

Chỉ cần vỏn vẹn 17 phút hiệp 1, Tottenham đã dứt điểm thành công Leeds United bằng 3 bàn thắng. Điểm nhấn trong cuộc dạo chơi của “Gà trống” là cả Harry Kane lẫn Son Heung Min đều lập công.

HLV Rangnick giải thích lý do Harry Maguire dự bị trận MU hòa Watford

Trong buổi họp báo sau trận đấu giữa MU và Watford, HLV Ralf Rangnick đã lý giải nguyên nhân ông để Harry Maguire dự bị.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lukaku chính thức rời Chelsea, trở lại Inter Milan

Sau một mùa giải không thành công tại Ngoại hạng Anh, Lukaku đã chính thức rời Chelsea để trở lại Inter Milan theo dạng cho mượn.

Dortmund hét giá Bellingham: 103 triệu bảng, 1 năm nữa mới bán

Trong bối cảnh tiền vệ Jude Bellingham được nhiều đội bóng như Liverpool, Real Madrid và MU theo đuổi, Borussia Dortmund đã phát đi thông điệp rõ ràng của họ với cầu thủ này.

Luis Nani chuẩn bị gia nhập đội bóng tại Australia

Cựu ngôi sao của Manchester United - Luis Nani được cho là đang chuẩn bị hoàn tất thủ tục gia nhập một đội bóng tại Australia.

Fabregas, Sturridge sang Singapore chơi bóng?

Theo thông tin được truyền thông Singapore đăng tải, một đội bóng của nước này đang có ý định chiêu mộ nhiều cựu danh thủ châu Âu. Danh sách mục tiêu họ đưa vào tầm ngắm có cả Cesc Fabregas.

Newcastle đạt thỏa thuận chiêu mộ đồng đội cũ của Văn Hậu

Newcastle đã đồng ý mức phí chuyển nhượng Lille yêu cầu để có chữ ký của Sven Botman. Trung vệ người Hà Lan này từng có thời gian thi đấu cùng Nguyễn Văn Hậu ở CLB Heerenveen.

Hậu vệ của ĐT Malaysia được CLB Ngoại hạng Anh liên hệ

Theo truyền thông Malaysia, hậu vệ Dion Cools đang nhận được sự quan tâm từ CLB Brentford tại giải Ngoại hạng Anh.

Dybala mơ về Barcelona dù sắp gia nhập Inter Milan

Barcelona là CLB trong mơ của Paulo Dybala dù ngôi sao chuẩn bị kết thúc hợp đồng với Juventus chuẩn bị hoàn tất mọi thủ tục để gia nhập Inter Milan.

Lukaku vui mừng, bật khóc nức nở khi biết tin được 'giải thoát' khỏi Chelsea

Romelu Lukaku đã vui mừng đến bật khóc khi biết tin Inter Milan đạt thỏa thuận mượn anh từ Chelsea. Tiền đạo người Bỉ từng hồ hởi trở lại Stamford Bridge vào mùa hè năm ngoái, nhưng anh nhanh chóng hối hận chỉ sau vài tháng.

Danh sách tất cả các vụ chuyển nhượng đã hoàn thành tại Ngoại hạng Anh 2022/23

Danh sách tất cả các vụ chuyển nhượng đã hoàn thành tại Ngoại hạng Anh 2022/23 - Thethao.vn cập nhật nhanh chóng và chính xác danh sách tất cả các vụ chuyển nhượng đã hoàn thành tại Ngoại hạng Anh 2022/23

Arsenal đạt thỏa thuận chiêu mộ tiền vệ tấn công hay nhất giải Bồ Đào Nha

Theo chuyên gia chuyển nhượng Fabrizio Romano, Arsenal đã chiêu mộ thành công tiền vệ Fabio Vieira từ Porto.

Giao hữu quốc tế
Kilmarnock
16:00
Charlton Athletic
FC Viktoria Plzen
16:00
FK MAS Taborsko
Cracovia Krakow
16:00
Rapid Bucuresti
Widzew lodz
16:00
Puszcza Niepolomice
Hibernian
17:00
Burton Albion
Fredericia
17:00
Vejle
Jahn Regensburg
19:00
Zwickau
Burnley
19:00
Rochdale
Silkeborg
19:00
St. Pauli
Randers FC
19:00
Viborg
Yverdon
20:00
Grasshopper
Rapid Vienna (Youth)
20:00
Austria Wien (Youth)
Arminia Bielefeld
20:30
Olympiakos Piraeus
Widzew lodz
21:00
Sandecja Nowy Sacz
Beroe Stara Zagora
21:00
Litex Lovech
Rakow Czestochowa
21:00
Wisla Plock
SK Vorwarts Steyr
22:00
Sparta Praha B
Amiens
22:00
Oostende
Young Boys
22:00
Stade Ouchy
Sochaux
22:00
Progres Niedercorn
Slavia Sofia
22:00
Sportist Svoge
Kecskemeti TE
22:00
Bekescsaba
Trenkwalder Admira Wacker
22:00
CS Universitatea Craiova
Universitaea Cluj
22:30
ZNK Osijek
Valenciennes
22:59
UNFP
Stade Lavallois MFC
22:59
Concarneau
Quevilly
22:59
Paris FC
Hamburger SV (Youth)
22:59
VFB Lubeck
FAC Team Fur Wien
22:59
NK Mura 05
MSV Duisburg
22:59
Preuben Munster
Schweinfurt 05 FC
22:59
FSV Frankfurt
Domzale
23:30
Jadran Dekani
NK Publikum Celje
23:30
HNK Gorica
SC Kalsdorf
23:30
Grazer AK
TSV Rain Am Lech
23:30
FC Augsburg II
Tus Dassendorf
00:00
Holstein Kiel II
SC Cambuur
00:00
SV Meppen
Sturm Graz (Youth)
00:00
Deutschlandsberger SC
Eckernforder SV
00:00
Phonix Lubeck
SC Gleisdorf
00:00
SC Furstenfeld
FK Nizhny Novgorod
00:00
FK Sochi
Rot-Weiss Essen
00:00
Monchengladbach
SV Frisia 03
00:30
ETSV Weiche Flensburg
Undy Athletic
01:00
Newport County
Haringey Borough
01:00
Leyton Orient
Hitchin Town
01:00
Luton Town
Penrith AFC
01:00
Carlisle United
Tiverton Town
01:00
Exeter City
Rotherham United
01:00
Parkgate
Dereham
01:00
Norwich City
Irvine Meadow
01:30
Stranraer
Bradford City
01:30
Bradford Park Avenue
Forres Mechanics
02:00
Elgin City
Giao Hữu ĐTQG
Finland U17
17:00
Lithuania U17
Estonia U17
21:30
Latvia U17
Italy (nữ)
22:00
Spain (nữ)
France (nữ)
02:10
Vietnam (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 12
GIF Sundsvall
00:00
Malmo FF
Hạng nhất Việt Nam
Vòng 5
Phú Thọ
16:00
Khatoco Khanh Hoa
VĐQG Mexico
Vòng 1
Necaxa
07:00
Toluca
Mazatlan FC
09:05
Puebla
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 24
Blaublitz Akita
12:00
Renofa Yamaguchi
VĐQG Ireland
Vòng 22
Bohemians
01:45
Derry City
Dundalk
01:45
UC Dublin
St. Patricks Athletic
01:45
Drogheda United
Finn Harps
02:00
Shamrock Rovers
VĐQG Chile
Vòng 16
Everton CD
05:00
Colo Colo
VĐQG Argentina
Vòng 6
Central Cordoba SDE
05:00
Argentinos juniors
Boca Juniors
07:30
Banfield
Korea League 4
Vòng 21
Goyang FC
12:00
Yeoju Sejong
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Souths United SC (nữ)
17:30
Eastern Suburbs SC (nữ)
The Gap NPL (nữ)
17:30
Mitchelton (nữ)
Kazakhstan Premier League
Vòng 16
FK Arys
22:00
Tobol Kostanai
Canadian Premier League
Vòng 7
FC Edmonton
05:00
York 9 FC
Latvia Division 2
Vòng 10
Tukums-2000 II
20:00
Valmieras FK II
FFSA Premier League
Vòng 17
West Torrens Birkalla
12:00
Croydon Kings
Australia U20
Vòng 15
Perth Glory FC U20
10:00
Stirling Macedonia U20
Gwelup Croatia U20
12:00
Bayswater U20
Cockburn City U20
12:00
Inglewood United U20
Perth RedStar FC U20
12:00
FloreatAthena U20
Balcatta U20
12:00
Armadale SC U20
Sorrento F.C. U20
12:00
Pires U20
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
New York Red Bulls B
06:00
Pittsburgh Riverhounds
Colorado Springs Switchbacks FC
08:00
Sacramento Republic FC
Los Angeles Galaxy II
09:30
Oakland Roots
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
El Mokawloon El Arab
01:00
El Gounah
VCK U19 Châu Âu
Chung kết
U19 Anh
01:00
Israel U19
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Ilbirs
21:00
Nur Batken
NSW Premier League
Vòng 18
Manly United
16:00
Marconi Stallions
Wollongong Wolves
16:30
Rockdale City Suns
Northbridge Bulls
12:00
Ted Reiter Mountain City Rovers
Northern NSW U20 League
Vòng
Wollongong Wolves U20
14:30
Rockdale City Suns U20
Sutherland Sharks U20
10:30
APIA Leichhardt Tigers U20
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 4
Club Atletico Acassuso
01:30
Argentino de Quilmes
Latvian Higher League
Vòng 20
FK Liepaja
22:00
Riga FC
USA Women
Vòng 7
Houston Dash (nữ)
07:30
Kansas City NWSL (nữ)
OL Reign Reign (nữ)
09:00
North Carolina (nữ)
Angel City FC (nữ)
09:30
Portland Thorns FC (nữ)
Victorian State League Division 1
Vòng 16
Pascoe Vale SC
17:15
Manningham United Blues
Northcote City
17:30
Moreland Zebras
FC Bulleen Lions
12:00
Goulburn Valley Suns
Moreland City
12:00
Langwarrin
North Geelong Warriors
12:00
Brunswick City
Hạng nhất Iceland
Vòng 9
Kordrengir
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
Afturelding
Grindavik
02:15
UMF Selfoss
Vestri
03:00
KV Vesturbaer
WAUS WD1
Vòng
Curtin University FC (nữ)
19:00
Subiaco AFC (nữ)
Tây Úc
Vòng 15
Perth Glory (Youth)
18:30
Stirling Macedonia
ACT Premier League
Vòng 12
West Canberra Wanderers
11:15
Monaro Panthers
Canberra Olympic
12:00
Cooma Tigers
USA USL League Two
Vòng
FC Motown
06:00
Cedar star
Patuxent FA
06:00
Virginia Beach City
Kings Hammer FC
06:00
Toledo Villa FC
West Virginia Alliance FC
06:00
Charlotte Independ B
Ocean City Noreasters
06:00
Real Central NJ
West Mass Pioneers
06:30
Seacoast Utd Phantoms
Lithuania - 2.Division
Vòng 14
FK Trakai II
22:00
Siauliai B
FK Neptunas Klaipeda
22:59
Babrungas
Alytis Alytus Dainava
22:59
Nevezis Kedainiai
Alytis Alytus Dainava
22:59
Nevezis Kedainiai
FK Neptunas Klaipeda
22:59
Babrungas
Jordan
Vòng 9
Shabab AlOrdon
22:00
Sahab SC
Ramtha Club
00:30
Maan
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
Nordvarmland FF
00:00
Karlstad BK
Torns IF
00:00
BK Olympic
Hạng 3 Iceland
Vòng
IH Hafnarfjordur
02:15
UMF Vidir
Augnablik Kopavogur
02:15
KFS Vestmannaeyjar
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 12
Gnistan Helsinki
22:30
KPV
JaPS
22:30
TPS Turku
KTP Kotka
22:30
MP MIKELI
Georgia Division
Vòng 18
Gareji Sagarejo
21:00
Spaeri FC
FC Merani Tbilisi
21:00
FC Shukura Kobuleti
Hạng 2 Paraguay
Vòng 15
3 De Febrero
04:00
Deportivo Santani
Rubio nu
06:15
Atyra FC
Brazil Serie B
Vòng 16
Chapecoense SC
05:00
Sampaio Correa
Brusque FC
07:30
Operario Ferroviario PR
Cruzeiro (MG)
07:30
Vila Nova
Ireland First Division
Vòng 23
Salthill Devon Galway
01:45
Waterford United
Cobh Ramblers
01:45
Treaty United
Wexford (Youth)
01:45
Athlone Town
Bray Wanderers
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Naft Misan
22:00
Zakho
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
EIF Academy
22:00
LePa
JJK/2
22:59
LehPa Kontiolahti
TiPS
22:59
Malmin Palloseura Helsinki
HPS
22:59
PKKU II
Ponnistajat
23:15
Puiu
AC Barca
23:30
JPS
Kings
00:00
SaPa Pieksamaki
Valtti
00:15
Atlantis II
Kazakhstan Division 1
Vòng 10
Astana B
17:00
Lashyn Karatau
Bulat Temirtau
17:00
Kairat Academy
Nhật Bản Football League
Vòng 14
Verspah Oita
11:00
Yokogawa Musashino
Osaka FC
12:00
Run Mel Aomori
Hạng 4 Hàn Quốc
Vòng 19
Daejeon Korail
17:00
Yangju Citizen
Bolivia Primera Division
Vòng 1
Real Santa Cruz
02:00
Universitario de Sucre
Independiente Petrolero
06:30
Universitario De Vinto
Oriente Petrolero
07:00
Royal Pari FC
Ngoại hạng Sudan
Vòng 23
Al-Ahly Merowe
21:00
Al Shorta Al Qadarif
Hay Al Wadi
21:00
Khartoum Al Watani
Al Merreikh
21:00
Hilal O Baye
Kober Khartoum
21:00
Hilal El Fasher
Hay Al-Arab
00:15
Tuti SC Khartoum
Ahli Al Khartoum
00:15
Al-Hilal Omdurman
Wad Nobawi
00:15
Hilal Alsahel
Al Ahly Shendi
00:15
Amal Atbara
VĐQG Peru
Vòng 19
Deportivo Municipal
01:00
Univ.Cesar Vallejo
Inti Gas Deportes
03:30
Academia Deportiva Cantolao
Australia Victoria State League
Vòng
Springvale White Eagles
17:30
Western United FC NPL
Preston Lions
17:30
Nunawading City
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Kunshan FC
14:30
Nanjing City
Jiangxi Liansheng FC
14:30
Bei Li Gong
Sichuan Jiuniu
14:30
Shenyang City Public
Heilongjiang Lava Spring
18:30
Xinjiang Tianshan Leopard
BRA D4
Santa Cruz PE
02:00
Juazeirense
Cianorte PR
02:00
Oeste
EC Jacuipense
02:00
Alagoinhas Atletico BA
CEO Varzeagrandense
02:00
Ceilandia DF
Real Noroeste
02:00
Ferroviario CE
Sao Raimundo/RR
02:00
Nautico (RR)
Humaita AC
02:00
Rio Branco AC
Afogados da Ingazeira FC
02:00
America FC Natal RN
Costa Rica MS
02:00
Ipora EC
Anapolis FC
02:00
Gremio Anapolis
EC Prospera
02:00
Juventus SC
Sousa PB
02:00
Sao Paulo Crystal FC
Marcilio Dias SC
02:00
Azuriz FC
Icasa CE
02:00
Crato CE
Pouso Alegre
02:00
Uniao Recreativa dos Trabalhadores MG/URT
CS Esportivo AL
02:00
Lagarto
Aimore RS
02:00
Caxias RS
CS Sergipe
02:00
ASA AL
Portuguesa RJ
02:00
Perolas Negras
Pacajus
06:00
Tocantinopolis
Australia New South Wales NPL Women
Vòng
Salisbury Inter (nữ)
15:45
Adelaide Comets (nữ)
Adelaide City (nữ)
16:45
Modbury Vista (nữ)
FFSA NTC Girls (nữ)
17:45
Fulham United (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 10
Kiffen Helsinki
22:59
Lahden Reipas
Brazil Youth
Vòng bảng
Cruzeiro (Youth)
05:00
Bahia (Youth)
Libyan Premier League
Vòng
Dhahra Tripoli
22:00
Al Khmes
QLD Premier League
Vòng 16
Gold Coast United
17:15
Logan Lightning
Chile Primera B
Vòng 18
Municipal Iquique
07:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
07:30
Union San Felipe
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Gold Coast United U23
15:15
Logan Lightning U23
Hạng 4 Nauy
Vòng
Elverum
00:00
Raufoss IL B
Djerv 1919
01:00
Vidar
J-League Division 2
Vòng 14
Yamato Sylphid (nữ)
11:00
Okayama Yunogo Belle (nữ)
Veertien Mie (nữ)
11:00
Diavorosso Hiroshima (nữ)
Kibi International University (nữ)
11:00
JFA Academy Fukushima (nữ)
VĐQG Uruguay
Vòng 4
Nacional Montevideo
06:00
Plaza Colonia
Argentine Division 2
Vòng 22
Belgrano
05:10
Almagro
TAS Premier League
Vòng 12
Olympia Warriors
16:00
Kingborough Lions
South Hobart
11:00
Devonport City
Riverside Olympic
11:30
Hobart Zebras
VĐQG Paraguay
Vòng 22
Guairena
04:00
FC Nacional Asuncion
Sol de America
06:15
Sportivo Ameliano
Estonia Teine Liiga
Vòng 18
Laanemaa Haapsalu
17:30
Tallinna FC Ararat TTU
JK Tallinna Kalev II
17:30
Tartu JK Maag Tammeka B
VIC Premier League
Vòng 20
Green Gully Cavaliers
17:00
Bentleigh greens
Oakleigh Cannons
17:30
Dandenong City SC
Eastern Lions SC
12:00
South Melbourne
Avondale FC
12:00
Dandenong Thunder
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Brisbane Wolves
16:30
Holland Park Hawks FC
Magic United TFA
16:45
Virginia United
Estonia Champions League
Vòng 19
Levadia Tallinn
22:00
JK Tallinna Kalev
Australia Victorian Premier League U20
Vòng 20
Oakleigh Cannons U20
15:15
Dandenong City U20
Avondale FC U20
09:15
Dandenong Thunder U20
Eastern Lions U20
09:15
South Melbourne U20
Green Gully Cavaliers U20
10:00
Bentleigh greens U20
Lithuania - 1.Division
Vòng 18
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Hegelmann Litauen
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Sheikh Jamal
16:00
Muktijoddha SKC
Chittagong Abahani
17:00
Sheikh Jamal
Saif Sporting Club
17:00
Abahani Limited
Sheikh Russel KC
17:00
Uttar Baridhara SC
Iceland
Vòng 11
KR Reykjavik
02:15
Vikingur Reykjavik
Australia Queensland Premier League 3
Vòng
Robina City Blue
17:05
Nerang
BRA SPC
Vòng 1
XV de Piracicaba
06:00
Lemense SP
Australia Tasmania Super League Women
Olympia FC Warriors (nữ)
15:00
Kingborough Lions (nữ)
VIC Women’s Premier League
Vòng 14
Alamein (nữ)
12:00
Calder United SC (nữ)
Heidelberg United (nữ)
12:00
FC Bulleen Lions (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 11
Terengganu B
19:15
Kuching FA
Kelantan
20:00
FAM-MSN Project Squad
Selangor PKNS
20:00
Pahang UiTM FC
VĐQG Ai Cập
Vòng 18
EL Ahly
02:00
Ismaily
Cameroon Elite One
Vòng
Yafoot FC
00:30
Panthere Sportive du Nde
NSW-N Premier League
Vòng 17
Adamstown Rosebuds FC
11:00
Broadmeadow Magic
Lambton Jarvis
11:00
Lake Macquarie
Maitland
12:00
Weston Workers FC
Australia Capital Territory U23 League
Vòng
West Canberra Wanderers FC U23
07:30
Monaro Panthers U23
Canberra Olympic U23
09:30
Cooma Tigers U23
Indonesia President Cup
Quarterfinals
Persib Bandung
20:30
PSS Sleman

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá