Inter Milan chiêu mộ thành công Robin Gosens

Leo Nam

Thứ năm, 27/01/2022 08:48 (GMT+7)

Theo những nguồn tin uy tín tại Italia, Inter Milan đã mượn thành công siêu hậu vệ Robin Gosens từ Atalanta.

Robin Gosens là mục tiêu được Inter Milan theo đuổi từ mùa hè năm ngoái. Dẫu vậy, Atalanta đã nhiều lần khước từ những lời đề nghị của đội bóng áo xanh thành Milano bởi với họ, Gosens không khác gì một báu vật.

Inter Milan chiêu mộ thành công Robin Gosens - Ảnh 1
Robin Gosens đã ở rất gần Inter Milan

Dẫu vậy, theo tiết lộ mới nhất từ chuyên gia chuyển nhượng uy tín của bóng đá thế giới, Fabrizio Romano, Inter Milan cuối cùng đã thành công trong thương vụ này. Cụ thể, Atalanta đồng ý để Gosens đến Inter Milan theo dạng cho mượn đến hết mùa giải 2021/22, kèm theo điều khoản bán đứt với giá 25 triệu euro.

Robin Gosens được đánh giá là một siêu hậu vệ với khả năng lên công về thủ toàn diện bên hành lang cánh trái. Cùng với Toni Kroos, Ilkay Gundogan hay Kai Havertz, Gosens là một trong số ít những cầu thủ không thi đấu ở Bundesliga có thể chen chân vào đội hình tuyển Đức ở EURO 2021.

Trong màu áo Atalanta, Gosens đã ghi được 29 bàn thắng sau 157 trận, kể từ khi gia nhập đội bóng này vào mùa hè năm 2017 theo dạng chuyển nhượng tự do. Mùa giải trước Gosens ghi tới 12 bàn thắng sau 44 trận tính trên mọi đấu trường.

Inter Milan chiêu mộ thành công Robin Gosens - Ảnh 2
Robin Gosens đang là trụ cột của tuyển Đức

Hậu vệ sinh năm 1994 phải nghỉ thi đấu từ tháng 10/2021 vì chấn thương. Dẫu vậy, anh cũng đã có 2 pha lập công sau 8 trận cho Atalanta. Theo báo chí Italia, Gosens đã bình phục và có thể thi đấu cho Inter Milan vào đầu tháng 2 tới. 

Trên bảng xếp hạng Serie A 2021/22, Inter Milan đang dẫn đầu với 53 điểm 22 trận, hơn đội xếp thứ hai AC Milan 4 điểm dù đá ít hơn 1 trận. Trong khi đó Atalanta xếp ở vị trí thứ 4 với 43 điểm sau 22 trận.

TIN LIÊN QUAN

Người ngoài hành tinh Ronaldo khiến Martial choáng váng trong ngày ra mắt Sevilla

La Liga 27/01/2022

Các tờ báo Tây Ban Nha đã dùng từ "choáng váng" để miêu tả cảm xúc của Athony Martial khi anh nhận được món quà bất ngờ từ cựu danh thủ Brazil, Ronaldo, trong ngày ra mắt Sevilla.

HLV Mai Đức Chung: ĐT nữ Việt Nam sẽ chơi tấn công trước Myanmar

Trước thềm trận đấu cuối cùng vòng bảng gặp Myanmar, HLV Mai Đức Chung tuyên bố ĐT nữ Việt Nam sẵn sàng chơi tấn công để cố gắng giành điểm số đầu tiên tại Asian Cup 2022.

Dembele đổi ý, đàm phán gia hạn hợp đồng với Barcelona

Tương lai của Ousmane Dembele đảo chiều một cách nhanh chóng khi ngôi sao 24 tuổi người Pháp được cho là muốn gia hạn hợp đồng với Barcelona.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Mino Raiola qua đời: Gia đình siêu cò xác nhận tin buồn

Mino Raiola qua đời: Gia đình thông báo Siêu cò người Italia đã tạ thế ngày 30/4/2022 sau thời gian dài chống chọi với căn bệnh ung thư.

Cập nhật sức khỏe của Mino Raiola: Siêu cò tự mình phủ nhận tin đồn qua đời

Người đại diện Mino Raiola đăng một dòng cập nhật trên Twitter cá nhân để phủ nhận bản thân qua đời vào tối 28/4.

Mino Raiola đại diện cho các cầu thủ ngôi sao nào?

Thethao.vn cung cấp danh sách cầu thủ do Mino Raiola đại diện. Siêu cò Mino Raiola làm việc với những cầu thủ nào?

Cựu cầu thủ Arsenal bị CLB đơn phương chấm dứt hợp đồng vì đá cho ĐTQG ở CAN 2022

Kelechi Nwakali - cầu thủ từng thuộc biên chế CLB Arsenal, vừa bị CLB Huesca đơn phương chấm dứt hợp đồng vì lý do hy hữu: cùng ĐT Nigeria tham dự CAN 2022.

Leeds United bổ nhiệm cựu trợ lý của Rangnick làm HLV trưởng

CLB Leeds United xác nhận việc bổ nhiệm Jesse Marsch làm HLV trưởng mới thay cho Marcelo Bielsa. Ông Jesse Marsch trước đây từng đảm nhận cương vị trợ lý cho HLV Ralf Rangnick.

Newcastle củng cố quyết tâm trụ lại NHA bằng 2 tân binh trước giờ G

Newcastle đã chiêu mộ thành công cùng lúc 2 ‘tân binh’ trước giờ G: Dan Burn và Matt Target. Đồng thái này cho thấy Chích chòe thực sự muốn tiếp tục thi đấu tại Ngoại hạng Anh mùa tới.

Dele Alli đầu quân cho Everton ở phút cuối kỳ chuyển nhượng mùa đông

Trên trang chủ CLB, Everton xác nhận họ đã chiêu mộ thành công tiền vệ Dele Alli từ Tottenham. Giá trị thương vụ này có thể lên tới 40 triệu bảng Anh.

Ngôi sao nhập tịch tuyển Lào rời châu Âu, chính thức gia nhập CLB Malaysia

Tiền đạo gốc Pháp của ĐT Lào, Billy Ketkeophomphone đã chính thức gia nhập CLB Malaysia, Sri Pahang.

Pogba mới bị RB Leipzig thải hồi chỉ sau nửa năm tháo chạy khỏi Barca

Illaix Moria, cầu thủ được ví như Pogba mới đang trên đường rời RB Leipzig để đầu quân cho Valencia theo dạng cho mượn. Đáng chú ý là mới nửa năm trước, anh đã tìm mọi cách để ban lãnh đạo Barcelona bán mình với giá thật rẻ.

Báo Malaysia: Quang Hải hài lòng khi thi đấu trong nước

Theo VOCKET FC (Malaysia), Nguyễn Quang Hải sẽ từ chối sang Nhật Bản hoặc châu Âu thi đấu để tiếp tục gắn bó với Hà Nội FC.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Cúp C2 Châu âu
Chung kết
Eintracht Frankfurt
02:00
Glasgow Rangers
Hàn Quốc
Vòng 13
Ulsan Hyundai FC
17:00
Jeju United
Pohang Steelers
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
FC Seoul
Seongnam FC
17:30
Suwon City
J-League 1
Vòng 11
Vissel Kobe
17:00
Kawasaki Frontale
Urawa Red Diamonds
17:30
Yokohama Marinos
VĐQG Úc
Vòng
Adelaide United
16:05
Melbourne City
AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
17:00
Tampines Rovers FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Riffa
22:00
CD Arabe Unido
Bashundhara Kings
22:00
Maziya
Al-Seeb
22:00
Jableh SC
Teshrin SC
22:00
Hilal AL Quds
Shbab Alkhaleel
02:00
Dhufar
Al-Ansar (LIB)
02:00
Al Kuwait SC
Al-Nejmeh
02:00
East Riffa
Giao hữu quốc tế
Toluca
08:00
Bayer Leverkusen
Giao Hữu ĐTQG
Iran U16
20:00
Afghanistan U16
Tajikistan U16
22:59
Uzbekistan U16
Copa Libertadores
Vòng bảng
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Palmeiras
05:00
Club Sport Emelec
Atletico Paranaense
05:00
Libertad
Nacional Montevideo
05:00
Velez Sarsfield
Colon de Santa Fe
07:00
Olimpia Asuncion
Deportivo Tachira
07:00
Independiente Petrolero
Deportes Tolima
07:00
America MG
Alianza Lima
09:00
Fortaleza
VĐQG Mexico
Vòng
Atlas
09:00
Tigres UANL
Serie B Italia
Vòng
Brescia
00:00
Monza
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 15
Omiya Ardija
17:00
Grulla Morioka
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
23:45
Heracles Almelo
Hạng 2 Nga
Vòng 27
Dinamo Barnaul
18:30
Nosta Novotroitsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Orenburg-2
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Ansan Greeners FC
17:30
Chungnam Asan
Bucheon FC 1995
17:30
Gyeongnam FC
Hạng 4 Anh
Vòng
Northampton Town
01:45
Mansfield Town
Malaysia
Vòng 10
Terengganu
19:15
Kuala Lumpur
Sabah
19:15
Pahang
Melaka
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Pahang
Pulau Pinang
20:00
MISC-MIFA
Selangor
20:00
MISC-MIFA
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
Miami FC
06:00
Detroit City
Birmingham Legion
07:00
Las Vegas Lights
Memphis 901
07:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Sacramento Republic FC
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Botola 2
Vòng 28
Renaissance Zmamra
22:59
Maghrib Association Tetouan
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 11
CD El Nacional
07:00
Chacaritas SC
Guayaquil SC
03:00
Manta FC
CD Independiente Juniors
03:00
Olmedo Riobamba
Libertad FC
03:00
Sociedad Deportivo Quito
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Latvian Higher League
Vòng 14
Riga FC
22:00
BFC Daugavpils
Super Nova
22:00
FK Spartaks Jurmala
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:00
Orlando Pride (nữ)
Racing Louisville (nữ)
06:30
San Diego Wave (nữ)
Portland Thorns FC (nữ)
09:00
Washington Spirit (nữ)
Ghana Premier
Vòng 29
Berekum Chelsea
22:00
Medeama SC
Karela United FC
22:00
Great Olympics
King Faisal
22:00
Techiman City
WAFA
22:00
Accra Lions
Copa Sudamericana
Group
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Inti Gas Deportes
05:15
Everton CD
CA River Plate
05:15
Cuiaba
Racing Club
07:30
FBC Melgar
Santos
07:30
Union La Calera
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Defensa Y Justicia
Faroe Islands Cup
Quarter Final
HB Torshavn
21:00
AB Argir
TB/FCS/Royn
21:00
07 Vestur Sorvagur
KI Klaksvik
21:00
IF Fuglafjordur
B36 Torshavn
21:00
Vikingur Gotu
U19 Đan Mạch
Vòng 26
Esbjerg U19
00:30
Odense BK U19
USA National Premier Soccer League
Vòng
South Georgia Tormenta B
06:30
East Atlanta
Dalton Red Wolves SC
06:30
Southern Soccer Academy Kings
Charlotte Independence
06:30
Northern Colorado
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 8
Hvidovre IF
23:30
Fredericia
Nykobing FC
23:30
AC Horsens
Esbjerg
23:30
Fremad Amager
Helsingor
23:30
Lyngby
WAUS WD1
Vòng
NTC Football West (nữ)
18:30
Balcatta (nữ)
Romania Liga 1 Women
Vòng
Independenta Baia Mare (nữ)
15:00
Banat Girls (nữ)
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
America SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Assisense SP U20
01:00
Aracatuba SP Youth
Catanduva/SP Youth
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Independente SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
GD Saocarlense Youth
01:00
XV de Jau (Youth)
Paulista (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
CA Metropolitano U20
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Noroeste (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Sharjah SP Youth
01:00
Salto SP Youth
SKA Brasil Youth
01:00
OSTO youth team
CA Taquaritinga SP U20
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Votuporanguense (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
Andradina SP Youth
01:00
Penapolense (Youth)
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 6
Forsbacka IK
00:00
Sandvikens AIK FK
Asarums IF FK
00:00
Kristianstads FF
Cúp FA Thái Lan
Semi Final
BEC Tero Sasana
18:00
Nakhon Ratchasima
Suphanburi FC
19:00
Buriram United
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
CR Belouizdad
22:00
ES Setif
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Viking U19
CFU Club Championship
Atletico Vega Real
07:00
Waterhouse FC
Hạng 2 Paraguay
Vòng 8
Club Fernando de la Mora
03:00
Sportivo San Lorenzo
Independiente Luque
03:00
Atletico Colegiales
Martin Ledesma
03:00
Sol de America Pastoreo
Rubio nu
03:00
River Plate (PAR)
Sportivo Iteno
03:00
2 de Mayo PJC
3 De Febrero
03:00
Guarani de Trinidad
Atyra FC
03:00
Sportivo Luqueno
Tunisia
Vòng 3
Olympique de Beja
21:00
Etoile Metlaoui
ES Hamam-Sousse
21:00
Esperance Sportive Zarzis
Club Africain
22:00
ES du Sahel
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
CRB AL
07:30
Londrina PR
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
RPS Lions
22:30
KJP
EIF Academy
22:30
BK-46 Karis Karjaa
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Hajer
23:00
Al-Qadasiya
Al-Draih
23:10
AL-jeel
Al-Ameade
23:20
Al-Jabalain
Al-Orubah
23:45
Al-Akhdoud
Najran SC
01:00
Bisha FC
Turkey A2 League U19
Vòng
Istanbulspor U19
16:00
Altinordu U19
Italy Serie D
Vòng 1
Carbonia
21:00
Vis Artena
Cassino
21:00
Insieme Formia
Cynthiabalonga
21:00
ASD Lanusei
ASD Muravera
21:00
Gladiator
Team Nuova Florida
21:00
Aprilia
AS Ostia Mare
21:00
Atletico Uri
Real Monterotondo
21:00
Giugliano
Sassari Torres
21:00
USD Latte Dolce
ASD San Luca
21:00
Santa Maria
Arzachena
21:00
Afragolese 1944
Audace Cerignola
21:00
FB Brindisi 1912
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Cliftonville LFC (nữ)
01:45
Mid Ulster (nữ)
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Lisburn (nữ)
Derry City (nữ)
01:45
Linfield (nữ)
Sion Swifts (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
VIFK
22:59
GBK Kokkola
Australia Queensland Woman Cup
Logan Lightning (nữ)
16:00
Moreton Bay United (nữ)
Mitchelton (nữ)
16:00
Brisbane Olympic (nữ)
Nữ Estonia
Vòng 1
Saku Sporting (nữ)
22:00
Tammeka Tartu (nữ)
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Santa Cruz
07:30
San Luis Quillota
Angola Girabola League
Vòng 29
CRD Libolo
21:30
Petro Atletico de Luanda
Petro Atletico de Luanda
22:30
Sagrada Esperanca
U19 Hungary
Vòng 12
Kecskemeti TE U19
18:00
NergihasaU19
Gyori ETO U19
19:00
Puskas Akademia FehervarU19
Belgian First Amateur Division
Vòng 4
RFC de Liege
01:00
Dessel Sport
Royal Knokke
01:00
FCV Dender EH
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 1
Junkeren
22:00
Mjolner
Skjetten Fotball
22:59
Ullensaker/Kisa IL
Finnsnes
22:59
Tromsdalen
Brumunddal
22:59
Strommen
Pors Grenland
22:59
FK Arendal
Traff
22:59
Vard Haugesund
Os Turn Fotball
22:59
Asane Fotball
Bremnes IL
22:59
Oygarden FK
Voss
22:59
Brann
Rade
22:59
Fredrikstad
SK Herd
22:59
Molde
Ullern FC
22:59
Asker
SK Trygg Lade
22:59
Levanger FK
Baerum SK
22:59
Kvik Halden
Orkla
22:59
Stjordals Blink
Bossekop
23:00
Alta
Nordstrand
23:30
Frigg
Lokomotiv Oslo
00:00
Eidsvold Turn
Harstad
00:00
Senja
Gjovik Lyn
00:30
Raufoss
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 8
Orgryte
00:00
Trelleborgs FF
Utsiktens BK
00:00
Landskrona BoIS
Skovde AIK
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Jonkopings Sodra IF
Vô địch nữ Iceland
Vòng 5
Trottur Reykjavik (nữ)
00:30
Thor KA Akureyri (nữ)
Breidablik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Stjarnan (nữ)
Australia FFA Cup
Qual.
Edgeworth Eagles FC
15:30
Weston Workers FC
Maitland
16:00
Lambton Jarvis
Whittlesea United
16:00
Upfield SC
Adamstown Rosebuds FC
16:00
Lake Macquarie
Valentine
16:00
Broadmeadow Magic
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bentleigh greens
16:30
St Albans Saints
Blacktown City Demons
16:45
Sutherland Sharks
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
BCH Lions
15:00
FC Ulaanbaatar
Khovd
18:00
Selenge Press
Hạng 3 Nhật Bản
Vòng 4
FC Gifu
17:00
Gainare Tottori
Estonia Champions League
Vòng 14
Flora Paide
21:30
Trans Narva
Vaprus Parnu
22:00
Tallinna JK Legion
Nomme JK Kalju
23:30
Levadia Tallinn
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Goncalense
01:00
CFRJ Marica RJ
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Bashundhara Kings
16:00
Chittagong Abahani
Botola Pro 1
Vòng 23
Maghreb Fez
00:15
Wydad Casablanca
Uzbek League
Vòng 9
Kuruvchi Kokand Qoqon
18:45
Pakhtakor
Termez Surkhon
18:45
Sogdiana Jizak
Southeast Asian Games football Women
Semi Final
Thái Lan (nữ)
16:00
Philippines (nữ)
Vietnam (nữ)
19:00
Myanmar (nữ)
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Campinense
04:00
Ypiranga(RS)
Vitoria BA
06:30
Botafogo PB
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
NBE SC
01:00
EL Ahly
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 29
NK Siroki Brijeg
22:59
FK Tuzla City
FK Zeljeznicar
22:59
Borac Banja Luka
Cúp Quốc Gia Séc
Chung kết
Synot Slovacko
22:00
Sparta Praha
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Vòng bảng
Gamba Osaka
17:00
Kashima Antlers
Shimizu S-Pulse
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Oita Trinita
17:00
Cerezo Osaka
Consadole Sapporo
17:00
Sagan Tosu
FC Tokyo
17:00
Avispa Fukuoka
Tokushima Vortis
17:00
Nagoya Grampus
Kashiwa Reysol
17:00
Kyoto Sanga
Shonan Bellmare
17:00
Jubilo Iwata
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 5
Philadelphia Union
06:30
Inter Miami
DC United
06:30
New York City FC
New York Red Bulls
06:30
Chicago Fire
FC Cincinnati
06:30
Toronto FC
Minnesota United FC
07:00
LA Galaxy
Houston Dynamo
07:30
Seattle Sounders
FC Kansas City
07:30
Colorado Rapids
Nashville
07:30
Montreal Impact
Vancouver Whitecaps
09:00
FC Dallas
San Jose Earthquakes
09:30
Portland Timbers
Los Angeles FC
09:30
Austin FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá