Bayern Munich chính thức mất trắng ‘tòa tháp’ 1m95, Chelsea và Barca mở cờ trong bụng

Trường Ca

Thứ tư, 26/01/2022 19:43 (GMT+7)

Theo xác nhận từ Giám đốc điều hành Oliver Kahn, Bayern Munich đã thất bại trong việc giữ chân Niklas Suele và sẽ mất trắng trung vệ người Đức vào cuối mùa giải năm nay.

Suốt vài tháng trở lại đây, tương lai của Niklas Suele là chủ đề được quan tâm bậc nhất ở Bayern Munich. Trung vệ người Đức chỉ còn hợp đồng đến hết mùa giải năm nay và với những gì đã thể hiện, dễ hiểu khi anh nhận được sự quan tâm từ nhiều CLB lớn. Phía Hùm xám cũng ưu tiên giữ chân “tòa tháp” cao 1m95 bằng hàng loạt đề nghị.

Bayern Munich chính thức mất trắng ‘tòa tháp’ 1m95, Chelsea và Barca mở cờ trong bụng - Ảnh 2
Bayern Munich sẽ mất trắng Suele sau khi mùa giải năm nay khép lại

Dù vậy, mọi nỗ lực giữ chân Suele của Bayern Munich đã thất bại. Trong buổi họp báo mới nhất, Giám đốc điều hành Oliver Kahn xác nhận tuyển thủ Đức sẽ ra đi theo dạng chuyển nhượng tự do khi hợp đồng hết hạn vào cuối tháng 6 tới đây: “Quá trình đàm phán với Niklas đã kéo dài từ rất lâu.

Chúng tôi đã đưa ra đề nghị cho Niklas nhưng cậu ấy không chấp nhận và muốn rời CLB vào cuối mùa giải. Bayern Munich cần cân nhắc nhiều yếu tố trong quá trình thương thảo hợp đồng, buộc phải phụ thuộc vào tình hình tài chính của CLB. Không phải cuộc đàm phán nào cũng mang đến kết quả là sự đồng thuận”.

Theo Bild và Sky Sports, Bayern Munich đã đề nghị Suele mức lương 10 triệu euro/mùa, con số chưa đủ để thỏa mãn ngôi sao này. Bên cạnh đó, anh cũng không hài lòng vì nhiều lần trở thành cái tên phải đứng ra chịu những chỉ trích từ dư luận mà chẳng nhận được bất cứ sự ủng hộ nào từ phía đội bóng.

Bayern Munich chính thức mất trắng ‘tòa tháp’ 1m95, Chelsea và Barca mở cờ trong bụng - Ảnh 1
Suele có thể sẽ rời nước Đức sau 5 năm khoác áo Bayern Munich

Suele gia nhập Bayern Munich vào hè 2017 từ Hoffenheim và thường xuyên là sự lựa chọn hàng đầu ở vị trí trung vệ nếu không chấn thương. Theo nhiều nguồn tin, tuyển thủ Đức đang là mục tiêu tranh chấp giữa Chelsea cùng Barcelona. Anh vốn đã được 2 đại gia này, đặc biệt là The Blues theo đuổi suốt từ lúc còn là một tài năng trẻ.

Về phần Bayern Munich, Suele sẽ là trụ cột thứ 2 liên tiếp mà họ mất trắng trong 2 mùa hè gần nhất mà trước đó là trường hợp của David Alaba. Hùm xám được cho là đang lên kế hoạch thay thế bằng một trung vệ miễn phí nhưng chất lượng như Antonio Ruediger, Andreas Christensen (cùng Chelsea) hay Matthias Ginter (Monchengladbach).

TIN LIÊN QUAN

Lewandowski lập hat-trick, Bayern Munich có chiến thắng đầu tiên trong năm 2022

Bundesliga 15/01/2022

Màn trình diễn bùng nổ với cú hat-trick của Robert Lewandowski đã giúp Bayern Munich vùi dập FC Koln, qua đó có được chiến thắng đầu tiên trong năm mới 2022.

Alphonso Davies của Bayern Munich nghỉ ít nhất 1 tháng vì viêm cơ tim

Bundesliga 16/01/2022

Theo thông báo mới nhất từ HLV Julian Nagelsmann, hậu vệ trái Alphonso Davies sẽ không thể thi đấu cho Bayern Munich trong vòng 1 tháng tới sau khi được xác định có dấu hiệu viêm cơ tim.

Lewandowski cán mốc 300 bàn ở Bundesliga, Bayern Munich thiết lập kỷ lục

Bundesliga 16/01/2022

Cú hat-trick trong chiến thắng 4-0 của Bayern Munich trước FC Koln đã giúp Robert Lewandowski chạm mốc tròn 300 bàn tại Bundesliga.

Lewandowski vô duyên, Bayern Munich vẫn 'làm gỏi' Hertha Berlin trên sân khách

Bundesliga 24/01/2022

Robert Lewandowski đã có 90 phút vô duyên nhưng Bayern Munich vẫn dễ dàng xé lưới Hertha Berlin tới 4 lần để tiếp tục củng cố ngôi đầu Bundesliga.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Bayern Munich bất ngờ vượt Chelsea, vươn lên dẫn đầu cuộc đua giành De Ligt

Theo thông tin độc quyền từ báo giới Đức, Bayern Munich đang chiếm ưu thế trước Chelsea trong cuộc đua giành Matthijs de Ligt từ Juventus.

Bayern Munich từ chối lời đề nghị thứ 3 của Barcelona dành cho Lewandowski

Bayern Munich lần thứ 3 từ chối lời đề nghị của Barcelona dành cho Robert Lewandowski, chuyên gia chuyển nhượng Fabrizio Romano cho hay.

Bayern Munich chính thức hoàn tất thương vụ Sadio Mane

Không còn là đồn đoán, Bayern Munich đã chính thức có được sự phục vụ của “bom tấn” Sadio Mane từ Liverpool.

Mane kiểm tra y tế và ký hợp đồng với Bayern Munich trong hôm nay

Báo giới Đức khẳng định ngôi sao Sadio Mane sẽ hoàn tất những thủ tục cuối cùng để gia nhập Bayern Munich ngay hôm nay 21/6 trước khi có lễ ra mắt hoành tráng vào thứ Tư.

Bayern Munich đạt thỏa thuận chiêu mộ Sadio Mane với giá 41 triệu euro

Các nguồn tin uy tín tại Đức và Anh đồng loạt khẳng định Bayern Munich đã chốt xong mức phí chuyển nhượng với Liverpool ở thương vụ Sadio Mane.

‘Tòa tháp’ 1m95 Niklas Suele chọn Dortmund sau khi dứt áo rời Bayern Munich

Trung vệ Niklas Suele sẽ chính thức gia nhập Dortmund theo dạng chuyển nhượng tự do từ Bayern Munich sau khi mùa giải năm nay khép lại.

Bayern Munich trói chân thành công ‘người hùng Lisbon’ đến năm 2027

Trên trang chủ, Bayern Munich thông báo đã gia hạn hợp đồng thành công với ngôi sao ghi bàn duy nhất ở trận chung kết Cúp C1 châu Âu 2020, Kingsley Coman thêm 4 năm.

Bayern Munich sở hữu ‘hàng hot’ Ngoại hạng Anh với giá 50 triệu euro ngay tháng 1?

Theo nguồn tin có tiếng tại Brazil là TNT Sports, Bayern Munich đã đạt thỏa thuận chiêu mộ ngôi sao chạy cánh Raphinha từ Leeds United với mức phí chuyển nhượng lên tới 50 triệu euro.

Bayern Munich chính thức sở hữu tiền vệ đội trưởng RB Leipzig với giá rẻ như bèo

Chỉ với khoảng 15 triệu euro, Bayern Munich đã chính thức có được sự phục vụ của Marcel Sabitzer, tiền vệ đội trưởng RB Leipzig theo bản hợp đồng có thời hạn 4 năm.

Alaba xác nhận rời Bayern, hé lộ bến đỗ mới

Những diễn biến mới nhất trên thị trường chuyển nhượng cho thấy David Alaba đang rất gần với việc trở thành người của Real Madrid từ mùa hè năm nay.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Farul Constanta
14:30
Petrolul Ploiesti
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá