U19 HAGL được chuyển giao cho CLB Kon Tum, thi đấu ở giải hạng Nhì 2022?

Nam Phong

Thứ sáu, 11/03/2022 10:50 (GMT+7)

Theo nguồn tin của Thethao.vn, đội U19 HAGL được chuyển giao cho CLB Kon Tum để thi đấu ở giải hạng Nhì Quốc gia 2022.

U19 HAGL đã và đang gây ấn tượng mạnh mẽ tại vòng loại giải U19 Quốc gia 2022. Lứa cầu thủ kế cận của những Công Phượng, Tuấn Anh… toàn thắng 5 trận đầu tiên và bỏ xa phần còn lại của bảng C không dưới 5 điểm. Lê Văn Trường cùng các đồng đội ghi tổng cộng 17 bàn thắng và chỉ nhận 1 bàn thua.

U19 HAGL được chuyển giao cho CLB Kon Tum, thi đấu ở giải hạng Nhì 2022 - Ảnh 2
U19 HAGL sẽ được chuyển giao cho CLB Kon Tum?

Vào lúc 15h00 ngày mai (12/3), U19 HAGL sẽ tái đấu U19 Lâm Đồng. Tới ngày 14/3, các cầu thủ trẻ do HLV Chu Ngọc Cảnh dẫn dắt so tài cùng U19 Khánh Hòa - đối thủ mà họ đánh bại với tỷ số 3-0 ở trận lượt đi.

Sau khi vòng loại giải U19 Quốc gia 2022 khép lại, đội U19 HAGL sẽ được chuyển giao cho CLB Kon Tum. Điều này đồng nghĩa với việc Văn Trường Cùng các đồng đội sẽ tham dự giải hạng Nhì Quốc gia 2022.

Kon Tum là 1 trong 14 đội tham dự giải bóng đá hạng nhì Quốc gia 2022. 13 đội còn lại bao gồm: Lâm Đồng, Hòa Bình, PVF, Trẻ SHB Đà Nẵng, Trẻ Quảng Nam, Hải Nam, Trẻ TP Hồ Chí Minh, Gia Định, Bình Thuận, Đồng Nai, Tiền Giang, Đồng Tháp và Vĩnh Long.

U19 HAGL được chuyển giao cho CLB Kon Tum, thi đấu ở giải hạng Nhì 2022 - Ảnh 1
U19 HAGL toàn thắng 5 trận đầu tiên tại vòng loại giải U19 Quốc gia 2022

Giải hạng Nhì Quốc gia 2022 dự kiến khởi tranh từ ngày 1/5 và khép lại vào ngày 15/9. 14 đội tham dự sẽ được chia thành 2 bảng và thi đấu theo thể thức vòng tròn tính điểm 2 lượt. Hai đội sở hữu thành tích tốt nhất mỗi bảng sẽ giành quyền thi đấu vòng chung kết.

Tại vòng chung kết, đội nhất bảng A so tài cùng đội nhì bảng B và đội nhất bảng B đấu với đội nhì bảng A. Hai đội giành chiến thắng sẽ thi đấu trận chung kết và được lên chơi tại giải hạng Nhất Quốc gia 2023.

Các bảng đấu của giải hạng Nhì Quốc gia 2022

- Bảng A: Lâm Đồng, Hòa Bình, PVF, Trẻ SHB Đà Nẵng, Trẻ Quảng Nam, Kon Tum, Hải Nam.

- Bảng B: Trẻ TP Hồ Chí Minh, Gia Định (TP Hồ Chí Minh), Bình Thuận, Đồng Nai, Tiền Giang, Đồng Tháp, Vĩnh Long.

TIN LIÊN QUAN

Tiền đạo U19 HAGL: Chúng tôi e ngại Hà Nội nhưng giành chiến thắng nhờ quyết tâm cao hơn

U19 Việt Nam 21/02/2022

Chân sút Lê Văn Trường của U19 HAGL đánh giá cao U19 Hà Nội dù vừa giành chiến thắng với tỷ số 4-1 trong trận đấu chiều 21/2.

U19 HAGL tiếp đà thăng hoa với chiến thắng 3 sao trước U19 Khánh Hòa

U19 Việt Nam 23/02/2022

Phong độ thăng hoa của U19 HAGL tại vòng loại U19 Quốc gia 2022 vẫn chưa có dấu hiệu dừng lại. Đội bóng Phố núi vừa có thêm 1 chiến thắng nữa trước U19 Khánh Hòa, qua đó tiếp tục giữ vững mạch toàn thắng.

Đánh bại CAND, U19 HAGL một tay cầm vé vượt qua VL U19 Quốc gia 2022

Đội bóng phố Núi tiếp tục thị uy sức mạnh khi đả bại Công An Nhân Dân ở lượt trận chiều 2/3 của VL U19 Quốc gia 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Quang Hải đấu giá áo ĐTVN, ủng hộ quỹ thiện nguyện nuôi trẻ em mồ côi tại Cần Thơ

Tiền vệ Nguyễn Quang Hải đã đóng góp vào quỹ thiện nguyện tại Cần Thơ thông qua việc đấu giá chiếc áo đấu ĐT Việt Nam.

Quang Hải gây sốt khi tập luyện trong màu áo CLB Cần Thơ

Chiều ngày 13/5, tiền vệ Nguyễn Quang Hải đã tham gia buổi tập cùng CLB Cần Thơ nhằm rèn luyện và nâng cao thể lực.

HLV Kiatisuk bay sang Anh cổ vũ Liverpool đá chung kết cúp FA

Tận dụng thời gian nghỉ ngơi sau vòng bảng cúp C1 châu Á 2022, HLV Kiatisuk quyết định bay sang nước Anh để theo dõi đội bóng ông yêu Liverpool thi đấu trong trận chung kết cúp FA.

Danh sách U23 Việt Nam: HLV Park loại 3 sao trẻ của HAGL và Hà Nội trước thềm SEA Games 31

Nhà cầm quân người Hàn Quốc đã chốt danh sách 21 cầu thủ dự SEA Games 31 tại Việt Nam. Một số cầu thủ trẻ đáng chú ý của HAGL và Hà Nội đã bất ngờ bị gạch tên.

HAGL tổ chức giải giao hữu tứ hùng sau SEA Games 31

Sau CLB Hải Phòng, HAGL nhiều khả năng sẽ là đội bóng thứ 2 tổ chức giải đấu giao hữu để khỏa lấp thời gian trống trong thời điểm V.League 2022 tạm nghỉ.

CLB Hải Phòng đá giao hữu với Hà Nội, Viettel, SLNA giữa SEA Games 31

Dự kiến trong thời gian SEA Games 31 diễn ra vào tháng 5, CLB Hải Phòng sẽ tổ chức 1 giải giao hữu với các đối thủ như SLNA, Hà Nội, Viettel.

Cựu tuyển thủ U23 Việt Nam sang Nhật thi đấu

Cầu thủ từng được triệu tập lên U23 Việt Nam, Nguyễn Ngọc Hậu sẽ chuyển đến FC Azul Claro Numazu của Nhật Bản trong thời gian tới.

Quang Hải tham gia một trận đấu đặc biệt trước ngày xuất ngoại

Trước khi xuất ngoại, tiền vệ Quảng Hải sẽ tham gia thi đấu một trận cầu đặc biệt tại Cần Thơ.

Tuấn Anh: HAGL phải trả giá vì phút lơ là cuối trận

Tiền vệ Nguyễn Tuấn Anh thừa nhận thất bại 0-1 trước Jeonbuk trong trận đấu tối ngày 22/4 là bài học cho HAGL vì thiếu tập trung ở những phút cuối trận.

Đội hình ra sân U23 Việt Nam vs U20 Hàn Quốc hôm nay: Bộ 3 quá tuổi đá chính

Hùng Dũng, Tiến Linh và Hoàng Đức đều được HLV Park Hang Seo tung vào sân ở trận tái đấu giữa U23 Việt Nam và U20 Hàn Quốc diễn ra vào tối 22/4 (giờ Hà Nội).

LỊCH BÓNG ĐÁ

Cúp C2 Châu âu
Chung kết
Eintracht Frankfurt
02:00
Glasgow Rangers
Hàn Quốc
Vòng 13
Ulsan Hyundai FC
17:00
Jeju United
Pohang Steelers
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
FC Seoul
Seongnam FC
17:30
Suwon City
J-League 1
Vòng 11
Vissel Kobe
17:00
Kawasaki Frontale
Urawa Red Diamonds
17:30
Yokohama Marinos
VĐQG Úc
Vòng
Adelaide United
16:05
Melbourne City
AFC Cup
Vòng bảng
Gokulam Kerala FC
18:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Riffa
22:00
CD Arabe Unido
Bashundhara Kings
22:00
Maziya
Al-Seeb
22:00
Jableh SC
Teshrin SC
22:00
Hilal AL Quds
Shbab Alkhaleel
02:00
Dhufar
Al-Ansar (LIB)
02:00
Al Kuwait SC
Al-Nejmeh
02:00
East Riffa
Giao Hữu ĐTQG
Iran U16
20:00
Afghanistan U16
Tajikistan U16
22:59
Uzbekistan U16
Copa Libertadores
Vòng bảng
Palmeiras
05:00
Club Sport Emelec
Atletico Paranaense
05:00
Libertad
Nacional Montevideo
05:00
Velez Sarsfield
Colon de Santa Fe
07:00
Olimpia Asuncion
Deportivo Tachira
07:00
Independiente Petrolero
Deportes Tolima
07:00
America MG
Alianza Lima
09:00
Fortaleza
VĐQG Mexico
Vòng
Atlas
09:00
Tigres UANL
Serie B Italia
Vòng
Brescia
00:00
Monza
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 15
Omiya Ardija
17:00
Grulla Morioka
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
23:45
Heracles Almelo
Hạng 2 Nga
Vòng 27
Dinamo Barnaul
18:30
Nosta Novotroitsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Orenburg-2
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Ansan Greeners FC
17:30
Chungnam Asan
Bucheon FC 1995
17:30
Gyeongnam FC
Hạng 4 Anh
Vòng
Northampton Town
01:45
Mansfield Town
Ethiopia Premier League
Vòng
Defence Force FC
17:00
Fasil Kenema
Malaysia
Vòng 10
Terengganu
19:15
Kuala Lumpur
Sabah
19:15
Pahang
Melaka
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Pahang
Pulau Pinang
20:00
MISC-MIFA
Selangor
20:00
MISC-MIFA
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
Miami FC
06:00
Detroit City
Birmingham Legion
07:00
Las Vegas Lights
Memphis 901
07:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Sacramento Republic FC
Botola 2
Vòng 28
Renaissance Zmamra
22:59
Maghrib Association Tetouan
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 11
Guayaquil SC
03:00
Manta FC
Libertad FC
03:00
Sociedad Deportivo Quito
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Latvian Higher League
Vòng 14
Riga FC
22:00
BFC Daugavpils
Super Nova
22:00
FK Spartaks Jurmala
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:00
Orlando Pride (nữ)
Racing Louisville (nữ)
06:30
San Diego Wave (nữ)
Portland Thorns FC (nữ)
09:00
Washington Spirit (nữ)
Ghana Premier
Vòng 29
Berekum Chelsea
22:00
Medeama SC
Karela United FC
22:00
Great Olympics
King Faisal
22:00
Techiman City
WAFA
22:00
Accra Lions
Copa Sudamericana
Vòng bảng
Inti Gas Deportes
05:15
Everton CD
CA River Plate
05:15
Cuiaba
Racing Club
07:30
FBC Melgar
Santos
07:30
Union La Calera
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Defensa Y Justicia
Faroe Islands Cup
Quarter Final
HB Torshavn
21:00
AB Argir
TB/FCS/Royn
21:00
07 Vestur Sorvagur
KI Klaksvik
21:00
IF Fuglafjordur
B36 Torshavn
21:00
Vikingur Gotu
Australia Northern NSW Premier League
Vòng
Toronto Awaba
16:00
New Lambton FC
U19 Đan Mạch
Vòng 26
Esbjerg U19
00:30
Odense BK U19
USA National Premier Soccer League
Vòng
Charlotte Independence
06:30
Northern Colorado
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 8
Hvidovre IF
23:30
Fredericia
Nykobing FC
23:30
AC Horsens
Esbjerg
23:30
Fremad Amager
Helsingor
23:30
Lyngby
WAUS WD1
Vòng
NTC Football West (nữ)
18:30
Balcatta (nữ)
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
America SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Assisense SP U20
01:00
Aracatuba SP Youth
Catanduva/SP Youth
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Independente SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
GD Saocarlense Youth
01:00
XV de Jau (Youth)
Paulista (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
CA Metropolitano U20
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Noroeste (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Sharjah SP Youth
01:00
Salto SP Youth
SKA Brasil Youth
01:00
OSTO youth team
CA Taquaritinga SP U20
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Votuporanguense (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
Andradina SP Youth
01:00
Penapolense (Youth)
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 6
Forsbacka IK
00:00
Sandvikens AIK FK
Asarums IF FK
00:00
Kristianstads FF
Cúp FA Thái Lan
Semi Final
BEC Tero Sasana
18:00
Nakhon Ratchasima
Suphanburi FC
19:00
Buriram United
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
CR Belouizdad
22:00
ES Setif
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Viking U19
Hạng 2 Paraguay
Vòng 8
Independiente Luque
03:00
Atletico Colegiales
Rubio nu
03:00
River Plate (PAR)
Sportivo Iteno
03:00
2 de Mayo PJC
Tunisia
Vòng 3
Olympique de Beja
21:00
Etoile Metlaoui
ES Hamam-Sousse
21:00
Esperance Sportive Zarzis
Club Africain
22:00
ES du Sahel
Brazil Serie B
Vòng 8
CRB AL
07:30
Londrina PR
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
RPS Lions
22:30
KJP
EIF Academy
22:30
BK-46 Karis Karjaa
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Hajer
23:00
Al-Qadasiya
Al-Draih
23:10
AL-jeel
Al-Ameade
23:20
Al-Jabalain
Al-Orubah
23:45
Al-Akhdoud
Najran SC
01:00
Bisha FC
Turkey A2 League U19
Vòng
Istanbulspor U19
16:00
Altinordu U19
Gaokaerlishibang U19
16:00
Denizlispor U19
Italy Serie D
Vòng 1
Carbonia
21:00
Vis Artena
Cassino
21:00
Insieme Formia
Cynthiabalonga
21:00
ASD Lanusei
ASD Muravera
21:00
Gladiator
Team Nuova Florida
21:00
Aprilia
AS Ostia Mare
21:00
Atletico Uri
Real Monterotondo
21:00
Giugliano
Sassari Torres
21:00
USD Latte Dolce
ASD San Luca
21:00
Santa Maria
Arzachena
21:00
Afragolese 1944
Audace Cerignola
21:00
FB Brindisi 1912
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Cliftonville LFC (nữ)
01:45
Mid Ulster (nữ)
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Lisburn (nữ)
Derry City (nữ)
01:45
Linfield (nữ)
Sion Swifts (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
VIFK
22:59
GBK Kokkola
Nữ Estonia
Vòng 1
Saku Sporting (nữ)
22:00
Tammeka Tartu (nữ)
Angola Girabola League
Vòng 29
CRD Libolo
21:30
Petro Atletico de Luanda
Petro Atletico de Luanda
22:30
Sagrada Esperanca
U19 Hungary
Vòng 12
Kecskemeti TE U19
18:00
NergihasaU19
Gyori ETO U19
19:00
Puskas Akademia FehervarU19
Belgian First Amateur Division
Vòng 4
RFC de Liege
01:00
Dessel Sport
Royal Knokke
01:00
FCV Dender EH
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 1
Junkeren
22:00
Mjolner
Skjetten Fotball
22:59
Ullensaker/Kisa IL
Finnsnes
22:59
Tromsdalen
Brumunddal
22:59
Strommen
Pors Grenland
22:59
FK Arendal
Traff
22:59
Vard Haugesund
Os Turn Fotball
22:59
Asane Fotball
Bremnes IL
22:59
Oygarden FK
Voss
22:59
Brann
Rade
22:59
Fredrikstad
SK Herd
22:59
Molde
Ullern FC
22:59
Asker
SK Trygg Lade
22:59
Levanger FK
Baerum SK
22:59
Kvik Halden
Orkla
22:59
Stjordals Blink
Bossekop
23:00
Alta
Nordstrand
23:30
Frigg
Lokomotiv Oslo
00:00
Eidsvold Turn
Harstad
00:00
Senja
Gjovik Lyn
00:30
Raufoss
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 8
Orgryte
00:00
Trelleborgs FF
Utsiktens BK
00:00
Landskrona BoIS
Skovde AIK
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Jonkopings Sodra IF
Vô địch nữ Iceland
Vòng 5
Trottur Reykjavik (nữ)
00:30
Thor KA Akureyri (nữ)
Breidablik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Stjarnan (nữ)
Australia FFA Cup
Qual.
Maitland
16:00
Lambton Jarvis
Whittlesea United
16:00
Upfield SC
St George City FA
16:00
Dulwich Hill SC
Adamstown Rosebuds FC
16:00
Lake Macquarie
Bentleigh greens
16:30
St Albans Saints
Caboolture FC
16:30
Moreton Bay United
Broadbeach United
16:30
Western Pride
Canterbury Bankstown FC
16:30
Lindfield FC
Blacktown City Demons
16:45
Sutherland Sharks
Redlands United FC
16:45
Sunshine Coast FC
Waverley Old Boys
17:10
Wollongong Wolves
Emerald FC
17:30
Sorrento F.C.
Nepal C Division
Vòng
Khalibari Youth FC
17:15
Mahabir Club
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khovd
18:00
Selenge Press
Hạng 3 Nhật Bản
Vòng 4
FC Gifu
17:00
Gainare Tottori
Estonia Champions League
Vòng 14
Flora Paide
21:30
Trans Narva
Vaprus Parnu
22:00
Tallinna JK Legion
Nomme JK Kalju
23:30
Levadia Tallinn
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Goncalense
01:00
CFRJ Marica RJ
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Bashundhara Kings
16:00
Chittagong Abahani
Botola Pro 1
Vòng 23
Maghreb Fez
00:15
Wydad Casablanca
Uzbek League
Vòng 9
Kuruvchi Kokand Qoqon
18:45
Pakhtakor
Termez Surkhon
18:45
Sogdiana Jizak
Southeast Asian Games football Women
Semi Final
Vietnam (nữ)
19:00
Myanmar (nữ)
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Campinense
04:00
Ypiranga(RS)
Vitoria BA
06:30
Botafogo PB
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
NBE SC
01:00
EL Ahly
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 29
NK Siroki Brijeg
22:59
FK Tuzla City
FK Zeljeznicar
22:59
Borac Banja Luka
Cúp Quốc Gia Séc
Chung kết
Synot Slovacko
22:00
Sparta Praha
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Vòng bảng
Gamba Osaka
17:00
Kashima Antlers
Shimizu S-Pulse
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Oita Trinita
17:00
Cerezo Osaka
Consadole Sapporo
17:00
Sagan Tosu
FC Tokyo
17:00
Avispa Fukuoka
Tokushima Vortis
17:00
Nagoya Grampus
Kashiwa Reysol
17:00
Kyoto Sanga
Shonan Bellmare
17:00
Jubilo Iwata
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 5
Philadelphia Union
06:30
Inter Miami
DC United
06:30
New York City FC
New York Red Bulls
06:30
Chicago Fire
FC Cincinnati
06:30
Toronto FC
Minnesota United FC
07:00
LA Galaxy
Houston Dynamo
07:30
Seattle Sounders
FC Kansas City
07:30
Colorado Rapids
Nashville
07:30
Montreal Impact
Vancouver Whitecaps
09:00
FC Dallas
San Jose Earthquakes
09:30
Portland Timbers
Los Angeles FC
09:30
Austin FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá