Hùng Dũng cười tự tin trong buổi tập của ĐT Việt Nam để chuẩn bị cho trận gặp Australia

Lam Nguyên

Thứ năm, 13/01/2022 19:08 (GMT+7)

Chiều nay (13/1), chỉ có 27 cầu thủ ra sân trong buổi tập đầu tiên của ĐT Việt Nam để chuẩn bị cho trận gặp Australia, vòng loại World Cup 2022 khu vực châu Á. HLV Park Hang-seo cũng vừa triệu tập thêm Ngân Văn Đại và Trần Phi Sơn.

Chủ Đề: ĐT Việt Nam tại Vòng loại World Cup 2022

Trong buổi tập chiều nay, các cầu thủ ĐT Việt Nam chủ yếu khởi động nhẹ vì đây mới là buổi tập đầu tiên. Mới đây, tiền đạo Nguyễn Văn Toàn, Nguyễn Tiến Linh và tiền vệ Nguyễn Hoàng Đức có kết quả dương tính với virus SARS-CoV-2 và chưa thể hội quân cùng các đồng đội. Tuy nhiên, tâm trạng của các cầu thủ còn lại vẫn rất tốt.

Hùng Dũng cười tự tin trong buổi tập của ĐT Việt Nam để chuẩn bị cho trận gặp Australia - Ảnh 1
Đỗ Hùng Dũng tươi cười trong buổi tập cùng ĐT Việt Nam (ảnh VFF)

Đáng chú ý, tiền vệ Đỗ Hùng Dũng đã ra sân tập luyện đầy đủ. Cầu thủ của CLB Hà Nội liên tục nở nụ cười tự tin cùng đồng đội. Sự trở lại của Hùng Dũng sau chấn thương gãy chân là tin rất vui với HLV Park Hang-seo. Tuyến giữa của ĐT Việt Nam đang gặp khủng hoảng nhẹ trong bối cảnh Nguyễn Hoàng Đức chưa rõ cơ hội ra sân sau khi mắc COVID-19 và tiền vệ Tuấn Anh không lên tuyển.

Để chủ động nhân sự cho hai trận đấu vòng loại World Cup 2022, HLV Park Hang-seo đã quyết định triệu tập bổ sung 2 cầu thủ là tiền đạo Ngân Văn Đại (CLB Quảng Nam) và tiền vệ Trần Phi Sơn (CLB Hồng Lĩnh Hà Tĩnh).

Hùng Dũng cười tự tin trong buổi tập của ĐT Việt Nam để chuẩn bị cho trận gặp Australia - Ảnh 2
Các cầu thủ sẽ có khoảng 10 ngày hội quân trước khi lên đường sang Australia (ảnh VFF)

Văn Đại được thử nghiệm ở các vị trí hậu vệ cánh và tiền đạo ở cả CLB Hà Nội và ĐT Việt Nam trong giai đoạn 2018-2020. Trong khi đó, đây là lần đầu tiên Phi Sơn góp mặt trên ĐTQG dưới thời HLV Park Hang Seo. Lần gần nhất anh thi đấu cho Những chiến binh sao vàng đã là 6 năm trước, tại AFF Cup 2016 dưới thời HLV Hữu Thắng. Dự kiến, Văn Đại và Phi Sơn sẽ lên hội quân cùng ĐT Việt Nam vào ngày mai (14/1).

Nguyễn Văn Toàn và Nguyễn Tiến Linh không có triệu chứng nặng, vẫn tập luyện duy trì thể lực. Riêng Hoàng Đức đã âm tính nhưng đang phải cách ly theo quy định của cơ quan y tế. ĐT Việt Nam sẽ có khoảng 10 ngày hội quân tại Hà Nội trước khi lên đường sang Australia. Các trận đấu với Australia và Trung Quốc sẽ diễn ra lần lượt các ngày 27/1 và 1/2.

TIN LIÊN QUAN

Rộ tin hàng loạt CLB Đông Âu để ý tới cầu thủ Việt Nam

Theo trang thông tin ballthai.com, các đội bóng tại Đông Âu đang tìm cách khai phá thị trường cầu thủ tấn công ở Đông Nam Á, nhất là 3 nước Việt Nam, Thái Lan và Indonesia.

'Mong các CLB châu Âu để ý cầu thủ Việt vì chuyên môn chứ không phải lý do thương mại'

Trao đổi với Thethao.vn về việc Quang Hải và Hoàng Đức có cơ hội sang châu Âu, chuyên gia Đoàn Minh Xương bày tỏ sự ủng hộ nhưng cũng đặt ra một câu hỏi khiến tất cả phải suy ngẫm.

Trọng Hoàng và Quế Ngọc Hải trở lại SLNA, ký hợp đồng 3 năm

Bóng đá Việt Nam 6 ngày trước

Hôm nay (ngày 13/1), Trọng Hoàng và Quế Ngọc Hải đã chính thức ký hợp đồng với SLNA tại Hà Nội. Hai ngôi sao hàng thủ này đã rời CLB Viettel để về phục vụ cho đội bóng quê hương.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Pháo sáng lại cháy rực sau khi Hải Phòng giành chức vô địch cúp Hoa Lư

Các quốc gia sẽ phải nộp tiền phí sinh hoạt cho các VĐV theo thông lệ. Bên cạnh đó, SEA Games năm nay không có làng VĐV.

Hải Huy: ‘Vô địch Cúp Hoa Lư là động lực lớn cho CLB Hải Phòng’

CLB Hải Phòng đã lên ngôi vô địch ở Cúp Hoa Lư với thành tích 3 trận thắng. Tuy nhiên, Hải Huy vẫn tỏ ra khiêm tốn khi nói về mục tiêu của mùa giải V.League 2022.

Hà Nội FC thắng ngược dòng ở trận giao hữu với CLB Phố Hiến

Chiều nay (18/1), 2 CLB Hà Nội và Phố Hiến có trận đấu giao hữu làm bước đệm cho mùa giải 2022. Kết quả chung cuộc, đội bóng Thủ đô đã lội ngược dòng để giành chiến thắng 3-2.

Cúp Hoa Lư 2022 tính điểm xếp hạng như thế nào, CLB nào vô địch?

Cập nhật kết quả, bảng xếp hạng chung cuộc Cúp bóng đá giao hữu Hoa Lư 2022. Đội nào vô địch Cúp Hoa Lư 2022 tại Ninh Bình? Hải Phòng đã vượt qua Hà Tĩnh nhờ thành tích đối đầu.

Cúp Hoa Lư 2022: Nam Định bị xử thua Hồng Lĩnh Hà Tĩnh 0-3

BTC cúp Hoa Lư 2022 quyết định xử thua CLB Nam Định sau khi trận đấu gặp Hồng Lĩnh Hà Tĩnh chiều ngày 17/1 bị hủy vì COVID-19. Đây là phương án nhằm phục vụ công tác phân định thứ hạng của giải.

Kết quả bốc thăm U19 Quốc gia 2022: Hà Nội đối đầu HAGL, Viettel gặp PVF

U19 Hà Nội sẽ gặp U19 HAGL ở bảng C giải U19 Quốc gia 2022. Ngoài ra, cặp Viettel gặp PVF ở bảng A cũng rất đáng xem.

20 tài năng trẻ học viện Nutifood JMG trở thành tân sinh viên đại học

Các học viên của học viện Nutifood JMG đã nhận được kết quả trúng tuyển vào Đại học Sư phạm Thể dục Thể thao TPHCM cách đây ít ngày. Cùng với đó còn có 29 cầu thủ thuộc học viện của CLB HAGL.

Tuấn Anh hội quân cùng HAGL sau khi không được gọi lên tuyển

Tiền vệ Nguyễn Tuấn Anh đã trở lại tập luyện cùng HAGL cho mùa giải mới sau khi không được HLV Park Hang Seo triệu tập cho loạt trận vòng loại thứ 3 World Cup 2022 sắp tới.

Cúp Hoa Lư 2022: Hủy trận Nam Định vs Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vì COVID-19

Trận đấu giữa Nam Định vs Hồng Lĩnh Hà Tĩnh tại Cúp Hoa Lư 2022 sẽ bị hủy vì liên quan tới ca nhiễm COVID-19. Giải đấu vẫn diễn ra bình thường trong ngày 18/1.

Chính thức: Trận Việt Nam vs Trung Quốc đón 20.000 khán giả đến sân Mỹ Đình

Mới đây, UBND thành phố Hà Nội đã chấp thuận đề xuất cho phép 20.000 khán giả vào sân Mỹ Đình theo dõi trận đấu giữa Việt Nam và Trung Quốc. Cuộc đối đầu giữa hai đội ở vòng loại World Cup 2022 khu vực Châu Á sẽ diễn ra đúng ngày mùng 1 Tết Âm lịch.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 17
Leicester City
02:30
Tottenham Hotspur
Brentford
03:00
Manchester United
Vòng 21
Atletico Madrid
00:30
Levante
Celta Vigo
01:00
Osasuna
Valencia
03:30
Sevilla
Getafe
01:00
Granada CF
Vòng 20
Montpellier
01:00
Troyes
Clermont
01:00
Strasbourg
Lille
01:00
Lorient
Vòng 4
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Elche
01:00
Real Madrid
Athletic Bilbao
03:30
Barca
Bán kết
Arsenal
02:45
Liverpool
Vòng bảng
Egypt
02:00
Sudan
Guinea Bissau
02:00
Nigeria
Cote D Ivoire
23:00
Algeria
Sierra Leone
23:00
Equatorial Guinea
Gambia
02:00
Tunisia
Mali
02:00
Mauritania
Giao hữu quốc tế
SG Union Sandersdorf
00:45
Eilenburg
TUS Bovinghausen 04
01:15
Holzwickeder SC
Centro Sportivo Paraibano
01:20
Auto Esporte Clube PB
SC Mannsworth
01:30
ASK Mannersdorf
Baumit Jablonec
01:30
FC Lincoln
TSV Wulsdorf
01:30
LTS Bremerhaven
Bergisch Gladbach 09
01:30
TuRU Dusseldorf
SFC Stern 1900
02:00
FC Neubrandenburg 04
Tusker
19:00
Vihiga Bullets
Kakamega Homeboyz
19:00
Nairobi Star City
Vòng 24
Hull City
02:45
Blackburn Rovers
Reading
03:00
Luton Town
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 22
Alanyaspor
21:00
Hatayspor
Galatasaray
00:00
Kasimpasa
Cúp Quốc Gia Đức
Vòng 3
Hertha Berlin
02:45
Union Berlin
TSG Hoffenheim
02:45
SC Freiburg
1/8 Final
Inter Milan
03:00
Empoli
AS Roma
03:00
Lecce
Vòng 1
Club Leon
10:00
Atlas
Atletico San Luis
10:00
FC Juarez
Vòng 24
Racing Genk
02:45
Mechelen
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 21
CD Lugo
03:00
Almeria
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 18
Academica Coimbra
01:00
Rio Ave
Hạng 2 Pháp
Vòng 20
Toulouse
01:00
Nancy
Amiens
01:00
Ajaccio
Hạng 2 Mexico
Vòng 3
Celaya FC
06:00
CF Atlante
Pumas Tabasco
08:00
Tampico Madero
Alebrijes de Oaxaca
10:00
Leones Negros
Club Chivas Tapatio
06:00
Venados FC
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 10
Diagoras
20:00
Ergotelis
Tanzania Ligue 1
Vòng
Mbeya City
20:00
Ruvu Shooting
England Continental Cup
Quarterfinals
Manchester City (nữ)
02:00
Bristol Academy (nữ)
Arsenal (nữ)
02:15
Manchester United (nữ)
Tottenham Hotspur (nữ)
02:30
Liverpool (nữ)
West Ham United (nữ)
02:30
Chelsea FC (nữ)
Argentina Torneo B
Unidos de Olmos
03:00
Club Deportivo Zoe
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 18
Cray Wanderers
02:45
Leatherhead
Rwanda
Vòng
Alpha FC
19:00
Impessa FC
Nyagatare FC
19:00
Rugende FC
Gitikinyoni FC
19:00
Aspor FC
Kirehe FC
19:00
Vision FC
Gicumbi FC
20:00
Mukura
Musanze FC
20:00
Gasogi Utd
Police(RWA)
20:00
Rutsiro FC
Portugal Liga 3
Vòng
Vitoria Setubal
02:30
UD Santarem
Portugal Campeonato Nacional
CSD Camara Lobos
03:00
Limianos
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Aguilas Doradas
06:00
Real Bucaramanga
America de Cali
08:05
Envigado FC
Malta Premier League
Vòng 14
Birkirkara FC
03:00
Balzan FC
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
Quarterfinals
Aris Thessaloniki
02:30
Lamia
Mexico U20
Vòng 3
San Luis U20
22:00
FC Juarez U20
Nigerian Premier League
Vòng 7
Kwara United
22:00
Kano Pillars
Remo Stars
22:00
Abia Warriors
Vòng bảng
China (nữ)
17:00
Chinese Taipei (nữ)
India (nữ)
21:00
Iran (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
CD Mosconia
00:30
CD Tuilla
Almeria B
00:45
Huetor Tajar
Real Avila CF
01:00
CD Guijuelo
UF Beniganim
01:00
Recambios Colon CD
CD Gerena
01:00
Puente Genil
Torrent C.F
01:00
Atzeneta UE
SD Beasain
01:30
Uritarra
Jove Espanol
01:30
CD Olimpic Xativa
Portugalete
01:30
Leioa
Beti Gazte
01:30
Urduliz FT
CD Lagun Onak
01:30
CD Vitoria(SPA)
Santutxu FC
01:30
Pasaia KE
CD Basconia
01:30
Anaitasuna
Vianes
01:30
Calahorra B
CD Utrera
01:30
UD Tomares
Aurrera Ondarroa
01:30
Tolosa
Ciudad de Murcia
01:30
Deportiva Minera
Ceuta B
01:45
Recreativo Huelva
Cultural de Durango
01:45
Barakaldo CF
CD Pozoblanco
02:00
CA Antoniano
UD San Pedro
02:00
UD Torre del Mar
CD Bullense
02:00
Murcia B
La Union CF
02:00
Lorca Deportiva FC
Yeclano Deportivo
02:00
UCAM Cartagena
Getafe B
02:00
CD Colonia Moscardo
Villajoyosa
02:00
Silla CF
SD Lenense
02:00
the Sith
CD Huetor Vega
02:00
CD Alhaurino
CD Binissalem
02:00
CE Felanitx
SD Deusto
02:15
Amurrio
Villaverde Boetticher CF
02:30
RSD Alcala Henares
Alhaurin de la Torre
02:30
UD Melilla
CF Trival Valderas
02:30
CF Pozuelo Alarcon
Juventud Torremolinos CF
02:30
CD El Palo
Torrejon CF
02:30
Alcorcon B
Olivenza FC
03:00
SP Villafranca
Scotland FA Cup
Vòng 4
Hibernian
02:45
Cove Rangers
Primera Division de Honduras
Vòng 1
Lobos UPNFM
06:00
CD Vida
CD Olimpia
08:00
Real Sociedad Tocoa
Honduras Progreso
08:15
CD Motagua
CD Victoria
08:15
Real Espana
Marathon
08:06
Platense
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Nottingham Forest U23
02:00
Queens Park Rangers U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 16
Arar FC
21:00
Afief
Israel Women First National
Vòng 14
Hapoel Beer Sheva (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:00
Maccabi Hadera (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
00:30
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
01:30
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Kuwaiti Crown Prince Cup
Vòng 1
Al-Salibikhaet
20:25
Burgan SC
Al-Salmiyah
23:25
Al-Qadsia SC
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
17:00
JS Kabylie U21
CS Constantine U21
17:00
USM Alger U21
MC Alger U21
17:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Relizane U21
17:00
NA Hussein Dey U21
Paradou AC U21
17:00
US Biskra U21
NC Magra U21
17:00
ASO Chlef U21
ES Setif U21
17:00
RC Arba U21
CR Belouizdad U21
17:00
MC Oran U21
BRA SE
Vòng
America SE
01:15
Boca Juniors SE
Ả Rập Xê Út
Vòng 18
Al-Ettifaq
21:50
Abha
Al-Shabab(KSA)
22:10
Al-Fateh
Spain Super Cup Women
Barcelona (nữ)
01:15
Real Madrid (nữ)
Levante UD (nữ)
01:30
Atletico de Madrid (w)
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Nejmeh
19:15
Shabab Sahel
Al-Hikma
19:15
Al Akhaahli Alay
Al Bourj
19:15
Sporting Club Beirut
Al-Ansar (LIB)
19:15
Shabab El-Bourj
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Netherland Futsal
02:30
Ukraine Indoor Soccer
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Slovenia Indoor Soccer
Italy Indoor Soccer
02:30
Finland Indoor Soccer
Andorra Super league
Vòng 12
Inter Club Escaldes
02:45
CE Carroi
Atletic Club D Escaldes
22:00
UE Engordany
UE Santa Coloma
02:45
FC Ordino
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
02:00
Vilafranquense U19
FC Penafiel U19
02:00
Padroense U19
Benfica U19
02:00
Vitoria FC Setubal U19
Libyan Premier League
Vòng 9
Shah Bob Chyba
20:00
AlHilal
Abu Salim
20:00
Al-Ahli tripoli
Al Khmes
20:00
Al-Shat
KNVB Cup
Vòng 3
Groningen
00:45
NEC Nijmegen
NAC Breda
02:00
PEC Zwolle
FC Twente Enschede
03:00
AZ Alkmaar
PSV Eindhoven
00:45
SC Telstar
AFC Ajax
03:00
Excelsior Maassluis
Qatar B
Vòng
Al Mesaimeer Club
21:45
Muaidar SC
Al Shahaniya
21:45
Al-Khuraitiat
Malta First Division League
Vòng 12
Marsaxlokk FC
22:59
Melita FC Saint Julian
Qrendi
03:00
Luqa St. Andrew's
Tarxien Rainbows F.C
03:00
Senglea Athletic
Cyprus Cup
Vòng 2
Xylotympou
22:00
Omonia Nicosia FC
Ấn Độ Super League
Vòng 14
Kerala Blasters FC
21:00
Mohun Bagan(Ind)
Chennai Titans
21:00
Northeast United
Cúp Quốc Gia Oman
Quarterfinals
Al-Nasr(OMA)
20:25
Fnjaa
England Southern Premier League
Vòng 17
Tiverton Town
02:45
Yate Town
Gosport Borough
02:45
Hayes Yeading United
Brazil national youth (U20) Football Championship
Castanhal EC U20
01:15
Tuna Luso U20
Bahraini Premier League
Vòng 10
Al Khaldiya
21:55
Al-Muharraq
Al-Najma
00:30
Al-Ahli(BHR)
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Sharqia Dokhan
19:30
Al-Ittihad Alexandria
Pyramids FC
19:30
EL Masry
Kokakola Cairo
22:00
Misr Elmaqasah
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 2
Bahia
05:15
United Nations Club
DOS Meyer
07:30
Alagoinhas Atletico BA
Portugal Campeonato Nacional Women
Varzim (nữ)
02:30
Famalicao (nữ)
Clube Condeixa (nữ)
04:30
AD Grijo (nữ)
BRA CP
Vòng 4
America FC Natal RN
01:00
Globo
ABC RN
06:00
Potiguar RN
Potyguar-CN RN
06:00
CE Forca e Luz RN
Santa Cruz RN
01:00
ASSU RN

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá