Hà Nội thắng dễ Đồng Tháp trước thềm vòng loại U21 quốc gia

Hữu Vượng

Thứ bảy, 27/11/2021 19:08 (GMT+7)

Đặng Văn Tới và các đồng đội đã có những pha lập công đẹp mắt để giúp U21 Hà Nội dễ dàng giành chiến thắng trước U21 Đồng Tháp ở trận giao hữu chiều nay 27/11.

Lực lượng của U21 Hà Nội năm nay rất mạnh với bộ 5 tuyển thủ U23 quốc gia là Văn Tới, Hai Long, Văn Chuẩn, Văn Đạt và Xuân Tú. Ngoài ra, đội cũng có sự phục vụ của nhiều ngôi sao trẻ khác như Mạch Ngọc Hà, Dương Tùng Lâm, Nguyễn Hữu Tuấn. Thế nên, họ là ứng viên cho 1 tấm vé dự VCK U21 quốc gia. (Hiện tại, Văn Đạt và Văn Chuẩn đang tập trung cùng ĐTQG chuẩn bị cho AFF Cup, nhưng được dự đoán sẽ sớm trở về thi đấu ở giải quốc gia).

Trong khi đó, U21 Đồng Tháp có 2 cái tên nổi bật là cầu thủ Trần Công Minh mới trở về từ Mỹ và Hoàng Duy đã từng lên tuyển U22 Việt Nam. Tuy nhiên, những cầu thủ còn lại của U21 Đồng Tháp là khó có thể so sánh với Hà Nội.

Hà Nội thắng dễ Đồng Tháp trước thềm vòng loại U21 quốc gia - Ảnh 8
Hà Nội thắng dễ Đồng Tháp trước thềm vòng loại U21 quốc gia

Do đó, U21 Hà Nội dễ dàng giành chiến thắng với tỷ số 3-0. Những cầu thủ ghi bàn là Đặng Văn Tới, Nguyễn Văn Tùng và Nguyễn Văn Trường. Trước đó, U21 Hà Nội hòa 1-1 trước PVF Hưng Yên.

Ở vòng loại, U21 Hà Nội nằm chung bảng với Đông Á Thanh Hóa, HAGL, Khánh Hòa, Gia Định, Đồng Nai. Họ được dự đoán sẽ canh tranh ngôi nhất bảng này với HAGL bởi 2 đội có thực lực vượt trội, qua đó giành vé vào vòng chung kết.

Trong khi đó, U21 Đồng Tháp nằm cùng bảng với PVF Hưng Yên, Nam Định, SHB Đà Nẵng, Thừa Thiên Huế, TP.HCM. Lứa này của U21 Đồng Tháp từng vào chung kết các giải trẻ trước đó nên được đánh giá rất cao.

Hà Nội thắng dễ Đồng Tháp trước thềm vòng loại U21 quốc gia - Ảnh 16
U21 Hà Nội kiểm soát dễ dàng thế trận
Hà Nội thắng dễ Đồng Tháp trước thềm vòng loại U21 quốc gia - Ảnh 15
Nhóm cầu thủ trẻ áo vàng liên tục ép sân
Hà Nội thắng dễ Đồng Tháp trước thềm vòng loại U21 quốc gia - Ảnh 14
U21 Đồng Tháp có một số pha lên bóng nhưng đều bị đánh chặn từ xa
Hà Nội thắng dễ Đồng Tháp trước thềm vòng loại U21 quốc gia - Ảnh 13
Các cầu thủ Hà Nội có được những bàn thắng khá bài bản
Hà Nội thắng dễ Đồng Tháp trước thềm vòng loại U21 quốc gia - Ảnh 9
U21 Đồng Tháp thường xuyên phải đá trong thế phòng ngự không bóng
Hà Nội thắng dễ Đồng Tháp trước thềm vòng loại U21 quốc gia - Ảnh 10
U21 Hà Nội có nhiều ngôi sao trong đội hình
Hà Nội thắng dễ Đồng Tháp trước thềm vòng loại U21 quốc gia - Ảnh 11
Nhóm này thường xuyên thắng trong những pha tranh chấp tay đôi
Hà Nội thắng dễ Đồng Tháp trước thềm vòng loại U21 quốc gia - Ảnh 12
Những quả tạt sớm tỏ rõ sự hiệu quả
Hà Nội thắng dễ Đồng Tháp trước thềm vòng loại U21 quốc gia - Ảnh 8
Một pha xộc thẳng vào vòng cấm từ cầu thủ đá cánh tạo được bất ngờ
TIN LIÊN QUAN

CLB Nam Định giữ chân Rodrigo Dias

V League 24/11/2021

Chân sút người Brazil sẽ tiếp tục gắn bó với Nam Định ở mùa giải tới khi anh đóng vai trò quan trọng trong lối chơi của HLV Nguyễn Văn Sỹ.

HAGL dự Cúp C1 châu Á 2022

V League 26/11/2021

Theo quyết định của AFC, CLB HAGL sẽ đại diện cho bóng đá Việt Nam dự Cúp C1 châu Á 2022.

Chuyên gia Phan Anh Tú: “Không nên dùng Hùng Dũng khi gặp đội mạnh ở AFF Cup”

V League 27/11/2021

Chia sẻ cùng Thethao.vn, chuyên gia Phan Anh Tú cho rằng tiền vệ Đỗ Hùng Dũng chưa nên vội vàng quăng mình vào các trận đấu khó khi mới trở lại ĐTQG Việt Nam.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Quang Hải đấu giá áo ĐTVN, ủng hộ quỹ thiện nguyện nuôi trẻ em mồ côi tại Cần Thơ

Tiền vệ Nguyễn Quang Hải đã đóng góp vào quỹ thiện nguyện tại Cần Thơ thông qua việc đấu giá chiếc áo đấu ĐT Việt Nam.

Quang Hải gây sốt khi tập luyện trong màu áo CLB Cần Thơ

Chiều ngày 13/5, tiền vệ Nguyễn Quang Hải đã tham gia buổi tập cùng CLB Cần Thơ nhằm rèn luyện và nâng cao thể lực.

HLV Kiatisuk bay sang Anh cổ vũ Liverpool đá chung kết cúp FA

Tận dụng thời gian nghỉ ngơi sau vòng bảng cúp C1 châu Á 2022, HLV Kiatisuk quyết định bay sang nước Anh để theo dõi đội bóng ông yêu Liverpool thi đấu trong trận chung kết cúp FA.

Danh sách U23 Việt Nam: HLV Park loại 3 sao trẻ của HAGL và Hà Nội trước thềm SEA Games 31

Nhà cầm quân người Hàn Quốc đã chốt danh sách 21 cầu thủ dự SEA Games 31 tại Việt Nam. Một số cầu thủ trẻ đáng chú ý của HAGL và Hà Nội đã bất ngờ bị gạch tên.

HAGL tổ chức giải giao hữu tứ hùng sau SEA Games 31

Sau CLB Hải Phòng, HAGL nhiều khả năng sẽ là đội bóng thứ 2 tổ chức giải đấu giao hữu để khỏa lấp thời gian trống trong thời điểm V.League 2022 tạm nghỉ.

CLB Hải Phòng đá giao hữu với Hà Nội, Viettel, SLNA giữa SEA Games 31

Dự kiến trong thời gian SEA Games 31 diễn ra vào tháng 5, CLB Hải Phòng sẽ tổ chức 1 giải giao hữu với các đối thủ như SLNA, Hà Nội, Viettel.

Cựu tuyển thủ U23 Việt Nam sang Nhật thi đấu

Cầu thủ từng được triệu tập lên U23 Việt Nam, Nguyễn Ngọc Hậu sẽ chuyển đến FC Azul Claro Numazu của Nhật Bản trong thời gian tới.

Quang Hải tham gia một trận đấu đặc biệt trước ngày xuất ngoại

Trước khi xuất ngoại, tiền vệ Quảng Hải sẽ tham gia thi đấu một trận cầu đặc biệt tại Cần Thơ.

Tuấn Anh: HAGL phải trả giá vì phút lơ là cuối trận

Tiền vệ Nguyễn Tuấn Anh thừa nhận thất bại 0-1 trước Jeonbuk trong trận đấu tối ngày 22/4 là bài học cho HAGL vì thiếu tập trung ở những phút cuối trận.

Đội hình ra sân U23 Việt Nam vs U20 Hàn Quốc hôm nay: Bộ 3 quá tuổi đá chính

Hùng Dũng, Tiến Linh và Hoàng Đức đều được HLV Park Hang Seo tung vào sân ở trận tái đấu giữa U23 Việt Nam và U20 Hàn Quốc diễn ra vào tối 22/4 (giờ Hà Nội).

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 33
Everton
01:45
Crystal Palace
Chelsea
02:00
Leicester City
Aston Villa
02:00
Burnley
Hà Lan
Vòng
SC Heerenveen
23:45
AZ Alkmaar
FC Utrecht
02:00
Vitesse Arnhem
Thụy Sĩ
Vòng 35
Servette
01:30
Basel
Lausanne Sports
01:30
FC Sion
Grasshopper
01:30
St. Gallen
Luzern
01:30
Young Boys
Lugano
01:30
FC Zurich
Copa Libertadores
Vòng bảng
Atletico Mineiro
05:00
Independiente Jose Teran
River Plate
07:00
Colo Colo
Deportivo Cali
09:00
Always Ready
VĐQG Mexico
Vòng
Club America
08:00
Pachuca
Hạng 2 Đức
Vòng
Hertha Berlin
01:30
Hamburger SV
VĐQG Ireland
Vòng 16
UC Dublin
01:45
Shamrock Rovers
VĐQG Bulgaria
Vòng 4
CSKA Sofia
22:00
Botev Plovdiv
Slavia Sofia
00:15
Levski Sofia
Hạng 2 Nga
Vòng 28
FK Ural-2
16:30
Sibir-M Novosibirsk
Hạng 4 Anh
Vòng
Port Vale
01:45
Swindon Town
Malaysia
Vòng 10
Kedah
20:00
Johor Darul Takzim
Selangor
20:00
Sarawak United
Tanzania Ligue 1
Vòng
KMC FC
20:00
Mbeya City
Serbia
Vòng 37
Radnik Surdulica
21:00
Kolubara
Cukaricki Stankom
22:59
FK Napredak Krusevac
VĐQG Iran
Vòng 28
Tractor S.C.
21:30
Persepolis
Sepahan
22:00
Shahr Khodrou
Peykan
22:30
Foolad Khozestan
Gol Gohar FC
22:30
Naft Masjed Soleyman FC
Sanat-Naft
23:30
Mes Rafsanjan
Esteghlal Tehran
23:45
Shahrdary Arak
Fajr Sepasi
00:00
Zob Ahan
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 3
Vikingur Reykjavik (nữ)
02:15
Grindavik (nữ)
Indoor foot invitational tournament
Myanmar Futsal (nữ)
13:00
Malaysia Futsal (nữ)
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 11
CD Independiente Juniors
07:00
Olmedo Riobamba
Phần Lan
Vòng 8
Vaasa VPS
22:00
Inter Turku
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 2
Jonkopings Sodra U21
22:59
Orgryte U21
Latvian Higher League
Vòng 14
FK Liepaja
22:00
Metta/LU Riga
Rigas Futbola skola
00:00
Tukums-2000
Ghana Premier
Vòng 29
Ashanti Gold
22:00
Asante Kotoko FC
Copa Sudamericana
Group
Union Santa Fe
05:15
Fluminense RJ
Independiente
05:15
Deportivo La Guaira
Lanus
07:30
Wanderers FC
Deportivo Metropolitano
07:30
Barcelona SC(ECU)
Sao Paulo
07:30
Jorge Wilstermann
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
Guastatoya
00:00
CSD Municipal
Hạng nhất Iceland
Vòng 3
Fylkir
02:15
Fjolnir
Grotta Seltjarnarnes
02:15
HK Kopavogs
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 8
Herfolge Boldklub Koge
23:30
Jammerbugt
Hobro
23:30
Vendsyssel
Armenia Division 2
Vòng 28
Pyunik B
19:00
Gandzasar Kapan
Alashkert B Martuni
19:00
BKMA II
Ararat-Armenia B
19:00
Lernayin Artsakh
Urartu II
21:00
Shirak
Jordan
Vòng 7
Al-Jazeera
21:30
AL-Sareeh
Moghayer Al Sarhan
00:00
Al Hussein Irbid
Danish U17
Vòng 11
AalborgU17
00:00
Esbjerg FB U17
Israel Women First National
Vòng 26
AS Tel Aviv University (nữ)
00:00
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Hapoel Beer Sheva (nữ)
00:00
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
Maccabi Hadera (nữ)
00:00
Bnot Netanya (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
00:00
Hapoel Raanana (nữ)
Southeast Asian Games football
Semi Final
Vietnam U23
16:00
Malaysia U23
U23 Thái Lan
19:00
Indonesia U23
Hạng 2 Paraguay
Vòng 8
Martin Ledesma
21:00
Sol de America Pastoreo
3 De Febrero
21:00
Guarani de Trinidad
Atyra FC
02:00
Sportivo Luqueno
Tunisia
Vòng 5
US Ben Guerdane
22:00
Esperance Sportive de Tunis
Brazil Serie B
Vòng 8
Vila Nova
05:00
Chapecoense SC
Gremio (RS)
05:00
Criciuma
Nautico (PE)
07:30
Centro Sportivo Alagoano
Guarani SP
07:30
Vasco da Gama
Algeria U20 Youth League
Vòng
NA Hussein Dey U21
22:00
RC Relizane U21
USM Alger U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
Paradou AC U21
Iraqi Premier League
Vòng 32
Al Diwaniya
20:00
Samarra
Al Qasim Sport Club
20:00
Al Talaba
Al Zawraa
22:30
AL Minaa
AL Najaf
01:00
Naft Misan
Ả Rập Xê Út
Vòng 28
Dhamk
23:15
Al-Fateh
Hạng 2 Estonia
Vòng 14
Halliu football College
22:00
Paide Linnameeskond B
Flora Tallinn II
22:59
Elva
Tallinna FC Levadia B
22:59
Viljandi Tulevik
FC Nomme United
22:59
Parnu JK
Viimsi MRJK
22:59
Kohtla Jarve JK Jarve
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Aasane (nữ)
00:00
Arna Bjornar (nữ)
KIL/Hemne (nữ)
00:00
Rosenborg BK (nữ)
Klepp (nữ)
00:00
FK Arendal (nữ)
WK League
Vòng 10
Seoul Amazones (nữ)
16:00
Changnyeong (nữ)
Boeun Sangmu (nữ)
16:00
Suwon FMC (nữ)
Gyeongju FC (nữ)
16:00
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
KSPO FC (nữ)
16:00
Sejong Gumi Sportstoto (nữ)
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Germany U17
21:30
luxembourg U17
Netherlands U17
21:30
Poland U17
France U17
00:00
Bulgaria U17
Israel U17
00:00
Italy U17
hạng nhất Séc
Vòng
Opava
22:00
Bohemians 1905
Teplice
22:00
FK Graffin Vlasim
Bosnia and Herzegovina Cup
Chung kết
Sarajevo
22:59
FK Velez Mostar
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 1
Gjelleraasen IL
22:59
Kjelsas
Hei IL
22:59
Odd Grenland
froya
22:59
Fana
Verdal
22:59
Rosenborg
Lorenskog
22:59
Kongsvinger
Vindbjart
22:59
Flekkeroy
Gneist
22:59
Sotra
Rana FK
22:59
Bodo Glimt
Elverum
22:59
Ottestad
Randesund IL
22:59
Start Kristiansand
Floro
22:59
Sogndal
Ishavsbyen FK
22:59
Tromso IL
Furnes
22:59
Ham-Kam
Sola
22:59
Egersunds IK
Fjora
22:59
Aalesund FK
Kolbu/KK
22:59
Valerenga
Vidar
22:59
Staal Jorpeland
Forde
22:59
Hodd
Sprint-Jeloy
22:59
Moss
Honefoss BK
22:59
Stromsgodset
Djerv 1919
22:59
Haugesund
Dahle
22:59
Ranheim IL
Oppsal
22:59
Skeid Oslo
Askollen
22:59
Mjondalen IF
Brodd
22:59
Bryne
Gamle Oslo
22:59
KFUM Oslo
Assiden
22:59
Notodden FK
Lyn Oslo
22:59
Stabaek
Spjelkavik
22:59
Brattvag
Vardeneset
22:59
Sandnes Ulf
Byasen Toppfot
22:59
Kolstad
Flint
22:59
Eik-Tonsberg
Roseland
22:59
Viking
Tiller
22:59
Nardo FK
Follo
22:59
Grorud
Fram Larvik
22:59
Orn-Horten
Bjarg
22:59
Fyllingsdalen
Melhus
22:59
Strindheim IL
IL Express
23:30
Jerv
IF Floya
23:30
Skjervoy
Ostsiden IL
23:45
Sarpsborg 08
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 8
Osters IF
00:00
Halmstads
IK Brage
00:00
Dalkurd FF
Brommapojkarna
00:00
Ostersunds FK
AFC Eskilstuna
00:00
Norrby IF
Vô địch nữ Iceland
Vòng 5
Valur (nữ)
00:15
KR Reykjavik (nữ)
UMF Selfoss (nữ)
02:15
Keflavik (nữ)
Australia FFA Cup
Qual.
Blacktown Spartans
16:00
Castle Hill RSL Rockets
Mongolia Premier League
Vòng 11
Athletic 220 FC
15:00
Deren FC
Ulaanbaatar City
18:00
Tuv Buganuud
Estonia Teine Liiga
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka B
17:30
Tartu Kalev
JK Welco Elekter
17:30
Tallinna FC Ararat TTU
Rapla JK Atli
17:30
Laanemaa Haapsalu
Nomme JK Kalju II
17:30
Tallinna JK Legion B
Hạng 3 Nhật Bản
Vòng 7
SC Sagamihara
17:00
Yokohama SCC
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Uttar Baridhara SC
16:00
Mohammedan Dhaka
Botola Pro 1
Vòng 23
IRT Itihad de Tanger
02:30
Renaissance Sportive de Berkane
Cúp quốc gia Romania
Chung kết
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
00:30
FC Voluntari

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá