Cựu bác sĩ ĐT Việt Nam nhắn gửi đặc biệt đến các tuyển thủ là thành viên SLNA

34 cầu thủ và thành viên ban huấn luyện SLNA trở thành F2 của bệnh nhân Covid-19 và phải thực hiện cách ly tại CLB trong thời gian 12 ngày kể từ ngày 6/5.

Với lịch cách ly này, 3 cầu thủ của đội bóng xứ Nghệ được ông Park triệu tập vào danh sách đội tuyển là Phan Văn Đức, Phạm Xuân Mạnh và Nguyễn Văn Hoàng sẽ không thể lên tập trung đúng hẹn vào ngày 10/5 tới cùng với các đồng đội.

Bác sĩ Nguyễn Trọng Thủy từng nhiều năm làm việc ở các đội tuyển
Bác sĩ Nguyễn Trọng Thủy từng nhiều năm làm việc ở các đội tuyển

Do phải cách ly nên các cầu thủ phải thay đổi chế độ sinh hoạt, tập luyện so với hoàn cảnh bình thường.

Bác sĩ Nguyễn Trọng Thủy, người có nhiều năm kinh nghiệm làm việc tại ĐTQG và U23 Việt Nam đã đưa ra những lời khuyên cho 3 tuyển thủ của Sông Lam Nghệ An: “Có 3 vấn đề cần đặc biệt lưu ý: Đầu tiên, khi cầu thủ phải cách ly thì việc quan trọng là tìm ra phương án để có thể tập luyện, duy trì thể lực, giữ được sức bền tim mạch. Tôi nghĩ chắc chắn HLV Park, VFF và phía CLB cũng sẽ có hướng dẫn cụ thể, chế độ tập luyện đặc biệt cho các trường hợp này. Trong những đợt dịch trước đây, đa số các cầu thủ đều được cách ly tại nhà và có những kinh nghiệm tập riêng tại nhà rồi".

Bên cạnh đó, bác sĩ Nguyễn Trọng Thủy cũng nhấn mạnh thêm hai vấn đề cần quan tâm là việc ổn định tâm lý cho cầu thủ, cũng như điều chỉnh cường độ vận động khi vừa trở lại tập luyện sau khi hết cách ly. ĐT Việt Nam sẽ tập trung tại Trung tâm đào tạo bóng đá trẻ Việt Nam Hà Nội từ ngày 7/5 đến 26/5. Sau đó đội sẽ lên đường sang UAE để tham dự các trận đấu còn lại tại bảng G vòng loại World Cup 2022 khu vực châu Á.

Phan Văn Đức là học trò cưng của thầy Park
Phan Văn Đức là học trò cưng của thầy Park

Trong số 3 cầu thủ của Sông Lam Nghệ An, Phan Văn Đức là cái tên được chú ý nhất. Tiền đạo sinh năm 1996 đang thi đấu cực hay tại V.League và nhiều khả năng sẽ có suất đá chính trong đội hình của ông Park Hang-seo. 

TIN LIÊN QUAN

Nhiều cầu thủ SLNA trở thành F2, vòng 13 V-League khả năng hoãn

V League 06/05/2021

Nhiều cầu thủ của CLB SLNA trở thành F2 của một ca bệnh COVID-19 khiến công tác tổ chức V-League đang trở nên phức tạp.

Nóng: Toàn đội SLNA đi cách ly, hoãn vòng 13 V-League

V League 06/05/2021

Toàn bộ đội hình SLNA phải cách ly theo yêu cầu của Sở Y Tế Nghệ An khiến trận đấu giữa SLNA – Hà Nội và các trận khác thuộc vòng 13 V-League buộc phải hoãn lại.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả VCK U15 quốc gia 2022: HAGL vượt qua Viettel để vào bán kết

Thethao.vn cung cấp kết quả VCK U15 quốc gia 2022: Hai trân bán kết giữa HAGL vs Viettel và PVF vs Hà Nội đã có tỷ số ấn tượng.

Doãn Hải My, bạn gái của Đoàn Văn Hậu là ai, làm nghề gì?

Doãn Hải My là ai? Cùng Thethao.vn tìm hiểu sự nghiệp cũng như đời tư về cô bạn gái hoa hậu xinh đẹp của hậu vệ Đoàn Văn Hậu.

Đoàn Văn Hậu lần đầu công khai bạn gái từng lọt top 10 Hoa hậu Việt Nam

Chiều 15/8, Đoàn Văn Hậu bất ngờ đăng loạt ảnh tình tứ bên Doãn Hải My. Qua đó hậu vệ sinh năm 1999 chính thức công khai mối quan hệ với cô nàng từng lọt top 10 Hoa hậu Việt Nam 2020.

ĐT U20 Việt Nam được tập huấn tại trung tâm hàng đầu Nhật Bản

Để chuẩn bị cho Vòng loại U20 châu Á 2023, ĐT U20 Việt Nam sẽ được tạo điều kiện để tập luyện tại trung tâm bóng đá hàng đầu Nhật Bản.

ĐT U16 Việt Nam đặt chân về nước sau khi giành ngôi á quân Đông Nam Á

Sau khi khép lại hành trình tại giải U16 Đông Nam Á 2022, ĐT U16 Việt Nam đã trở về nước trong sự chào đón của người thân trong gia đình và đại diện lãnh đạo VFF.

HLV Việt Nam mỉa mai trọng tài: 'Thánh mới thắng được U16 Indonesia'

HLV Nguyễn Quốc Tuấn cho rằng U16 Việt Nam không thể thắng được U16 Indonesia, khi đội bóng này nhận được hậu thuẫn quá nhiều từ các phía.

Cầu thủ Indonesia đá sập bảng vô địch khi ăn mừng danh hiệu U16 Đông Nam Á

Trong trận chung kết với U16 Việt Nam, các cầu thủ Indonesia đã vượt qua đối thủ bằng tỷ số 1-0 để lên ngôi vô địch giải U16 Đông Nam Á 2022. Quá vui trước chiến tích này, các cầu thủ trẻ xứ vạn đảo đã đá sập cả bảng vô địch khi ăn mừng.

Kết quả U16 Việt Nam vs U16 Indonesia: Ngậm ngùi giành HCB

Kết quả U16 Việt Nam vs U16 Indonesia: Đoàn quân của HLV Nguyễn Quốc Tuấn nhận thất bại thứ hai liên tiếp trước đội chủ nhà, qua đó chỉ có tấm HCB tại giải U16 Đông Nam Á 2022.

Đội hình ra sân U16 Việt Nam vs Indonesia: Công Phương, Đức Thiện đá chính

HLV Nguyễn Quốc Tuấn đưa ra những cầu thủ tốt nhất ở trận chung kết U16 Đông Nam Á giữa U16 Việt Nam và U16 Indonesia.

U16 Việt Nam được khích lệ: 'Đừng bận tâm những tiếng la ó trên khán đài'

Trước thềm cuộc chạm trán Indonesia tại chung kết U16 Đông Nam Á, U16 Việt Nam đã nhận được sự khích lệ lớn tời từ HLV Nguyên Quốc Tuấn và trưởng đoàn Hoàng Anh Tuấn.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
Trung Quốc
Vòng 14
Dalian Pro
18:30
Cangzhou Mighty Lions
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
AFC Champions League
1/8 Final
Daegu FC
15:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Vissel Kobe
18:00
Yokohama Marinos
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Melaka
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Indonesia Super League
Vòng 5
PSIS Semarang
16:00
Persik Kediri
Barito Putera
16:30
Bali United
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Myanmar Professional League
Vòng 8
Laconi Lian
15:30
Chinland
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
SFK 2000 Sarajevo (nữ)
15:00
Birkirkara (nữ)
Valur (nữ)
16:00
FC Hayasa (nữ)
Zhilstroy Kharkov 2 (nữ)
16:00
FC Guria Lanchkhuti(nữ)
Dinamo-BGUFK Minsk (nữ)
16:00
FK Lokomotiv Stara Zagora (nữ)
FK Minsk (nữ)
17:00
Slovacko (nữ)
Benfica (nữ)
17:00
KF Hajvalia (nữ)
Gintra Universitetas (nữ)
19:00
KuPs (nữ)
Paris FC (nữ)
19:00
Servette (nữ)
Ajax Amsterdam (nữ)
19:00
Kristianstads DFF (nữ)
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
San Luis U20
21:00
Pumas U20
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
00:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
00:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
NSW Premier W-League
Vòng
Sydney Olympic FC (nữ)
16:00
University of Sydney (nữ)
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stromsgodset U19
19:00
Valerenga U19
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Kazakhstan Division 1
Vòng 16
Lashyn Karatau
17:59
Zhenis
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
WK League
Vòng 17
Changnyeong (nữ)
16:00
Seoul Amazones (nữ)
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
16:00
Gyeongju FC (nữ)
Sejong Gumi Sportstoto (nữ)
16:00
KSPO FC (nữ)
Suwon FMC (nữ)
16:00
Boeun Sangmu (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
15:00
Jiangxi Liansheng FC
Nanjing City
15:00
Qingdao Zhongchuang Hengtai
Guangxi Baoyun FC
15:00
Beijing BeiKong
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Okean Nakhodka
14:00
Dinamo Vladivostok
FSHM Moscow
20:00
Khimik Dzerzhinsk
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
VIC Premier League
Vòng 25
Green Gully Cavaliers
16:30
Eastern Lions SC
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
North Star
16:30
Taringa Rovers
Komala
16:30
Albany Creek
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá