Cục diện cúp Tứ hùng Hải Phòng 2022 trước lượt trận cuối: Hà Nội sáng cửa vô địch

Minh Phước

Thứ ba, 07/06/2022 21:56 (GMT+7)

Cục diện của cúp Tứ hùng Hải Phòng 2022 trước lượt trận cuối đang vô cùng có lợi cho CLB Hà Nội, đội hiện đứng đầu BXH với 6 điểm tuyệt đối sau 2 trận.

Hôm nay (7/6), giải giao hữu cúp Tứ hùng Hải Phòng 2022 tiếp tục diễn ra lượt trận thứ 2. Trận đấu sớm giữa HAGL và Hà Nội đã diễn ra hấp dẫn đúng như mong đợi với một bữa tiệc bàn thắng được cả 2 đội tạo ra. Đội bóng Thủ đô là những người thể hiện được sự vượt trội và giành chiến thắng chung cuộc với tỷ số 4-2.

Kết quả HAGL vs Hà Nội: Cơn mưa bàn thắng tại Lạch Tray - Ảnh 3
Hà Nội đang sáng cửa vô địch cúp Tứ hùng.

Trận đấu còn lại cũng đáng xem không kém khi Hải Phòng và Viettel là 2 đội đang dẫn đầu V.League 2022. Tài năng trẻ Hoàng Minh đưa đoàn quân của HLV Trương Việt Hoàng sớm vươn lên dẫn trước ở phút thứ 4. Nhưng đến phút 87, siêu phẩm sút xa của Mạnh Dũng giúp đội chủ nhà có trận hòa 1-1.

Chỉ có được 1 điểm trước Viettel, Hải Phòng đành chấp nhận vị trí thứ 2 với 4 điểm sau 2 trận đấu. CLB Hà Nội chễm trệ ngôi đầu khi giành trọn 6 điểm từ các chiến thắng trước Viettel và HAGL. Viettel đứng thứ 3 với 1 điểm, trong khi HAGL chưa có điểm nào và đứng cuối BXH.

Cục diện cúp Tứ hùng Hải Phòng 2022 trước lượt trận cuối: Hà Nội sáng cửa vô địch - Ảnh 1
Hải Phòng phải thắng ở trận cuối nếu muốn giữ cúp ở lại Lạch Tray.

Như vậy, chức vô địch cúp Tứ hùng chỉ còn là cuộc cạnh tranh giữa Hà Nội và Hải Phòng. Hai đội này cũng sẽ trực tiếp đối đầu với nhau ở lượt trận cuối. Ở trận đấu đó, Hà Nội chỉ cần không thua trước đội chủ nhà là sẽ trở thành nhà vô địch và nhận phần thưởng 1,5 tỷ đồng.

Trong trường hợp Hải Phòng thua Hà Nội, họ sẽ phải cạnh tranh ngôi á quân với Viettel. Nếu Viettel thắng HAGL ở trận cuối, thầy trò HLV Chu Đình Nghiêm vẫn sẽ giữ ngôi nhì bảng nếu hiệu số bàn thắng bại của họ hơn đội bóng áo lính.

Cần nhắc lại, Cúp Tứ hùng Hải Phòng 2022 diễn ra theo hình thức vòng tròn tính điểm. Thứ hạng của các đội cùng điểm sẽ được tính theo thứ tự ưu tiên là chỉ số đối đầu, hiệu số bàn thắng bại giữa các đội xét, hiệu số bàn thắng bại toàn giải, điểm fair-play.

TIN LIÊN QUAN

Đội vô địch cúp Tứ hùng nhận thưởng 1,5 tỷ đồng

V League 02/06/2022

CLB vô địch cúp Tứ hùng sẽ nhận phần thưởng hấp dẫn với khoản tiền lên đến 1,5 tỷ đồng. Ngoài ra, Ban tổ chức cũng ban bố một số điều lệ nhằm giúp giải đấu tăng sức hấp dẫn cũng như là sân chơi hướng đến ngày trở lại của V.League 2022.

Bảng xếp hạng Cúp Tứ hùng Hải Phòng 2022 mới nhất hôm nay

Bảng xếp hạng Cúp Tứ hùng Hải Phòng 2022 mới nhất hôm nay. Cập nhật BXH giải giao hữu của các Hà Nội, HAGL, Viettel tại Hải Phòng.

CLB Hà Nội tổn thất lực lượng sau trận thắng HAGL ở cúp Tứ hùng Hải Phòng 2022

Hà Nội FC có đến 3 cầu thủ gặp chấn thương phải rời sân ở trận đấu với HAGL tại lượt trận thứ 2 cúp Tứ hùng Hải Phòng 2022.

KẾT QUẢ Hải Phòng 1-1 Viettel: Trận hòa kịch tính

Kết quả Hải Phòng vs Viettel tại Cúp tứ hùng Hải Phòng, diễn ra vào 19h00 ngày 7/6. Tường thuật trực tiếp chi tiết diễn biến, kết quả trận đấu giữa Hải Phòng vs Viettel.

Kết quả Hải Phòng vs Viettel: Chủ nhà vất vả giữ lại 1 điểm

Kết quả Hải Phòng vs Viettel - Bị dẫn trước trong gần 90 phút thi đấu, nhưng siêu phẩm của Mạnh Dũng đã giúp Hải Phòng cầm hòa Viettel với tỷ số 1-1 ở trận thứ 2 tại cúp Tứ hùng Hải Phòng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Xác định 12 đội bóng tham dự VCK U17 quốc gia 2022

Sau khi giai đoạn vòng loại chính thức khép lại, VCK U17 quốc gia 2022 đã chính thức xác định được 12 đội bóng tham dự.

Quang Hải: Tôi rất hạnh phúc và tự hào vì trở thành 1 phần của Pau FC

Ngay sau khi chính thức gia nhập Pau FC ở Ligue 2 (giải hạng 2 Pháp), tiền vệ Nguyễn Quang Hải đã chia sẻ cảm xúc khi lần đầu được chơi bóng ở châu Âu.

Quang Hải chính thức gia nhập Pau FC, mặc áo số 19

Thương vụ gia nhập Pau FC của Nguyễn Quang Hải dường như đã hoàn tất. Điều này được ông Nguyễn Đắc Văn, người đại diện của cầu thủ này ngầm xác nhận bằng 1 bài đăng trên MXH cá nhân.

HLV Phạm Minh Đức: Quang Hải đá số 10 ở Pau FC là hợp lý nhất

HLV Phạm Minh Đức, người từng huấn luyện Quang Hải ở cấp độ trẻ tại CLB Hà Nội cho rằng cậu học trò hoàn toàn có thể tỏa sáng ở Pau FC nếu được thi đấu ở vị trí số 10.

Quang Hải được cấp nhà và xe mới tại Pháp

Theo tiết lộ, tiền vệ Nguyễn Quang Hải sẽ được bố trí một căn hộ riêng và xe ô tô để tiện cho quá trình di chuyển tại Pháp.

Quang Hải đã có mặt tại Pháp, sẵn sàng kiểm tra y tế với Pau FC

Theo chia sẻ của người đại diện, tiền vệ Nguyễn Quang Hải đã có mặt tại Pháp để kiểm tra y tế, sẵn sàng gia nhập Pau FC trước ngày 1/7.

Báo thân Real Madrid dành lời ngợi khen Quang Hải

Marca - một trong những tờ báo thân thiết với Real Madrid đã dành những lời ngợi khen cho tiền vệ Nguyễn Quang Hải của Việt Nam.

Quang Hải sẽ nhận mức lương bao nhiêu ở Pau FC?

Trong trường hợp thành công gia nhập Pau FC tại Pháp, Quang Hải sẽ nhận được mức lương không quá cao so với những lời mời chào tại V.League.

Quang Hải chia tay gia đình, lên đường sang Pháp thi đấu

Tiền vệ Nguyễn Quang Hải đã chia tay mẹ và gia đình để sang Pháp làm thủ tục kiểm tra y tế, sẵn sàng thi đấu tại đây trong mùa giải 2022/23.

Thành tích của Pau FC mùa 2021/22: Cao nhất lịch sử

Pau FC là một CLB truyền thống ở miền nam nước Pháp. Thành tích của Pau FC mùa 2021/22 là cao nhất từ trước tới nay.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 18
Guayaquil SC
03:00
Chacaritas SC
Libertad FC
03:00
Olmedo Riobamba
Manta FC
03:00
SC Imbabura
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Hạng nhất Iceland
Vòng 10
HK Kopavogs
02:15
Grindavik
Afturelding
02:15
Kordrengir
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Uganda (nữ)
03:00
Morocco (nữ)
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
Weston
06:00
Tampa Bay Rowdies B
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 3 Iceland
Vòng
Ellidi
02:15
UMF Vidir
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
IR LettirU19
02:30
Throttur Reykjavik U19
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Ecuador Cup
Delfin SC
04:00
Gualaceo SC
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto
03:00
Sportivo Trinidense
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Mauritania Cup
AS Armee
03:00
F.C. Nouadhibou
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá