CLB Hải Phòng đá giao hữu với Hà Nội, Viettel, SLNA giữa SEA Games 31

Minh Phước

Thứ sáu, 29/04/2022 21:59 (GMT+7)

Dự kiến trong thời gian SEA Games 31 diễn ra vào tháng 5, CLB Hải Phòng sẽ tổ chức 1 giải giao hữu với các đối thủ như SLNA, Hà Nội, Viettel.

Sau khi kết thúc vòng 4, V.League 2022 buộc phải tạm dừng khoảng 4 tháng để nhường chỗ cho các đội tuyển quốc gia Việt Nam làm nhiệm vụ quốc tế. Việc giải đấu bị "đóng băng" trong thời gian quá dài chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến công tác chuẩn bị chuyên môn của các CLB ở giải đoạn tiếp theo của mùa giải.

Chính vì điều này, CLB Hải Phòng đã đưa ra giải pháp giúp các cầu thủ không được triệu tập lên tuyển có cơ hội thi đấu duy trì phong độ. Một giải đấu giao hữu gồm các CLB V.League dự kiến được đội chủ sân Lạch Tray tổ chức vào giữa tháng 5.

CLB Hải Phòng đá giao hữu với Hà Nội, Viettel, SLNA giữa SEA Games 31 - Ảnh 2
CLB Hải Phòng tổ chức giải giao hữu trong thời gian SEA Games 31 diễn ra.

Giải đấu sẽ diễn ra theo thể thức thi đấu vòng tròn 1 lượt tính điểm để tìm ra đội vô địch. Hiện tại đã có 3 CLB xác nhận tham dự là SLNA, Viettel và Hà Nội.

Đây chắc chắn sẽ là 1 giải giao hữu rất chất lượng khi 4 đội bóng tham dự đều đang giữ 4 vị trí dẫn đầu trên BXH V.League 2022. CLB Hải Phòng đang ở ngôi vị cao nhất với 8 điểm sau 4 trận. CLB Hà Nội có cùng 7 điểm với Viettel và SLNA nhưng mới chỉ thi đấu 3 trận.

CĐV chen lấn, tràn vào sân Hàng Đẫy trong giờ nghỉ giữa hiệp trận Viettel vs Hà Nội - Ảnh 2
Hà Nội, Viettel, SLNA là 3 đội xác nhận tham gia giải đấu.

Không chỉ dẫn đầu BXH V.League 2022, Hải Phòng còn là đội thống trị các giải thưởng của tháng 3, bao gồm HLV (Chu Đình Nghiêm), cầu thủ (Rimario) và đội bóng xuất sắc nhất. Được biết 3 danh hiệu này của CLB Hải Phòng sẽ được ban tổ chức giải trao vào trước trận đấu gặp Sài Gòn ở vòng 5 ngày 2/7, thời điểm V.League 2022 tái khởi động.

Trong thời gian V.League 2022 phải dừng, đội tuyển quốc gia tham dự hai trận đấu cuối vòng loại World Cup 2022 với Oman (24/3), Nhật Bản (29/3). Đội tuyển U23 Việt Nam tham dự: SEA Games 31 (từ ngày 6/5 đến 22/5 tại Hà Nội), vòng chung kết U23 châu Á 2022 (từ 1 đến 19-6 tại Uzbekistan).

TIN LIÊN QUAN

Quang Hải tham gia một trận đấu đặc biệt trước ngày xuất ngoại

Trước khi xuất ngoại, tiền vệ Quảng Hải sẽ tham gia thi đấu một trận cầu đặc biệt tại Cần Thơ.

Hải Phòng thống trị giải thưởng V.League tháng 3/2022

V League 28/04/2022

Trong 4 giải thưởng xuất sắc tại V.League trong tháng 3, CLB Hải Phòng chiếm tới 3 giải.

Cựu tuyển thủ U23 Việt Nam sang Nhật thi đấu

Cầu thủ từng được triệu tập lên U23 Việt Nam, Nguyễn Ngọc Hậu sẽ chuyển đến FC Azul Claro Numazu của Nhật Bản trong thời gian tới.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lê Văn Xuân sang Singapore phẫu thuật chấn thương đứt dây chằng

Lê Văn Xuân sắp sửa lên đường qua Singapore phẫu thuật dứt điểm chấn thương đứt dây chằng đầu gối gặp phải ở bán kết SEA Games 31.

Đội tuyển Afghanistan, đối thủ sắp đá giao hữu với Việt Nam có gì đặc biệt?

Đội tuyển Afghanistan sẽ có cuộc chạm trán Việt Nam trong trận đấu vào đầu tháng 6 tới và dưới đây là những thông tin đáng chú ý về đội bóng này.

U23 Việt Nam bất bại tại Đông Nam Á dưới thời HLV Park Hang Seo

Dưới triều đại của HLV Park Hang Seo, U23 Việt Nam chưa phải nhận bất kỳ thất bại nào trước các đội bóng trong khu vực Đông Nam Á.

Thủ môn Bùi Tiến Dũng âm thầm tổ chức tiệc cưới vợ Tây

Không hề có một dòng thông báo, thủ thành Bùi Tiến Dũng khiến NHM bất ngờ khi âm thầm tổ chức lễ cưới với cô bạn gái người mẫu Dianka Zakhidova sáng ngày 22/5.

Quang Hải đấu giá áo ĐTVN, ủng hộ quỹ thiện nguyện nuôi trẻ em mồ côi tại Cần Thơ

Tiền vệ Nguyễn Quang Hải đã đóng góp vào quỹ thiện nguyện tại Cần Thơ thông qua việc đấu giá chiếc áo đấu ĐT Việt Nam.

Quang Hải gây sốt khi tập luyện trong màu áo CLB Cần Thơ

Chiều ngày 13/5, tiền vệ Nguyễn Quang Hải đã tham gia buổi tập cùng CLB Cần Thơ nhằm rèn luyện và nâng cao thể lực.

HLV Kiatisuk bay sang Anh cổ vũ Liverpool đá chung kết cúp FA

Tận dụng thời gian nghỉ ngơi sau vòng bảng cúp C1 châu Á 2022, HLV Kiatisuk quyết định bay sang nước Anh để theo dõi đội bóng ông yêu Liverpool thi đấu trong trận chung kết cúp FA.

Danh sách U23 Việt Nam: HLV Park loại 3 sao trẻ của HAGL và Hà Nội trước thềm SEA Games 31

Nhà cầm quân người Hàn Quốc đã chốt danh sách 21 cầu thủ dự SEA Games 31 tại Việt Nam. Một số cầu thủ trẻ đáng chú ý của HAGL và Hà Nội đã bất ngờ bị gạch tên.

HAGL tổ chức giải giao hữu tứ hùng sau SEA Games 31

Sau CLB Hải Phòng, HAGL nhiều khả năng sẽ là đội bóng thứ 2 tổ chức giải đấu giao hữu để khỏa lấp thời gian trống trong thời điểm V.League 2022 tạm nghỉ.

Cựu tuyển thủ U23 Việt Nam sang Nhật thi đấu

Cầu thủ từng được triệu tập lên U23 Việt Nam, Nguyễn Ngọc Hậu sẽ chuyển đến FC Azul Claro Numazu của Nhật Bản trong thời gian tới.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 6
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Chivas Guadalajara (nữ)
08:05
Pachuca (nữ)
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
BRA D4
Trem-AP
06:15
Humaita AC
Chile Primera B
Vòng 16
Rangers Talca
07:30
CD Magallanes
Universidad de Concepcion
07:30
Santiago Morning
Argentine Torneo A
Vòng
Racing de Cordoba
06:30
Sarmiento Resistencia
Curacao League
Vòng
Jong Holland
07:00
CRKSV Jong Colombia
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Jamaica Premier League
Vòng 19
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá