Chủ tịch CLB Phố Hiến rút tên khỏi danh sách ứng viên nhân sự VFF khóa 9

Mới đây, LĐBĐ Việt Nam (VFF) đã thông báo về việc danh sách đề cử nhân sự khóa 9 có sự thay đổi trước thềm Đại hội VFF sắp tới. Trong đó, 4 ứng viên vừa rút khỏi cuộc đua vào Ban chấp hành.

Cụ thể, 4 ứng viên xin rút tên khỏi danh sách đề cử nhân sự cho Ban chấp hành VFF khóa 9 gồm: ông Vũ Tiến Thành - Chủ tịch CLB Phố Hiến kiêm Giám đốc Bóng đá Trung tâm Đào tạo Bóng đá trẻ PVF; ông Trần Mạnh Hùng - Cựu Chủ tịch CLB Hải Phòng kiêm; ông Nguyễn Văn Hùng - Chủ tịch HĐQT Công ty CP Bóng đá TPHCM và ông Phạm Thanh Hùng - Cựu Chủ tịch CLB Than Quảng Ninh.

Chủ tịch CLB Phố Hiến rút tên khỏi danh sách ứng viên nhân sự VFF khóa 9 - Ảnh 1
Ông Vũ Tiến Thành (áo xanh đứng giữa) xin rút khỏi cuộc đua vào ban cán sự VFF khóa 9 - Ảnh: VFF.

Trong đó, ông Vũ Tiến Thành là 1 trong 5 người ứng cử vào vị trí Phó chủ tịch VFF phụ trách chuyên môn khóa 9. Theo thông tin do VFF cung cấp, ông Thành vì lý do cá nhân nên xin rút khỏi cuộc đua vào vị trí này. Vị chủ tịch của CLB Phố Hiến cũng không tranh cử vào vị trí nào khác trong Ban chấp hành cũng như Ban kiểm tra khóa mới.

Với việc ông Vũ Tiến Thành xin rút tên, vị trí Phó chủ tịch VFF phụ trách chuyên môn khóa 9 chỉ còn là cuộc cạnh tranh của 4 ứng viên, gồm: ông Trần Quốc Tuấn - Quyền Chủ tịch VFF khóa 8, ông Trần Anh Tú - Ủy viên thường trực Ban Chấp hành VFF khóa 8; Chủ tịch HĐQT VPF, ông Dương Nghiệp Khôi - Trợ lý Quyền Chủ tịch VFF khóa 8 và ông Phạm Ngọc Viễn - Trưởng Ban Cấp phép VFF khóa 8.

Chủ tịch CLB Phố Hiến rút tên khỏi danh sách ứng viên nhân sự VFF khóa 9 - Ảnh 2
Ngoài vị chủ tịch của CLB Phố Hiến, 3 ứng viên khác cũng xin rút lui trước thềm Đại hội khóa 9.

Trong khi đó, ông Trần Mạnh Hùng và ông Phạm Thanh Hùng đều là Ủy viên Ban Chấp hành VFF khóa 8. Tuy nhiên, cả 2 đều không còn tham gia các hoạt động liên quan đến V.League nên quyết định không tái ứng cử. Với trường hợp của Nguyễn Văn Hùng, vị chủ tịch của CLB TPHCM cũng xin rút vì lý do cá nhân.

Hiện tại, danh sách đề cử nhân sự vào Ban chấp hành VFF khóa 9 chỉ còn lại 34 người. Đại hội Liên đoàn bóng đá Việt Nam khóa 9 (nhiệm kỳ 2022 - 2026) được ấn định tổ chức tại Hà Nội vào ngày 6-11 tới.

TIN LIÊN QUAN

Danh sách đề cử nhân sự VFF khóa 9: Ông Trần Quốc Tuấn là ứng viên Chủ tịch duy nhất

Mới đây, LĐBĐ Việt Nam (VFF) đã công bố danh sách tổng hợp đề cử nhân sự Ban Chấp hành và Ban kiểm tra trước thềm Đại hội VFF khóa 9 (nhiệm kỳ 2022-2026).

Cựu chủ tịch CLB Hải Phòng rút khỏi danh sách ứng viên tranh cử Ban chấp hành VFF

Ông Trần Mạnh Hùng - cựu chủ tịch CLB Hải Phòng - vừa chính thức rút khỏi danh sách đề cử Ban chấp hành và Ban kiểm tra VFF khóa 9 (nhiệm kỳ 2022-2026).

Ông Trần Quốc Tuấn tái đắc cử Bí thư Chi bộ VFF trước thềm bầu cử Chủ tịch Liên đoàn

Chiều 14/9, tại trụ sở Liên đoàn Bóng đá Việt Nam (VFF) đã diễn ra Đại hội Chi bộ VFF nhiệm kỳ 2022-2025. Với 100% phiếu tán thành, ông Trần Quốc Tuấn chính thức tái đắc cử chức danh Bí thư Chi bộ VFF nhiệm kỳ 2022-2025.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Nguyễn Lê Phát là ai? Chân dung tiền đạo mới nổi của U17 Việt Nam

Nguyễn Lê Phát là sự bổ sung của U17 Việt Nam hướng tới vòng loại U17 châu Á 2023. Tài năng 15 tuổi lập tức thể hiện khả năng của mình với cú đúp bàn thắng tung lưới U17 Đài Bắc Trung Hoa.

Bóng đá Kiên Giang trở lại giải hạng Ba sau gần 5 năm giải thể

Trang chủ LĐBĐ Việt Nam (VFF) mới đây đã chính thức công bố lịch thi đấu Giải hạng Ba Quốc gia 2022. Trong đó đáng chú ý có sự xuất hiện của một cái tên mới từ một địa phương quen thuộc là CLB Dugong Kiên Giang.

Hai ứng viên tranh cử vị trí Phó chủ tịch phụ trách tài chính VFF khóa IX

Ông Lê Văn Thành và ông Nguyễn Trung Kiên sẽ cạnh tranh cho vị trí Phó chủ tịch phụ trách tài chính của Liên đoàn bóng đá Việt Nam (VFF) khóa IX (nhiệm kỳ 2022- 2026).

Thể thức vòng loại U17 châu Á 2023: Việt Nam đi tiếp khi nào?

Thể thức vòng loại U17 châu Á 2023: Việt Nam đi tiếp khi nào? Cập nhật thể thức vòng loại U17 châu Á 2023: Việt Nam đi tiếp khi nào trên Thethao.vn.

Tổng thư ký Lê Hoài Anh không tranh cử Phó Chủ tịch truyền thông VFF

Trước thềm Đại hội LĐBĐ Việt Nam khóa 9 xuất hiện thêm một số trường hợp, trong đó có Tổng thư ký VFF Lê Hoài Anh, xin rút lui khỏi danh sách ứng cử nhân sự ở vài vị trí.

Danh sách đề cử 11 hạng mục Cúp Chiến thắng 2022: Thầy Park cạnh tranh cùng 5 HLV ngoại

Tổng cục Thể dục thể thao đã tổ chức buổi họp báo công bố giải thưởng Cúp Chiến thắng 2022 vào sáng nay 22/9. Trong danh sách đề cử, đáng chú ý tại hạng mục Chuyên gia nước ngoài xuất sắc nhất năm, HLV Park Hang Seo sẽ cạnh tranh với 5 HLV ngoại khác.

Huỳnh Như, HLV Mai Đức Chung tranh giải tại Cúp Chiến thắng 2022

Cúp Chiến thắng 2022, giải thưởng được ví như "Oscar thể thao Việt Nam" đã trở lại nhằm tôn vinh các gương mặt thể thao đạt thành tích xuất sắc trong năm. Trong đó, tiền đạo Huỳnh Như và HLV Mai Đức Chung có vinh dự được đề cử ở 2 hạng mục.

Võ Huy Toàn sang Thái Lan mua Iphone 14, bất ngờ tái ngộ HLV Polking

Tiền vệ Võ Huy Toàn đã có cuộc tái ngộ với HLV Polking, thầy cũ của anh tại CLB TP.HCM khi cầu thủ này sang Thái Lan để mua Iphone 14.

ĐT Việt Nam được thưởng bao nhiêu tiền nếu vô địch giải giao hữu Tam hùng 2022?

Trong kế hoạch chuẩn bị cho AFF Cup 2022, ĐT Việt Nam sẽ tham dự giải Tam hùng vào cuối tháng 9 tới đây. Tại buổi lễ công bố, Tổng thư ký LĐBĐVN (VFF) Lê Hoài Anh đã thông tin về cơ cấu thưởng của giải đấu với sự tài trợ của tập đoàn Hưng Thịnh.

Vé xem trận Việt Nam Allstars vs Dortmund Legends giá bao nhiêu, mua ở đâu?

Thethao.vn cung cấp cách mua vé xem trận Việt Nam Allstars vs Dortmund Legends 19h00 ngày 28/9 trên sân Thống Nhất, TPHCM.

Cúp C1 châu Âu
Vòng bảng
RB Leipzig
23:45
Celtic FC
Red Bull Salzburg
23:45
Dinamo Zagreb
Real Madrid
02:00
FC Shakhtar Donetsk
Manchester City
02:00
FC Copenhagen
Sevilla
02:00
Borussia Dortmund
Chelsea
02:00
AC Milan
Juventus
02:00
Maccabi Haifa
Benfica
02:00
PSG
Cúp FA
Qual.3 Playoffs
Bury AFC
01:45
Clitheroe
Hạng nhất Anh
Vòng 13
Hull City
01:45
Wigan Athletic
Burnley
01:45
Stoke City
Middlesbrough
01:45
Birmingham City
Rotherham United
01:45
Millwall
Watford
01:45
Swansea City
Preston North End
02:00
West Brom
VĐQG Brazil
Vòng 30
Ceara
05:00
Goias
Atletico Clube Goianiense
05:00
Fluminense RJ
Bragantino
05:00
Cuiaba
Atletico Paranaense
05:30
Fortaleza
Santos
07:30
Atletico Mineiro
Flamengo
07:30
Internacional RS
Scotland
Vòng 7
Kilmarnock
01:45
Saint Johnstone
VĐQG Argentina
Vòng 23
Colon de Santa Fe
02:30
Patronato Parana
Atletico Tucuman
05:00
CA Platense
Defensa Y Justicia
05:00
Racing Club
Independiente
07:30
Central Cordoba SDE
River Plate
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 2
Deportivo Metropolitano
04:00
Carabobo FC
Zamora Barinas
06:15
Monagas SC
Hạng 2 Mexico
Vòng 16
CD Alacranes de Durango
05:00
Monarcas Morelia
Alebrijes de Oaxaca
07:05
Monterrey B
Correcaminos UAT
09:05
Atletico La Paz
Colombia Copa Cup
finals
Millonarios
03:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
06:00
Pacific FC
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng 8
Tarsus Idman Yurdu
22:30
Nazillispor
Fethiyespor
22:59
Ankarademirspor
Erzincanspor
22:59
Utkoi
Amedspor
22:59
Batman Petrolspor
Bukaspor
22:59
Sariyer
Balikesirspor
22:59
Kirsehir Koyhizmetleri
Hạng 2 Hungary
Vòng 10
Gyori ETO
22:00
Gyirmot SE
Diosgyor VTK
22:59
Dorogi FC
Szombathelyi Haladas
22:59
Kazincbarcika
Kozarmisleny SE
22:59
Bekescsaba
Bodajk FC Siofok
22:59
Pecsi MFC
Duna-Tisza
22:59
Szegedi AK
Hạng nhất Mỹ
Vòng 10
Louisville City FC
06:30
Detroit City
Memphis 901
07:00
Rio Grande Valley
New Mexico United
08:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Colorado Springs Switchbacks FC
UEFA Youth League U19
Round 1 Domestic Champions
Trencin U19
22:59
FK Zalgiris Vilnius U19
Zaglebie Lubin U19
22:59
Rukh Vynnyky U19
Domzale U19
22:59
Young Boys U19
Racing Union Luxembourg U19
00:00
AIK Solna U19
Hibernian U19
01:00
Molde U19
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 17
Independiente Santa Fe
07:30
Millonarios
Brazil Youth cup
Vòng 2
Nautico PE (Youth)
01:00
Ceara Youth
ABC FC RN (Youth)
01:00
Fluminense PI (Youth)
IAPE (Youth)
01:00
Sao Raimundo-RR Youth
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 32
CD Independiente Juniors
03:00
Libertad FC
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Guayaquil SC
07:00
Chacaritas SC
Phần Lan
Vòng 3
KuPs
22:00
FC Haka
Brazil Rio cup
Portuguesa RJ
01:00
Goncalense
Volta Redonda
01:00
Americano RJ
Bosnia erzegovina 1st League
Vòng
Radnik Bijeljina
22:00
FK Modrica
Sutjeska Foca
22:30
FK Kozara Gradiska
Mexico U20
Vòng
Pumas U20
22:00
Tigres UANL U20
Puebla U20
22:00
Atlas U20
Faroe Islands Cup
Bán kết
HB Torshavn
00:00
Vikingur Gotu
KI Klaksvik
00:30
07 Vestur Sorvagur
USA National Premier Soccer League
Vòng
FC Tucson
09:00
Central Valley Fuego
Burkina Faso League
Vòng
US Forces Armees
22:59
Rahimo FC
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Elche CF Ilicitano
22:59
Orihuela CF
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
08:00
CD Olimpia
Uruguay Cup
Quarterfinals
Torque
02:00
Club Atletico Progreso
Plaza Colonia
06:30
CA Penarol
Switzerland - 2.Liga
Vòng 8
SV Hongg
01:00
USV Eschen Mauren
Bulle
01:00
Etoile Carouge
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Senegal U17
04:00
Mali U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Cliftonville Reserves
01:45
Linfield Reserves
Larne Reserves
02:00
Glenavon Reserves
Brazil Serie B
Vòng 33
Cruzeiro (MG)
07:30
Ituano SP
Denmark 2 Division Women
Vòng
FC Damso (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 9
AmaZulu
22:00
Richards Bay
Moroka Swallows
00:30
Kaizer Chiefs
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Al Kholood
22:25
Al Sahel
Al-Orubah
22:40
Al-Faisaly Harmah
AL-Rbeea Jeddah
00:15
Al Ahli Jeddah
Guatemala D2
Vòng
Deportivo Sanarate
04:00
San Benito FC
Nữ Euro
Qual.B
Romania (nữ) U17
22:00
Lithuania (nữ) U17
Germany Regionalliga
Vòng 9
FSV Frankfurt
00:00
FSV Mainz 05 (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 20
Real Tomayapo
05:00
Always Ready
Aurora
06:30
The Strongest
Oriente Petrolero
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Round 1 A
Slovakia (nữ) U19
22:00
Denmark (nữ) U19
Portugal (nữ) U19
22:59
Belgium (nữ) U19
Spain (nữ) U19
00:00
Scotland (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 14
AD Tarma
03:00
FBC Melgar
Inti Gas Deportes
03:30
Sporting Cristal
Universitario De Deportes
08:00
Carlos Manucci
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Derry City (nữ)
01:45
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Once Municipal
04:30
A.D. Isidro Metapan
Qatar B
Vòng
Al Khor SC
00:00
Russell City
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Rielasingen Arlen
23:30
Villingen
Hạng 3 Ý
Vòng 1
Montevarchi
22:59
Nuova Monterosi
Pescara
22:59
Vis Pesaro
Piacenza
22:59
Pro Vercelli
Triestina
22:59
Azy based nano Bo
ACD Virtus Entella
22:59
Carrarese
Robur Siena S.S.D.
22:59
Pontedera
Pro Patria
22:59
Albinoleffe
Lecco
22:59
JuventusU23
Olbia
02:00
Sassari Torres
Scottish Highland Football League
Vòng 12
Turriff United
01:45
fraserburgh
Banks o Dee
01:45
Deveronvale
Brechin City
01:45
Huntly
Clachnacuddin
01:45
Buckie Thistle FC
Forres Mechanics
01:45
Wick Academy
Lossiemouth
01:45
Keith
Nairn County
01:45
Inverurie Loco Works
Rothes
01:45
Formartine United
Strathspey Thistle
01:45
Brora Rangers
Cyprus Cup
Vòng 1
Othellos Athienou
22:00
Doxa Katokopias
AE Zakakiou
22:00
AEP Paphos
VĐQG Paraguay
Vòng 15
General Caballero
03:30
Guairena
Cerro Porteno
06:00
Sportivo Ameliano
Olimpia Asuncion
06:00
Tacuary
Cúp Quốc Gia San Marino
Vòng 1
Faetano
01:45
Murata
San Giovanni
01:45
Folgore/Falciano
Tre Penne
01:45
S.S Pennarossa
AC Juvenes
01:45
Cailungo
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 4
Torpedo Vladimir
22:00
Akron Togliatti
Avangard
22:00
FK Makhachkala
Peresvet Podolsk
22:00
Baltika Kaliningrad
Dinamo Briansk
22:00
Arsenal Tula
Tekstilshchik Ivanovo
22:30
Kuban Krasnodar
Chernomorets Novorossiysk
22:30
Yenisey Krasnoyarsk
Dinamo Saint Petersburg
22:59
Alania Vladikavkaz
Zvezda Sint Petersburg
22:59
Veles
Rotor Volgograd
22:59
Shinnik Yaroslavl
Bahraini Premier League
Vòng 2
Sitra
22:30
Al Khaldiya
Al-Budaiya
23:45
East Riffa
AFC Championship U17
preliminaries
Saudi Arabia U17
22:30
Maldives U17
Jordan U17
23:45
Philippines U17
IraqU17
23:45
Lebanon U17
India U17
23:45
Kuwait U17
Nicaragua Apertura league
Vòng 12
UNAN Managua
06:00
Jalapa
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
01:00
Valencia CF Mestalla
Iceland
Vòng 1
IBV Vestmannaeyjar
22:30
Hafnarfjordur
Vikingur Reykjavik
02:15
Valur Reykjavik
Holland Ligue 3
Vòng 5
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Scheveningen
Katwijk
01:00
OFC Oostzaan
Rijnsburgse Boys
01:00
De Treffers
HHC Hardenberg
01:00
AFC
Kuwait first Division Leagus
Vòng 4
Al-Salibikhaet
22:00
Al-Shabab(KUW)
Khaitan
22:00
Al-Yarmouk
Holland Derde Divisie
Vòng
Urk
01:00
VV DOVO
UNA
01:00
Gemert
SV Oss 20
01:00
HSC 21 Brein
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 5
HSK Zrinjski Mostar
22:59
NK Siroki Brijeg
Hạng nhất Scotland
Vòng 7
Edinburgh City
01:45
Peterhead
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 7
Charlotte FC
06:00
Columbus Crew
Inter Miami
07:00
Orlando City

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá