Cầu thủ tên Di Đan ghi bàn cho U15 HAGL

Một cầu thủ có tên Di Dan (Zidane) hiện đang thi đấu cho U15 HAGL tại vòng loại U15 Quốc gia 2022.

Cụ thể, U15 HAGL đã giành chiến thắng trước U15 Đắk Lắk với tỷ số 4-0. Di Đan là người mửo tỷ số, rồi sau đó Gia Bảo (2 bàn) và Bảo Đức ấn định tỷ số đậm cho đội chủ nhà ngay trong hiệp 1. 

Cầu thủ tên Di Đan ghi bàn cho U15 HAGL - Ảnh 1
U15 HAGL toàn thắng 7 trận vòng loại - Ảnh: HAGL

Có thể thấy cầu thủ Di Đan của U15 HAGL được viết theo tên của cựu danh thủ bóng đá Pháp Zinedine Zidane. Đây là điều khá ấn tượng đối với khán giả yêu bóng đá. Trước đây, bóng đá Việt Nam từng chứng kiến các cầu thủ được đặt tên theo các cầu thủ bóng đá (cả nước ngoài và trong nước) như Lâm Ti Phông, Nguyễn Hữu Thắng, Nguyễn Hồng Sơn... 

U15 HAGL hiện đang thi đấu áp đảo tạo bảng D vòng loại U15 Quốc gia 2022 với 7 trận toàn thắng. Đội đã chắc chắn lọt vào VCK U15 Quốc gia 2022 bởi các đội bám đuổi là Bình Định và Khánh Hòa mới chỉ có 9 điểm. 

Cầu thủ tên Di Đan ghi bàn cho U15 HAGL - Ảnh 2
Các cầu thủ HAGL hướng tới VCK - Ảnh HAGL

Vòng loại U15 Quốc gia 2022 quyết định 11 trong tổng số 12 suất vé tham dự VCK (6 đội nhất bảng, 5 đội thứ nhì có thành tích tốt nhất. Suất vé còn lại thuộc về đội chủ nhà VCK. Nếu đội chủ nhà VCK kết thúc vòng loại ở vị trí nhóm 6 đội nhất bảng và 5 đội thứ nhì có thành tích tốt nhất, đội xếp thứ nhì có thành tích tốt tiếp theo sẽ giành quyền tham dự VCK). 

Ngoài HAGL, các đội PVF và SLNA cũng đã chắc suất có mặt ở VCK sau những màn trình diễn ấn tượng. 

TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu futsal Đại hội Thể thao Sinh viên Đông Nam Á 2022

Lịch thi đấu futsal tại Đại hội Thể thao Sinh viên Đông Nam Á 2022 (AUG20) mới nhất hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu bộ môn futsal tại AUG20.

Đội phó U16 Việt Nam: Indonesia là đối thủ khó chịu nhất của chúng tôi

Chia sẻ trước thềm giải U16 Đông Nam Á 2022, tiền đạo Bùi Hoàng Sơn cho rằng Indonesia sẽ là đối thủ số 1 của U16 Việt Nam tại vòng bảng.

HLV U16 Việt Nam: Thể trạng các cầu thủ chưa tốt sau chặng bay mệt mỏi

HLV Nguyễn Quốc Tuấn cho các cầu thủ U16 Việt Nam tập nhẹ sau 1 ngày di chuyển tới Indonesia để dự giải U16 Đông Nam Á 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

U16 Thái Lan mất đội trưởng khi đấu bán kết với U16 Việt Nam

Bất lợi lớn đã đến đối với U16 Thái Lan trong trận đấu với U16 Việt Nam ở vòng bán kết diễn ra vào chiều mai. Đội trưởng Pacharaphol Lekkun bị treo giò vì án phạt của BTC U16 Đông Nam Á 2022.

ĐT Việt Nam đá giao hữu với Singapore và Ấn Độ trên sân Thống Nhất

Theo xác nhận từ VFF, hai trận đấu của ĐT Việt Nam trong dịp FIFA days vào tháng 9 tới sẽ được tổ chức tại SVĐ Thống Nhất, TP.Hồ Chí Minh.

ĐT Việt Nam tập trung trở lại vào ngày 17/9

Theo xác nhận tới từ VFF, ĐT bóng đá nam Việt Nam sẽ tập trung trở lại vào ngày 17/9 tới đây để chuẩn bị cho các trận đấu thuộc FIFA days.

CĐV xếp hàng dài chờ nhận vé xem trận Viettel tại AFC Cup

Trước thềm trận đấu của Viettel FC tại AFC Cup 2022, các CĐV đã xếp hàng dài trước SVĐ Thống Nhất để chờ nhận vé tặng vào sân.

U16 Indonesia được thưởng 156 triệu đồng sau trận thắng Việt Nam

ĐT U16 Indonesia được Liên đoàn bóng đá nước này (PSSI) thưởng 156 triệu đồng sau khi thắng Việt Nam và lọt vào bán kết giải U16 Đông Nam Á.

HLV U16 Việt Nam chỉ trích trọng tài sau trận thua ngược U16 Indonesia

Theo HLV Nguyễn Quốc Tuấn, trọng tài đã xử ép, thậm chí bỏ qua một bàn thắng cho U16 Việt Nam trong trận thua ngược U16 Indonesia. Kết quả này dẫn đến việc U16 Việt Nam mất quyền tự quyết vào bán kết U16 Đông Nam Á 2022.

Kịch bản nào đưa U16 Việt Nam vào bán kết giải Đông Nam Á sau trận thua Indonesia?

U16 Việt Nam vẫn có thể lọt vào bán kết giải U16 Đông Nam Á 2022 dù vừa thua ở trận đấu với Indonesia.

U16 Indonesia mạnh, yếu thế nào so với U16 Việt Nam?

U16 Việt Nam sẽ đối đầu với U16 Indonesia vào lúc 20h00 tối nay. Mục tiêu của U16 Việt Nam là phải thắng bằng được đội chủ nhà VCK U16 Đông Nam Á 2022 để chắc chắn có tấm vé vào vòng bán kết. Vậy, những điểm mạnh, yếu của U16 Indonesia là như thế nào.

Thủ môn U16 Việt Nam chỉ ra điểm mạnh của Indonesia trước ngày quyết đấu

U16 Việt Nam sẽ có trận đấu tranh ngôi nhất bảng A với U16 Indonesia vào tối ngày 6/8. Trước màn so tài, thủ môn Phạm Đình Hải của U16 Việt Nam đã chỉ ra điểm mạnh của đối thủ này.

U16 Việt Nam lùi giờ tập, chuẩn bị cho trận ‘chung kết bảng đấu’ với Indonesia

U16 Việt Nam có buổi tập chuẩn bị cho trận tranh ngôi đầu bảng A giải U16 Đông Nam Á với Indonesia. HLV Nguyễn Quốc Tuấn xây dựng nhiều phương án chiến thuật để đối phó với chủ nhà.

Cúp C1 châu Âu
Vòng 3
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Bodo Glimt
FC Viktoria Plzen
00:00
Sheriff Tiraspol
FC Pyunik
00:00
Crvena Zvezda
Apollon Limassol FC
00:00
Maccabi Haifa
Midtjylland
00:45
Benfica
Dinamo Zagreb
01:00
Ludogorets Razgrad
Ferencvarosi TC
01:00
Qarabag
Sturm Graz
01:30
Dynamo Kyiv
PSV Eindhoven
01:30
Monaco
Glasgow Rangers
01:45
Saint Gilloise
Cúp C2 Châu âu
Qual.3
FK Shkupi
02:00
Shamrock Rovers
Cúp C3
Qual.3
Gzira United
22:59
Wolfsberger AC
B36 Torshavn
01:00
Viborg
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
Shrewsbury Town
01:30
Carlisle United
AFC Wimbledon
01:45
Gillingham
Fleetwood Town
01:45
Wigan Athletic
Walsall
01:45
Swindon Town
Grimsby Town
01:45
Crewe Alexandra
Bradford City
01:45
Hull City
Rochdale
01:45
Burton Albion
Charlton Athletic
01:45
Queens Park Rangers (QPR)
Ipswich Town
01:45
Colchester United
Mansfield Town
01:45
Derby County
Harrogate Town
01:45
Stockport County
Bolton Wanderers
01:45
Salford City
Cheltenham Town
01:45
Exeter City
Northampton Town
01:45
Wycombe Wanderers
Accrington Stanley
01:45
Tranmere Rovers
Luton Town
01:45
Newport County
Norwich City
01:45
Birmingham City
Blackpool
01:45
Barrow
Huddersfield Town
01:45
Preston North End
Doncaster Rovers
01:45
Lincoln City
Milton Keynes Dons
01:45
Sutton United
Forest Green Rovers
01:45
Leyton Orient
Morecambe
01:45
Stoke City
Cardiff City
01:45
Portsmouth
Crawley Town
01:45
Bristol Rovers
Oxford United
01:45
Swansea City
Reading
02:00
Stevenage Borough
Giao hữu quốc tế
Anderlecht (nữ)
20:00
PSV Eindhoven (nữ)
SC Sand (nữ)
22:30
Paris FC (nữ)
Giao Hữu ĐTQG
Malaysia U19
16:00
Myanmar U19
Vietnam U19
18:30
U19 Thái Lan
Copa Libertadores
Quarterfinals
Flamengo
07:30
Corinthians Paulista (SP)
AFC Cup
Last 32
PSM Makassar
18:00
Kedah
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
Odra Opole
22:59
Sandecja Nowy Sacz
Wisla Krakow
01:30
GKS Katowice
Hạng 3 Đức
Vòng 3
Oldenburg
23:30
SV Elversberg
Zwickau
00:00
MSV Duisburg
SC Freiburg (Youth)
00:00
Hallescher FC
TSV 1860 Munchen
00:00
SV Meppen
Rot-Weiss Essen
00:00
Viktoria koln
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Celaya FC
05:05
Tepatitlan de Morelos
Pumas Tabasco
07:05
CD Alacranes de Durango
Atletico La Paz
09:05
Tlaxcala FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Angelholms FF
00:00
Falkenberg
Ljungskile
00:00
Lindome GIF
Atvidabergs
00:00
Oskarshamns AIK
Karlstad BK
00:00
BK Forward
Hạng 2 Romania
Vòng 1
CSA Steaua Bucuresti
00:00
Metaloglobus
Malaysia
Vòng 15
Sabah
19:15
Sarawak United
Melaka
20:00
Kuala Lumpur
Negeri Sembilan
20:00
Pulau Pinang
MISC-MIFA
20:00
Pahang
Bulgaria B PFG
Vòng 4
FC Sozopol
22:00
FC Dunav Ruse
Korea League 4
Vòng 4
Gangwon II
12:00
Chuncheon Citizen
Hạng nhất Mỹ
Vòng 8
New York Red Bulls B
06:00
Atlanta United FC II
Northern Ireland League Cup
Vòng 1
Moyola Park
01:45
Portstewart
Colombia Copa Premier
Vòng 6
Cucuta
04:00
Boyaca Chico
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 6
America de Cali
07:30
Aguilas Doradas
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 20
CD El Nacional
05:00
Olmedo Riobamba
Sociedad Deportivo Quito
05:00
Chacaritas SC
Guayaquil SC
05:00
CD El Nacional
SC Imbabura
05:00
Manta FC
Olmedo Riobamba
05:00
Libertad FC
CD Puerto Quito
05:00
CD Independiente Juniors
Catalonia Cup
CE Manresa
00:30
UE Cornella
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Barnsley U21
20:00
Bristol City U21
Sheffield Utd U21
22:59
Reading U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 13
Helsingborg U21
21:00
Halmstads U21
Mjallby AIF U21
22:00
IFK Varnamo U21
Orgryte U21
22:00
Varbergs BoIS U21
Elfsborg U21
22:00
Jonkopings Sodra U21
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 1
Brora Rangers
01:30
Aberdeen U21
Motherwell FC U21
01:45
East Kilbride
Saint Mirren U21
01:45
East Stirlingshire
Albion Rovers
01:45
Celtic U21
Bonnyrigg Rose
01:45
Livingston U21
Elgin City
01:45
Dundee United (R)
fraserburgh
01:45
St. Johnstone U21
Kilmarnock U21
01:45
Cowdenbeath
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Eskilsminne DIF (nữ)
00:00
Hittarps IK (nữ)
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Atletico Clube Goianiense
05:15
Nacional Montevideo
Independiente Jose Teran
07:30
Deportivo Tachira
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Football NSW Institute (nữ)
WAUS WD1
Vòng
Curtin University FC (nữ)
18:00
Perth RedStar (nữ)
Qatar
Vòng 2
Umm Salal
21:30
Al-Sadd
Qatar SC
23:40
Al Markhiya
Wales FAW nam
Vòng 7
Abbe Gavin Ni
01:30
Carmarthen
Goytre Utd
01:30
Trefelin
Swansea University
01:30
Cwmbran Celtic
Taffs Well
01:30
Briton Ferry Athletic
Brazil Serie B
Vòng 23
Gremio (RS)
05:00
Operario Ferroviario PR
Ituano SP
05:00
Sport Club Recife PE
Centro Sportivo Alagoano
06:30
Brusque FC
Ponte Preta
06:30
Vasco da Gama
Londrina PR
07:00
Cruzeiro (MG)
Sampaio Correa
07:30
Bahia
Tombense
07:30
Vila Nova
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 2
Richards Bay
20:00
Tshakhuma TM
Moroka Swallows
22:00
Cape Town City
Kaizer Chiefs
00:30
Maritzburg United
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 17
KI Klaksvik
21:00
Skala Itrottarfelag
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 3
Gimnasia La Plata
02:10
Patronato Parana
Germany Regionalliga
Vòng 3
FV Illertissen
00:00
Schweinfurt 05 FC
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Royal Pari FC
02:00
Always Ready
Real Tomayapo
05:00
Independiente Petrolero
Jorge Wilstermann
07:15
Oriente Petrolero
Hạng 2 Jordan
Vòng
Kufer Soom
21:00
Al-Tora
Cúp C1 Châu Đại Dương
Vòng bảng
Lae City
07:00
Central Coast
Association Sportive Venus
10:00
ABM Galaxy
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
Atletico Tembetary
03:00
Deportivo Capiata
River Plate (PAR)
05:30
12 de Octubre
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Jiangxi Liansheng FC
Nanjing City
15:00
Beijing BeiKong
Sichuan Jiuniu
15:00
Guangxi Baoyun FC
Heilongjiang Lava Spring
18:30
Bei Li Gong
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
Atlantis
22:59
KuPS (Youth)
QLD Premier League
Vòng 11
Eastern Suburbs Brisbane
16:30
Gold Coast United
Chile Primera B
Vòng 23
Melipilla
07:00
Union San Felipe
Panama
Vòng 4
CA Independente
04:00
Atletico Chiriqui
Costa Del Este
06:15
Plaza Amador
Herrera FC
08:00
CD Universitario
Israel Ligat Al Toto Cup
Vòng bảng
Hapoel Kiryat Shmona
00:00
Hapoel Bnei Sakhnin FC
Hạng 4 Nauy
Vòng
Start Kristiansand B
22:00
Fredrikstad B
FF Lillehammer
00:00
Raufoss IL B
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 18
Utsiktens BK
00:00
Trelleborgs FF
Skovde AIK
00:00
Osters IF
Norrby IF
00:00
IK Brage
Vô địch nữ Iceland
Vòng 12
Thor KA Akureyri (nữ)
00:30
Afturelding (nữ)
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
00:30
KR Reykjavik (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:00
Breidablik (nữ)
Trottur Reykjavik (nữ)
03:00
UMF Selfoss (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 28
Almirante Brown
07:10
Independiente Rivadavia
Sri Lanka Champions League
Vòng
St Mary’s FC
17:00
Saunders SC
New Zealand South Premier League
Vòng
Christchurch United
14:00
Nomads
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Magic United TFA
16:30
Komala
Taringa Rovers
16:30
Souths United
North Star
16:45
Surfers Paradise
Wales Challenge Cup
Vòng 2
Colwyn Bay
01:45
Flint Town
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
Herediano
09:00
Santos De Guapiles
Sporting San Jose
09:00
Alajuelense
Hạng nhất Malaysia
Vòng 14
Kuching FA
19:15
Darul Takzim II
PDRM
20:00
Selangor PKNS
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ghazl El Mahallah
23:30
Pyramids FC
NBE SC
02:00
Pharco
Zamalek
02:00
Misr Elmaqasah
Australia Capital Territory U23 League
Vòng
Canberra Croatia FC U23
15:30
Cooma Tigers U23
England U23 1.Liga
Vòng 8
Barnsley U23
20:00
Bristol City U23
Sheffield Utd U23
22:59
Reading U23

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá