Bị HLV Park Hang Seo loại, Hồ Thanh Minh lập tức bay ra Hà Nội chuẩn bị giải U21 quốc gia

Tiền đạo Hồ Thanh Minh không có tên trong danh sách 30 tuyển thủ sang Singapore tham dự AFF Cup 2021. Tài năng trẻ này đã bay ra Hà Nội để cùng U21 Huế tham dự vòng loại U21 Quốc gia 2021.

Tối hôm qua 29/11, HLV Park Hang Seo công bố 5 cái tên sẽ phải ở lại thay vì sang Singapore dự AFF Cup 2021 cùng toàn đội. Những người bị thầy Park loại bao gồm thủ môn Phạm Văn Cường, tiền vệ Lê Văn Đô (SHB Đà Nẵng), tiền vệ Lý Công Hoàng Anh (Hồng Lĩnh Hà Tĩnh, đang trên đường đầu quân cho Topenland Bình Định), tiền đạo Phạm Tuấn Hải (Hồng Lĩnh Hà Tĩnh) và tiền đạo Hồ Thanh Minh (CLB Thừa Thiên Huế).

Bị HLV Park Hang Seo loại, Hồ Thanh Minh lập tức bay ra Hà Nội chuẩn bị giải U21 quốc gia - Ảnh 1
Hồ Thanh Minh tập luyện cùng ĐT Việt Nam (ảnh VFF)

Việc tiền đạo Hồ Thanh Minh bị loại là điều không mấy bất ngờ. Chân sút người Tà Ôi tỏa sáng ở vòng loại U23 châu Á nhưng vẫn còn quá non nớt ở một giải đấu cấp đội tuyển quốc gia như AFF Cup 2021. Sáng hôm nay 30/11, Hồ Thanh Minh đã bay ra Hà Nội để cùng U21 Huế tham dự vòng loại U21 Quốc gia 2021 tại trung tâm đào tạo trẻ PVF, Hưng Yên.

Thời gian tập trung cùng ĐT Việt Nam chính là cơ hội rất tốt để Hồ Thanh Minh học hỏi kinh nghiệm từ các đàn anh. Đó cũng sẽ là hành trang quý báu giúp tiền đạo trẻ này có thể tỏa sáng ở vòng loại U21 Quốc gia 2021. Một số cầu thủ U23 Việt Nam cũng tham gia giải đấu này như Hữu Thắng, Mạnh Dũng, Sĩ Hoàng.

Bị HLV Park Hang Seo loại, Hồ Thanh Minh lập tức bay ra Hà Nội chuẩn bị giải U21 quốc gia - Ảnh 2

Ở vòng loại U21 Quốc gia 2021 năm nay, đội hình U21 Thừa Thiên Huế có đến 14 cầu thủ đang thi đấu ở giải hạng Nhất. Có thể kể đến những cái tên như hủ môn Vũ Đức Bảo, trung vệ Lê Võ Đình Hoàng Vân, hậu vệ Nguyễn An hay Nguyễn Hồng Phong, Nguyễn Văn Trọng. Đội bóng trẻ xứ cố đô nằm ở bảng B và được đánh giá là đội yếu nhất bảng. Tuy nhiên, với bộ khung ổn định, thầy trò HLV Phan Văn Trí sẽ cố gắng tạo nên điều bất ngờ.

TIN LIÊN QUAN

Tuyển thủ Thái Lan gốc Việt Tristan Do cầu hôn bạn gái trước ngày lên đường dự AFF Cup 2021

Trước ngày lên tuyển, hậu vệ phải của ĐT Thái Lan tận hưởng niềm hạnh phúc lớn trong cuộc đời khi cầu hôn bạn gái Belle Widdows.

Hà Nội đóng góp một phần ba quân số của ĐT Việt Nam tại AFF Cup

Đội bóng thủ đô là đội bóng đóng góp nhiều quân số nhất trong danh sách cuối cùng của ông Park ở AFF Cup 2021.

ĐT Việt Nam đội mưa tập luyện trước ngày lên đường sang Singapore

ĐT Việt Nam đã tập buổi cuối cùng trước khi lên đường sang Singapore. Dù thời tiết không mấy thuận lợi nhưng các cầu thủ vẫn rất tập trung trong từng bài tập bài tập mà BHL đưa ra.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Cựu đội trưởng Nguyễn Bảo Quân: Giải futsal VĐQG Việt Nam cần có ngoại binh

Cựu đội trưởng tuyển futsal Việt Nam, Nguyễn Bảo Quân đánh giá cao sự nỗ lực của đoàn quân Giustozzi ở giải vô địch châu Á 2022. Bên cạnh đó, ông cũng mong muốn cải tổ giải VĐQG để làm tiền đề giúp tuyển quốc gia phát triển mạnh mẽ hơn.

Nguyễn Lê Phát là ai? Chân dung tiền đạo mới nổi của U17 Việt Nam

Nguyễn Lê Phát là sự bổ sung của U17 Việt Nam hướng tới vòng loại U17 châu Á 2023. Tài năng 15 tuổi lập tức thể hiện khả năng của mình với cú đúp bàn thắng tung lưới U17 Đài Bắc Trung Hoa.

Bóng đá Kiên Giang trở lại giải hạng Ba sau gần 5 năm giải thể

Trang chủ LĐBĐ Việt Nam (VFF) mới đây đã chính thức công bố lịch thi đấu Giải hạng Ba Quốc gia 2022. Trong đó đáng chú ý có sự xuất hiện của một cái tên mới từ một địa phương quen thuộc là CLB Dugong Kiên Giang.

Hai ứng viên tranh cử vị trí Phó chủ tịch phụ trách tài chính VFF khóa IX

Ông Lê Văn Thành và ông Nguyễn Trung Kiên sẽ cạnh tranh cho vị trí Phó chủ tịch phụ trách tài chính của Liên đoàn bóng đá Việt Nam (VFF) khóa IX (nhiệm kỳ 2022- 2026).

Thể thức vòng loại U17 châu Á 2023: Việt Nam đi tiếp khi nào?

Thể thức vòng loại U17 châu Á 2023: Việt Nam đi tiếp khi nào? Cập nhật thể thức vòng loại U17 châu Á 2023: Việt Nam đi tiếp khi nào trên Thethao.vn.

Tổng thư ký Lê Hoài Anh không tranh cử Phó Chủ tịch truyền thông VFF

Trước thềm Đại hội LĐBĐ Việt Nam khóa 9 xuất hiện thêm một số trường hợp, trong đó có Tổng thư ký VFF Lê Hoài Anh, xin rút lui khỏi danh sách ứng cử nhân sự ở vài vị trí.

Danh sách đề cử 11 hạng mục Cúp Chiến thắng 2022: Thầy Park cạnh tranh cùng 5 HLV ngoại

Tổng cục Thể dục thể thao đã tổ chức buổi họp báo công bố giải thưởng Cúp Chiến thắng 2022 vào sáng nay 22/9. Trong danh sách đề cử, đáng chú ý tại hạng mục Chuyên gia nước ngoài xuất sắc nhất năm, HLV Park Hang Seo sẽ cạnh tranh với 5 HLV ngoại khác.

Huỳnh Như, HLV Mai Đức Chung tranh giải tại Cúp Chiến thắng 2022

Cúp Chiến thắng 2022, giải thưởng được ví như "Oscar thể thao Việt Nam" đã trở lại nhằm tôn vinh các gương mặt thể thao đạt thành tích xuất sắc trong năm. Trong đó, tiền đạo Huỳnh Như và HLV Mai Đức Chung có vinh dự được đề cử ở 2 hạng mục.

Võ Huy Toàn sang Thái Lan mua Iphone 14, bất ngờ tái ngộ HLV Polking

Tiền vệ Võ Huy Toàn đã có cuộc tái ngộ với HLV Polking, thầy cũ của anh tại CLB TP.HCM khi cầu thủ này sang Thái Lan để mua Iphone 14.

Chủ tịch CLB Phố Hiến rút tên khỏi danh sách ứng viên nhân sự VFF khóa 9

Mới đây, LĐBĐ Việt Nam (VFF) đã thông báo về việc danh sách đề cử nhân sự khóa 9 có sự thay đổi trước thềm Đại hội VFF sắp tới. Trong đó, 4 ứng viên vừa rút khỏi cuộc đua vào Ban chấp hành.

Cúp C2 Châu âu
Vòng bảng
Sheriff Tiraspol
23:45
Sociedad
Sturm Graz
23:45
Lazio
FC Zurich
23:45
PSV Eindhoven
Crvena Zvezda
23:45
Ferencvarosi TC
Omonia Nicosia FC
23:45
Manchester United
HJK Helsinki
23:45
Ludogorets Razgrad
Monaco
23:45
Trabzonspor
Malmo FF
23:45
Union Berlin
Midtjylland
02:00
Feyenoord
Arsenal
02:00
Bodo Glimt
SC Freiburg
02:00
Nantes
Fenerbahce
02:00
AEK Larnaca
Olympiakos Piraeus
02:00
Qarabag
Rennes
02:00
Dynamo Kyiv
AS Roma
02:00
Betis
Sporting Braga
02:00
Saint Gilloise
Cúp C3
Vòng bảng
FC Pyunik
23:45
FK Zalgiris Vilnius
Synot Slovacko
23:45
Nice
Dnipro-1
23:45
Vaduz
Molde
23:45
Shamrock Rovers
Sivasspor
23:45
KF Ballkani
Anderlecht
23:45
West Ham United
Lech Poznan
23:45
Hapoel Beer Sheva
Silkeborg
23:45
FC Steaua Bucuresti
Villarreal
02:00
Austria Wien
Basel
02:00
Slovan Bratislava
FC Koln
02:00
Partizan Belgrade
AZ Alkmaar
02:00
Apollon Limassol FC
KAA Gent
02:00
Djurgardens
Heart of Midlothian
02:00
Fiorentina
Slavia Praha
02:00
CFR Cluj
Rigas Futbola skola
02:00
Istanbul BB
VĐQG Brazil
Vòng 30
Avai FC SC
05:00
Botafogo RJ
Palmeiras
05:00
Coritiba PR
America MG
06:00
Sao Paulo
Giao Hữu ĐTQG
Qatar
11:00
Bolivia
Ba Lan
Vòng 2
Piast Gliwice
01:45
Rakow Czestochowa
VĐQG Argentina
Vòng 23
CA Huracan
05:00
Talleres Cordoba
Lanus
05:00
Argentinos juniors
Gimnasia La Plata
07:30
Boca Juniors
VĐQG Venezuela
Vòng 2
Deportivo Tachira
04:00
Portuguesa FC
Academia Puerto Cabello
06:15
Deportivo Lara
Hạng 2 Mexico
Vòng 16
Tepatitlan de Morelos
07:00
Cimarrones de Sonora
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethio Electric FC
17:00
Kedus Giorgis
Legetafo Legedadi
20:00
Dire Dawa
Myanmar Professional League
Vòng 14
Mawyawadi
16:00
Chinland
VĐQG Iran
Vòng 8
Peykan
20:30
Shahrdary Arak
Nassaji Mazandaran
21:30
Zob Ahan
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 3
Al-Hilal (Youth)
19:10
Al-Ettifaq (Youth)
Al-Nasr (Youth)
19:10
Hajer (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
19:10
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al Raed U20
19:10
Al-Taawon Youths
Ohud Medina Youths
19:10
Al-Shabab (Youth)
Al-Ansar Youths
19:10
Al-Fath (Youth)
Al Wehda (Youth)
19:10
Al-Ittihad (Youth)
Al-Qadasiya (Youth)
19:10
Arar (Youth)
Al Khaleej Youths
19:10
Jeddah Youth
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Atletico Bucaramanga
05:30
Aguilas Doradas
Atletico Nacional Medellin
08:00
Dep.Independiente Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 32
Sociedad Deportivo Quito
07:00
Olmedo Riobamba
Phần Lan
Vòng 3
Honka Espoo
21:45
Inter Turku
Israel C League
Vòng
MS Hapoel Lod
23:30
AC Hamachtesh Givataim
Shafaram
00:30
Maccabi Ahva Shaab
FC Hapoel Bnei Ashdod
01:00
Hapoel Segev Shalom
Ghana Premier
Vòng 5
Asante Kotoko FC
22:00
Samartex
Azadegan League
Vòng 7
Shahr Khodrou
20:00
Esteghlal Mollasani
Arman Gohar Sirjan
20:15
Fajr Sepasi
Chadormalou Ardakan
20:15
Shahrdari Hamedan
Khooshe Talaee Sana Saveh
20:30
Darya Babol
Baderan Tehran FC
20:45
Shahrdari Astara
Van Pars Isfahan
20:45
Mes Shahr-e Babak
Chooka Talesh
20:45
Kheybar Khorramabad
Esteghlal Khozestan
21:00
Saipa
Khalij Fars Mahshahr
21:00
Pars Jonoubi Jam
India Delhi League Women
Vòng
Garhwal (nữ)
17:30
Hans WFC (nữ)
Vô địch quốc gia nữ Việt Nam
Vòng
Ho Chi Minh City B (nữ)
15:30
Than KSVN (nữ)
India Bangalore Super Division
Vòng
Deccan Rovers FC
15:30
Rebels FC
Jordan
Vòng 19
Shabab AlOrdon
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Aqaba SC
00:30
Maan
U19 Na uy
Vòng
Baerum U19
23:30
Fredrikstad U19
Nordstrand U19
23:30
Sarpsborg 08 U19
Stabaek U19
01:00
Kongsvinger U19
Follo U19
01:15
Gran IL U19
Valerenga U19
01:15
Eidsvold TF U19
Ham-Kam U19
01:15
Lillestrom U19
Asker U19
01:15
FF Lillehammer U19
Lyn Oslo U19
01:15
Skeid Oslo U19
Oppsal U19
01:15
KFUM U19
CAF U-17 Championship
Groups(CE)
Somalia U17
17:00
Ethiopia U17
South Sudan U17
17:00
Tanzania U17
India Mizoram Premier League
Vòng
Chhinga Veng FC
16:30
Aizawl FC
Algeria U20 Youth League
Vòng
CS Constantine U21
21:30
MC Alger U21
NC Magra U21
21:30
RC Arba U21
JS Kabylie U21
21:30
Paradou AC U21
CR Belouizdad U21
21:30
US Biskra U21
USM Alger U21
22:00
ES Setif U21
Ả Rập Xê Út
Vòng 6
Al-Taawon
22:30
Al Wehda Mecca
Al-Tai
22:30
Al Khaleej Club
Al-Ettifaq
01:00
Al Hilal
Al-Baten
01:00
Dhamk
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Raed
SAG
Vòng bảng
Chile U19
19:00
Ecuador U19
Colombia U19
21:15
Argentina U19
Peru U19
01:00
Venezuela U19
Paraguay U19
02:00
Uruguay U19
Bolivia Primera Division
Vòng 20
Blooming
05:15
Universitario De Vinto
Universitario de Sucre
07:30
Independiente Petrolero
Armenia Cup
Vòng 1
Lernayin Artsakh
18:00
FK Van Charentsavan
BKMA
19:00
FC Noah
VĐQG Peru
Vòng 14
Sport Boys
01:00
Alianza Atletico Sullana
Norway 2.Liga
Vòng 22
Valerenga B
22:59
Baerum SK
U21 Ukraina
Vòng 6
Kolos Kovalivka U21
16:00
Inhulets Petrove U21
Veres Rivne U21
20:00
Metalist Kharkiv U21
Qatar B
Vòng
Al Nasa(QAT)
00:00
Al Mesaimeer Club
Women World Cup Europe Qualifying
Playoff
Portugal (nữ)
00:00
Belgium (nữ)
Wales (nữ)
00:00
Bosnia and Herzegovina (nữ)
Scotland (nữ)
00:00
Austria (nữ)
Indonesia Division 1
Vòng
Semen Padang
18:30
PSKC Cimahi
Cyprus Cup
Vòng 1
AEL Limassol
21:00
Ermis Aradippou
VĐQG Paraguay
Vòng 15
resistencia SC
03:30
Libertad
Sol de America
03:30
FC Nacional Asuncion
12 de Octubre
06:00
Guarani CA
VĐQG Kuwait
Vòng 6
Al-Sahel
23:15
Al-Arabi Club (KUW)
Bahraini Premier League
Vòng 2
Al-Hala
20:45
Al-Muharraq
Al-Hadd
23:45
Manama Club
AFC Championship U17
preliminaries
Northern Mariana Island U17
11:00
China PR U17
Brazil Serie D
Figueirense
01:00
Hercilio Luz SC
Cup nữ Đan Mạch
Vòng 3
Skjold (nữ)
23:30
HB Koge (nữ)
Uzbek League
Vòng 21
Navbahor Namangan
21:00
Dinamo Samarqand
Termez Surkhon
21:00
Pakhtakor
India Mumbai Elite League
Vòng
Young Physiques Union
16:15
Manipur Police SC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá