Modric và Benzema giúp Real Madrid giành Siêu Cúp Tây Ban Nha

Hai pha lập công của Luka Modric và Karim Benzema trong hiệp 1 và hiệp 2 giúp Real Madrid thắng thuyết phục Bilbao, giành Siêu Cúp Tây Ban Nha 2021/22.

Cầu thủ ghi bàn

Real Madrid: Luka Modric (38'), Karim Benzema (52').

Đội hình xuất phát Real Madrid vs Bilbao

Real Madrid: Courtois, Vazquez, Militao, Alaba, Mendy, Modric, Casemiro, Kroos, Rodrygo, Vinicius, Benzema.

Bilbao: Simon, De Marcos, Yeray, Inigo Martinez, Balenziaga, Berenguer, Zarraga, Dani Garcia, Muniain, Sancet, Inaki Williams.

Tạo ra thế trận tốt hơn nhờ khả năng chơi bóng điềm tĩnh và hiệu quả, Real Madrid vươn lên dẫn trước ngay trong hiệp 1 trận Siêu Cúp Tây Ban Nha với Bilbao vào rạng sáng nay. Cú cứa lòng đẳng cấp của Luka Modric ở phút 38 không cho thủ môn Bilbao bất cứ cơ hội cản phá nào.

Modric và Benzema giúp Real Madrid giành Siêu Cúp Tây Ban Nha - Ảnh 1
Modric và Benzema giúp Real Madrid giành Siêu Cúp Tây Ban Nha 2022

Sang hiệp 2, Karim Benzema là cầu thủ ấn định thắng lợi 2-0 cho đội bóng Hoàng gia Tây Ban Nha. Tiền đạo người Pháp dễ dàng đánh bại Unai Simon ở phút 52, trong tình huống đối mặt trên chấm 11m. 2-0 cũng là kết quả chung cuộc của trận đấu này.

Thắng lợi của Kền kền trắng có một vết gơn khi Eder Militao nhận thẻ đỏ ở phút 87. Tuy nhiên, điều quan trọng là họ đã có danh hiệu Siêu Cúp Tây Ban Nha lần thứ 12 trong lịch sử. Số lần giành danh hiệu Siêu Cúp xứ Bò tót của Real Madrid trong lịch sử chỉ còn kém Barcelona đúng 1 lần.

Bilbao cũng chỉ có thể tự trách mình khi ở trận đấu này họ thậm chí có nhiều pha dứt điểm hơn đối thủ (14 so với 13). Khi Militao bị phạt thẻ đỏ vì để bóng chạm tay ở cuối trận, trọng tài cũng cho Bilbao được hưởng phạt đền nhưng đội bóng xứ Basque lại không thắng được sự xuất sắc của thủ môn Thibaut Courtois.

Modric và Benzema giúp Real Madrid giành Siêu Cúp Tây Ban Nha - Ảnh 2
Real Madrid có danh hiệu đầu tiên ở mùa giải này

Real Madrid giành danh hiệu đầu tiên ở mùa giải 2021/22, thêm tự tin để hướng tới chức vô địch La Liga và Champions League ở chặng đường tiếp theo. Luka Modric nhận danh hiệu Cầu thủ xuất sắc nhất trận chung kết Siêu Cúp và ở tuổi 36, tiền vệ người Croatia vẫn có thể cạnh tranh Quả bóng vàng sòng phẳng với bất kỳ ngôi sao nào.

Modric và Benzema giúp Real Madrid giành Siêu Cúp Tây Ban Nha - Ảnh 3
Thống kê chuyên môn Real Madrid vs Bilbao
TIN LIÊN QUAN

Thủ môn số 1 Malaysia bị ngân hàng siết nợ

Ít ai ngờ rằng, thủ thành số 1 của đội tuyển Malaysia, Khairul Fahmi Che Mat lại đang rơi vào tình cảnh khốn khó vì các khoản nợ ngân hàng.

Sao nữ Australia tự tin vô địch Asian Cup 2022 với thành tích giữ sạch lưới

Ngôi sao của đội tuyển nữ Australia, Ellie Carpenter có những phát biểu đầy tự tin về việc giành chức vô địch trước thềm ASIAN Cup nữ 2022.

Vùi dập Brentford, Liverpool vươn lên xếp thứ 2 Ngoại hạng Anh

Tiếp đón Brentford trên sân nhà Anfield vào tối nay, 16/1, Liverpool không mấy khó khăn để giành chiến thắng 3-0, nhờ các pha lập công của Fabinho, Oxlade-Chamberlain và Minamino.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Hạn chót đăng ký cầu thủ ở La Liga là khi nào?

Hạn chót đăng ký cầu thủ ở La Liga là khi nào? Cùng tìm hiểu quy định đăng ký cầu thủ tại giải vô địch quốc gia Tây Ban Nha, liệu Barcelona có thể sử dụng các tân binh của họ ở mùa hè này hay không?

De Jong bị CĐV Barca lăng mạ khi đến sân tập

Sau những lùm xùm thời gian gần đây, tiền vệ Frenkie de Jong đang bị các cổ động viên của Barcelona quay lưng.

Barca yêu cầu thêm 2 ngôi sao phải hủy hợp đồng

Sau trường hợp của De Jong, thêm hai ngôi sao của Barcelona đang bị yêu cầu hủy hợp đồng và có thể đối diện với những rắc rối về pháp lý.

Chủ tịch Laporta: 'Barca muốn giữ De Jong ở lại'

Chia sẻ trước truyền thông, chủ tịch Joan Laporta đã có những cập nhật mới nhất về tương lai của tiền vệ Frenkie de Jong tại Barca.

Laporta ngầm hé lộ tham vọng đưa Messi trở lại Barca trong hè 2023

Chia sẻ trước truyền thông, chủ tịch Joan Laporta của Barcelona đã hé lộ tham vọng đưa siêu sao Lionel Messi trở lại Camp Nou trong tương lai.

Neymar phải tới Barcelona hầu toà chỉ 1 tháng trước World Cup 2022

Neymar sẽ phải tới Barcelona để hầu toà vào ngày 17/10, thời điểm chỉ còn cách vòng chung kết World Cup 2022 khoảng 1 tháng.

Kết quả Barca vs Juventus: Cú đúp solo của Dembele

Kết quả Barca vs Juventus: Ngôi sao Dembele tạo ra 2 siêu phẩm solo nhưng không thể giúp Barca thắng trận.

Gary Neville: De Jong nên kiện Barca ra toà

Chia sẻ trên trang cá nhân, huyền thoại MU Gary Neville đã lên án cách hành xử của Barcelona với tiền vệ Frenkie de Jong.

Thành tích, lịch sử đối đầu Real Madrid vs Barcelona, 10h00 ngày 24/7

Lịch sử đối đầu Real Madrid vs Barcelona cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của Real Madrid vs Barcelona trước trận giao hữu sáng nay lúc 10h00 ngày 24/7.

Raphinha ghi bàn ngay trận ra mắt, Barcelona đánh tennis trước Inter Miami

Kết quả Inter Miami vs Barcelona: ‘Bom tấn’ Raphinha ghi bàn ngay trận ra mắt Barca. Pha lập công ấy đóng góp vào chiến thắng với tỷ số của một set tennis mà Blaugrana tạo ra nơi xứ sở cờ hoa.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
Trung Quốc
Vòng 14
Dalian Pro
18:30
Cangzhou Mighty Lions
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
AFC Champions League
1/8 Final
Daegu FC
15:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Vissel Kobe
18:00
Yokohama Marinos
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Melaka
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Indonesia Super League
Vòng 5
PSIS Semarang
16:00
Persik Kediri
Barito Putera
16:30
Bali United
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Myanmar Professional League
Vòng 8
Laconi Lian
15:30
Chinland
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
SFK 2000 Sarajevo (nữ)
15:00
Birkirkara (nữ)
Valur (nữ)
16:00
FC Hayasa (nữ)
Zhilstroy Kharkov 2 (nữ)
16:00
FC Guria Lanchkhuti(nữ)
Dinamo-BGUFK Minsk (nữ)
16:00
FK Lokomotiv Stara Zagora (nữ)
FK Minsk (nữ)
17:00
Slovacko (nữ)
Benfica (nữ)
17:00
KF Hajvalia (nữ)
Gintra Universitetas (nữ)
19:00
KuPs (nữ)
Paris FC (nữ)
19:00
Servette (nữ)
Ajax Amsterdam (nữ)
19:00
Kristianstads DFF (nữ)
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
San Luis U20
21:00
Pumas U20
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
00:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
00:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
NSW Premier W-League
Vòng
Sydney Olympic FC (nữ)
16:00
University of Sydney (nữ)
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stromsgodset U19
19:00
Valerenga U19
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Kazakhstan Division 1
Vòng 16
Lashyn Karatau
17:59
Zhenis
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
WK League
Vòng 17
Changnyeong (nữ)
16:00
Seoul Amazones (nữ)
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
16:00
Gyeongju FC (nữ)
Sejong Gumi Sportstoto (nữ)
16:00
KSPO FC (nữ)
Suwon FMC (nữ)
16:00
Boeun Sangmu (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
15:00
Jiangxi Liansheng FC
Nanjing City
15:00
Qingdao Zhongchuang Hengtai
Guangxi Baoyun FC
15:00
Beijing BeiKong
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Okean Nakhodka
14:00
Dinamo Vladivostok
FSHM Moscow
20:00
Khimik Dzerzhinsk
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
VIC Premier League
Vòng 25
Green Gully Cavaliers
16:30
Eastern Lions SC
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
North Star
16:30
Taringa Rovers
Komala
16:30
Albany Creek
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá