HAGL lên phương án cử đội bóng tham dự giải bóng đá 7 người

Văn Hải

Thứ năm, 16/06/2022 12:20 (GMT+7)

Giám đốc điều hành HAGL, Nguyễn Tấn Anh hé lộ kế hoạch cử một đội bóng tham dự giải bóng đá 7 người do Vietfootball tổ chức.

Trong buổi lễ ra mắt giải bóng đá 7 người toàn quốc Bia Sài Gòn Cup 2022 (khu vực miền Bắc) - HPL S9, Giám đốc điều hành HAGL Nguyễn Tấn Anh đã có những chia sẻ thú vị. Đội bóng phố Núi mong muốn cử một đội bóng tham dự giải vô địch bóng đá 7 người toàn quốc. 

Cụ thể, Vietfootball đã đề xuất lên Ban chấp hành Liên đoàn bóng đá Việt Nam để thành lập giải bóng đá chuyên nghiệp 7 toàn quốc. Ông Tấn Anh là một thành viên trong Ban chấp hành rất ủng hộ phương án này. 

HAGL lên phương án cử đội bóng tham dự giải bóng đá 7 người - Ảnh 1
GĐĐH HAGL Nguyễn Tấn Anh phát biểu trong lễ khai mạc HPL S9

Ông Tấn Anh cũng chia sẻ thêm với Thethao.vn, HAGL sẽ tận dụng nguồn lực từ chính đội bóng để thành lập đội 7 người nếu giải bóng đá chuyên nghiệp 7 người được VFF thông qua. Thậm chí, HAGL sẵn sàng đăng cai giải đấu này. 

Hiện tại, giải bóng đá sân 7 toàn quốc đang tổ chức theo hình thức phong trào nhưng đang có một cộng đồng rộng lớn trên khắp cả nước. Giải bóng đá sân 7 toàn quốc đang có hệ thống gồm năm khu vực, Hà Nội, TPHCM, Khánh Hòa, Đắk Lắk và Cần Thơ. 

HAGL lên phương án cử đội bóng tham dự giải bóng đá 7 người - Ảnh 2
Cúp vô địch HPL S9 bên cạnh hai cầu thủ nổi tiếng Đạo Từ Sơn và Hùng Con

HPL (Hà Nội Premier League) sẽ diễn ra trước, bắt đầu từ ngày 19/6 này. 12 đội sẽ tranh tài gồm Việt Phương Đông, Nguyễn Trãi, Mobi, DTS, Du Lịch, Đại Từ, Quang Trung, Tùng Anh, Mỹ Đình II, Đại Từ, Phoenix, EOC và Ecopark.

Vòng đấu đầu tiên sẽ có một số cặp đáng chú ý như Mobi gặp DTS, Đại Từ chạm trán Tùng Anh,... Các trận đấu sẽ diễn ra vào các khung giờ 15h, 16h45 và 18h15 tại nhà thi đấu Hoàng Mai.

HAGL lên phương án cử đội bóng tham dự giải bóng đá 7 người - Ảnh 3
Lịch thi đấu vòng 1 HPL S9
TIN LIÊN QUAN

Hiệp Hòa lên ngôi vô địch VSC - S1 sau chiến thắng kịch tính trên chấm luân lưu

CLB Hiệp Hòa trở thành nhà tân vô địch sau khi hạ Du Lịch trong trận chung kết của Cúp bóng đá sân 7 toàn quốc 2021 (VSC - S1).

HAGL tuyển chọn 5 thí sinh xuất sắc khu vực Cần Thơ

Sau hai ngày chọn lọc, HAGL đã tuyển chọn ra được 5 thí sinh xuất sắc nhất khu vực Cần Thơ để hướng đến vòng chung kết.

HAGL thử việc ngoại binh Hàn Quốc thay thế Kim Dong Su

V League 14/06/2022

Sau khi chia tay Kim Dong Su cùng Jefferson Baiano, CLB HAGL sẽ thử việc một ngoại binh người Hàn Quốc khác để chuẩn bị cho sự trở lại của V.League 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả vòng 3 HPL S9: EOC giữ mạch toàn thắng

Đội bóng của bầu Diệm tiếp tục nối dài mạch trận thắng ở vòng 3 HPL S9. Trong khi đó, Du Lịch cho thấy sự thất thường khi để Tùng Anh kiềm chân.

Khai mạc KPL S3: Khởi đầu của bữa tiệc bóng đá nơi phố biển

Giải bóng đá 7 người vô địch toàn quốc Bia Saigon Cup 2022 – Khu vực miền Trung (KPL S3) đã khai mai màn với những trận cầu hấp dẫn, mang đến một bữa tiệc sôi động nơi phố biển Nha Trang.

Kết quả vòng 2 HPL-S9: Sự trở lại của nhà vô địch

Lượt thi đấu thứ 2 của giải bóng đá 7 người vô địch toàn quốc Bia Saigon Cup 2022 – Khu vực miền Bắc (HPL-S9) đã cống hiến những trận cầu kịch tính, hấp dẫn đến giây phút cuối cùng.

Kết quả vòng 1 HPL S9: Đương kim vô địch ngã ngựa ngày ra quân

Vòng đấu khai màn HPL S9 đã chứng kiến những kết quả bất ngờ. Điều đó hứa hẹn một giải đấu kịch tính và khó đoán đang chờ đợi trước mắt.

Giải bóng đá nông dân dùng công nghệ VAR tại Huế

Giải đấu "phủi" tại Huế áp dụng công nghệ VAR hiện đại với máy quay và màn hình, khiến nhiều người hâm mộ bóng đá Việt Nam không khỏi bất ngờ.

Hiệp Hòa lên ngôi vô địch VSC - S1 sau chiến thắng kịch tính trên chấm luân lưu

CLB Hiệp Hòa trở thành nhà tân vô địch sau khi hạ Du Lịch trong trận chung kết của Cúp bóng đá sân 7 toàn quốc 2021 (VSC - S1).

Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Norway (nữ)
02:00
Northern Ireland (nữ)
Giao hữu quốc tế
Konyaspor
20:00
Caykur Rizespor
Sivasspor
20:10
Al Shamal
Erzurum BB
21:00
Giresunspor
FC Voluntari
22:00
Karmiotissa Polemidion
Hermannstadt
22:00
Unirea Dej
FC Anker Wismar
22:59
Hansa Rostock
Nottingen
22:59
Astoria Walldorf
FC Kitzbuhel
22:59
Panathinaikos
SC Paderborn 07 II
23:30
Wiedenbruck
Rotherham United
00:00
Fleetwood Town
FK Sochi
00:00
CSKA Moscow
Blackpool
01:00
Leeds United
Kidsgrove Athletic
01:30
Port Vale
Bridlington Town
01:45
Scarborough
Cúp C3
Qual.1
Alashkert
22:00
Hamrun Spartans
FC Santa Coloma
22:00
Breidablik
Baltija Panevezys
22:59
FC Milsami
KuPs
22:59
Dila Gori
FC Flora Tallinn
22:59
SJK Seinajoen
Pogon Szczecin
22:59
KR Reykjavik
Borac Banja Luka
22:59
B36 Torshavn
FC Saburtalo Tbilisi
22:59
Partizani Tirana
Brunos Magpie
22:59
Crusaders
MFK Ruzomberok
23:30
Kauno Zalgiris
FC Sfintul Gheorghe
00:00
NK Mura 05
Dinamo Tbilisi
00:00
Flora Paide
Floriana F.C.
00:00
CS Petrocub
NK Olimpija Ljubljana
00:00
Red Boys Differdange
Dinamo Minsk
01:00
Decic Tuzi
FK Shkendija 79
01:00
Ararat Yerevan
Gjilani
01:00
FK Liepaja
HB Torshavn
01:00
Newtown AFC
KF Laci
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Fola Esch
01:00
Tre Fiori
Bala Town F.C.
01:00
Sligo Rovers
Lechia Gdansk
01:15
Academy Pandev
FK Buducnost Podgorica
01:30
KF Llapi
Dunajska Streda
01:30
Cliftonville
Tre Penne
01:45
FK Tuzla City
Derry City
01:45
Riga FC
Giao Hữu ĐTQG
Norway (nữ)U16
19:00
Denmark (nữ)U16
Netherlands (nữ)U16
20:00
Sweden (nữ)U16
Copa Libertadores
1/8 Final
Estudiantes La Plata
07:30
Fortaleza
Na Uy
Vòng 8
Kristiansund BK
22:59
Tromso IL
VĐQG Ireland
Vòng 23
UC Dublin
01:45
Bohemians
VĐQG Venezuela
Vòng 20
Academia Puerto Cabello
03:00
Universidad Central de Venezuela
Zulia FC
03:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
03:00
Deportivo Lara
Deportivo La Guaira
03:00
Mineros de Guayana
Portuguesa FC
03:00
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Venados FC
Hạng 2 Iceland
Vòng 11
Volsungur husavik
02:15
Magni
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:15
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
EL Masry
22:59
El Sharqia Dokhan
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Talant
19:30
Neftchi Kochkor-Ata
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Union Magdalena
04:00
Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira
06:05
Alianza Petrolera
Patriotas FC
08:10
Atletico Junior Barranquilla
Copa Sudamericana
1/8 Final
Lanus
05:15
Independiente Jose Teran
Atletico Clube Goianiense
07:30
Olimpia Asuncion
Sao Paulo
07:30
Univ Catolica
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Texas United
07:00
Blue Goose SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Gremio Novorizontin (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
South Africa (nữ)
00:00
Burundi (nữ)
Botswana (nữ)
03:00
Nigeria (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Dayton Dutch Lions
06:00
Kings Hammer FC
Louisiana Parish AC
07:00
MississippiBrilla
Barrasso valley
07:30
Round Rock SC
Nani Lian
09:00
Capital City FC
Oly Town FC
09:00
Ballard Football Club
Jordan
Vòng 10
Al-Jazeera
22:00
AL Salt
Al Faisaly
00:30
Shabab AlOrdon
AL-Sareeh
00:30
Al Aqaba SC
Brazil Serie B
Vòng 17
Centro Sportivo Alagoano
05:00
Ponte Preta
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto de Santiag
00:30
River Plate (PAR)
Sol de Mayo de San Roque Gonzalez
03:00
Sportivo Iteno
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
PPJ Akatemia
22:59
Futura Porvoo
Jazz Pori
22:59
GrIFK Kauniainen
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
07:30
Atletico Mineiro (Youth)
Hạng nhất Na Uy
Vòng 13
Grorud
22:59
Sandnes Ulf
Stabaek
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Skeid Oslo
Start Kristiansand
22:59
Brann
Sogndal
22:59
Fredrikstad
Bryne
22:59
Kongsvinger
Asane Fotball
22:59
KFUM Oslo
Raufoss
22:59
Mjondalen IF
VĐQG Uruguay
Vòng 5
Torque
05:00
Liverpool URU
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Angola
22:00
Seychelles
Egypt League Cup
Chung kết
Ghazl El Mahallah
02:30
Kokakola Cairo
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Suduva
Morocco cup
Quarterfinals
Wydad Casablanca
00:00
Raja Casablanca Atlhletic
AS Mansouria
03:00
Renaissance Sportive de Berkane
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Jamaica (nữ)
06:00
USA (nữ)
Haiti (nữ)
09:00
Mexico (nữ)
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Gremio RS U23
01:00
EC Vitoria U23
Fortaleza U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Gremio RS U23
01:00
Criciuma U23
Parana PR/U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Vila Nova GO U23
Bragantino PA U23
01:00
Ponte Preta U23
Fluminense U23
01:00
Botafogo U23
Sport Recife U23
01:00
Nautico U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Paysandu PA U23
Indonesia President Cup
Bán kết
PSS Sleman
20:30
Pusamania Borneo FC
Argentina Reserve League
Vòng
CA Independiente Reserves
20:00
Racing Club Reserves
Deportivo Moron Reserves
20:00
Almagro Reserves
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA Atlanta Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá