Tân binh U19 Sơn La gây bất ngờ ở vòng 2 giải Vô địch U19 nữ Quốc gia 2022

Việt Anh

Thứ ba, 22/03/2022 21:13 (GMT+7)

Bất ngờ xảy ra ở vòng 2 giải Vô địch U19 nữ Quốc gia 2022 sau khi tân binh U19 nữ Sơn Lan cầm hòa đối thủ mạnh hơn U19 nữ TP.HCM với tỷ số 1-1.

Chiều nay (22/3), Vô địch U19 nữ Quốc gia 2022 diễn ra tại Trung tâm đào tạo bóng đá trẻ Việt Nam (Hà Nội) với hai cặp đấu U19 Sơn Lan-U19 TP.HCM và U19 Than KSVN-U19 Phong Phú Hà Nam. 

Tân binh U19 Sơn La gây bất ngờ ở vòng 2 giải Vô địch U19 nữ Quốc gia 2022 - Ảnh 1
Tân binh U19 nữ Sơn La cầm hòa U19 nữ TP.HCM. (Ảnh: VFF)

Ở cặp đấu đầu tiên, tân binh U19 nữ Sơn La gây bất ngờ khi khiến đối thủ được đánh giá mạnh hơn U19 nữ TP.HCM không thể tạo ra cơ hội nguy hiểm đáng kể trong 45 phút đầu tiên. Đội bóng vùng Tây Bắc với sự chỉ đạo của HLV Lường Văn Chuyên chơi khó chịu với chiến thuật phòng ngự chặt chẽ và tận dụng tối đa cơ hội phản công. 

Một trong những tình huống phản công ấy đã đem lại hiệu quả ở phút 62 khi tiền vệ Lò Thị Son sút xa đẹp mắt, đưa bóng đi thẳng vào góc cao khung thành của đối thủ và mở tỷ số cho U19 nữ Sơn La. 

Tuy nhiên, sức ép liên tục từ U19 nữ TP.HCM khiến U19 nữ Sơn La không thể bảo vệ lợi thế. Phút 85, Nguyễn Thị Như Ý quân bình tỉ số 1-1 cho đội bóng từ miền Nam với pha đệm bóng cận thành. Nhờ đó, U19 nữ TP.HCM thoát khỏi trận thua dù đã được dự đoán sẽ “đè bẹp” đối thủ U19 nữ Sơn Lan ở trận đấu này. 

Sau 90 phút ở vòng 2 giải Vô địch U19 nữ Quốc gia 2022, U19 nữ Sơn La cho thấy lứa cầu thủ trẻ chất lượng, đang dần trưởng thành, đặc biệt sau khi nhận được sự hỗ trợ lớn từ những nhà tài trợ giàu tiềm năng.

Tân binh U19 Sơn La gây bất ngờ ở vòng 2 giải Vô địch U19 nữ Quốc gia 2022 - Ảnh 2
U19 nữ Phong Phú Hà Nam thắng tối thiểu 1-0 trước U19 nữ Than Khoáng Sản Việt Nam. (Ảnh: VFF)

Ở trận đấu còn lại, U19 nữ Phong Phú Hà Nam cũng tạo ra bất ngờ trước nhà đương kim vô địch U19 nữ Than Khoáng Sản Việt Nam. Đội bóng này giành chiến thắng tối thiểu 1-0 nhờ bàn thắng duy nhất của Đào Thị Ngân ở phút 58 sau khi thực hiện thành công quả phạt đền. 

U19 nữ Phong Phú Hà Nam đã chọn lối đá phòng ngự phản công rất hợp lý và hiệu quả, qua đó giành chiến thắng xứng đáng. 

Tân binh U19 Sơn La gây bất ngờ ở vòng 2 giải Vô địch U19 nữ Quốc gia 2022 - Ảnh 3
Bảng xếp hạng vòng 1 tại giải Vô địch U19 nữ Quốc gia 2022. (Ảnh: VFF)
TIN LIÊN QUAN

ĐT nữ Việt Nam được thưởng thêm hơn 3 tỷ đồng vào ngày 8/3

Trong ngày Quốc tế Phụ nữ, ĐT Việt Nam đã được các doanh nghiệp thưởng thêm 3 tỷ đồng, nâng tổng số tiền thưởng sau chiến tích giành vé dự World Cup lên hơn 31 tỷ đồng.

ĐT nữ futsal Việt Nam hội quân, chuẩn bị thi đấu tại Thái Lan

Đội tuyển nữ futsal Việt Nam hội quân vào chiều nay, 14/3, tại Trung tâm Thể thao Thái Sơn Nam - Quận 8, TPHCM với sự dẫn dắt của HLV trưởng Trương Quốc Tuấn.

Bóng đá nữ Sơn La làm lại từ đầu tại giải vô địch U19 Quốc gia 2022

Sáng 19/3, đội U19 nữ Sơn La đã tổ chức lễ xuất quân, lên đường tham dự giải đấu đầu tiên trong năm 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Chương Thị Kiều tái phát chấn thương trước thềm giải AFF Cup nữ 2022

Trung vệ Chương Thị Kiều tái phát chấn thương, bỏ ngỏ khả năng thi đấu cho ĐT nữ Việt Nam tại giải AFF Cup nữ 2022.

ĐT U17 nữ Ghana bị cấm thi đấu 2 năm vì gian lận tuổi

Liên đoàn bóng đá thế giới FIFA sẽ cấm U17 nữ Ghana tham gia 2 giải U17 châu Phi gần nhất sau khi phát hiện gian lận tuổi ở đội này.

Bản quyền bóng đá nữ Đông Nam Á 2022 thuộc kênh nào?

Bản quyền bóng đá nữ Đông Nam Á 2022 thuộc kênh nào? Xem trực tiếp đội tuyển nữ Việt Nam tại AFF Cup 2022 trên kênh nào?

ĐT nữ Việt Nam 'tắm mưa' trong buổi tập đầu tiên tại Philippines

Sau khi cập bến Philippines, tối ngày hôm qua (4/7) ĐT nữ Việt Nam dưới sự chỉ đạo của HLV Mai Đức Chung đã chính thức bước vào buổi tập đầu tiên.

HLV Mai Đức Chung: Tôi luôn coi trọng giải AFF Cup nữ

Chia sẻ trong buổi họp báo mới đây, HLV Mai Đức Chung đã cập nhật về tình hình của ĐT bóng đá nữ Việt Nam cũng như đặt kỳ vọng cho AFF Cup nữ 2022 tới đây.

ĐT nữ Việt Nam cập bến Philippines, sẵn sàng bảo vệ chức vô địch AFF Cup

Hoàn thành chuyến tập huấn tại Pháp, ĐT nữ Việt Nam đã có mặt tại Philippines và sẵn sàng để bảo vệ chức vô địch AFF Cup nữ 2022.

Kết quả bóng đá nữ Việt Nam vs Pháp: Bài học bổ ích

Kết quả ĐT nữ Việt Nam vs ĐT nữ Pháp: Thầy trò HLV Mai Đức Chung để thua với tỷ số 0-7 trong trận giao hữu diễn ra tại Orleans.

Lịch thi đấu ĐT nữ Việt Nam tại giải vô địch bóng đá nữ Đông Nam Á 2022

Lịch thi đấu ĐT nữ Việt Nam tại giải vô địch bóng đá nữ Đông Nam Á 2022. Thethao.vn cung cấp lịch tường thuật trực tiếp các trận đấu của ĐT nữ Việt Nam tại AFF Cup nữ 2022.

Giá vé trận giao hữu ĐT nữ Việt Nam vs Pháp là bao nhiêu?

Giá vé trận giao hữu ĐT nữ Việt Nam vs Pháp là bao nhiêu? NHM có thể đến sân theo dõi ĐT nữ Việt Nam so tài với ĐT nữ Pháp vào rạng sáng ngày 2/7 với mức giá chỉ hơn 250.000 đồng.

Trận giao hữu giữa ĐT nữ Việt Nam và nữ Pháp cháy sạch 12.000 vé

Rạng sáng ngày 2/7 (theo giờ Việt Nam), ĐT nữ Việt Nam sẽ bước vào màn so tài với ĐT nữ Pháp. Được biết, toàn bộ 12.000 vé xem trận đấu đã bán hết, trong đó có nhiều CĐV là người Việt tại Pháp.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 18
Guayaquil SC
03:00
Chacaritas SC
Libertad FC
03:00
Olmedo Riobamba
Manta FC
03:00
SC Imbabura
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Uganda (nữ)
03:00
Morocco (nữ)
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
Weston
06:00
Tampa Bay Rowdies B
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Ecuador Cup
Delfin SC
04:00
Gualaceo SC
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto
03:00
Sportivo Trinidense
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Mauritania Cup
AS Armee
03:00
F.C. Nouadhibou
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá