Philippines đá giao hữu với 3 đội châu Âu trước khi tham dự AFF Cup nữ 2022

Nam Phong

Thứ tư, 01/06/2022 11:05 (GMT+7)

ĐT nữ Philippines sẽ tham dự 4 trận giao hữu với các đội tuyển của châu Âu trước khi tranh tài tại vòng chung kết AFF Cup nữ 2022.

Để chuẩn bị cho vòng chung kết AFF Cup nữ 2022, ĐT nữ Philippines sẽ trải qua chuyến tập huấn tại Thổ Nhĩ Kỳ. Trong chuyến tập huấn này, các cầu thủ do HLV Alen Stajcic sẽ đá giao hữu với 3 đội tuyển thuộc châu Âu.

Philippines đá giao hữu với 3 đội châu Âu trước khi tham dự AFF Cup nữ 2022 - Ảnh 1
ĐT nữ Philippines vừa vào tới bán kết nội dung bóng đá nữ SEA Games 31 - Ảnh: VFF

4 đối thủ sắp tới của ĐT nữ Philippines bao gồm: Thổ Nhĩ Kỳ, CH Ireland, Bosnia & Herzegovina (2 trận). Trận đấu với Thổ Nhĩ Kỳ diễn ra vào ngày 16/6. Ba ngày sau, đại diện của khu vực Đông Nam Á sẽ so tài cùng CH Ireland. Philippines khép lại chuyến tập huấn này bằng 2 cuộc chạm trán liên tiếp với Bosnia & Herzegovina.

ĐT nữ Philippines được xem là thế lực đang lên của bóng đá nữ Đông Nam Á. Tại SEA Games 31 vừa rồi, Philippines vào tới vòng bán kết nhưng thua Thái Lan với tỷ số 1-2. Ở trận tranh Huy chương đồng, ĐT do HLV Alen Stajcic dẫn dắt đã đánh bại Myanmar với tỷ số 2-1.

Philippines đá giao hữu với 3 đội châu Âu trước khi tham dự AFF Cup nữ 2022 - Ảnh 2
Philippines thất bại với tỷ số 1-2 trước ĐT nữ Việt Nam tại SEA Games 31

Tại vòng chung kết AFF Cup nữ 2022, Philippines thuộc bảng A cùng với Thái Lan, Indoneisia, Singapore, Malaysia và Australia. Australia không tham dự với đội tuyển quốc gia mà chỉ cử đội U23 với nòng cốt là các cầu thủ ở độ tuổi U20.

AFF Cup nữ 2022 sẽ khởi tranh vào ngày 4/7 tại chính Philippines.

Lịch giao hữu trước AFF Cup nữ 2022 của Philippines

- Ngày 16/6: Philippines vs Thổ Nhĩ Kỳ

- Ngày 19/6: Philippines vs CH Ireland

- Ngày 24/6: Philippines vs Bosnia & Herzegovina (lượt đi)

- Ngày 26/6: Philippines vs Bosnia & Herzegovina (lượt về)

TIN LIÊN QUAN

HLV Mai Đức Chung chờ đợi màn tái đấu Thái Lan ở AFF Cup nữ 2022

Dù Việt Nam rơi bảng đấu được đánh giá tương đối dễ tại AFF Cup nữ 2022, HLV Mai Đức Chung vẫn tỏ ra thận trọng. Ông hy vọng có thể tái đấu Thái Lan ở bán kết.

Danh sách ĐT nữ Việt Nam chuẩn bị cho AFF Cup nữ 2022: Mỹ Anh trở lại

HLV Mai Đức Chung đã chốt danh sách 28 cầu thủ của ĐT nữ Việt Nam chuẩn bị cho chuyến tập huấn tại Pháp và AFF Cup nữ 2022.

Australia cử đội U23 tham dự AFF Cup nữ 2022

Khác với các đội tuyển còn lại, Australia sẽ cử đội U23 tham dự vòng chung kết AFF Cup nữ 2022 vào tháng 7/2022 tại Philippines.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả nữ Thái Lan vs Australia: ‘Chuột túi’ có nguy cơ bị loại sớm

Đội tuyển nữ Australia tiếp tục để lại sự thất vọng khi chia điểm với Thái Lan. Kết quả này đẩy thầy trò HLV Melissa Andreatta vào thế bất lợi trong cuộc đua giành vé đi tiếp.

ĐT nữ Việt Nam bị lạc đường, nửa đêm mới trở về khách sạn

Lái xe cho ĐT nữ Việt Nam tại Philippines bị lạc đường, khiến các thành viên chỉ về khách sạn lúc nửa đêm.

Chương Thị Kiều tái phát chấn thương trước thềm giải AFF Cup nữ 2022

Trung vệ Chương Thị Kiều tái phát chấn thương, bỏ ngỏ khả năng thi đấu cho ĐT nữ Việt Nam tại giải AFF Cup nữ 2022.

ĐT U17 nữ Ghana bị cấm thi đấu 2 năm vì gian lận tuổi

Liên đoàn bóng đá thế giới FIFA sẽ cấm U17 nữ Ghana tham gia 2 giải U17 châu Phi gần nhất sau khi phát hiện gian lận tuổi ở đội này.

Bản quyền bóng đá nữ Đông Nam Á 2022 thuộc kênh nào?

Bản quyền bóng đá nữ Đông Nam Á 2022 thuộc kênh nào? Xem trực tiếp đội tuyển nữ Việt Nam tại AFF Cup 2022 trên kênh nào?

ĐT nữ Việt Nam 'tắm mưa' trong buổi tập đầu tiên tại Philippines

Sau khi cập bến Philippines, tối ngày hôm qua (4/7) ĐT nữ Việt Nam dưới sự chỉ đạo của HLV Mai Đức Chung đã chính thức bước vào buổi tập đầu tiên.

HLV Mai Đức Chung: Tôi luôn coi trọng giải AFF Cup nữ

Chia sẻ trong buổi họp báo mới đây, HLV Mai Đức Chung đã cập nhật về tình hình của ĐT bóng đá nữ Việt Nam cũng như đặt kỳ vọng cho AFF Cup nữ 2022 tới đây.

ĐT nữ Việt Nam cập bến Philippines, sẵn sàng bảo vệ chức vô địch AFF Cup

Hoàn thành chuyến tập huấn tại Pháp, ĐT nữ Việt Nam đã có mặt tại Philippines và sẵn sàng để bảo vệ chức vô địch AFF Cup nữ 2022.

Kết quả bóng đá nữ Việt Nam vs Pháp: Bài học bổ ích

Kết quả ĐT nữ Việt Nam vs ĐT nữ Pháp: Thầy trò HLV Mai Đức Chung để thua với tỷ số 0-7 trong trận giao hữu diễn ra tại Orleans.

Lịch thi đấu ĐT nữ Việt Nam tại giải vô địch bóng đá nữ Đông Nam Á 2022

Lịch thi đấu ĐT nữ Việt Nam tại giải vô địch bóng đá nữ Đông Nam Á 2022. Thethao.vn cung cấp lịch tường thuật trực tiếp các trận đấu của ĐT nữ Việt Nam tại AFF Cup nữ 2022.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Kenya Super League
Vòng
Muranga Seal
19:00
Kisumu All Stars
Gusii FC
19:00
MCF FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Brazil Campeonato Mineiro U20
Vòng
Minas Boca/MG Youth
19:00
America MG Youth
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
Kazakhstan Division 2
Vòng
FC Arys
19:00
Akademia Ontustyk Reserves
Jas Qyran
19:00
Khan Tengri FC
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Maldives Premier League
Vòng
Club Green Streets
18:00
Super United Sports
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá