Kết quả bốc thăm Asian Cup 2022: ĐT nữ Việt Nam gặp Nhật Bản, Hàn Quốc ở bảng tử thần

Tuấn Linh

Thứ năm, 28/10/2021 14:40 (GMT+7)

Theo kết quả bốc thăm chia bảng Asian Cup 2022, đội tuyển nữ Việt Nam sẽ gặp rất nhiều khó khăn khi phải đối đấu với Nhật Bản, Hàn Quốc và Myanmar.

Đội tuyển nữ Việt Nam dễ dàng đánh bại Maldives và Tajikistan với tỉ số lần lượt là 16-0 và 7-0 ở vòng loại Asian Cup 2022. Theo quyết định của AFC, thầy trò HLV Mai Đức Chung sẽ nằm chung nhóm hạt giống số 3 cùng với Đài Bắc Trung Hoa và Philippines.

Kết quả bốc thăm Asian Cup 2022: ĐT nữ Việt Nam gặp Nhật Bản, Hàn Quốc ở bảng tử thần - Ảnh 2
ĐT nữ Việt Nam gặp thách thức lớn ngay ở vòng bảng Asian Cup 2022. Ảnh: VFF

Việc chỉ nằm trong nhóm hạt giống thứ 3 khiến thầy trò HLV Mai Đức Chung có rất nhiều khả năng phải chạm trán các đối thủ mạnh ngay ở vòng bảng. Quả thật, kết quả bốc thăm chiều ngày 28/10 đã đẩy đội tuyển nữ Việt Nam vào bảng C với sự góp mặt của Nhật Bản, Hàn Quốc và Myanmar.

Trong khi đó, nhờ được xếp vào nhóm hạt giống số 2, Thái Lan chỉ phải gặp Indonesia, Philippines và đối thủ mạnh duy nhất của bảng B là Australia. Bảng đấu còn lại có sự góp mặt của Trung Quốc, Ấn Độ, Đài Bắc Trung Hoa và Iran.

Kết quả bốc thăm Asian Cup 2022: ĐT nữ Việt Nam gặp Nhật Bản, Hàn Quốc ở bảng tử thần - Ảnh 1
Kết quả bốc thăm chia bảng Asian Cup 2022

Vòng chung kết Asian Cup 2022 sẽ diễn ra từ ngày 20/1 đến 6/2 năm sau tại Ấn Độ. Giải đấu số 1 của bóng đá nữ châu Á cũng là một phần của vòng loại World Cup 2023. So với kỳ World Cup trước đó, số đội tham dự được nâng từ 24 lên 32 đội. Trong đó châu Á sẽ có 5 suất đi cùng với 1 suất chủ nhà của Australia, ngoài ra còn có 2 suất play-off liên lục địa.

Như vậy, sau vòng bảng Asian Cup 2022 sẽ có 8 đội giành quyền góp mặt ở vòng loại trực tiếp, bao gồm 2 đội dẫn đầu mỗi bảng và 2 đội xếp thứ 3 xuất sắc nhất. Nếu vượt qua được vòng bảng, đội tuyển nữ Việt Nam sẽ có cơ hội lớn góp mặt ở ngày hội bóng đá lớn nhất hành tinh dành cho các nữ cầu thủ.

TIN LIÊN QUAN

AFC: ĐT nữ Việt Nam chơi mượt mà và đầy kinh nghiệm

AFC dành lời khen cho đội tuyển Việt Nam khi đánh bại Tajikistan để giành chiếc vé dự VCK Asian Cup nữ 2022.

HLV Mai Đức Chung: ‘Tôi chưa hài lòng dù ĐT nữ Việt Nam ghi 23 bàn’

HLV trưởng của ĐT nữ Việt Nam tin rằng các cầu thủ có thể làm tốt hơn ở vòng loại Asian Cup nữ 2022.

Kịch bản nào giúp đội tuyển nữ Việt Nam giành vé dự World Cup qua Asian Cup 2022?

Đội tuyển nữ Việt Nam đang có cơ hội rất lớn để lần đầu góp mặt ở sân chơi World Cup, nhưng để biến điều đó thành hiện thực, HLV Mai Đức Chung và các học trò cần đạt những thành tích họ chưa từng làm được trong quá khứ.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Thái Thị Thảo phẫu thuật thành công sau khi lỡ hẹn SEA Games 31

Tiền vệ Thái Thị Thảo đã trải qua ca phẫu thuật điều trị dứt điểm chấn thương dây chằng đầu gối trái. Đây là chấn thương khiến cô phải vắng mặt ở SEA Games 31.

Hoài Lương, Mỹ Anh được CLB nữ TPHCM thanh lý hợp đồng

Hai cầu thủ Lê Hoài Lương, Nguyễn Thị Mỹ Anh đã nhận được giấy thanh lý hợp đồng từ CLB nữ TPHCM, hoàn tất thủ tục để trở thành cầu thủ tự do.

ĐT U18 nữ Việt Nam hoàn thành đợt tập huấn đầu tiên trước giải Đông Nam Á

ĐT U18 nữ Việt Nam vừa hoàn thành đợt tập huấn đầu tiên trong quá trình chuẩn bị cho giải vô địch U18 Đông Nam Á 2022.

ĐT nữ Philippines đại thắng 16-0 trong chuyến tập huấn tiền SEA Games 31

ĐT nữ Philippines đã có màn chạy đà hoàn hảo cho SEA Games 31 khi giành chiến thắng lên tới 16-0 trước Tonga ở trận giao hữu cuối cùng trong chuyến tập huấn tại Australia.

Ngôi sao của Chelsea tiếc nuối vì không được gặp ĐT nữ Việt Nam

Nữ tiền đạo Ji So Yeon cảm thấy buồn vì không được thi đấu cho ĐT nữ Hàn Quốc ở trận giao hữu gặp ĐT nữ Việt Nam trong thời gian vừa qua.

ĐT nữ Việt Nam bị cầm hòa ở trận giao hữu cuối cùng tại Hàn Quốc

Trong chiều nay (18/4), ĐT nữ Việt Nam có trận hòa với tỷ số 2-2 trước CLB Gyeongju KHNP. Đây cũng là trận giao hữu cuối cùng trong chuyến tập huấn tại Hàn Quốc.

ĐT futsal nữ Việt Nam luyện chống power-play trước khi sang Tây Á tập huấn

Chiều ngày 16/4, ĐT futsal nữ Việt Nam đã có trận giao hữu với Coach FC trong quá trình chuẩn bị cho SEA Games 31. Đây là trận đấu cuối cùng trước khi đội tập huấn ở Bahrain.

ĐT nữ Việt Nam thắng đội bóng Hàn Quốc với tỷ số 4-1

Các cầu thủ dự bị của ĐT nữ Việt Nam đánh bại đội bóng nữ trường đại học Uiduk với tỷ số 4-1 trong trận giao hữu sáng 15/4.

ĐT U18 nữ Việt Nam bắt đầu tập luyện chuẩn bị cho giải Đông Nam Á

Sáng ngày 14/4, ĐT U18 nữ Việt Nam đã bước vào buổi tập đầu tiên trong quá trình tập huấn, chuẩn bị cho giải vô địch U18 nữ Đông Nam Á 2022.

ĐT nữ Việt Nam cắt giảm số trận giao hữu ở Hàn Quốc

Sau 2 cuộc so tài với ĐT nữ Hàn Quốc, ĐT nữ Việt Nam dự kiến sẽ có thêm 4 trận giao hữu với các CLB nước chủ nhà. Tuy nhiên, kế hoạch này đã có sự điều chỉnh.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Cúp C2 Châu âu
Chung kết
Eintracht Frankfurt
02:00
Glasgow Rangers
Hàn Quốc
Vòng 13
Ulsan Hyundai FC
17:00
Jeju United
Pohang Steelers
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
FC Seoul
Seongnam FC
17:30
Suwon City
J-League 1
Vòng 11
Vissel Kobe
17:00
Kawasaki Frontale
Urawa Red Diamonds
17:30
Yokohama Marinos
VĐQG Úc
Vòng
Adelaide United
16:05
Melbourne City
AFC Cup
Vòng bảng
Gokulam Kerala FC
18:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Riffa
22:00
CD Arabe Unido
Bashundhara Kings
22:00
Maziya
Al-Seeb
22:00
Jableh SC
Teshrin SC
22:00
Hilal AL Quds
Shbab Alkhaleel
02:00
Dhufar
Al-Ansar (LIB)
02:00
Al Kuwait SC
Al-Nejmeh
02:00
East Riffa
Giao Hữu ĐTQG
Iran U16
20:00
Afghanistan U16
Tajikistan U16
22:59
Uzbekistan U16
Copa Libertadores
Vòng bảng
Palmeiras
05:00
Club Sport Emelec
Atletico Paranaense
05:00
Libertad
Nacional Montevideo
05:00
Velez Sarsfield
Colon de Santa Fe
07:00
Olimpia Asuncion
Deportivo Tachira
07:00
Independiente Petrolero
Deportes Tolima
07:00
America MG
Alianza Lima
09:00
Fortaleza
VĐQG Mexico
Vòng
Atlas
09:00
Tigres UANL
Serie B Italia
Vòng
Brescia
00:00
Monza
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 15
Omiya Ardija
17:00
Grulla Morioka
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
23:45
Heracles Almelo
Hạng 2 Nga
Vòng 27
Dinamo Barnaul
18:30
Nosta Novotroitsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Orenburg-2
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Ansan Greeners FC
17:30
Chungnam Asan
Bucheon FC 1995
17:30
Gyeongnam FC
Hạng 4 Anh
Vòng
Northampton Town
01:45
Mansfield Town
Ethiopia Premier League
Vòng
Defence Force FC
17:00
Fasil Kenema
Malaysia
Vòng 10
Terengganu
19:15
Kuala Lumpur
Sabah
19:15
Pahang
Melaka
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Pahang
Pulau Pinang
20:00
MISC-MIFA
Selangor
20:00
MISC-MIFA
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
Miami FC
06:00
Detroit City
Birmingham Legion
07:00
Las Vegas Lights
Memphis 901
07:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Sacramento Republic FC
Botola 2
Vòng 28
Renaissance Zmamra
22:59
Maghrib Association Tetouan
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 11
Guayaquil SC
03:00
Manta FC
Libertad FC
03:00
Sociedad Deportivo Quito
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Latvian Higher League
Vòng 14
Riga FC
22:00
BFC Daugavpils
Super Nova
22:00
FK Spartaks Jurmala
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:00
Orlando Pride (nữ)
Racing Louisville (nữ)
06:30
San Diego Wave (nữ)
Portland Thorns FC (nữ)
09:00
Washington Spirit (nữ)
Ghana Premier
Vòng 29
Berekum Chelsea
22:00
Medeama SC
Karela United FC
22:00
Great Olympics
King Faisal
22:00
Techiman City
WAFA
22:00
Accra Lions
Copa Sudamericana
Vòng bảng
Inti Gas Deportes
05:15
Everton CD
CA River Plate
05:15
Cuiaba
Racing Club
07:30
FBC Melgar
Santos
07:30
Union La Calera
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Defensa Y Justicia
Faroe Islands Cup
Quarter Final
HB Torshavn
21:00
AB Argir
TB/FCS/Royn
21:00
07 Vestur Sorvagur
KI Klaksvik
21:00
IF Fuglafjordur
B36 Torshavn
21:00
Vikingur Gotu
Australia Northern NSW Premier League
Vòng
Toronto Awaba
16:00
New Lambton FC
U19 Đan Mạch
Vòng 26
Esbjerg U19
00:30
Odense BK U19
USA National Premier Soccer League
Vòng
Charlotte Independence
06:30
Northern Colorado
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 8
Hvidovre IF
23:30
Fredericia
Nykobing FC
23:30
AC Horsens
Esbjerg
23:30
Fremad Amager
Helsingor
23:30
Lyngby
WAUS WD1
Vòng
NTC Football West (nữ)
18:30
Balcatta (nữ)
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
America SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Assisense SP U20
01:00
Aracatuba SP Youth
Catanduva/SP Youth
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Independente SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
GD Saocarlense Youth
01:00
XV de Jau (Youth)
Paulista (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
CA Metropolitano U20
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Noroeste (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Sharjah SP Youth
01:00
Salto SP Youth
SKA Brasil Youth
01:00
OSTO youth team
CA Taquaritinga SP U20
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Votuporanguense (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
Andradina SP Youth
01:00
Penapolense (Youth)
India Senior League
Vòng
Indian Bank
15:45
Chennai Customs
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 6
Forsbacka IK
00:00
Sandvikens AIK FK
Asarums IF FK
00:00
Kristianstads FF
Cúp FA Thái Lan
Semi Final
BEC Tero Sasana
18:00
Nakhon Ratchasima
Suphanburi FC
19:00
Buriram United
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
CR Belouizdad
22:00
ES Setif
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Viking U19
Hạng 2 Paraguay
Vòng 8
Independiente Luque
03:00
Atletico Colegiales
Rubio nu
03:00
River Plate (PAR)
Sportivo Iteno
03:00
2 de Mayo PJC
Tunisia
Vòng 3
Olympique de Beja
21:00
Etoile Metlaoui
ES Hamam-Sousse
21:00
Esperance Sportive Zarzis
Club Africain
22:00
ES du Sahel
Brazil Serie B
Vòng 8
CRB AL
07:30
Londrina PR
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
RPS Lions
22:30
KJP
EIF Academy
22:30
BK-46 Karis Karjaa
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Hajer
23:00
Al-Qadasiya
Al-Draih
23:10
AL-jeel
Al-Ameade
23:20
Al-Jabalain
Al-Orubah
23:45
Al-Akhdoud
Najran SC
01:00
Bisha FC
Turkey A2 League U19
Vòng
Istanbulspor U19
16:00
Altinordu U19
Gaokaerlishibang U19
16:00
Denizlispor U19
Italy Serie D
Vòng 1
Carbonia
21:00
Vis Artena
Cassino
21:00
Insieme Formia
Cynthiabalonga
21:00
ASD Lanusei
ASD Muravera
21:00
Gladiator
Team Nuova Florida
21:00
Aprilia
AS Ostia Mare
21:00
Atletico Uri
Real Monterotondo
21:00
Giugliano
Sassari Torres
21:00
USD Latte Dolce
ASD San Luca
21:00
Santa Maria
Arzachena
21:00
Afragolese 1944
Audace Cerignola
21:00
FB Brindisi 1912
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Cliftonville LFC (nữ)
01:45
Mid Ulster (nữ)
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Lisburn (nữ)
Derry City (nữ)
01:45
Linfield (nữ)
Sion Swifts (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
VIFK
22:59
GBK Kokkola
Nữ Estonia
Vòng 1
Saku Sporting (nữ)
22:00
Tammeka Tartu (nữ)
Angola Girabola League
Vòng 29
CRD Libolo
21:30
Petro Atletico de Luanda
Petro Atletico de Luanda
22:30
Sagrada Esperanca
U19 Hungary
Vòng 12
Kecskemeti TE U19
18:00
NergihasaU19
Gyori ETO U19
19:00
Puskas Akademia FehervarU19
Belgian First Amateur Division
Vòng 4
RFC de Liege
01:00
Dessel Sport
Royal Knokke
01:00
FCV Dender EH
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 1
Junkeren
22:00
Mjolner
Skjetten Fotball
22:59
Ullensaker/Kisa IL
Finnsnes
22:59
Tromsdalen
Brumunddal
22:59
Strommen
Pors Grenland
22:59
FK Arendal
Traff
22:59
Vard Haugesund
Os Turn Fotball
22:59
Asane Fotball
Bremnes IL
22:59
Oygarden FK
Voss
22:59
Brann
Rade
22:59
Fredrikstad
SK Herd
22:59
Molde
Ullern FC
22:59
Asker
SK Trygg Lade
22:59
Levanger FK
Baerum SK
22:59
Kvik Halden
Orkla
22:59
Stjordals Blink
Bossekop
23:00
Alta
Nordstrand
23:30
Frigg
Lokomotiv Oslo
00:00
Eidsvold Turn
Harstad
00:00
Senja
Gjovik Lyn
00:30
Raufoss
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 8
Orgryte
00:00
Trelleborgs FF
Utsiktens BK
00:00
Landskrona BoIS
Skovde AIK
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Jonkopings Sodra IF
Vô địch nữ Iceland
Vòng 5
Trottur Reykjavik (nữ)
00:30
Thor KA Akureyri (nữ)
Breidablik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Stjarnan (nữ)
Australia FFA Cup
Qual.
Maitland
16:00
Lambton Jarvis
Whittlesea United
16:00
Upfield SC
St George City FA
16:00
Dulwich Hill SC
Adamstown Rosebuds FC
16:00
Lake Macquarie
Bentleigh greens
16:30
St Albans Saints
Caboolture FC
16:30
Moreton Bay United
Broadbeach United
16:30
Western Pride
Canterbury Bankstown FC
16:30
Lindfield FC
Blacktown City Demons
16:45
Sutherland Sharks
Redlands United FC
16:45
Sunshine Coast FC
Waverley Old Boys
17:10
Wollongong Wolves
Emerald FC
17:30
Sorrento F.C.
Nepal C Division
Vòng
Khalibari Youth FC
17:15
Mahabir Club
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khovd
18:00
Selenge Press
Hạng 3 Nhật Bản
Vòng 4
FC Gifu
17:00
Gainare Tottori
Estonia Champions League
Vòng 14
Flora Paide
21:30
Trans Narva
Vaprus Parnu
22:00
Tallinna JK Legion
Nomme JK Kalju
23:30
Levadia Tallinn
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Goncalense
01:00
CFRJ Marica RJ
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Bashundhara Kings
16:00
Chittagong Abahani
Botola Pro 1
Vòng 23
Maghreb Fez
00:15
Wydad Casablanca
Uzbek League
Vòng 9
Kuruvchi Kokand Qoqon
18:45
Pakhtakor
Termez Surkhon
18:45
Sogdiana Jizak
Southeast Asian Games football Women
Semi Final
Vietnam (nữ)
19:00
Myanmar (nữ)
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Campinense
04:00
Ypiranga(RS)
Vitoria BA
06:30
Botafogo PB
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
NBE SC
01:00
EL Ahly
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 29
NK Siroki Brijeg
22:59
FK Tuzla City
FK Zeljeznicar
22:59
Borac Banja Luka
Cúp Quốc Gia Séc
Chung kết
Synot Slovacko
22:00
Sparta Praha
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Vòng bảng
Gamba Osaka
17:00
Kashima Antlers
Shimizu S-Pulse
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Oita Trinita
17:00
Cerezo Osaka
Consadole Sapporo
17:00
Sagan Tosu
FC Tokyo
17:00
Avispa Fukuoka
Tokushima Vortis
17:00
Nagoya Grampus
Kashiwa Reysol
17:00
Kyoto Sanga
Shonan Bellmare
17:00
Jubilo Iwata
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 5
Philadelphia Union
06:30
Inter Miami
DC United
06:30
New York City FC
New York Red Bulls
06:30
Chicago Fire
FC Cincinnati
06:30
Toronto FC
Minnesota United FC
07:00
LA Galaxy
Houston Dynamo
07:30
Seattle Sounders
FC Kansas City
07:30
Colorado Rapids
Nashville
07:30
Montreal Impact
Vancouver Whitecaps
09:00
FC Dallas
San Jose Earthquakes
09:30
Portland Timbers
Los Angeles FC
09:30
Austin FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá