Huỳnh Như nhận vinh dự đặc biệt từ FIFA World Cup

Văn Đạt

Thứ sáu, 24/06/2022 14:50 (GMT+7)

Tiền đạo Huỳnh Như của đội tuyển nữ Việt Nam mới đây đã được nhận vinh dự đặc biệt từ FIFA World Cup 2023.

Mới đây, trên trang fanpage chính thức của FIFA dành cho World Cup bóng đá nữ đã đăng tải bức ảnh quảng bá gồm 11 đội bóng vừa giành quyền tham dự giải đấu lớn nhất hành tinh vào năm 2023. Đáng chú ý, tiền đạo Huỳnh Như đã được FIFA lựa chọn để đại diện cho Việt Nam, sánh vai cùng những ngôi sao hàng đầu thế giới.

Huỳnh Như nhận vinh dự đặc biệt từ FIFA World Cup - Ảnh 1
Huỳnh Như xuất hiện trên poster quảng bá của FIFA World Cup - Ảnh: FIFA

Bức ảnh được FIFA World Cup 2023 đăng tải kèm dòng chú thích "Hãy để những vì sao tỏa sáng. Không thể chờ đợi thêm để chứng kiến những ngôi sao hàng đầu trong năm 2023". Xuất hiện cùng Huỳnh Như trong tấm poster quảng bá còn có những nữ cầu thủ hàng đầu thế giới như:

Wendie Renard (Pháp), Cho So Hyun (Hàn Quốc), Sam Kerr (Australia), Irene Paredes (Tây Ban Nha), Pernille Harder (Đan Mạch), Magdalena Eriksson (Thụy Điển), Saki Kumagai (Nhật Bản), Wang Shanshan (Trung Quốc), Ali Riley (New Zealand) và Quezada (Philippines).

Ở thời điểm hiện tại, FIFA World Cup 2023 đã xác định được 11 cái tên tham dự là những đội bóng nói trên. Ngoại trừ vòng loại châu Á đã khép lại, các châu lục khác trên thế giới vẫn đang cạnh tranh khốc liệt cho một tấm vé đến Australia vào năm sau.

Kết quả ĐT nữ Việt Nam vs Philippines: Ngược dòng đẳng cấp - Ảnh 1
ĐT nữ Việt Nam có lần đầu dự World Cup 

Thụy Điển, Pháp, Tây Ban Nha và Đan Mạch là 4 đội bóng châu  u sớm giành vé dự VCK World Cup 2023, như vậy lục địa già vẫn còn 7 suất chưa được xác định. Các khu vực khác lần lượt gồm: Nam Mỹ 3 suất, CONCACAF 4 suất, châu Phi 4 suất và 3 suất play-off liên lục địa.

FIFA World Cup nữ 2023 sẽ khởi tranh từ ngày 20/7 đến ngày 20/8 tại hai quốc gia là Australia và New Zealand.

TIN LIÊN QUAN

Thành tích, lịch sử đối đầu U19 Pháp vs U19 Italia, 22h30 ngày 24/6

Lịch sử đối đầu U19 Pháp vs U19 Italia cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của U19 Pháp vs U19 Italia trước trận đấu U19 châu Âu hôm nay lúc 22h30 ngày 24/6.

Link xem trực tiếp bóng đá Viettel vs Young Elephants, 17h00 ngày 24/6

Link xem trực tiếp bóng đá Viettel vs Young Elephants, AFC 2022, 17h00 ngày 24/6. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Viettel vs Young Elephants hôm nay nhanh nhất.

U19 Việt Nam triệu tập bổ sung tiền vệ được HLV Kiatisuk khen ngợi

U19 Việt Nam 5 ngày trước

HLV Đinh Thế Nam đã triệu tập tiền vệ Nguyễn Đức Việt lên tuyển U19 Việt Nam để chuẩn bị cho VCK U19 Đông Nam Á.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

ĐT nữ Pháp đại thắng Cameroon trước trận gặp Việt Nam

ĐT nữ Pháp đã dễ dàng giành chiến thắng đậm đà 4-0 trước Cameroon trong trận giao hữu ngày 26/6. Đến ngày 1/7, họ sẽ có cuộc so tài với ĐT nữ Việt Nam.

ĐT nữ Việt Nam được chào đón nồng nhiệt tại Pháp

Sáng ngày 28/06, ĐT nữ Việt Nam đặt chân tới Pháp trong sự chào đón nồng nhiệt của người hâm mộ và các cơ quan ban, ngành.

ĐT nữ Việt Nam rời Hà Nội, chuẩn bị đá giao hữu với ĐT Pháp

Tối 27/6, ĐT nữ Việt Nam đã tới sân bay Nội Bài để đáp chuyến bay lên đường sang Pháp tập huấn và thi đấu giao hữu trước khi dự giải Vô địch Đông Nam Á 2022.

Danh sách ĐT nữ Việt Nam tham dự giải Vô địch Đông Nam Á 2022

Danh sách ĐT nữ Việt Nam sang Pháp tập huấn cũng như đá giao hữu với ĐT Pháp sẽ được Thethao.vn thông tin tới quý vị độc giả trong bài viết này.

HLV ĐT nữ Thái Lan: Chúng tôi sẽ dùng đội trẻ ở giải Đông Nam Á

Miyo Okamoto, HLV trưởng ĐT nữ Thái Lan đã chia sẻ với truyền thông nước nhà về quá trình chuẩn bị cho giải vô địch Đông Nam Á 2022 sắp tới.

Chương Thị Kiều lên bàn mổ sau AFF Cup nữ 2022

Trung vệ Trương Thị Kiều của ĐT nữ Việt Nam được xác nhận sẽ lên bàn mổ để phẫu thuật dứt điểm chấn thương sau AFF Cup 2022.

Danh sách ĐT nữ Indonesia dự giải Vô địch Đông Nam Á 2022: Nửa đội hình dưới 19 tuổi

ĐT nữ Indonesia triệu tập 26 cầu thủ tham dự giải Vô địch Đông Nam Á 2022, trong đó có rất nhiều cầu thủ trẻ.

VFF lên kế hoạch gia hạn 1 năm với HLV Mai Đức Chung

Liên đoàn bóng đá Việt Nam (VFF) đang muốn gia hạn hợp đồng thêm 1 năm với ông Mai Đức Chung, HLV trưởng ĐT nữ Việt Nam.

HLV Mai Đức Chung ấn định thời điểm nghỉ hưu

Đúng ở tuổi 72, HLV Mai Đức Chung đã tuyên bố về kế hoạch nghỉ hưu của mình. Ông cũng để ngỏ việc dẫn dắt ĐT nữ Việt Nam tại VCK World Cup 2023.

ĐT nữ Pháp triệu tập 5 sao vừa vô địch cúp C1 châu Âu đá giao hữu với Việt Nam

ĐT nữ Pháp vừa công bố danh sách tập trung với 23 cầu thủ để chuẩn bị cho trận giao hữu với ĐT nữ Việt Nam cũng như VCK Euro nữ 2022.

Giao hữu quốc tế
Queen's Park
21:30
NK Lokomotiva Zagreb
Urozhay Krasnodar
22:00
Druzhba Maykop
Levski Sofia
22:00
Lokomotiv Sofia
GKS Jastrzebie
22:00
Ruch Chorzow
FC Steaua Bucuresti
22:00
FC Sfintul Gheorghe
Banik Ostrava
22:00
Tescoma Zlin
Cukaricki Stankom
22:00
Slask Wroclaw
Farul Constanta
22:00
CS Mioveni
Lisen
22:00
Slovan Bratislava B
Chernomorets Novorossiysk
22:00
FK Chayka K-SR
Fenerbahce
22:00
Al Shamal
Pardubice
22:00
Marila Pribram
Dafuji cloth MTE
22:00
Dukla Banska Bystrica
Gornik Leczna
22:00
Puszcza Niepolomice
Mezokovesd Zsory
22:00
MTK Hungaria
Petrolul Ploiesti
22:00
Al Markhiya
Vasas
22:00
Michalovce
Rapid Wien
22:00
Lafnitz
TSV Hartberg
22:30
Universitaea Cluj
St.Polten
22:30
Rapid Bucuresti
Hamburger SV
22:30
Hajduk Split
Stade Ouchy
22:30
Servette
HSK Zrinjski Mostar
22:30
FK Igman Konjic
Botev Vratsa
22:45
Spartak Pleven
LKS Nieciecza
22:59
MFK Karvina
Slavoj Trebisov
22:59
Tatran Presov
TuS Makkabi Berlin
22:59
Hertha Berlin
RCO Agde
22:59
Kozarmisleny SE
Slavia Praha
22:59
Olympiakos Piraeus
TSV Aubstadt
22:59
Eintracht Bamberg
SV Waldhof Mannheim
22:59
Aarau
BFC Viktoria 1889
22:59
Union Berlin
ND Gorica
22:59
Tabor Sezana
Havelse
22:59
VfL Osnabruck
Monaco
22:59
St. Gallen
Zulte-Waregem
22:59
Charleroi
Maribor
22:59
Partizani Tirana
FK Shkupi
22:59
Gjilani
GKS Tychy
22:59
Garbarnia Krakow
Wolfsberger AC
22:59
Hansa Rostock
Lugano U21
22:59
Bellinzona
Sarajevo
23:00
Backa Topola
FC Monheim
23:30
VfL Bochum
FC Blau Weiss Linz
23:30
Sparta Praha B
Mladost Novi Sad
23:30
FK Sutjeska Niksic
Cherno More Varna
23:30
Etar
Qarabag
23:30
CS Universitatea Craiova
Yverdon
23:45
FC Sion
Schalke 04 (Youth)
00:00
SpVg Schonnebeck
TuS Bersenbruck
00:00
TuS Blau-Weiss Lohne
TSV Buchbach
00:00
VFB Hallbergmoos
Wuppertaler
00:00
TUS Bovinghausen 04
CSKA Moscow
00:00
Zenit St. Petersburg
FC Deisenhofen
00:00
FC Pipinsried
Go Ahead Eagles
00:00
PAOK Saloniki
Fc Remscheid
00:00
Viktoria koln
Germania Halberstadt
00:00
MTV Wolfenbuttel
Svelta Melsele
00:30
Red Star Waasland
Lausanne Sports
01:00
Dynamo Kyiv
Clachnacuddin
01:30
Inverness
Raith Rovers
01:45
Queen of South
Giao Hữu ĐTQG
Denmark (nữ)
22:59
Norway (nữ)
Botswana (nữ)
01:00
Togo(w)
Copa Libertadores
1/8 Final
Talleres Cordoba
05:15
Colon de Santa Fe
Cerro Porteno
05:15
Palmeiras
Deportes Tolima
07:30
Flamengo
Velez Sarsfield
07:30
River Plate
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Club Chivas Tapatio
05:00
CD Alacranes de Durango
Tlaxcala FC
07:05
Cimarrones de Sonora
Monterrey B
09:05
Monarcas Morelia
Hạng 2 Iceland
Vòng 9
UMF Njardvik
01:00
KF Fjallabyggdar
Volsungur husavik
01:30
IR Reykjavik
Haukar Hafnarfjordur
02:15
Throttur Reykjavik
Reynir Sandgerdi
02:15
Vikingur Olafsvik
KFR Aegir
02:15
HotturHuginn
Fjardabyggd Leiknir
02:15
Magni
Gambia Division 2
Vòng
BK Milan
22:59
Tallinding United
Greater Tomorrow FC
22:59
Kanifing East FC
Young Africans FC
22:59
FC Wagadou
Tanzania Ligue 1
Vòng
Dodoma Jiji FC
22:59
KMC FC
Canadian Premier League
Vòng 6
Forge FC
06:00
Valour
Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Charleston Battery
06:30
Atlanta United FC II
Rio Grande Valley
07:30
El Paso Locomotive FC
San Diego loyalty
09:00
Orange County Blues FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 9
Fjolnir (nữ)
01:30
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Grindavik (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Cúp Mỹ
Quarterfinals
Orlando City
06:00
Nashville
Brazil U20 Cup
Concordia U20
01:00
Criciuma SC (Youth)
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 8
Halmstads U21
22:00
Trelleborg U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
The Strongest
05:15
Ceara
Deportivo Tachira
07:30
Santos
Deportivo Cali
07:30
FBC Melgar
USA National Premier Soccer League
Vòng
Greenville Triumph
06:00
North Carolina
FC Tucson
09:00
Richmond Kickers
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Palmeiras (Youth)
01:00
Uniao Mogi Youth
Sao Paulo (Youth)
01:00
Gremio Osasco Youth
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
EC Sao Bernardo U20
GD Saocarlense Youth
01:00
CA Taquaritinga SP U20
Penapolense (Youth)
01:00
Assisense SP U20
Tanabi SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
CA Guacuano U20
Taubate (Youth)
01:00
Joseense SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Paulista (Youth)
Olimpia SP U20
01:00
Comercial FC U20
Guarani SP (Youth)
01:00
CA Metropolitano U20
Ibrachina Youth
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Vocem SP Youth
01:00
Aracatuba SP Youth
Independente SP Youth
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Itapirense Youth
XV de Jau (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Salto SP Youth
Santacruzense U20
01:00
Andradina SP Youth
Juventus-AC (Youth)
01:00
Nacional AC SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Jabaquara SP U20
America SP (Youth)
01:00
Votuporanguense (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Inter de Limeira (Youth)
Maua SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
Osasco Audax Youth
01:00
SERC Brasil U20
Desportivo Brasil Youth
01:00
Comercial Tiete SP Youth
Mirassol FC (Youth)
01:00
Catanduva/SP Youth
Sao Caetano (Youth)
01:00
Uniao Suzano Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
Francana Youth
EC Uniao Suzano SP Youth
01:00
Santo Andre (Youth)
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Portuguesa Santista U20
01:00
Mauaense SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Brasilis FC U20
01:00
Mogi Mirim (Youth)
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
OSTO youth team
01:00
Sharjah SP Youth
USA USL League Two
Vòng
Chicago Fire Premier
04:00
Saint Louis U23
New Jersey Copa
04:00
Hudson Valley Hammers
Cedar star
06:00
Westchester Flames
Christos FC
06:00
Lionsbridge FC
NONA FC
06:00
Florida U23
North Carolina Fusion U23
06:00
West Virginia Alliance FC
South Bend Lions
06:00
Toledo Villa FC
Tampa Bay United
06:00
Florida Elite
Tobacco Road
06:00
Charlotte Independ B
FC Motown
06:00
Morris Elite
Real Central NJ
06:05
Reading United
AFC Ann Arbor
06:30
Flint City Bucks
Boston
06:30
AC Connecticut
South Georgia Tormenta B
06:30
Southern Soccer Academy Kings
West Chester United
06:30
Ocean City Noreasters
FA Euro
07:00
Long Island Rough Riders
Minneapolis City SC
07:00
Manitoba
Louisiana Krewe FC
07:00
Texas United
AHFC Royals
07:00
Corpus Christi FC
Chicago Dutch Lions
07:00
Chicago City SC
San Francisco City
09:00
Marin FC Legends
VĐQG Belarus
Vòng 9
BATE Borisov
22:00
Slutsksakhar Slutsk
FC Gomel
00:00
FC Torpedo Zhodino
Georgia Primera Division
Vòng 20
Dinamo Batumi
00:00
Dinamo Tbilisi
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Sifhalla
00:30
Lidkopings FK
Huddinge IF
01:00
Syrianska Eskilstuna IF
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
FC Trollhattan
00:00
Vanersborg FK
Husqvarna
00:00
Motala AIF FK
Ullared
00:30
Onsala BK
Jarfalla
01:00
IFK Stocksund
Finland Suomen Cup
Quarterfinals
Inter Turku
22:00
HJK Helsinki
FC Haka
22:30
KuPs
PK-35 Vantaa
22:59
HIFK
CONCACAF Championship U20
Quarterfinals
Dominican Republic U20
06:00
Jamaica U20
Guatemala U20
09:00
Mexico U20
Brazil Serie B
Vòng 15
Nautico (PE)
05:00
Criciuma
CRB AL
07:30
Tombense
Gremio Novorizontin
07:30
Vasco da Gama
Iraqi Premier League
Vòng 38
Naft Al Junoob
23:40
Newroz SC(IRQ)
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Tervarit-j
22:30
HauPa
FC Jyvaskyla Blackbird
22:59
PK-37 Iisalmi
RPS Lions
22:59
STPS
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 15
KI Klaksvik
00:30
NSI Runavik
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Lanus
02:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Deportivo Madryn
02:00
Club Atletico Tigre
Aldosivi Mar del Plata
04:05
Newells Old Boys
Gimnasia La Plata
07:30
Flandria
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Obreros Unidos
00:30
2 de Mayo PJC
Sport Colonial
03:00
Sol de America Pastoreo
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 6
EPS Espoo
22:30
SalPa
Vantaa
22:30
HJS Akatemia
FC Ilves-Kissat
22:59
GrIFK Kauniainen
Poland Division 4
Vòng
Unia Solec Kujawski
22:00
WKP Wloclavia Wloclawek
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Gjovik Lyn
22:59
Stabaek
Byasen Toppfot
22:59
Sandefjord
Kjelsas
22:59
Skeid Oslo
Moss
22:59
Start Kristiansand
Sotra
22:59
Haugesund
Viking
22:59
Kristiansund BK
Eidsvold Turn
22:59
Molde
Lillestrom
22:59
Aalesund FK
Valerenga
01:15
Bodo Glimt
Ivory Coast Premier Division
Vòng
WAC d'Adjame
22:30
ASI Abengourou
Sporting Gagnoa
22:30
USC Bassam
Mongolia Premier League
Vòng 17
FC Ulaanbaatar
12:00
Erchim
Jamaica Premier League
Vòng 30
Waterhouse FC
05:00
Harbour View FC
Dunbeholden FC
07:30
Cavalier FC
Estonia Champions League
Vòng 18
FC Flora Tallinn
22:00
Vaprus Parnu
Tallinna JK Legion
23:30
Flora Paide
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Volta Redonda
01:00
Macae
Botola Pro 1
Vòng 29
MCO Mouloudia Oujda
00:00
Wydad Casablanca
Renaissance Sportive de Berkane
00:00
SCCM Chabab Mohamedia
Club Salmi
00:00
Hassania Agadir
Union Touarga Sport Rabat
00:00
RCOZ Oued Zem
IRT Itihad de Tanger
00:00
Maghreb Fez
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:00
CAYB Club Athletic Youssoufia
OCK Olympique de Khouribga
00:00
Olympique de Safi
Raja Casablanca Atlhletic
00:00
FAR Forces Armee Royales
Uzbek League
Vòng 13
Pakhtakor
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
Pyramids FC
00:00
Enppi
Smouha SC
02:30
EL Ahly
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Toronto FC
06:30
Columbus Crew
FC Cincinnati
06:30
New York City FC
Chicago Fire
07:00
Philadelphia Union
Seattle Sounders
09:00
Montreal Impact
Los Angeles FC
09:30
FC Dallas
LA Galaxy
09:30
Minnesota United FC
Portland Timbers
09:30
Houston Dynamo

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá