ĐT nữ Pháp đại thắng Cameroon trước trận gặp Việt Nam

ĐT nữ Pháp đã dễ dàng giành chiến thắng đậm đà 4-0 trước Cameroon trong trận giao hữu ngày 26/6. Đến ngày 1/7, họ sẽ có cuộc so tài với ĐT nữ Việt Nam.

Vào ngày 26/6, ĐT nữ Pháp đã có trận giao hữu đầu gặp ĐT nữ Cameroon. Đây là trận đấu đầu tiên trong số 2 trận đấu trong kế hoạch chuẩn bị cho VCK Euro nữ 2022.

Với đẳng cấp vượt trội của đội tuyển đang đứng thứ 3 thế giới, Pháp không mấy khó khăn để thể hiện sự áp đảo trước Cameroon (hạng 54 thế giới). "Les Bleues" nắm giữ đến 62% thời lượng kiểm soát bóng. Họ tung ra 26 cú dứt điểm, trong đó có 13 cú sút đi trúng khung thành, so với 3 lần dứt điểm cả trận của đối phương.

ĐT nữ Pháp đại thắng Cameroon trước trận gặp Việt Nam - Ảnh 2
ĐT nữ Pháp dễ dàngthắng Cameroon trước trận gặp Việt Nam - Ảnh: FFF.

Chung cuộc, các cô gái Pháp giành chiến thắng đậm với tỷ số 4-0. Các bàn thắng của đội bóng Xanh lam được ghi do công bởi 2 nhà vô địch cúp C1 châu Âu, Melvine Malard (phút 32) và Griedge Mbock (phút 38) cùng cú đúp của Ouleymata Sarr (phút 58, 62).

Sau trận thắng Cameroon, ĐT nữ Pháp sẽ còn 1 trận giao hữu nữa gặp ĐT nữ Việt Nam. Cuộc so tài này sẽ diễn ra vào 2h10 ngày 1/7 (giờ Việt Nam) trên sân Stade de la Source tại Orléans, miền bắc nước Pháp.

ĐT nữ Pháp đại thắng Cameroon trước trận gặp Việt Nam - Ảnh 1
Ouleymata Sarr là người lập cú đúp trong chiến thắng 4-0 của Les Bleues - Ảnh: FFF.

Để chuẩn bị cho trận đấu này, thầy trò HLV Mai Đức Chung đã đặt chân tới Pháp vào sáng ngày 28/6. Tại đây, "Những cô gái kim cương" sẽ tập huấn ít ngày trước khi có trận giao hữu bổ ích với đội chủ nhà.

Sau trận đấu này, Huỳnh Như và các đồng đội sẽ bay thẳng sang Manila (Philippines) để tham dự giải bóng đá nữ vô địch Đông Nam Á 2022 sẽ bắt đầu vào ngày 4/7. Ở giải đấu sắp tới, ĐT nữ Việt Nam nằm chung bảng với Myanmar, Lào, Campuchia và Timor Leste. Họ sẽ thi đấu trận đầu tiên vào ngày 7/4 ở lượt 2 vòng bảng gặp Campuchia, sau khi được nghỉ ở lượt 1.

TIN LIÊN QUAN

Huỳnh Như nhận vinh dự đặc biệt từ FIFA World Cup

Tiền đạo Huỳnh Như của đội tuyển nữ Việt Nam mới đây đã được nhận vinh dự đặc biệt từ FIFA World Cup 2023.

Danh sách ĐT nữ Việt Nam tham dự giải Vô địch Đông Nam Á 2022

Danh sách ĐT nữ Việt Nam sang Pháp tập huấn cũng như đá giao hữu với ĐT Pháp sẽ được Thethao.vn thông tin tới quý vị độc giả trong bài viết này.

ĐT nữ Việt Nam được chào đón nồng nhiệt tại Pháp

Sáng ngày 28/06, ĐT nữ Việt Nam đặt chân tới Pháp trong sự chào đón nồng nhiệt của người hâm mộ và các cơ quan ban, ngành.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

CLB nữ Sơn La bị gạch tên khỏi giải VĐQG 2022 vì không có cầu thủ đăng ký

Tại giải bóng đá nữ VĐQG 2022, CLB nữ Sơn La không có tên trong danh sách tham dự vì không có cầu thủ để đăng ký thi đấu.

HLV Mai Đức Chung gia hạn hợp đồng với VFF

Thuyền trưởng ĐT nữ Việt Nam sẽ tiếp tục gắn bó với công tác bóng đá nữ, đồng thời dẫn dắt các cô gái áo đỏ ở VCK World Cup 2023 tại Australia.

HLV Akira Ijiri: Bóng đá nữ Việt Nam nên rèn kỹ thuật song song với thể lực

Theo HLV Akira Ijiri, bóng đá nữ Việt Nam nên chú trọng hơn tới khâu rèn kỹ thuật cho các cầu thủ trẻ thay vì chỉ tập trung vào việc cải thiện thể lực.

Tuyển thủ nữ U18 Việt Nam giành danh hiệu Vua phá lưới giải Đông Nam Á 2022

Cầu thủ Ngọc Minh Chuyên trở thành Vua phá lưới giải U18 nữ Đông Nam Á 2022 với 6 bàn thắng.

Kết quả U18 nữ Việt Nam vs U18 nữ Australia: Lỡ hẹn với ngai vàng

Kết quả chung kết U18 nữ Việt Nam vs U18 nữ Australia - Đoàn quân của HLV Akira Ijiri chỉ giành được HCB sau khi thất bại trước Australia trong trận chung kết giải U18 nữ Đông Nam Á 2022.

Hành trình vào chung kết U18 Đông Nam Á 2022 của U18 nữ Việt Nam: Hàng công hủy diệt

U18 nữ Việt Nam đã cho thấy sức công phá khủng khiếp trong hành trình tiến vào trận chung kết U18 nữ Đông Nam Á 2022. Cho đến lúc này, các cô gái áo đỏ đang là đội sở hữu hàng công mạnh nhất giải.

U18 nữ Australia, đối thủ của Việt Nam tại chung kết thể hiện thế nào từ đầu giải?

U18 nữ Việt Nam sẽ đụng độ Australia trong trận chung kết giải U18 nữ Đông Nam Á 2022. Đây được xem là một đối thủ khó chơi đối với thầy trò HLV Akira Ijiri.

Lịch thi đấu chung kết U18 nữ Đông Nam Á 2022 chính xác nhất

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu chung kết U18 nữ Đông Nam Á 2022. Lịch thi đấu trận U18 nữ Việt Nam gặp Australia được nhiều độc giả quan tâm.

HLV U18 nữ Việt Nam: 'Tôi chưa hài lòng với màn trình diễn của từng cá nhân'

Chia sẻ trước truyền thông, HLV Akira Ijiri tỏ ra chưa thật sự hài lòng dù ĐT U18 nữ Việt Nam đã giành quyền vào chơi trận chung kết giải vô địch U18 nữ Đông Nam Á 2022.

U18 nữ Australia vượt qua Thái Lan, gặp Việt Nam ở chung kết

Bàn thắng duy nhất trong hiệp phụ của Ella Lourdes đã giúp ĐT U18 nữ Australia đánh bại U18 nữ Thái Lan để tiến vào chung kết U18 nữ Đông Nam Á 2022, nơi U18 nữ Việt Nam đang đợi sẵn.

Hàn Quốc
Vòng 24
Suwon City
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
Daegu FC
Cúp C3
Qual.3
Vitoria Guimaraes
22:59
Hajduk Split
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
Blackburn Rovers
01:45
Hartlepool United
Port Vale
01:45
Rotherham United
Plymouth Argyle
01:45
Peterborough United
Sheffield Wednesday
01:45
Sunderland A.F.C
Middlesbrough
01:45
Barnsley
Coventry City
01:45
Bristol City
Giao hữu quốc tế
Getafe B
14:30
CD Artistico Navalcarnero
MLS All-Stars
07:30
Mexico All Stars
Giao Hữu ĐTQG
U23 Thổ Nhĩ Kỳ
17:30
Cameroon U23
Morocco U23
17:30
Saudi Arabia U23
Iran U19
20:00
Kyrgyzstan U19
Senegal U23
21:00
Algeria U23
Azerbaijan U23
21:00
Iran U23
Romania (nữ) U17
22:00
Bosnia (nữ) U17
Tajikistan U19
22:59
Uzbekistan U19
Thụy Sĩ
Vòng 1
Luzern
00:00
Grasshopper
Copa Libertadores
Quarterfinals
Palmeiras
07:30
Atletico Mineiro
Talleres Cordoba
07:30
Velez Sarsfield
AFC Cup
Last 32
Viettel FC
18:00
Kuala Lumpur
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
Resovia Rzeszow
22:59
Arka Gdynia
Zaglebie Sosnowiec
22:59
GKS Tychy
Podbeskidzie Bielsko-Biala
22:59
Skra Czestochowa
LKS Lodz
01:30
Puszcza Niepolomice
Hạng 2 Nga
Vòng 5
Balashikha
16:00
FK Kolomna
Dinamo Vladivostok
17:00
Salyut-Energia Belgorod
Khimki (R)
17:00
Zenit Penza
Strogino Moscow
17:00
SY Sakhalinsk
Chertanovo Moscow
17:00
Dynamo Vologda
Dinamo Barnaul
18:00
Amkar Perm
Baltika-BFU Kaliningrad
18:00
Zorkyi Krasnogorsk
Zvezda Sint Petersburg
18:00
FK Yenisey-2 Krasnoyarsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Zenit Izhevsk
FK Znamya Noginsk
21:00
Saturn Moscow
Peresvet Podolsk
21:00
Arsenal Tula II
FK Spartak Tambov
22:00
Metallurg Lipetsk
Avangard
22:00
Dinamo Briansk
Zenit-2 St.Petersburg
22:00
Yadro St. Petersburg
Luki Energiya
22:00
Dinamo Saint Petersburg
Elektron VN
22:00
Rodina Moskva III
FK Kosmos Dolgoprudny
22:00
Sokol
FC Murom
22:00
FC Tver
Kvant Obninsk
22:00
FK Sakhalinets
Dinamo Moscow B
22:00
Torpedo Moskau II
FK Ryazan
22:30
Rodina Moskva II
Znamya Truda
22:30
Torpedo Vladimir
Tekstilshchik Ivanovo
22:59
Spartak Kostroma
Hạng 3 Đức
Vòng 3
VfL Osnabruck
00:00
Ingolstadt
SV Wehen Wiesbaden
00:00
SpVgg Bayreuth
SV Waldhof Mannheim
00:00
Erzgebirge Aue
Saarbrucken
00:00
Borussia Dortmund (Youth)
Dynamo Dresden
00:00
SC Verl
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Mineros de Zacatecas
Venados FC
07:05
CSyD Dorados de Sinaloa
Cimarrones de Sonora
09:05
Leones Negros
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Tvaakers IF
23:30
Qviding FIF
Vasalunds IF
00:00
Sandvikens IF
Gefle IF
00:00
FC Stockholm Internazionale
IFK Malmo FK
00:00
Lunds BK
FC Trollhattan
00:00
Vanersborgs IF
Sollentuna United
00:00
Tegs SK
IK Oddevold
00:00
GAIS
IF Sylvia
00:00
Taby
Torns IF
00:00
BK Olympic
Pitea IF
00:00
Umea FC
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 5
Siarka Tarnobrzeg
22:00
GKS Jastrzebie
Zaglebie Lubin B
22:00
Lech II Poznan
Garbarnia Krakow
22:00
Slask Wroclaw II
Radunia Stezyca
22:59
Hutnik Krakow
Kotwica Kolobrzeg
22:59
Wisla Pulawy
Gornik Polkowice
22:59
Pogon Siedlce
Olimpia Elblag
00:00
OKS Stomil Olsztyn
Motor Lublin
00:00
KP Calisia Kalisz
Malaysia
Vòng 15
Terengganu
19:15
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Terengganu
20:00
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Myanmar Professional League
Vòng 7
Laconi Lian
15:30
Hantharwady United
Hạng nhất Mỹ
Vòng 8
Miami FC
06:00
Tulsa Roughneck
San Antonio
08:00
Loudoun United
San Diego loyalty
09:00
Monterey Bay FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
CD Puerto Quito
03:00
CD Independiente Juniors
SC Imbabura
07:00
Manta FC
Olmedo Riobamba
07:00
Libertad FC
Catalonia Cup
UE Rapitenca
00:30
Sant Andreu
CE Manresa
01:00
UE Cornella
CP San Cristobal
01:00
Terrassa
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Wigan U21
19:00
Watford U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 13
Utsiktens BK U21
22:00
IFK Goteborg U21
Osters U21
22:00
Landskrona BoIS U21
Skowad U21
22:00
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
KA Akureyri
01:00
KFR Aegir
Brazil Campeonato Paulista C
Vòng
Vitoria BA
02:15
Rio Branco-ES
Mexico U20
Vòng 4
Tigres UANL U20
21:00
Atlas U20
USA Women
Vòng 8
Washington Spirit (nữ)
06:30
Portland Thorns FC (nữ)
Australia Northern NSW Reserves League
Vòng
Broadmeadow Magic Reserves
15:20
Lambton Jaffas Reserves
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 1
Hibernian FC U21
01:45
Brechin City
Spartans
01:45
Glasgow Rangers U21
Hearts U21
02:00
Buckie Thistle FC
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Gamla Upsala SK (nữ)
23:30
Bollstanas Sk (nữ)
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Ceara
05:15
Sao Paulo
NSW Premier W-League
Vòng
Aime Rigi (nữ)
17:00
Maca Searle (nữ)
Liga Nacional de Guatemala
Vòng 4
Malacateco
00:00
Santa Lucia Cotzumalguapa
CD Puerto de Iztapa
02:00
Coban Imperial
Guastatoya
04:00
Deportivo Mixco
Deportivo Xinabajul
05:00
CD Achuapa
C.S.D. Comunicaciones
07:00
Xelaju MC
Antigua GFC
09:00
CSD Municipal
USA National Premier Soccer League
Vòng
North Carolina
06:00
Forward Madison FC
Australian cloth
Vòng 15
Western Spirit
16:30
Pine Hills
WAUS WD1
Vòng
Subiaco AFC (nữ)
18:45
Perth SC (nữ)
Singapore
Vòng 10
Albirex Niigata FC
18:45
Young Lions
Siêu cúp châu Âu
Match
Real Madrid
02:00
Eintracht Frankfurt
Armenia Division 2
Vòng 2
FC West Armenia
20:00
Ararat Yerevan II
BKMA II
20:00
Urartu II
Gandzasar Kapan
20:00
Pyunik B
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Ibrachina Youth
01:00
Sao Caetano (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
SKA Brasil Youth
01:00
Botafogo-SP (Youth)
Mirassol FC (Youth)
01:00
XV de Jau (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Osasco Audax Youth
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Penapolense (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Guarani SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Palmeiras (Youth)
01:00
Sao Bento SP (Youth)
Aracatuba SP Youth
01:00
Portuguesa (Youth)
Sao Paulo (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Sao Jose AP (Youth)
Desportivo Brasil Youth
01:00
Assisense SP U20
India Bangalore Super Division
Vòng
Bangalore Eagles
15:30
Bangalore Dream United FC
Lithuania - 2.Division
Vòng 9
FK Minija
22:00
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
Qatar
Vòng 2
Al-Garrafa
21:30
Al-Wakra
Al-Sailiya
23:40
Al Shamal
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
SC ReUnited
22:59
Tallinna JK Legion B
Paide Linnameeskond C
22:59
Johvi FC Lokomotiv
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 2
Estrela FC U23
00:00
Maritimo U23
Sporting Lisbon Sad U23
00:00
CD Mafra U23
Famalicao U23
00:00
Vizela U23
Leixoes U23
00:00
Rio Ave U23
Braga U23
00:00
Gil Vicente U23
Wales FAW nam
Vòng 7
Pontardawe Town
20:30
Llanelli
Ynyshir Albions
20:30
Barry Town United
Afan Lido
20:30
Cambrian Clydach
Llantwit Major
20:30
Ammanford
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 16
Eskilsminne IF
00:30
Ullared
IFK Osterakers Fk
01:00
Skiljebo SK
QLD Division 1
Vòng 18
Brisbane Strikers
16:30
Rochedale Rovers
Primera Division de Honduras
Vòng 3
Marathon
08:00
CD Olimpia
Real Sociedad Tocoa
08:00
Real Espana
CD Victoria
08:00
Lobos UPNFM
Honduras Progreso
08:15
Olancho FC
Schleswig Holstein Liga
Vòng
TSV Bordesholm
00:00
TSB Flensburg
Brazil Serie B
Vòng 23
Chapecoense SC
05:00
Gremio Novorizontin
Nautico (PE)
05:00
CRB AL
Criciuma
07:30
Guarani SP
Hạng 3 Áo
Vòng 4
Admira Dornbirn
23:30
VfB Hohenems
SC Gofis
23:30
Rotenberg
Sc Rothis
23:30
RW Rankweil
FC Wolfurt
23:30
FC Brauerei Egg
SC Bregenz
00:00
Rheindorf Altach B
FC Lauterach
00:00
Dornbirner SV
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 2
AmaZulu
22:00
Supersport United
Chippa United
00:30
Bloemfontein Celtic
Mamelodi Sundowns
00:30
TS Galaxy
Sekhukhune United
00:30
Lamontville Golden Arrows
Stellenbosch FC
00:30
Orlando Pirates
Kazakhstan Division 1
Vòng 15
FK Igilik
17:00
Kaisar Kyzylorda
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 3
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Boca Juniors
Germany Regionalliga
Vòng 2
SV Lippstadt
22:59
SV Rodinghausen
SV Straelen
00:30
FC Kaan-Marienborn
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Real Santa Cruz
02:00
The Strongest
Atletico Palmaflor Vinto
05:00
Blooming
Bolivar
07:15
Club Guabira
Hạng 2 Jordan
Vòng
AL-Karmel
21:00
Al Hashemeya
Cúp C1 Châu Đại Dương
Vòng bảng
Hienghene Sport NC
07:00
Rewa FC
(Nikao Sokattak FC
10:00
Auckland City
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
Atletico Colegiales
03:00
resistencia SC
Cristobal Colon JAS
05:30
Guarani CA
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Cliftonville LFC (nữ)
Linfield (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Mid Ulster (nữ)
01:45
Sion Swifts (nữ)
Lisburn (nữ)
02:00
Derry City (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shanxi Chang An Athletic FC
15:00
Qingdao Zhongchuang Hengtai
Nantong Zhiyun
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Kunshan FC
15:00
Shenyang City Public
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Jyvaskyla JK
Nữ Estonia
Vòng 13
FC Lootos Polva (nữ)
22:59
JK Tallinna Kalev (nữ)
QLD Premier League
Vòng 16
Brisbane City
16:30
Gold Coast Knights
U16 Đông Nam Á
Bán kết
Thailand U16
15:30
Vietnam U16
Indonesia U16
20:00
Myanmar U16
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
16:30
Peninsula Power U23
Panama
Vòng 4
Alianza FC (PAN)
04:00
CD Arabe Unido
Sporting San Miguelito
06:15
Tauro FC
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Skjetten Fotball
Vidar
00:00
Sandnes B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Germany (nữ) U20
00:00
Colombia (nữ) U20
New Zealand (nữ) U20
03:00
Mexico (nữ) U20
Spain (nữ) U20
06:00
Brasil (nữ) U20
Costa Rica (nữ) U20
09:00
Australia (nữ) U20
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Gundelfingen
23:30
Türkspor Augsburg
FC Memmingen
00:30
TSV 1860 Munchen (Youth)
Gonsenheim
00:30
TSV Schott Mainz
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Jerv
22:59
Odd Grenland
Northern German state premier league - bayern
Hünfelder SV
00:00
SV Weidenhausen
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 5
Leandro N Alem
01:30
Deportivo Laferrere
Argentine Division 2
Vòng 25
Deportivo Madryn
01:00
Deportivo Moron
Australia FFA Cup
Vòng 2
Modbury Jets
16:30
FC Macarthur
Bentleigh greens
16:30
Sydney FC
Hạng nhất Nga
Vòng 20
Akron Togliatti
22:00
SKA Khabarovsk
BRA SPC
Vòng 1
Sao Caetano
06:00
Oeste
Uzbek League
Vòng 15
OTMK Olmaliq
21:00
Lokomotiv Tashkent
Kuruvchi Bunyodkor
22:00
Qizilqum Zarafshon
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
AD San Carlos
07:00
Deportivo Saprissa
Hạng nhất Malaysia
Vòng 14
Kelantan
20:00
Perak
Pahang UiTM FC
20:00
FAM-MSN Project Squad
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
El Mokawloon El Arab
23:30
El Gounah
Smouha SC
23:30
Kokakola Cairo
EL Ahly
02:00
EL Masry
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 1
Sarajevo
01:00
FK Tuzla City
England U23 1.Liga
Vòng 8
Wigan U23
19:00
Watford U23
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Quarterfinals
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Kawasaki Frontale
17:00
Cerezo Osaka
Avispa Fukuoka
17:00
Vissel Kobe
Urawa Red Diamonds
17:30
Nagoya Grampus

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá