Chương Thị Kiều giúp ĐT nữ Việt Nam có bàn thứ 3 từ phạt góc tại Asian Cup 2022

Chương Thị Kiều đã giúp ĐT nữ Việt Nam có bàn thắng sớm trước Đài Bắc Trung Hoa. Tuy nhiên, công không nhỏ đến từ quả phạt góc của Tuyết Dung.

ĐT nữ Việt Nam chơi trận play-off cuối cùng với Đài Bắc Trung Hoa. Cuộc so tài này có ý nghĩa như một trận chung kết bởi thầy trò HLV Mai Đức Chung cần một chiến thắng để giành vé trực tiếp dự World Cup nữ 2023.

Chương Thị Kiều giúp ĐT nữ Việt Nam có bàn thứ 3 từ phạt góc tại Asian Cup 2022 - Ảnh 2
Chương Thị Kiều ghi bàn mở tỷ số trận đấu

Lợi thế sớm được cụ thể hóa cho ĐT nữ Việt Nam ở phút thứ 6 khi Chương Thị Kiều đánh đầu mở tỷ số. Nhưng trước đó, Tuyết Dung đã có pha đá phạt cực kỳ chính xác đưa bóng đến vị trí của Chương Thị Kiều. Đây là bàn thắng thứ ba đến từ phạt góc của ĐT nữ Việt Nam ở Asian Cup nữ năm nay.

Sau bàn thắng, ĐT nữ Việt Nam tiếp tục là những người làm chủ thế trận. Các cô gái áo đỏ giữ bóng, phối hợp và đẩy Đài Bắc Trung Hoa về phần sân nhà. Thời lượng kiểm soát bóng của nữ Việt Nam thường đạt gấp 3 lần đối thủ.

Chương Thị Kiều giúp ĐT nữ Việt Nam có bàn thứ 3 từ phạt góc tại Asian Cup 2022 - Ảnh 3
ĐT nữ Việt Nam đã ghi 3 bàn từ phạt góc ở giải năm nay

Nếu tiếp tục giữ được lợi thế này, ĐT nữ Việt Nam sẽ giành vé đi tiếp. Hai đội thua chưa hết cơ hội. Họ còn các trận đấu ở vòng play-off liên lục địa. Tuy nhiên, cơ hội không cao bởi các đối thủ ở châu lục khác vượt trội về nền tảng thể lực.

Hành trình của ĐT nữ Việt Nam như giấc mơ với khởi đầu gian nan. Nhưng khi vượt qua khó khăn khách quan về dịch bệnh, ĐT nữ Việt Nam càng thi đấu càng thể hiện được tinh thần vượt khó. Và hi vọng chiếc vé đến World Cup 2023 là phần thưởng cho tình thần vượt khó này của ĐT nữ Việt Nam.

TIN LIÊN QUAN

HLV Mai Đức Chung tự tin nắm rõ điểm yếu của Đài Bắc Trung Hoa

HLV Mai Đức Chung đã đưa ra những nhận định về sức mạnh của đối thủ Đài Bắc Trung Hoa. Đồng thời, ĐT nữ Việt Nam cũng bước vào buổi tập cuối cùng chuẩn bị cho trận đại chiến ngày mai (6/2).

KẾT QUẢ bóng đá nữ Việt Nam 2-1 Đài Bắc Trung Hoa: Vỡ òa cảm xúc

Trực tiếp Việt Nam vs Đài Bắc Trung Hoa tại trận playoff Asian Cup 2022, diễn ra vào 14h30 ngày 6/2. Tường thuật trực tiếp chi tiết diễn biến, kết quả trận đấu giữa Việt Nam vs Đài Bắc Trung Hoa.

5 cầu thủ Đài Bắc Trung Hoa nhiễm COVID-19 trước trận gặp ĐT Việt Nam

Ở trận đấu quyết định cho tấm vé dự World Cup nữ 2023 (vòng playoff Asian Cup 2022), ĐT nữ Đài Bắc Trung Hoa sẽ không có lực lượng mạnh nhất vì COVID-19. Trong khi đó, ĐT nữ Việt Nam sẽ có đủ thành viên.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Huỳnh Như gặp gỡ cựu HLV ĐT Việt Nam Calisto ở Bồ Đào Nha

Tiền đạo Huỳnh Như đã có bữa cơm thân mật cùng HLV Henrique Calisto và nhiều nhân vật có tiếng của Lank và bóng đá Bồ Đào Nha.

Huỳnh Như thi đấu 33 phút, Lank thua đáng tiếc ở League Cup Bồ Đào Nha

Tiền đạo Huỳnh Như được thử sức trong 33 phút ở trận tứ kết League Cup Bồ Đào Nha giữa Lank và Famalicao nhưng không thể giúp đội nhà tránh khỏi thất bại.

Cựu tuyển thủ nữ U19 Việt Nam Như Tuyền gây bão MXH với loạt ảnh bikini nóng bỏng

Mới đây trên trang cá nhân của mình, cựu tuyển thủ U19 nữ Việt Nam - Nguyễn Thị Như Tuyền đã khiến cánh mày râu phải "bỏng mắt" với loạt ảnh khoe thân hình bốc lửa trong bộ bikini.

Huỳnh Như dự bị, Lank FC thắng trận thứ 2 liên tiếp tại giải VĐQG

Huỳnh Như chỉ có tên trong danh sách dự bị của trận đấu với Torreense thuộc vòng 2 giải VĐQG nữ Bồ Đào Nha 2022/23. Màn so tài này kết thúc với chiến thắng dành cho Lank FC.

Ngắm nhan sắc 'vạn người mê' của Bảo Trâm, đội trưởng ĐT U18 nữ Việt Nam

Bên cạnh việc được biết đến là thủ lĩnh của đội U18 nữ Việt Nam, tuyển thủ Bảo Trâm còn khiến người hâm mộ mê đắm bởi nhan sắc xinh đẹp và thân hình "cực phẩm" không thua kém người mẫu.

Huỳnh Như và những khoảnh khắc đời thường nữ tính

Là đội trưởng của ĐT nữ Việt Nam, tiền đạo Huỳnh Như sở hữu vẻ ngoài mạnh mẽ ở trên sân. Nhưng ở ngoài đời, cô cũng có những khoảnh khắc đời thường nữ tính.

Huỳnh Như không phải đi bộ 20km đến sân tập của Lank FC mỗi ngày

Người quản lý của Huỳnh Như khẳng định không có chuyện nữ tuyển thủ nữ Việt Nam phải đi bộ với tổng quãng đường khoảng 20km cả đi lẫn về từ khách sạn đến sân tập của CLB Lank mỗi ngày.

Huỳnh Như nói gì sau trận đấu đầu tiên ra sân tại Lank FC?

Không lâu sau khi được đăng ký thi đấu và ra sân trận đầu trong màu áo Lank FC, tiền đạo Huỳnh Như đã chia sẻ cảm xúc trên mạng xã hội cùng người hâm mộ bóng đá Việt Nam.

Huỳnh Như lần đầu được đăng ký thi đấu, ra sân đá 10 phút

Ngay sau khi hoàn tất thủ tục chuyển nhượng quốc tế, tiền đạo Huỳnh Như được CLB Lank FC (Bồ Đào Nha) điền tên trong danh sách đăng ký thi đấu. Cô đã chơi 10 phút trong trận đầu ở xứ người.

Đội hình xuất phát Valadares vs Lank FC: Huỳnh Như có tên trên ghế dự bị

Tiền đạo Huỳnh Như có lần đầu được đăng ký vào danh sách thi đấu của Lank FC tại giải VĐQG Bồ Đào Nha. Cô ngồi dự bị ở trận gặp Valadares tại vòng đấu mở màn.

Ngoại Hạng Anh
Vòng 9
Leicester City
02:00
Nottingham Forest
La Liga
Vòng 7
Rayo Vallecano
02:00
Elche
Serie A
Vòng 8
Verona
01:45
Udinese
VĐQG Brazil
Vòng 29
Sao Paulo
05:00
Coritiba PR
Botafogo RJ
06:00
Palmeiras
Bồ Đào Nha
Vòng 8
Maritimo
02:15
Casa Pia AC
VĐQG Thụy Điển
Vòng 24
IFK Varnamo
00:00
Mjallby AIF
IFK Goteborg
00:10
Elfsborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 8
Karagumruk
00:00
Istanbulspor
Ba Lan
Vòng 11
Slask Wroclaw
00:00
Warta Poznan
Nga
Vòng 11
Krylya Sovetov
22:59
FC Krasnodar
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 8
Zaragoza
02:00
Eibar
Hạng 2 Pháp
Vòng 10
Stade Lavallois MFC
01:45
Bordeaux
VĐQG Ireland
Vòng 26
Shelbourne
01:45
St. Patricks Athletic
VĐQG Romania
Vòng 12
FC Botosani
22:00
Universitaea Cluj
Chindia Targoviste
01:00
Rapid Bucuresti
Đan Mạch
Vòng 11
Nordsjaelland
00:00
Randers FC
VĐQG Chile
Vòng 26
Universidad de Chile
04:00
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
CSKA Sofia
21:30
Pirin Blagoevgrad
Beroe Stara Zagora
00:00
Levski Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
06:00
Union Santa Fe
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 12
Chrobry Glogow
22:59
Odra Opole
Hạng 3 Pháp
Vòng 8
Concarneau
23:30
Chateauroux
Hạng 3 Đức
Vòng 10
Ingolstadt
00:00
Zwickau
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 7
Erzurum BB
00:00
Denizlispor
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 25
FC Trollhattan
00:00
IK Oddevold
Hạng 2 Romania
Vòng 8
Unirea Constanta
20:00
Gloria Buzau
Hạng 2 Serbia
Vòng 12
FK Radnicki Sremska Mitrovica
20:00
Proleter
FK Vrsac
20:00
Sevojno Uzice
Macva Sabac
22:59
Zlatibor Cajetina
Ethiopia Premier League
Vòng
Mekelakeya
20:00
Hadiya Hossana
Tanzania Ligue 1
Vòng 6
Coastal Union
20:00
Kagera Sugar
Ruvu Shooting
22:15
Young Africans
Azam
00:15
Singida United
Serbia
Vòng 13
Cukaricki Stankom
21:00
Radnicki Nis
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Boston River Reserve
20:00
Albion fc Reserves
Colombia Copa Premier
Vòng 15
Real Santander
03:00
Atletico Huila
Llaneros FC
03:00
Deportes Quindio
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 15
Patriotas FC
08:00
Union Magdalena
Brazil Youth cup
Vòng 2
Brasil de Pelotas U20
01:30
Palmeiras (Youth)
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Charlton Athletic U21
20:00
Queens Park R U21
Millwall U21
20:00
Bristol City U21
Swansea City U21
21:00
Colchester United U21
Hull City U21
01:00
Crewe Alexandra U21
Sheffield Wed U21
01:00
Sheffield Utd U21
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 17
Sportivo Dock Sud
01:30
Comunicaciones BsAs
VĐQG Oman
Vòng 5
al bashaer
20:10
Sohar Club
Al-Msnaa
20:10
Dhufar
Al Ittehad Salalah
21:45
Al-Nasr(OMA)
Israel C League
Vòng
Tzeirey Um El Fahem
20:15
Ahva Reineh
Beitar Haifa Yakov
22:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Ghana Premier
Vòng 4
Tamale City
22:00
Real Tamale United
United Arab Emirates U21
Vòng
Ittihad Kalba U21
20:15
Al Ain U21
Shabab Dubai U21
20:15
Al-Dhafra U21
Al Wahda Abu Dhabi U21
20:15
Al Bataeh U21
Bolivia Reserve League
Vòng
Universitario de Vinto Reserves
21:00
Always Ready U23
Cyprus 1 Division
Vòng 5
Karmiotissa Polemidion
22:59
Olympiakos Nicosia FC
E.N.Paralimniou
22:59
Nea Salamis
Burkina Faso League
Vòng
Sally Tas
22:59
AS Douanes Ouagadougou
Primera Division de Ecuador
Vòng 12
Tecnico Universitario
07:00
Deportivo Cuenca
Lithuania - 2.Division
Vòng 24
Siauliai B
22:59
FK Panevezys-2
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
05:00
CD Olimpia
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 6
MC Alger
21:30
ASO Chlef
Germany Landespokal
TuS Bersenbruck
20:00
Rotenburger SV
SV Curslack Neuengamme
20:00
TSV Sasel
SV Grohn
21:00
TSV Wulsdorf
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Mali U17
01:00
Cape Verde Islands U17
Liberia U17
04:00
Mauritania U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glentoran Reserves
01:45
Glenavon Reserves
Larne Reserves
01:45
Carrick Rangers Reserves
Newry City Reserves
01:45
Coleraine Reserves
Portadown Reserves
01:45
Dungannon Swifts Reserves
Ballymena Utd Reserves
01:45
Crusaders Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 29
Sol de America Pastoreo
00:30
2 de Mayo PJC
Club Fernando de la Mora
00:30
Independiente Luque
Bahrain Division
Vòng 2
Busaiteen
22:30
Malkia
Buri
22:30
Al-Ittihad(BHR)
Al-Tadhmon
22:30
Al-Ittifaq
Brazil Serie B
Vòng 33
Sampaio Correa
06:00
Ponte Preta
Guarani SP
06:00
Londrina PR
Italia Primavera
Vòng 6
Empoli U20
21:30
AS Roma U20
Ireland First Division
Vòng 35
Longford Town
01:45
Waterford United
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Hajer
22:05
Al-Hazm
Al Qaisoma
22:15
Al-Jabalain
Najran SC
00:15
Al-Ameade
Israel Leumit League
Vòng 7
Hapoel Ramat Gan
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Petah Tikva
22:59
Ironi Tiberias
Italy C1
Vòng 6
Padova
01:30
Feralpisalo
Hạng 2 Estonia
Vòng 30
Parnu JK
22:59
Tallinna FC Levadia B
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Hạng 2 Jordan
Vòng 8
Al-Ahly
20:00
Ethad Al-Ramtha
Al-Tora
20:00
AL-Karmel
Blama
21:00
Kufer Soom
Norway 2.Liga
Vòng 23
Tromsdalen
21:00
Valerenga B
Flekkeroy
22:00
Odd Grenland 2
Chile Primera B
Vòng 30
Barnechea
01:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
01:30
Deportes Santa Cruz
Universidad de Concepcion
06:30
Deportes Temuco
San Luis Quillota
06:30
Municipal Iquique
Hạng nhất Na Uy
Vòng 26
Grorud
22:59
Raufoss
Start Kristiansand
22:59
KFUM Oslo
Stabaek
22:59
Asane Fotball
Ranheim IL
22:59
Sandnes Ulf
Kongsvinger
22:59
Sogndal
Argentine Torneo A
Vòng
Sportivo Belgrano
06:30
G.San Martin Formosa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Bodo Glimt 2
21:00
Rosenborg B
Sparta Sarpsborg B
00:00
Eik-Tonsberg
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TuS Dietkirchen
20:00
FSV Fernwald
Viktoria Griesheim
20:00
SV Neuhof 1910
FC Hanau 93
20:00
TSV Steinbach II
KSV Baunatal
20:00
Rot-Weiss Walldorf
FC Giessen
20:00
Rot-Weiss Hadamar
Bayern Alzenau
20:00
FC 1906 Erlensee
FC Eddersheim
20:00
SV Unter-Flockenbach
SV Weidenhausen
20:00
Waldgirmes
SV Schalding Heining
21:00
Türkspor Augsburg
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 25
Trelleborgs FF
00:00
Jonkopings Sodra IF
Brazil Campeonato Carioca C
Vòng
Camp grand RJ
01:00
Sao Goncalo
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 17
CA Atlas
01:30
Real Pilar
Club Lujan
01:30
Argentino de Merlo
Ferrocarril Midland
04:00
Leandro N Alem
Israel Premier League
Vòng 6
Beitar Jerusalem
00:15
Maccabi Bnei Raina
Argentine Division 2
Vòng 36
Nueva Chicago
01:05
Quilmes
Deportivo Riestra
01:30
Guillermo Brown
Deportivo Moron
05:00
Instituto
All Boys
05:05
Santa Marina Tandil
Belgrano
07:00
Chacarita juniors
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
Sporting Gagnoa
Racing d'Abidjan
01:00
ES Bafing
VĐQG Paraguay
Vòng 14
FC Nacional Asuncion
03:00
12 de Octubre
Guarani CA
05:00
resistencia SC
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 3
Leixoes U23
21:00
Famalicao U23
CD Mafra U23
22:59
Estoril U23
Hạng nhất Nam Phi
Vòng 5
Platinum City
20:30
Cape Town Spurs
England Southern Premier League
Vòng 7
Beaconsfield SYCOB
01:45
Hartley Wintney
VĐQG Kuwait
Vòng 5
Al-Salmiyah
23:20
Kazma
VĐQG Hy Lạp
Vòng 6
Pas Giannina
22:00
Panaitolikos Agrinio
AEK Athens
00:00
Ionikos
AFC Championship U17
preliminaries
Guam Island U17
20:00
Indonesia U17
Lebanon U17
20:00
Oman U17
Philippines U17
20:30
Japan U17
Turkmenistan U17
01:00
Syria U17
Bahrain U17
01:00
Qatar U17
Maldives U17
01:00
India U17
Kuwait U17
01:00
Myanmar U17
Brazil Serie D
Femar FC
20:00
Desportiva Guarabira PB
Iceland
Vòng 1
Breidablik
02:15
Stjarnan Gardabaer
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
20:30
Neftchi Fargona
Kuruvchi Kokand Qoqon
20:30
Termez Surkhon
U21 Anh
Vòng 7
Nottingham Forest U21
01:00
Sunderland U21
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Defensa y Justicia Reserves
Union Santa Fe Reserves
20:00
Rosario Central Reserves
Arsenal de Sarandi Reserves
20:00
Newell's Reserves
Platense Reserves
21:00
Atletico Tucuman Reserve
Barracas Central Reserves
21:00
CA Aldosivi Reserves
U21 Bỉ
Vòng 5
Lommel SK U21
00:00
Lierse U21
AS Eupen U21
00:30
FCV Dender EH U21
Kortrijk U21
00:30
KV Oostende U21
Deinze U21
01:00
Excelsior Virton U21
RWD Molenbeek U21
01:00
St.-Truidense U21
Westerlo U21
01:00
RS Waasland Beveren U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá