Mueller phản lưới khó hiểu, Bayern Munich bị Leverkusen cầm chân trên sân nhà

Trường Ca

Thứ bảy, 05/03/2022 23:09 (GMT+7)

Bàn phản lưới không thể lý giải nổi của Thomas Mueller khiến Bayern Munich chỉ có được kết quả hòa 1-1 khi tiếp đón Bayer Leverkusen trên sân nhà Allianz Arena.

Tiếp đón đội xếp thứ 3 Bundesliga là Bayer Leverkusen trên sân nhà, Bayern Munich được dự báo sẽ gặp rất nhiều khó khăn, bất chấp việc họ từng vùi dập đối thủ 5-1 ở trận lượt đi hồi tháng 10 năm ngoái. Hùm xám vẫn chưa có đội hình tối ưu, chưa kể còn phải phân sức khi trước mắt là lượt về vòng 1/8 Cúp C1 châu Âu.

Bayern Munich vs Leverkusen - Ảnh 2
Suele đưa Bayern Munich vượt lên ở phút 18

Như thường lệ, Bayern Munich nhập cuộc với áp lực cao nhưng Leverkusen cũng tỏ ra đầy nguy hiểm khi có những pha phản công tốc độ. Phút 18, đội chủ nhà bất ngờ vượt lên nhờ tận dụng tốt tình huống dàn xếp phạt góc. Trung vệ Niklas Suele là người lập công với cú ra chân quyết đoán sau khi hàng phòng ngự Leverkusen không thể hoàn thành nhiệm vụ.

Tuy nhiên, lợi thế của Bayern Munich cũng chẳng duy trì được quá lâu và họ cũng thủng lưới ở một tình huống cố định. Phút 36, dù không gặp chút áp lực nào từ đối phương khi phòng ngự quả đá phạt của Kerem Demirbay nhưng Thomas Mueller lại lóng ngóng đưa bóng về lưới nhà một cách hết sức khó hiểu.

Bayern Munich vs Leverkusen - Ảnh 1
Mueller phản lưới nhà một cách khó hiểu

Sau bàn thua, Bayern Munich chơi cực kỳ lóng ngóng và nếu không nhờ cột dọc cùng sự xuất sắc của thủ môn Sven Ulreich, họ đã phải bước vào giờ nghỉ trong thế bị dẫn trước. Sang hiệp 2, Hùm xám cố gắng đẩy cao sức ép với hy vọng tái lập thế dẫn bàn nhưng tấn công không thực sự hiệu quả.

Chung cuộc, trận đấu khép lại với tỉ số hòa 1-1. Tuy chỉ giành được 1 điểm nhưng Bayern Munich vẫn tạm nới rộng khoảng cách với Dortmund lên thành 9 điểm. Điều mà Hùm xám cần lo ngại có chăng là phong độ đi xuống trong bối cảnh trước mắt là trận đấu sinh tử ở vòng 1/8 Cúp C1 châu Âu.

Mueller phản lưới khó hiểu, Bayern Munich bị Leverkusen cầm chân trên sân nhà - Ảnh 3
TIN LIÊN QUAN

Coman ghi bàn phút 90, Bayern Munich hòa mà như thua trước Salzburg

Cúp C1 17/02/2022

Bayern Munich tiếp tục có một trận đấu thất vọng và may mắn không phải nhận thất bại trước Red Bull Salzburg ở lượt đi vòng 1/8 Cúp C1 châu Âu.

Lewandowski lại lập cú đúp, Bayern Munich nhọc nhằn hạ đội bét bảng Bundesliga

Bundesliga 20/02/2022

Sau hiệp 1 đầy bạc nhược, Bayern Munich đã bừng tỉnh trong hiệp 2 để ngược dòng đánh bại Greuther Furth và thêm một lần nữa, Robert Lewandowski sắm vai cứu tinh với cú đúp.

Sane hóa người hùng sau khi vào sân, Bayern Munich 'đòi nợ' Frankfurt

Bundesliga 27/02/2022

Hàng công Bayern Munich đã có một màn trình diễn đáng thất vọng trước Frankfurt nhưng may mắn là "siêu dự bị" Leroy Sane lại lên tiếng sau khi vào sân, giúp đội đầu bảng ra về với 3 điểm trọn vẹn, đòi lại món nợ để thua ở lượt đi.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lena Wurzenberger, nữ phóng viên thể thao đang hẹn hò với HLV Julian Nagelmann là ai?

Mới đây, nữ phóng viên chuyên theo dõi thông tin về Bayern Munich - Lena Wurzenberger đã bị bắt gặp đang hẹn hò với HLV Julian Nagelsmann.

HLV Nagelsmann hẹn hò nữ phóng viên Đức ngay sau khi chia tay vợ

Không lâu sau khi chia tay vợ, HLV Nagelsmann đã bị bắt gặp đang hẹn hò với nữ phóng viên chuyên theo dõi Bayern Munich.

Kết quả chung kết Cúp quốc gia Đức: RB Leipzig vô địch dù bị đuổi hai người

Kết quả chung kết Cúp quốc gia Đức: Leipzig và Freiburg hòa nhau 1-1 sau 120 phút và phải bước vào loạt luân lưu. Trên chấm 11m, Leipzig là đội bản lĩnh hơn và giành chức vô địch Cúp quốc gia Đức.

Sao Philippines lập siêu phẩm giúp tân binh Bundesliga dẫn Bayern Munich 4-1 sau hiệp 1

Ngôi sao người Philippines, Gerrit Holtmann khiến cả thế giới sững sờ khi lập siêu phẩm giúp Bochum dẫn trước Bayern Munich 4-1 ngay sau hiệp thi đấu đầu tiên.

Alphonso Davies bị viêm cơ tim, dừng tập luyện ngay lập tức

Hậu vệ Alphonso Davies của Bayern Munich đã được xác định bị viêm cơ tim sau thời gian mắc COVID-19. Cầu thủ này nhiều khả năng sẽ phải vắng mặt trong thời gian dài.

Lewandowski mất Quả bóng vàng vào tay Messi, Bayern thề trút hận lên Barca

Đội phó của Bayern Munich, Thomas Mueller tuyên bố đại diện nước Đức sẽ có màn thị uy sức mạnh trước Barcelona vào giữa tuần tới khi được tiếp động lực từ… thất bại của Robert Lewandowski ở cuộc đua Quả bóng vàng 2021.

Sao Bayern Munich dính Covid-19 dù tiêm đủ 2 mũi vaccine, khiến 4 đồng đội 'vạ lây'

Trung vệ thuộc biên chế Bayern Munich, Niklas Suele vừa có kết quả dương tính với Covid-19 khi tập trung cùng đội tuyển Đức dù trước đó đã tiêm đủ 2 mũi vaccine.

ĐT Đức lần đầu triệu tập Vua phá lưới U21 châu Âu 2021

Để chuẩn bị cho 2 trận đấu sắp tới ở vòng loại World Cup 2022, HLV Hansi Flick đã triệu tập đội hình tuyển Đức với sự góp mặt đáng chú ý của tiền đạo Lukas Nmecha.

Sao mai quay lưng với người Anh phá kỷ lục của Mario Goetze ở ĐT Đức

Ngôi sao trẻ thuộc biên chế CLB Bayern Munich, Jamal Musiala đã đi vào lịch sử đội tuyển Đức với tư cách cầu thủ trẻ nhất ghi bàn ở một trận đấu chính thức.

Nagelsmann trượt ván đến sân tập Bayern Munich, ngầu như VĐV chuyên nghiệp

HLV Julian Nagelsmann rất biết cách trở thành tâm điểm của sự chú ý khi dùng ván trượt di chuyển tới sân tập của Bayern Munich.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 18
Guayaquil SC
03:00
Chacaritas SC
Libertad FC
03:00
Olmedo Riobamba
Manta FC
03:00
SC Imbabura
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Varginha EC
05:00
Ipatinga
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Weston
05:00
Tampa Bay Rowdies B
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Ecuador Cup
Delfin SC
04:00
Gualaceo SC
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá