Top 5 Quả bóng Vàng 2021: Danh hiệu sẽ thuộc về ai?

Ai là ứng cử viên sáng giá nhất giành Quả bóng Vàng 2021? Điểm danh các ngôi sao có cơ hội lớn giành Ballon d'Or 2021 của France Football, nổi bật nhất là Lionel Messi và Jorginho.

Quả bóng Vàng 2021 có tổ chức không?

Năm 2020, France Football đã hủy bỏ giải Quả bóng vàng vì ảnh hưởng của dịch Covid-19. Năm nay, giải thưởng này chắc chắn trở lại và dự kiến được trao vào ngày 6/12/2021.

Quả bóng Vàng 2021 có bao nhiêu ứng viên?

Hội đồng kỹ thuật do France Football thành lập, bao gồm các nhà báo và các chuyên gia bóng đá hàng đầu thế giới sẽ chọn ra danh sách 30 ứng cử viên tranh giải Quả bóng Vàng 2021. France Football dự kiến sẽ công bố danh sách này vào tháng 10 tới.

Top 5 Quả bóng Vàng 2021: Danh hiệu sẽ thuộc về ai? - Ảnh 1

Top 5 ứng cử viên giành Quả bóng Vàng 2021

 

1. Lionel Messi (Barcelona/ Argentina)

Messi đã trải qua mùa giải 2020/21 không thực sự thành công cùng Barcelona. Cho dù Messi ghi được 38 bàn thắng và kiến tạo 14 bàn khác, nhưng Barca của anh thất bại trong cuộc đua vô địch ở cả La Liga và Champions League.

Tuy nhiên, Messi đã vượt lên thành ứng cử viên số 1 cho danh hiệu Quả bóng vàng 2021 khi tỏa sáng giúp Argentina vô địch Copa America 2021 với 4 bàn thắng và 5 pha kiến tạo. Đây là chức vô địch Nam Mỹ đầu tiên của Argentina sau 28 năm chờ đợi. Quan trọng hơn, đây là danh hiệu đầu tiên của Messi cùng ĐTQG trong sự nghiệp vĩ đại của anh.

Top 5 Quả bóng Vàng 2021: Danh hiệu sẽ thuộc về ai? - Ảnh 2

2. Jorginho (Chelsea/ Italia)

Jorginho đã có mùa giải cực kỳ thành công. Từ chỗ gây tranh cãi về tài năng, tiền vệ 29 tuổi này đã tỏa sáng rực rỡ, giúp Chelsea vô địch Champions League và đóng vai trò quan trọng đưa Italia lên đỉnh EURO 2021. Bất lợi của Jorginho là anh chơi ở vị trí tiền vệ lùi sâu và không có các con số ấn tượng về bàn thắng, kiến tạo như Messi hay các ứng viên khác.

3. Robert Lewandowski (Bayern Munich/ Ba Lan)

Năm ngoái, Lewandowski đã hụt Quả bóng vàng vì giải thưởng này bị France Football hủy bỏ do Covid-19. Năm nay, anh tiếp tục là ứng cử viên nặng ký với thành tích ghi bàn đáng sợ ở Bayern. Tiền đạo này đã phá kỷ lục ghi bàn ở Bundesliga với 41 bàn, đồng thời giành Chiếc giày vàng châu Âu và giúp Bayern bảo vệ chức vô địch quốc nội.

Top 5 Quả bóng Vàng 2021: Danh hiệu sẽ thuộc về ai? - Ảnh 3

Dù vậy, cơ hội thực tế của Lewandowski không được các chuyên gia đánh giá cao khi anh và Ba Lan bị loại ngay từ vòng bảng EURO 2021. Ngoài ra, việc Bayern bị loại sớm ở Champions League cũng khiến tiền đạo 32 tuổi này mất điểm.

4. N’Golo Kante (Chelsea/ Pháp)

Trong thành công của Chelsea ở mùa giải 2020/21, Kante thậm chí được đánh giá cao hơn Jorginho. Tiền vệ nhỏ con này liên tục giật giải cầu thủ xuất sắc nhất trận ở Champions League và nhận được sự yêu mến từ truyền thông và người hâm mộ. Trong thời đại mà các “người hùng thầm lặng” ngày càng được đánh giá cao, Kante sẽ có cơ hội không nhỏ cạnh tranh các giải thưởng cá nhân. 

5. Gianluigi Donnarumma (Italia)

Gianluigi Donnarumma trở thành ứng cử viên nặng ký sau khi đóng vai chính giúp Italia vô địch EURO 2021. Ngôi sao 22 tuổi này là thủ môn thứ hai trong lịch sử được bầu chọn là Cầu thủ xuất sắc nhất một vòng chung kết EURO, sau huyền thoại Peter Schmeichel của Đan Mạch năm 1992. Trước đó, Donnarumma cũng góp công lớn giúp Milan giành vé trở lại Champions League sau 7 năm vắng bóng.

Top 5 Quả bóng Vàng 2021: Danh hiệu sẽ thuộc về ai? - Ảnh 4

Các ứng cử viên khác: Romelu Lukaku (Inter/ Bỉ), Kylian Mbappe (PSG/ Pháp), De Bruyne (Man City/ Bỉ), Ruben Dias (Man City/ Bồ Đào Nha), Cristiano Ronaldo (Juventus/ Bồ Đào Nha), Harry Kane (Tottenham/ Anh)…

TIN LIÊN QUAN

Sarri: ‘Jorginho là ứng cử viên cho Quả bóng Vàng’

Maurizio Sarri tin rằng cậu học trò xứng đáng với danh hiệu Quả bóng Vàng nếu cùng Italia lên ngôi vương ở EURO năm nay.

‘Pedri quá giỏi, cậu ấy là Quả bóng vàng tương lai’

Huyền thoại bóng đá Anh, Gary Lineker cùng truyền thông thế giới đã hết lời ca ngợi Pedri cho dù ĐT Tây Ban Nha thua ĐT Italia trong trận bán kết EURO 2021 đêm qua.

Lễ trao giải Quả bóng Vàng 2021 diễn ra khi nào, ở đâu?

Lễ trao giải Quả bóng Vàng 2021 diễn ra khi nào? Thethao.vn cập nhật thời gian trao giải, danh sách ứng cử viên Quả bóng vàng châu Âu (Ballon d'Or) 2021 nhanh chóng chính xác nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

8 cầu thủ bị cấm vô thời hạn vì ăn bánh ngọt của ứng viên chủ tịch CLB

8 cầu thủ của đội bóng Thổ Nhĩ Kỳ bị chủ tịch mới cấm thi đấu vô thời hạn sau khi ăn bánh ngọt của đối thủ tranh cử.

Egy Maulana gia nhập CLB Slovakia theo dạng chuyển nhượng tự do

Tiền vệ ‘thần đồng một thời’ của bóng đá Indonesia Egy Maulana gia nhập CLB ViOn Zlate Moravce thuộc giải VĐQG Slovakia.

Quang Hải chỉ được chấm 6.7 điểm ở trận hòa của Pau FC

Quang Hải có lần đầu tiên ra sân đá chính cho Pau FC. Tuy nhiên, điểm số anh nhận được không cao bằng trận ra quân của đội nhà.

UEFA ra mắt công nghệ việt vị bán tự động ở trận tranh Siêu cúp châu Âu 2022

Theo xác nhận từ UEFA, công nghệ việt vị bán tự động sẽ được ra mắt trong trận tranh Siêu cúp châu Âu 2022, diễn ra vào ngày 11/8 tới đây.

Kết quả MU vs Rayo Vallecano: Ronaldo trở lại, Quỷ đỏ hòa nhạt nhòa

Kết quả MU vs Rayo Vallecano - Trong ngày Ronaldo trở lại đội hình xuất phát, Quỷ đỏ đã không thể có được một chiến thắng trước đại diện tới từ Tây Ban Nha.

Kết quả Real Madrid vs Juventus: Benzema lên tiếng, Los Blancos đè bẹp 'Lão bà'

Kết quả Real Madrid vs Juventus - Trong ngày Benzema nổ súng, Los Blancos đã có được chiến thắng dễ dàng trước Juventus, qua đó chạy đà thuận lợi trước thềm Siêu cúp Châu Âu.

Kết quả Real Madrid vs Club America: Los Blancos đánh rơi chiến thắng

Kết quả Real Madrid vs Club America - Đoàn quân của HLV Carlo Ancelotti đã không thể ca khúc khải hoàn khi chỉ có được trận hòa 2-2 trước đại diện của Mexico.

Tại sao trận Ajax vs Frankfurt bị hoãn?

Tại sao trận Ajax vs Frankfurt bị hoãn? Trận giao hữu giữa Ajax và Frankfurt lúc 20h00 ngày 23/7 đã bị hoãn vì đội chủ nhà bùng dịch COVID-19.

Mane đánh bại Salah, giành giải Cầu thủ xuất sắc nhất châu Phi 2022

Sadio Mane được vinh danh là Cầu thủ xuất sắc nhất châu Phi 2022 khi vượt qua người đồng đội cũ Mohamed Salah và thủ môn Edouard Mendy của Chelsea.

Kết quả Orlando City vs Arsenal: Chiến thắng dễ dàng

Kết quả Orlando City vs Arsenal: Pháo thủ không gặp nhiều khó khăn để đánh bại đội bóng Mỹ trong chuyến du đấu Hè 2022.

V-League
Vòng 12
Thanh Hóa FC
18:00
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
TP.HCM FC
19:15
Bình Định
La Liga
Vòng 1
Osasuna
02:00
Sevilla
Bundesliga
Vòng 2
SC Freiburg
01:30
Borussia Dortmund
Ligue 1
Vòng 2
Nantes
02:00
Lille
J-League 1
Vòng 25
Consadole Sapporo
12:00
Vissel Kobe
Trung Quốc
Vòng 12
Wuhan three town
18:30
Beijing Guoan
Guangzhou Evergrande
19:00
Chengdu Better City FC
Cangzhou Mighty Lions
19:00
Shandong Taishan
Hạng nhất Anh
Vòng 3
Watford
02:00
Burnley
VĐQG Mexico
Vòng 8
Queretaro FC
09:00
Atletico San Luis
Necaxa
09:00
Monterrey
Club Tijuana
09:05
Puebla
Hà Lan
Vòng 2
Excelsior SBV
01:00
Vitesse Arnhem
Giao hữu quốc tế
Sevilla FC (nữ)
16:00
Aston Villa (nữ)
Bayer Leverkusen (nữ)
19:00
FC Twente Enschede (nữ)
Al-Taawon
20:00
Al-Jazira(UAE)
Lamia
22:59
AEK Athens B
Aris Limassol
22:59
Xylotympou
Atletico de Madrid (w)
23:30
Fundacion Albacete (nữ)
Padova
23:30
Luparense FC
Linense(BRA)
00:00
AD Ceuta
Burgos Promesas
00:30
Calahorra
CD Alcoyano
01:00
Hercules
Giao Hữu ĐTQG
Cameroon U23
17:30
Senegal U23
Azerbaijan U23
17:30
Morocco U23
Afghanistan (U19)
20:00
Uzbekistan U19
U23 Thổ Nhĩ Kỳ
21:00
Algeria U23
Iran U23
21:00
Saudi Arabia U23
Bồ Đào Nha
Vòng 2
FC Famalicao
02:15
Sporting Braga
Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng 5
Yverdon
00:30
FC Wil 1900
Neuchatel Xamax
00:30
Lausanne Sports
Bellinzona
01:15
Aarau
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Trabzonspor
01:00
Hatayspor
Hạng nhất Việt Nam
Vòng 11
Đắk Lắk
15:30
Phố Hiến
Đồng Tâm Long An
17:00
Cần Thơ
Bà Rịa Vũng Tàu
18:00
Quảng Nam FC
Ba Lan
Vòng 5
Miedz Legnica
22:59
Zaglebie Lubin
Widzew lodz
01:30
Legia Warszawa
Copa Libertadores
Quarterfinals
Estudiantes La Plata
07:30
Atletico Paranaense
Na Uy
Vòng 18
Sandefjord
00:00
Rosenborg
Sarpsborg 08
00:00
Bodo Glimt
Nga
Vòng 5
Fakel
23:30
Ural Sverdlovsk Oblast
VĐQG Slovakia
Vòng 5
MFK Skalica
01:30
Sport Podbrezova
VĐQG Bỉ
Vòng 4
Oostende
01:45
KAA Gent
VĐQG Croatia
Vòng 5
HNK Sibenik
01:00
Istra 1961 Pula
Serie B Italia
Vòng 1
Parma
01:45
Bari
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 1
Levante
02:00
SD Huesca
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 2
CD Tondela
00:00
SL Benfica B
Hạng 2 Đức
Vòng 4
Kaiserslautern
23:30
SC Paderborn 07
Nurnberg
23:30
Heidenheimer
VĐQG Ireland
Vòng 27
UC Dublin
01:45
Finn Harps
Derry City
01:45
Shamrock Rovers
Drogheda United
01:45
Shelbourne
Bohemians
01:45
Dundalk
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 2
Almere City FC
01:00
FC Oss
FC Eindhoven
01:00
Willem II
De Graafschap
01:00
VVV Venlo
Helmond Sport
01:00
AZ Alkmaar (Youth)
Roda JC
01:00
Jong Ajax (Youth)
SC Telstar
01:00
PEC Zwolle
VĐQG Slovenia
Vòng 5
NK Publikum Celje
01:15
ASK Bravo Publikum
VĐQG Romania
Vòng 5
Arges
01:30
Universitatea Craiova
Đan Mạch
Vòng 5
AC Horsens
00:00
Midtjylland
FC Copenhagen
02:00
Randers FC
VĐQG Chile
Vòng 22
Univ Catolica
07:15
O.Higgins
Coquimbo Unido
07:30
Cobresal
VĐQG Bulgaria
Vòng 6
Cherno More Varna
22:30
Pirin Blagoevgrad
FC Hebar Pazardzhik
01:00
Slavia Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 13
Godoy Cruz Antonio Tomba
05:00
Aldosivi Mar del Plata
Atletico Tucuman
07:30
Central Cordoba SDE
Colon de Santa Fe
07:30
Arsenal de Sarandi
CA Huracan
05:00
Sarmiento Junin
CA Platense
05:00
Banfield
Patronato Parana
07:30
San Lorenzo
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 6
GKS Katowice
01:30
Sandecja Nowy Sacz
Hạng 2 Nga
Vòng 6
SKA Khabarovsk II
08:30
Salyut-Energia Belgorod
Hạng 3 Pháp
Vòng 1
Villefranche
00:30
Sedan
Versailles 78
00:30
Martigues
Cholet So
00:30
Avranches
Chateauroux
00:30
Paris 13 Atletico
Stade Briochin
00:30
Red Star FC 93
Bastia Borgo
00:30
Le Puy Foot 43 Auvergne
USL Dunkerque
00:30
Le Mans
Concarneau
00:30
Orleans US 45
Hạng 3 Đức
Vòng 4
Hallescher FC
00:00
Oldenburg
VĐQG Venezuela
Vòng 25
Monagas SC
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Monagas SC
Hạng 2 Scotland
Vòng 3
Dundee
01:45
Arbroath
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 1
Altay Spor Kulubu
01:00
Samsunspor
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Club Chivas Tapatio
05:00
Monterrey B
CF Atlante
07:05
Monarcas Morelia
Correcaminos UAT
09:00
Cancun FC
Hạng 2 Iceland
Vòng 16
KF Fjallabyggdar
01:00
Volsungur husavik
KFR Aegir
01:00
Haukar Hafnarfjordur
Throttur Reykjavik
02:30
Magni
Hạng 2 Romania
Vòng 2
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
22:30
Concordia Chiajna
Hạng 2 Slovenia
Vòng 3
Krsko Posavlje
22:59
NK Nafta
Malaysia
Vòng 16
MISC-MIFA
20:00
Negeri Sembilan
Hạng 4 Đan Mạch
Vòng
Tarnby FF
22:59
KFUM Roskilde
Allerod
23:30
Skjold
Frederikssund IK
23:30
Valle Brooklyn
Ledoje-Smorum Fodbold
23:30
KFUM
OKS
23:30
Marienlyst
Holbaek
00:00
Bronshoj
Korea League 4
Vòng 25
Jeonju Citizen FC
12:00
Goyang FC
Indonesia Super League
Vòng 4
Persik Kediri
15:30
Pusamania Borneo FC
Canadian Premier League
Vòng 8
Cavalry FC
08:00
Forge FC
Serbia
Vòng 6
Radnicki Nis
22:59
Novi Pazar
Australia U20
Vòng 20
Pires U20
10:00
Gwelup Croatia U20
FloreatAthena U20
12:00
Sorrento F.C. U20
Balcatta U20
12:00
Cockburn City U20
Stirling Macedonia U20
12:00
Inglewood United U20
Armadale SC U20
12:00
Bayswater U20
Hạng nhất Mỹ
Vòng 8
New York Red Bulls B
06:00
Charleston Battery
Colorado Springs Switchbacks FC
08:00
El Paso Locomotive FC
Orange County Blues FC
09:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 1
Nassaji Mazandaran
21:30
Mes Rafsanjan
Peykan
21:30
Malavan
Esteghlal Tehran
22:00
Sepahan
Shahrdary Arak
22:30
Persepolis Pakdasht
Naft Masjed Soleyman FC
22:59
Mes krman
Slovakia 2. Liga
Vòng 5
Sokol Dolna Zdana
22:00
STK Samorin
Povazska Bystrica
22:00
MSK Zilina B
TJ Spartak Myjava
00:00
MFK Dubnica nad Vahom
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 14
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
Augnablik (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Enppi
01:00
NBE SC
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng 8
Blackburn Rovers U23
01:00
Wolves U23
Manchester United U23
01:00
Crystal Palace U23
Tottenham Hotspur U23
01:00
Everton U23
West Ham U23
01:00
Arsenal U23
Southampton U23
01:00
West Bromwich U23
Burundi League
Vòng 1
BS Dynamic
20:00
Vitalo
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 7
Atletico Bucaramanga
07:40
Union Magdalena
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
Sociedad Deportivo Quito
07:00
Chacaritas SC
Phần Lan
Vòng 18
FC Haka
22:00
AC Oulu
NSW Premier League
Vòng
Sydney Olympic
12:00
Manly United
Hạng 2 Áo
Vòng 4
FC Liefering
23:10
First Wien 1894
St.Polten
23:10
Sturm Graz (Youth)
Trenkwalder Admira Wacker
23:10
Austria Wien (Youth)
FC Dornbirn 1913
23:10
SV Horn
FAC Team Fur Wien
23:10
SK Vorwarts Steyr
FC Blau Weiss Linz
01:30
Grazer AK
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Queens Park R U21
01:00
Birmingham City U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng 7
Club America (nữ)
03:45
Club Necaxa (nữ)
Monterrey (nữ)
07:00
Aguilas de Leon (nữ)
Mexico U20
Vòng 8
Necaxa U20
21:00
Monterrey U20
FC Juarez U20
22:00
Pachuca U20
Club Tijuana U20
05:45
Puebla U20
USA Women
Vòng 8
Houston Dash (nữ)
07:30
Racing Louisville (nữ)
Victorian State League Division 1
Vòng 21
Pascoe Vale SC
17:15
Moreland City
Manningham United Blues
12:00
Moreland Zebras
Brunswick City
12:00
Langwarrin
North Geelong Warriors
12:00
FC Bulleen Lions
Werribee City
12:00
Northcote City
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Internacional RS
05:15
FBC Melgar
Australia Darwin Premier League
Vòng
Darwin Hearts
18:00
University Azzurri FC
Hạng nhất Iceland
Vòng 16
Grotta Seltjarnarnes
02:15
Afturelding
KV Vesturbaer
02:15
Fjolnir
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 4
Fredericia
23:30
Vejle
Hobro
23:30
Sonderjyske
Fremad Amager
23:30
Naestved
Australian cloth
Vòng 20
Centenary Stormers
17:30
Toowong
Tajikistan
Vòng 12
FC Istaravshan
19:30
Ravshan Kulob
Singapore
Vòng 20
Balestier Khalsa FC
18:45
Hougang United FC
ICE WC
Bán kết
Stjarnan (nữ)
02:45
Valur (nữ)
Primera Division de Ecuador
Vòng 6
Mushuc Runa
07:00
Orense SC
Iceland 4 Deild
Vòng
Berserkir Midas
03:00
Lettir Reykjavik
Ulfarnir
03:00
Stokkseyri
KB(ICE)
03:00
Arborg
IBU Uppsveitir
03:00
Alftanes
ACT Premier League
Vòng 17
Belconnen United
12:00
Gungahlin United
Canberra Olympic
12:00
West Canberra Wanderers
Cooma Tigers
12:00
OConnor Knights
Australian Welsh League
Vòng
St George City FA
11:00
Western Sydney Wanderers AM
Belarus Womens Premier League
Vòng 17
FK Minsk (nữ)
21:00
Lokomotiv Vitebsk (nữ)
Lithuania - 2.Division
Vòng 18
Atomsfera Mazeikiai
19:00
Siauliai B
Banga Gargzdai B
19:00
Babrungas
FK Trakai II
19:00
FK Zalgiris Vilnius B
FK Neptunas Klaipeda
19:00
FK Panevezys-2
Atomsfera Mazeikiai
22:59
Siauliai B
Banga Gargzdai B
22:59
Babrungas
FK Neptunas Klaipeda
22:59
FK Panevezys-2
Alytis Alytus Dainava
22:59
Ekranas Panevezys
Alytis Alytus Dainava
22:59
Ekranas Panevezys
FK Trakai II
23:30
FK Zalgiris Vilnius B
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 2
Benfica U23
17:00
Estoril U23
Wales FAW nam
Vòng 3
Gresford
01:00
Mold Alexandra
Abbe Gavin Ni
01:30
Goytre Utd
Barry Town United
01:30
Briton Ferry Athletic
Llanelli
01:30
Ammanford
Taffs Well
01:30
Afan Lido
Holywell
01:30
Colwyn Bay
Llanidloes Town
02:00
Chirk AAA
VĐQG Belarus
Vòng 17
FC Torpedo Zhodino
22:00
Energetik-BGU Minsk
Neman Grodno
00:00
Slutsksakhar Slutsk
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 17
Torslanda IK
23:30
Landvetter IS
FBK Balkan
00:00
Nosaby IF
Assyriska BK
00:00
Vastra Frolunda
Ahlafors IF
00:00
IK Gauthiod
Grebbestads IF
00:00
Sifhalla
Rappe GOIF
00:30
Hassleholms IF
IK Sleipner
00:30
Assyriska United IK
Jordan
Vòng 14
Sahab SC
22:00
Al Wihdat Amman
AL-Sareeh
00:30
Ramtha Club
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 19
KTP Kotka
22:30
SJK Akatemia
JaPS
22:30
PEPO Lappeenranta
TPS Turku
22:30
MP MIKELI
Gnistan Helsinki
22:30
Jaro
Hạng 2 Paraguay
Vòng 21
Martin Ledesma
01:45
Deportivo Santani
Sportivo Trinidense
06:15
Independiente Luque
Azerbaijan Premier League
Vòng 2
Zira FK
22:00
Sabah FK Baku
Brazil Serie B
Vòng 24
Vila Nova
05:00
Londrina PR
Bahia
07:30
Ituano SP
Brusque FC
07:30
Ponte Preta
U21 Nga
Vòng 6
FK Ural Youth
15:00
Strogino Youth
Khimki Youth
17:00
FC Terek Groznyi Youth
Torpedo Moscow Youth
18:00
Spartak Moscow Youth
FK Orenburg Youth
18:00
UOR-5 Moskovskaya Oblast Youth
Zenit St.Petersburg Youth
19:00
FK Nizhny Novgorod Youth
CSKA Moscow (R)
21:00
Krylya Sovetov Samara Youth
FK Krasnodar Youth
22:00
FK Rostov Youth
Lokomotiv Moscow Youth
22:59
Kuban Krasnodar Youth
Dinamo Moscow Youth
22:59
PFC Sochi Youth
Hạng 3 Áo
Vòng 4
USK Anif
22:30
SV Austria Salzburg
Salzburger AK 1914
22:59
SC Golling
SC Imst
23:30
SPG Motz/Silz
Kufstein
00:00
SVG Reichenau
TUS Bad Gleichenberg
00:00
Leoben
Deutschlandsberger SC
00:00
SC Kalsdorf
SC Gleisdorf
00:00
Allerheiligen
SC Weiz
00:00
SAK Klagenfurt
WSG Swarovski Tirol B
00:00
SV Fugen
ASV Siegendorf
00:00
Wiener Viktoria
ASV Bruck
00:00
SC Mannsdorf
Vocklamarkt
00:00
USV RB Weindorf St.Anna
USV Scheiblingkirchen-Warth
00:00
Andelsbuch
SV Hall
00:00
Worgl Obi SV
SV Seekirchen
00:00
Bischofshofen
St. Johann
00:00
OTSU Hallein
FC Pinzgau Saalfelden
00:00
SV Grodig
SC Kundl
00:30
SC Schwaz
WSC Hertha Wels
00:30
Union Gurten
Traiskirchen
00:30
FC Magna Wiener Neustadt
FC Kitzbuhel
00:30
SV Telfs
Team Wiener Linien
00:30
Karabakh Vienna
SV Wals-Grunau
00:30
SV Kuchl
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 3
Maritzburg United
00:30
Moroka Swallows
Ireland First Division
Vòng 28
Waterford United
01:45
Salthill Devon Galway
Wexford (Youth)
01:45
Cobh Ramblers
Bray Wanderers
01:45
Longford Town
Cork City
01:45
Treaty United
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
VG 62
22:30
MaPS Masku
Puiu
22:59
FC Kontu
Kiisto Vaasa
22:59
Sporting Kristina
JPS
22:59
SaPa Pieksamaki
HPS
22:59
TuPS
Aifk Turku
23:15
PIF Parainen II
TPV Tampere
00:00
Pirkkalan JK
EBK
00:00
FC Kirkkonummi
Kuopion Elo
00:00
AC Barca
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 16
B36 Torshavn
00:00
Skala Itrottarfelag
Hạng 2 Đan Mạch
Vòng 2
B93 Copenhagen
00:00
Roskilde
Hạng 4 Hàn Quốc
Vòng 22
Mokpo City
17:00
Siheung City
Changwon City
17:00
Cheonan City
Sweden Damallsvenskan
Vòng 16
Kristianstads DFF (nữ)
22:59
Vittsjo GIK (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 23
Parnu JK
22:59
Flora Tallinn II
Germany Regionalliga
Vòng 6
FC Pipinsried
22:59
TSV Rain Am Lech
SpVgg Ansbach
23:15
SpVgg Hankofen-Hailing
Hertha BSC Berlin Youth
00:00
SV Babelsberg 03
Wiedenbruck
00:00
Rot-Weiss Ahlen
Kickers Offenbach
00:00
TSG Hoffenheim (Youth)
TSV Buchbach
00:00
SV Heimstetten
BFC Viktoria 1889
00:00
FC Lokomotive Leipzig
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Greuther Furth (Youth)
Hannover 96 Am
00:00
ETSV Weiche Flensburg
FV Illertissen
00:00
FC Augsburg II
Koln (Youth)
00:30
Rot-Weiss Oberhausen
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Universitario De Vinto
05:00
Aurora
Universitario de Sucre
07:15
Nacional Potosi
Hạng 2 Uzbekistan
Vòng 15
Yangiyer
19:00
Zaamin
FK G'ijduvon
19:30
Mashal Muborak
Hạng 2 Bỉ
Vòng 1
FCV Dender EH
01:00
KVSK Lommel
Excelsior Virton
01:00
Jeunesse Molenbeek
Turkmenistan
Vòng 3
Sagadam FK
20:00
FC Altyn Asyr
FC MERW
20:00
HTTU Asgabat
FC Ahal
20:00
Energetik Mary
GER D5
ASV Neumarkt
23:30
DJK Ammerthal
Würzburger FV
23:30
Grossbardorf
DJK Don Bosco Bamberg
00:00
Bayern Hof