Mourinho khóc nức nở trong ngày lập kỷ lục cùng AS Roma

Trường Cầm

Thứ sáu, 06/05/2022 07:35 (GMT+7)

Mourinho đã không thể kiềm nén cảm xúc khi đưa Roma lọt vào chung kết cúp C3 châu Âu. Ông cũng trở thành HLV đầu tiên lọt vào chung kết cúp châu Âu với 4 đội bóng khác nhau trong sự nghiệp.

Theo Opta, Mourinho là HLV duy nhất lọt vào chung kết cúp châu Âu cùng 4 đội bóng khác nhau. Trước khi giúp Roma vào chung kết Conference League, "Người đặc biệt" từng đưa Porto vào chung kết UEFA Cup (tiền thân của cúp C2), Cup C1 châu Âu, đưa Inter vào chung kết Cup C1 châu Âu và đưa MU vào chung kết Cup C2 châu Âu.

Mourinho cũng là HLV duy nhất lọt vào chung kết cả 3 giải đấu cúp của châu Âu và có cơ hội trở thành HLV đầu tiên vô địch cả 3 giải đấu đó nếu Roma đánh bại Feyenoord ở trận chung kết. Cup C3 châu Âu chỉ là sân chơi hạng 3 của UEFA, nhưng có ý nghĩa lớn với Roma lẫn Mourinho.

Mourinho khóc nức nở trong ngày lập kỷ lục cùng AS Roma  - Ảnh 1
Mourinho bật khóc sau khi giúp Roma vào chung kết cúp C3 châu Âu - Ảnh Getty

Roma đã trắng tay 14 năm qua. Trận gặp Feyenoord sắp tới cũng là trận chung kết đầu tiên của đội bóng áo bã trầu từ năm 1991. Trong khi đó, danh hiệu vô địch C3 giúp Mourinho khẳng định với thế giới ông chưa lỗi thời. Lần gần nhất Mourinho giành được danh hiệu đã từ mùa giải 2016/17, khi ông còn dẫn dắt MU.

Ở trận bán kết lượt về, Roma xuất sắc đánh bại Leicester 1-0 và giành vé vào chung kết với tổng tỷ số 2-1. Roma vươn lên dẫn trước 1-0 nhờ công của Abraham ngay phút 11 và duy trì lợi thế đó đến cuối trận để ghi tên mình vào trận chung kết. Đối thủ của Roma ở trận chung kết là Feyenoord, đội đã vượt qua Marseille với tổng tỷ số 3-2 chung cuộc.

Mourinho khóc nức nở trong ngày lập kỷ lục cùng AS Roma  - Ảnh 2
Roma có cơ hội giải tỏa cơn khát danh hiệu sau 14 năm dài - Ảnh Getty

"Tôi nghĩ Roma đã chơi một trận xuất sắc. Mỗi người có cách nhìn nhận khác nhau, nhưng khi thủ môn của bạn giữ sạch lưới trước hàng công chất lượng đến từ Ngoại hạng Anh, điều đó nghĩa là chúng tôi đã hoàn thành tốt nhiệm vụ. Đây là chiến thắng của đại gia đình Roma.", Mourinho xúc động chia sẻ sau trận.

Trận chung kết giữa Roma và Feyenoord sẽ diễn ra vào lúc 2h00 ngày 26/5 trên sân Air Albania của Albani. Đại diện đến từ Hà Lan có khao khát lớn không kém Roma khi đây là lần đầu tiên Feyenoord lọt vào trận chung kết cúp châu Âu từ sau mùa giải 2001/02.

TIN LIÊN QUAN

Nhận định, dự đoán Roma vs Lazio, 0h00 ngày 21/3: Mourinho trả nợ

Nhận định Roma vs Lazio, 0h00 ngày 21/3 thuộc Serie A. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Roma vs Lazio chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Bodo/Glimt vs Roma, 2h00 ngày 8/4: Mourinho trả nợ

Nhận định Bodo/Glimt vs Roma, 2h00 ngày 8/4 thuộc Conference League. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Bodo/Glimt vs Roma chính xác nhất trên thethao.vn.

Unai Emery tái hiện thành tích của Mourinho sau khi Villarreal vào bán kết Cúp C1

Cúp C1 13/04/2022

HLV Unai Emery tái hiện thành tích của HLV Jose Mourinho sau khi dẫn dắt Villarreal vượt qua Bayern Munich để giành quyền vào bán kết Cúp C1 châu Âu/Champions League 2021/22.

Nhận định, dự đoán Roma vs Bodo/Glimt, 2h00 ngày 15/4: Chờ đẳng cấp của Mourinho

Nhận định Roma vs Bodo/Glimt, 2h00 ngày 15/4 thuộc Conference League. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Roma vs Bodo/Glimt chính xác nhất trên thethao.vn.

Mourinho chỉ trích trọng tài dù Roma thoát thua phút cuối

Bóng đá Ý 19/04/2022

HLV Jose Mourinho không giấu được sự phẫn nộ và cho rằng Roma đã bị xử ép trong trận hòa 1-1 trước Napoli rạng sáng 19/4.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả bán kết Cúp C3 châu Âu: Roma loại Leicester, gặp Feyenoord ở chung kết

Kết quả bán kết Cúp C3 châu Âu: Jose Mourinho trở thành HLV đầu tiên lọt vào chung kết cúp châu Âu với 4 đội bóng khác nhau.

Carlo Ancelotti đã giành bao nhiêu danh hiệu trong sự nghiệp?

Carlo Ancelotti đã giành bao nhiêu danh hiệu trong sự nghiệp? HLV của Real Madrid, Cartelo Ancelotti đã giành tổng cộng 21 danh hiệu trong 27 năm huấn luyện và ông chưa dừng lại.

Tiểu sử Mino Raiola: Thiên tài tranh cãi trong giới đại diện cầu thủ

Tiểu sử Mino Raiola: Cuộc đời và sự nghiệp của Raiola - ‘siêu cò’ vừa qua đời hôm qua (30/4). Ông quả thực là một thiên tài trong giới đại diện cho các cầu thủ nhưng cũng để lại nhiều sự tranh cãi.

Mino Raiola chưa qua đời: Siêu cò nguy kịch vì bạo bệnh!

Mino Raiola chưa qua đời như các kênh truyền thông Italia loan tin. Siêu cò của Paul Pogba, Ibrahimovic và Erling Haaland đang ở trong tình trạng nguy kịch nhưng ông vẫn còn sống.

UEFA muốn tổ chức Super Bowl phiên bản bóng đá

Liên đoàn bóng đá châu Âu (UEFA) đang ấp ủ kế hoạch tổ chức Super Bowl phiên bản bóng đá bằng những thay đổi mới ở Cúp C1 châu Âu.

LASK, CLB tin đồn của Quang Hải đứng trước nguy cơ rớt hạng

LASK trở thành CLB được nhắc đến nhiều nhất trong mối liên hệ với Nguyễn Quang Hải. Thế lực mới của bóng đá Áo này có thể rớt hạng khi mùa 2021/22 hạ màn.

HLV Erik ten Hag phân tâm vì MU, Ajax để PSV vô địch Cúp Quốc gia Hà Lan

Ajax thua ngược PSV với tỷ số 1-2 trong trận chung kết Cúp Quốc gia Hà Lan 2021/22. Thất bại này liệu có xuất phát từ việc Erik ten Hag sắp trở thành HLV trưởng của MU?

HLV Koeman chính thức trở lại dẫn dắt ĐT Hà Lan thay Van Gaal sau World Cup 2022

Sau VCK World Cup 2022, HLV Louis van Gaal sẽ hết hợp đồng và không tiếp tục dẫn dắt ĐT Hà Lan. Người được bổ nhiệm thay thế là cựu thuyền trưởng của Barca, Ronald Koeman.

Huyền thoại MU Van Nistelrooy trở lại dẫn dắt đội bóng cũ

PSV đã bổ nhiệm Ruud Van Nistelrooy làm HLV trưởng mới theo hợp đồng có thời hạn 3 năm. Cựu tiền đạo 45 tuổi thay thế Roger Schmidt, người sẽ rời vị trí của mình vào cuối mùa này.

Roberto Mancini không từ chức HLV trưởng tuyển Italia

HLV Roberto Mancini cho biết, ông không có ý định rời ĐT Italia, bất chấp việc nhà đương kim vô địch EURO không thể giành vé dự World Cup 2022.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
VĐQG Thụy Điển
Vòng 9
GIF Sundsvall
00:00
Mjallby AIF
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Hamburger SV
01:30
Hertha Berlin
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
VĐQG Ireland
Vòng 17
Sligo Rovers
01:45
Derry City
St. Patricks Athletic
01:45
Bohemians
Shelbourne
01:45
UC Dublin
Drogheda United
01:45
Shamrock Rovers
Finn Harps
02:00
Dundalk
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
VĐQG Romania
Vòng 10
Arges
00:30
FC Voluntari
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Hạng 2 Scotland
Vòng
Saint Johnstone
01:45
Inverness
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Albion fc Reserves
00:00
Cerrito Reserves
Atletico Fenix Reserve
01:00
Danubio Reserves
Boston River Reserve
01:00
Liverpool Montevideo Reserve
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Fethiyespor
00:00
Celspor
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Stoke City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Notts County
01:45
Grimsby Town
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Mauritania Division 2
Vòng
JAHE
23:45
FC Oasis
Latvian Higher League
Vòng 15
Super Nova
00:00
Rigas Futbola skola
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 9
Fredericia
00:00
AC Horsens
Hvidovre IF
00:00
Helsingor
Nykobing FC
00:00
Lyngby
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Israel Women First National
Vòng 27
Bnot Netanya (nữ)
00:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Brazil Campeonato U20 Women
Corinthians U20 (nữ)
00:00
Flamengo RJ U20 (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 37
Al-adalh
01:00
Uhud
Al-Akhdoud
01:00
Al-Shoalah
Al-Jabalain
01:00
AL-jeel
Al-Kawkab
01:00
Al-Ameade
Al Khaleej Club
01:00
Al Sahel
Al-Nahdha
01:00
Al Kholood
Al-Qadasiya
01:00
Najran SC
Al Wehda Mecca
01:00
Al-Orubah
Bisha FC
01:00
Al-Draih
Hajer
01:00
AL-Rbeea Jeddah
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Ả Rập Xê Út
Vòng 27
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al Hilal
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Sweden Damallsvenskan
Vòng 10
Djurgardens (nữ)
00:00
Hammarby (nữ)
VĐQG Áo
Vòng
WSG Wattens
00:00
LASK Linz
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Djoliba
00:00
AS Korofina
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Portugal U17
00:00
Denmark U17
Sweden U17
00:00
Scotland U17
Chile Primera B
Vòng 16
Barnechea
23:30
Deportes Temuco
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng 4 Nauy
Vòng
Honefoss BK
00:00
Brumunddal
Kolstad
00:00
Rosenborg B
Brodd
00:00
Sola
Raufoss IL B
00:00
FF Lillehammer
Ready
01:15
Stabaek B
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Halmstads
00:00
Brommapojkarna
Orebro
00:00
AFC Eskilstuna
Norrby IF
00:00
Utsiktens BK
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Deportivo Riestra
01:35
Temperley
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 3
Deportivo Muniz
01:30
Yupanqui
Gambia GFA League
Vòng
Banjul Hawks FC
23:30
Brikama United
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Peru Beach Soccer
23:30
Venezuela Beach Soccer
Chile Beach Soccer
01:00
Colombia Beach Soccer
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Pharco
23:30
El Gounah
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis
VĐQG nữ Argentina
Vòng
Rosario Central (nữ)
01:00
Excursionistas (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá