AFF Cup

SING

MYA

16:30 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

Đô

THAI

19:00 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

CAM

MAL

16:30 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

LAO

VIE

19:00 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

MYA

Đô

16:30 - 08/12
Lịch đấu
  AFF Cup

PHI

SING

19:00 - 08/12
Lịch đấu

Kết quả bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu

Lam Nguyên

Thứ sáu, 26/11/2021 16:00 (GMT+7)

Kết quả bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu, 23h00 ngày 16/11. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu hôm nay nhanh nhất.

Thông tin lễ bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu

Vòng play-off sẽ cực kỳ gây cấn và hấp dẫn khi có mặt của các đội bóng hàng đầu châu Âu chưa thể giành vé trực tiếp ở vòng trước như nhà vô địch Euro 2016 Bồ Đào Nha hay đương kim vô địch Euro hiện tại Italia. Ngoài ra, có thể kể đến tuyển Ba Lan của ngôi sao Lewandowski. Cả ba đội này nếu muốn giành được tấm vé tham dự World Cup 2022 sẽ cần có 2 chiến thắng ở vòng play-off.

Kết quả bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu - Ảnh 1

Dù đã thể hiện rất tốt ở vòng loại nhưng Bồ Đào Nha đã không thể giành tấm vé trực tiếp để vào chơi ở World Cup 2022 tại Qatar năm sau. 12 đội tuyển đá play-off đã được chia làm hai nhóm, nhóm 6 đội hạt giống bao gồm: Bồ Đào Nha, Scotland, Italia, Nga, Thụy Điển và Xứ Wales. 6 đội còn lại không được xếp hạng giống là Thổ Nhĩ Kỳ, Ba Lan, Bắc Macedonia, Ukraine, CH Séc và Áo.

Lễ bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu sẽ diễn ra tại Zurich (Thụy Sĩ) vào lúc 23h, giờ Hà Nội hôm nay 26/11. Tổng cộng 12 đội tuyển sẽ được chia ra làm 3 nhánh, mỗi nhánh 4 đội. Thể thức thi đấu sẽ là đấu loại trực tiếp. Mỗi nhánh bao gồm 2 trận bán kết một lượt, và một trận chung kết. Đội nào giành được cả 2 chiến thắng tại nhánh của mình sẽ là đội có được 1 trong 3 tấm vé còn lại của khu vực châu Âu tham dự World Cup.

Trận đấu đầu tiên vòng play-off World Cup 2022 châu Âu sẽ diễn ra vào ngày 24/3 và trận đấu cuối là ngày 29/3 heo chấm

Kết quả bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu

Kết quả bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu - Ảnh 2
TIN LIÊN QUAN

'Bom xịt' Ngoại hạng Anh phá kỷ lục khủng của Haaland ở Cúp C1 châu Âu

Cúp C1 25/11/2021

Chân sút người Bờ Biển Ngà đang trở thành nỗi khiếp sợ mới của các đội bóng châu Âu với thành tích ghi bàn vượt trội ở vòng bảng Champions League.

Junior Messias, từ anh shipper đến người hùng của AC Milan ở cúp C1 châu Âu

Cúp C1 25/11/2021

Junior Messias là ai? Chân dung cầu thủ giúp AC Milan giành 3 điểm trước Atletico Madrid để níu giữ hy vọng vượt qua vòng bảng cúp C1 châu Âu 2021/22.

Rio Ferdinand: Messi, Neymar, Mbappe đi bộ thế này thì làm sao PSG vô địch được

Cúp C1 6 ngày trước

Danh thủ Rio Ferdinand không hài lòng với cách thi đấu của bộ ba siêu tấn công Messi, Neymar và Mbappe trong trận PSG thua Man City ở Champions League.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Bảng xếp hạng Quả bóng Vàng thế giới năm 2021 mới nhất

Bảng xếp hạng Quả bóng vàng thế giới năm 2021 mới nhất. Thethao.vn liên tục cập nhật danh sách đề cử, bxh quả bóng vàng Châu Âu nhanh và chính xác nhất

'Ronaldo chỉ giải nghệ khi có nhiều Quả bóng vàng hơn Messi'

Tổng biên tập tạp chí France Football đã tiết lộ những chia sẻ của Ronaldo, đồng thời cũng đã nắm được chủ nhân của Quả bóng vàng 2021.

Đối thủ của Benfica buộc phải thi đấu chỉ với 9 cầu thủ vì COVID-19

CLB Belenenses có lẽ là đội bóng bị ảnh hưởng nặng nề nhất bởi COVID-19 ở các giải đấu hàng đầu châu Âu khi họ phải đối mặt với Benfica trong trận đấu thuộc vòng 12 giải VĐQG Bồ Đào Nha với chỉ vỏn vẹn 9 cầu thủ khỏe mạnh.

Top 5 thủ môn xuất sắc nhất The Best 2021: Mendy đối đầu Donnarumma

Edouard Mendy và Gianluigi Donnarumma là hai trong số 5 cái tên lọt vào danh sách đề cử của giải The Best 2021.

Danh sách các đề cử The Best 2021: Bruno Fernandes vắng mặt

Ronaldo, Messi, Haaland lọt vào danh sách đề cử The Best 2021, nhưng tiền vệ nổi bật nhất MU Bruno Fernandes vắng mặt.

Toàn cảnh chùm bê bối lớn nhất lịch sử bóng đá được chính người trong cuộc tiết lộ

Romain Molina, một nhà báo điều tra có tiếng người Pháp, đã phanh phui những bí mật ghê tởm đến đáng sợ về các bê bối liên quan đến bóng đá Pháp và cả châu Phi.

Tuyển thủ Hà Lan bị buộc tội cố ý sát hại anh họ

Quincy Promes, 1 cầu thủ từng khoác áo CLB Ajax Amsterdam và đội tuyển Hà Lan, đã bị buộc tội cố ý giết người sau khi dùng hung khí đâm anh họ của mình tại 1 bữa tiệc vào năm ngoái.

Fernando Santos: Bồ Đào Nha không được dự World Cup thì tôi từ chức, nhưng đời nào chuyện đó xảy ra!

Chia sẻ với truyền thông nước nhà về việc đội tuyển Bồ Đào Nha phải đá playoff để giành vé dự World Cup 2022, HLV Fernando Santos nói ông sẽ chịu mọi trách nhiệm cho thất bại của đội nhà.

Tuyển Serbia dùng 1 triệu euro tiền thưởng dự World Cup để làm từ thiện

Thay vì nhận về số tiền 1 triệu euro tiền thưởng sau trận thắng Bồ Đào Nha, các cầu thủ Serbia đã dùng cho hoạt động thiện nguyện.

Van Gaal giải thích lý do thay De Jong dẫn đến trận hòa của Hà Lan

Nhà cầm quân kỳ cựu đã giải thích cho quyết định của mình nhưng không thể hiểu nổi tại sao đội bóng lại mất điểm một cách khó tin như vậy.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 14
Tottenham Hotspur
02:30
Brentford
Manchester United
03:15
Arsenal
Vòng 15
Torino
00:30
Empoli
Lazio
02:45
Udinese
Cup Nhà Vua Tây Ban Nha
Vòng 1
CD Guijuelo
01:00
Rayo Vallecano
SD Gernika
01:00
Eibar
CD Huracan Melilla
01:00
Levante
Agustin Guadalix
01:00
Osasuna
CD Utrillas
01:30
Valencia
Pena Sport
01:30
Malaga
CS Puertollano
02:00
Girona
Leioa
02:00
Elche
Velez CF
02:00
Las Palmas
CD Cristo Atletico
02:00
Real Union Irun
Atletico Pulpileno
02:00
Castellon
UD Llanera
02:00
UD Logrones
AD Union Adarve
02:15
CD Lugo
Eldense
02:30
CF Rayo Majadahonda
Xerez Deportivo FC
02:45
Leganes
Villa de Fortuna
03:00
Cadiz
Ibiza Islas Pitiusas
03:00
Tenerife
Hà Lan
Vòng 2
AZ Alkmaar
00:45
Fortuna Sittard
AFC Ajax
03:00
Willem II
Scotland
Vòng 16
Celtic FC
02:45
Heart of Midlothian
Cúp Quốc Gia Ba Lan
Vòng 3
Widzew lodz
02:00
Wisla Krakow
VĐQG Mexico
Vòng
Pumas U.N.A.M.
10:00
Atlas
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 13
Casa Pia AC
03:15
Varzim
VĐQG Brazil
Vòng 32
Bahia
04:00
Atletico Mineiro
Gremio (RS)
06:00
Sao Paulo
VĐQG Bulgaria
Vòng 17
CSKA 1948 Sofia
17:45
Pirin Blagoevgrad
Ludogorets Razgrad
20:00
Arda
CSKA Sofia
22:30
Lokomotiv Sofia
Hạng 2 Mexico
Vòng
Venados FC
08:00
CF Atlante
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng
Dalkurd FF
01:00
GAIS
Bulgaria B PFG
Vòng 20
FC Dobrudzha
19:30
FC Sozopol
Livstrom
19:30
Etar
Indonesia Super League
Vòng 15
Persipura Jayapura
15:15
Bhayangkara Surabaya United
Persela Lamongan
20:30
PSM Makassar
England Conference
Vòng 19
Stockport County
22:00
Eastleigh
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Deportes Tolima
06:00
America de Cali
Millonarios
08:05
Alianza Petrolera
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
1/8 Final
Agios Nikolaos
20:00
Anagenisi Karditsa
Lamia
22:00
Ionikos
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 2
Argentino de Quilmes
03:00
Comunicaciones BsAs
CA Fenix Pilar
03:00
Canuelas FC
Qatar League CUP
Vòng bảng
Al-Garrafa
20:00
Al-Arabi SC
Al Khor SC
22:10
Al-Sailiya
Azadegan League
Vòng 8
Shahrdari Astara
17:30
Saipa
Kheybar Khorramabad
17:30
Esteghlal Mollasani
Khooshe Talaee Sana Saveh
17:30
Shams Azar Qazvin
Mes krman
17:30
Arman Gohar Sirjan
Mes Shahr-e Babak
17:30
Mashin Sazi
Qashqai Shiraz
17:30
Khouneh Be Khouneh
FC Vista Turbine
17:30
Shahin Bushehr
Pars Jonoubi Jam
18:00
Shahrdari Hamedan
Esteghlal Khozestan
18:00
Malavan
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 18
Hvidovre IF
00:30
Esbjerg
India Bangalore Super Division
Vòng
FC Bengaluru United
13:15
Deccan Rovers FC
Bangalore Eagles
15:15
Bengaluru B
Kodagu FC
17:15
Jawahar Union
Brazil Copa Verde
Bán kết
Nova Mutum EC
02:00
Vila Nova
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 10
Al-Nojoom
18:55
Tuwaiq
Belgian Cup
1/4 Final
Standard Liege
02:45
KFCO Wilrijk
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
21:00
Olympique Medea U21
RC Relizane U21
21:00
CS Constantine U21
MC Alger U21
21:00
Paradou AC U21
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 13
Orlando Pirates
00:30
Baroka FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Mansoura
19:30
El Hammam
Haras El Hedoud
19:30
Ala ab Damanhour
Egy Salloum
19:30
Dekernes
Sporting Alexandria
19:30
Baladiyet El Mahallah
Kafr El Shaikh
19:30
Abo Qair Semads
Sed Elmahla
19:30
El Olympi
Al Majd
19:30
El Zarqa
Bắc Anh
Vòng 21
Scarborough
22:00
Buxton FC
Cúp Quốc Gia Serbia
Vòng 2
Novi Pazar
19:00
FK Backa Backa Palanka
Habitpharm Javor
21:00
Vojvodina Novi Sad
Montenegro Division 2
Vòng 19
Arsenal Tivat
19:00
Jedinstvo Bijelo Polje
FK Berane
19:00
Cetinje
OSK Igalo
19:00
FK Mladost DG
KOM Podgorica
19:00
FK Grbalj Radanovici
OFK Titograd
19:00
Bokelj Kotor
Germany Regionalliga
Vòng 16
ETSV Weiche Flensburg
01:00
Hamburger SV (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 28
Real Potosi
02:00
Independiente Petrolero
Club Guabira
02:00
Royal Pari FC
Real Tomayapo
07:00
The Strongest
U18 Anh FA Cup
Vòng 3
Exeter City U18
02:00
Bournemouth U18
Derby County U18
02:00
Peterborough United U18
Moldova Divizia Nationala
Vòng 2
CS Petrocub
18:00
Sheriff Tiraspol
Primera Division de El Salvador
Vòng
CD Chalatenango
07:30
CD FAS
Argentina Regional League
Sarmiento de Resistencia Reserves
02:45
CSD Fontana
CA Chaco For Ever Reserves
02:45
CA Juventud de Puerto Tirol
Universidad Nacional de Cuyo
03:00
CA Fray Luis Beltran
Indonesia Liga 3
Vòng
Persibo Bojonegoro
13:00
Mitra Surabaya
Persimi Sarmi
13:00
Persitoli Tolikara
U21 Quốc gia Việt Nam
Vòng bảng
Viettel FC U21
15:00
QNK Quang Nam U21
T T Hanoi U21
15:00
Sanna Khanh Hoa U21
PVF Vietnam U21
15:00
Huda Hue U21
TP Ho Chi Minh U21
15:00
Nam Dinh U21
SHB Da Nang U21
15:00
Dong Thap U21
Hoang Anh Gia Lai U21
15:00
Gia Dinh U21
U19 Hungary
Vòng 10
Gyori ETO U19
19:30
NergihasaU19
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TSV Meerbusch
01:30
VfB Hilden
ASC 09 Dortmund
01:30
TuS Haltern
Indonesia Division 1
Vòng
Persewar Waropen
15:15
PSBS Biak
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng
Skovde AIK
01:00
Akropolis IF
Ấn Độ Super League
Vòng 3
Jamshedpur FC
21:00
Fateh Hyderabad
Israel Premier League
Vòng 11
Maccabi Haifa
01:30
Hapoel Haifa
Australia FFA Cup
Vòng 1
Cooma Tigers
15:30
A.P.I.A. Leichhardt Tigers
VĐQG Kuwait
Vòng 3
Al-Shabab(KUW)
21:20
Al Fahaheel SC
Al-Nasar
23:35
Kazma
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 4
Giresunspor
17:00
Ankarademirspor
Umraniyespor
17:00
Utkoi
Menemen Belediye Spor
18:00
Hekimoglu Trabzon
Ankaragucu
19:00
Nazillispor
Yeni Malatyaspor
19:00
Akhisar Bld.Geng
Goztepe
21:00
Kahta 02 Spor
Konyaspor
22:59
Belediye Vanspor
Gaziantepspor
01:00
Sakaryaspor
VĐQG Costa Rica
Vòng
Santos De Guapiles
09:00
Alajuelense
Cúp quốc gia Romania
Quarterfinals
Filiasi
01:30
Universitatea Craiova

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá