Danh sách ĐT Italia tại Siêu cúp Liên lục địa: Balotelli tiếp tục vắng mặt

Văn Đạt

Thứ hai, 30/05/2022 14:15 (GMT+7)

HLV Roberto Mancini đã có những sự bổ sung cần thiết cho ĐT Italia để chuẩn bị cho trận Siêu cúp Liên lục địa trước Argentina vào tháng 6 tới.

Mới đây, HLV Roberto Mancini đã công bố danh sách các cầu thủ của ĐT Italia để chuẩn bị cho trận Siêu cúp Liên lục địa trước Argentina. Bên cạnh những tên tuổi kỳ cựu, nhiều sao mai cũng được nhà cầm quân 57 tuổi triệu tập ở lần này.

Danh sách ĐT Italia tại Siêu cúp Liên lục địa: Balotelli tiếp tục vắng mặt - Ảnh 1
HLV Mancini triệu tập 47 cái tên lên ĐT Italia - Ảnh: Getty

Đáng chú ý, danh sách lần này có đến 47 cầu thủ được triệu tập. Tuy nhiên, tiền đạo Mario Balotelli một lần nữa đã không được trao cơ hội thi đấu trong màu áo ĐTQG. Những cầu thủ thuộc biên chế AS Roma vừa giành chức vô địch Europa Conference League sẽ được phép đến trung tâm huấn luyện Coverciano muộn hơn.

Được biết, từ danh sách 47 cầu thủ, HLV Mancini sẽ chọn ra 25 cái tên cho trận Siêu cúp Liên lục địa với Argentina vào ngày 2/6. Sau đó, nhà cầm quân 57 tuổi sẽ tiếp tục lọc từ danh sách 47 cầu thủ ban đầu để chọn ra những cái tên sẽ tham dự 4 trận đấu trong tháng 6 của ĐT Italia tại Nations League.

Balotelli: 'Tôi sẽ đi bộ từ Thổ Nhĩ Kỳ về nếu Mancini gọi lên ĐT Italia' - Ảnh 2
Mario Balotelli tiếp tục vắng mặt tại ĐT Italia - Ảnh: Getty

Lịch thi đấu của thầy trò HLV Mancini trong tháng 6 tới sẽ vô cùng khó khăn. Azzurri sẽ có 2 cuộc chạm trán Đức vào ngày 5 và ngày 15/6, xen giữa đó là trận đấu với Hungary (8/6) và với Anh (12/6). Trận đấu chung kết Siêu cúp Liên lục địa giữa Italia và Argentina sẽ được tổ chức trên SVĐ Wembley (London) vào lúc 1h45 ngày 2/6 (giờ Việt Nam).

Danh sách 47 cầu thủ của Đội tuyển Italia:

Thủ môn: Alessio Cragno (Cagliari), Gianluigi Donnarumma (PSG), Alex Meret (Napoli), Salvatore Sirigu (Genoa).

Hậu vệ: Francesco Acerbi (Lazio), Alessandro Bastoni (Inter), Cristiano Biraghi (Fiorentina), Leonardo Bonucci (Juventus), Davide Calabria (Milan), Giorgio Chiellini (Juventus), Giovanni Di Lorenzo (Napoli), Federico Dimarco (Inter), Emerson Palmieri (Lyon), Alessandro Florenzi (Milan), Manuel Lazzari (Lazio), Luiz Felipe (Lazio), Gianluca Mancini (Roma), Leonardo Spinazzola (Roma), Federico Gatti (Frosinone), Giorgio Scalvini (Atalanta).

Tiền vệ: Nicolo Barella (Inter), Bryan Cristante (Roma), Davide Frattesi (Sassuolo), Jorginho (Chelsea), Manuel Locatelli (Juventus), Lorenzo Pellegrini (Roma), Matteo Pessina (Atalanta), Sandro Tonali (Milan), Marco Verratti (PSG), Salvatore Esposito (Spal), Samuele Ricci (Torino), Tommaso Pobega (Torino).

Tiền đạo: Andrea Belotti (Torino), Domenico Berardi (Sassuolo), Federico Bernardeschi (Juventus), Gianluca Caprari (Verona), Lorenzo Insigne (Napoli), Moise Kean (Juventus), Andrea Pinamonti (Empoli), Matteo Politano (Napoli), Giacomo Raspadori (Sassuolo), Gianluca Scamacca (Sassuolo), Mattia Zaccagni (Lazio), Nicolo Zaniolo (Roma), Matteo Cancellieri (Verona), Wilfried Gnonto (Zurich), Alessio Zerbin (Frosinone).      

TIN LIÊN QUAN

Thể thức thi đấu Vòng chung kết U23 châu Á 2022

U23 Việt Nam 05/06/2022

Thể thức thi đấu của Vòng chung kết U23 châu Á 2022. Cùng Thethao.vn tìm hiểu về thể thức của giải vô địch châu Á giành cho lứa tuổi U23.

Danh sách U23 Việt Nam tham dự VCK U23 châu Á 2022: Đàn em Công Phượng bị loại

U23 Việt Nam 30/05/2022

Theo trang chủ của Liên đoàn bóng đá châu Á (AFC), ĐT U23 Việt Nam đã chốt danh sách 23 cầu thủ cho VCK U23 châu Á 2022 tại Uzbekistan.

Danh sách ĐT Argentina đá trận Siêu Cúp Liên lục địa: Đầy đủ hảo thủ

Danh sách ĐT Argentina đá trận tranh Siêu Cúp Liên lục địa đã được HLV Lionel Scaloni công bố. Toàn bộ các cầu thủ tốt nhất của đương kim vô địch Copa America đều có tên.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Gareth Bale sang Mỹ gia nhập đội bóng cũ của Lee Nguyễn

Tiền đạo Gareth Bale sẽ gia nhập CLB Los Angeles FC tại Mỹ bằng một thương vụ chuyển nhượng tự do.

Xem trận U19 Irsael vs U19 Anh trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

Xem trực tiếp U19 Israel vs U19 Anh đá trên kênh nào, mấy giờ? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến trận U19 Israel vs U19 Anh thuộc giải U19 châu Âu hôm nay lúc 1h00 ngày 26/6.

Xem trận U19 Pháp vs U19 Italia trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

Xem trực tiếp U19 Pháp vs U19 Italia đá trên kênh nào, mấy giờ? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến trận U19 Pháp vs U19 Italia thuộc giải U19 châu Âu hôm nay lúc 22h30 ngày 24/6.

Ronaldo chủ động trả tiền thiệt hại vụ tông xe do vệ sĩ gây ra

Theo truyền thông châu u, Ronaldo hứa sẽ đền bù mọi thiệt hại trong vụ tai nạn xe hơi do vệ sĩ của anh gây ra tại Tây Ban Nha.

Sếp lớn CLB Porto nguy cơ vào tù vì tung tin vu khống Benfica tham nhũng

Giám đốc Truyền thông của Porto, Francisco J. Marques đã phải ra hầu tòa vì những cáo buộc liên quan đến việc thao túng tin tức không hay về đội bóng kình địch Benfica.

Bạn gái mới của trung vệ Gerard Pique là ai?

Không lâu sau khi "đường ai nấy đi" với nữ ca sĩ Shakira, trung vệ Gerard Pique đã bị bắt gặp đang hẹn hò với một người bạn gái mới.

Siêu xe của Ronaldo gây tai nạn ở Tây Ban Nha

Siêu xe Bugatti Veyron của Cristiano Ronaldo được cho là đã bị hưu hỏng nặng sau khi gây nên một vụ tai nạn tại Tây Ban Nha.

CLB Nimes chặn CĐV Việt Nam trên Facebook vì tin đồn Quang Hải

Fanpage chính thức của CLB Nimes Olympique trên Facebook đã phải chặn bình luận đến từ Việt Nam sau tin đồn Quảng Hải chuyển đến thi đấu cho CLB này.

FIFA ra luật mới cấm thủ môn nhảy múa khi bắt penalty

Kể từ ngày 1/7 tới đây, FIFA sẽ ban hành luật mới để cấm các trường hợp thủ môn nhảy múa khi bắt penalty.

Van Basten: Những ai nói Ronaldo xuất sắc hơn Messi không biết gì về bóng đá

Chia sẻ trước truyền thông, huyền thoại Marco van Basten đã có những nhận định về tài năng chơi bóng của hai siêu sao Cristiano Ronaldo và Lionel Messi.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Colombia (nữ) U20
06:00
Panama (nữ) U20
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
Siêu cúp Mexico
Match
Atlas
07:30
CDSyC Cruz Azul
VĐQG Argentina
Vòng 5
Argentinos juniors
06:30
Arsenal de Sarandi
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Tepatitlan de Morelos
05:00
CSyD Dorados de Sinaloa
Venados FC
07:05
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
Canadian Premier League
Vòng 6
Cavalry FC
06:00
FC Edmonton
USA Women Premier League
Vòng
Nashville Rhythm FC (nữ)
05:00
Alabama (nữ)
San Diego Parceiro (nữ)
05:00
Oceanside Dutch Lions FC (nữ)
Maplebrook Fury(w)
06:00
Mankato Utd (nữ)
Lonestar SC (nữ)
06:00
Utah Red Devils (nữ)
Dakota Fusion FC (nữ)
06:00
Sioux Falls City FC (nữ)
Connecticut Fusion (nữ)
06:00
Albany Rush (nữ)
Manitou FC (nữ)
06:30
Joy AC (nữ)
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportes Tolima
07:00
Atletico Nacional Medellin
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
USA National Premier Soccer League
Vòng
Charlotte Independence
05:00
Forward Madison FC
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
USA USL League Two
Vòng
Miami AC
05:00
Caledonia SC
Hudson Valley Hammers
06:00
Cedar star
East Atlanta
06:30
South Georgia Tormenta B
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
Haiti U20
05:00
Jamaica U20
El Salvador U20
07:30
Dominican Republic U20
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
Bolivia Primera Division
Vòng 1
Bolivar
06:30
Blooming
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Alianza Lima
06:00
Inti Gas Deportes
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Rio Branco AC
05:00
Sao Raimundo/RR
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
San Martin Tucuman
06:30
Guillermo Brown
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
FC Nacional Asuncion
05:45
Guarani CA
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Jamaica Premier League
Vòng 30
Harbour View FC
05:15
Waterhouse FC
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
SC Paysandu Para
05:00
Brasil de Pelotas
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
USA Independent League
Vòng
California Utd Strikers
06:00
LA Force
Dominican Republic Liga
Vòng
Atletico Pantoja
05:00
Cibao FC
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Philadelphia Union
05:25
New York City FC
Vancouver Whitecaps
07:00
New England Revolution

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá