Danh sách đội hình Pau FC mới nhất: Chuẩn bị chia tay trụ cột số 19?

Danh sách đội hình Pau FC mới nhất. Thethao.vn cập nhật danh sách đội hình Pau FC mới nhất trước thềm mùa giải mới 2022/23.

Thời gian gần đây, Pau FC đang nhận được sự quan tâm của đông đảo người hâm mộ bóng đá Việt Nam. Đội bóng đang chơi tại Ligue 2 được truyền thông đồn đoán sẽ là bến đỗ tiếp theo của tiền vệ Nguyễn Quang Hải. Trên thực tế, Pau FC cũng đang tích cực làm mới đội hình bằng cách mua sắm rầm rộ trên thị trường chuyển nhượng hè 2022.

Quang Hải cạnh tranh suất đá chính với cựu sao Ngoại hạng Anh ở Pau FC? - Ảnh 1
Quang Hải được đồn đoán sắp gia nhập Pau FC

Tính đến thời điểm hiện tại, đội chủ sân Nouste Camp đã có sự bổ sung của 9 tân binh để chuẩn bị cho mùa giải mới 2022/23. Những cái tên đã được Pau FC chiêu mộ gồm: Diyaeddine Abzi (hậu vệ trái), Mons Bassouamina (chạy cánh), Quentin Galvez-Diarra (thủ môn), Sessi D'Almeida (tiền vệ phòng ngự), Jean Ruiz (trung vệ), Eddy Sylvestre (chạy cánh), Walid Jarmouni (tiền đạo), Mayron George (tiền đạo) và Henri Saivet (Tiền vệ công).

Trong đó, đáng chú ý nhất là trường hợp của Henri Saivet. Cầu thủ 31 tuổi từng có thời gian chinh chiến tại Ngoại hạng Anh trong màu áo CLB Newcastle. Bên cạnh đó, Saivet cũng là cái tên khá quen mặt tại Ligue 1 và Europa League khi từng cùng Bordeaux, Saint-Etienne chinh chiến gần 200 trận đấu.

Danh sách đội hình Pau FC mới nhất: Chuẩn bị chia tay trụ cột số 19? - Ảnh 1
Henri Saivet (áo trắng-đen) là tân binh đáng chú ý của Pau FC trong mùa hè 2022 - Ảnh: Getty

Ở chiều ngược lại, trong đội hình chính của Pau FC cũng có nhiều cầu thủ chuẩn bị đáo hạn hợp đồng. Danh sách 15 cái tên sẽ hết hạn hợp đồng trong tháng 7 này gồm: Stefan Bajic, Bertrand (thủ môn), Mahamadou Dembele, Louis Bury, Kenji Van Boto (trung vệ), Abdourahmane Ndiaye, Quentin Daubin, Will Poha, Victor Lobry, Beusnard, El Melali (tiền vệ), Khasa, Sylvestre, Naidji, Armand (tiền đạo).

Trong danh sách nói trên, tiền vệ Quentin Daubin và tiền đạo Armand đã ra đi theo dạng tự do, còn thủ thành Bertrand đã giải nghệ ở tuổi 30. Đáng chú ý hơn cả, ngôi sao trụ cột và cũng là cầu thủ mang áo số 19 - Victor Lobry cũng chuẩn bị đáo hạn hợp đồng với Pau FC. 

Tiền vệ tấn công này có trùng số áo, vị trí với Quang Hải và là trụ cột trong hai mùa bóng gần đây của Pau FC. Tuy nhiên, hợp đồng của Victor Lobry chỉ còn hiệu lực đến hết tháng 6, thời điểm hiện tại vẫn chưa có dấu hiệu cho thấy đôi bên sẽ gia hạn hợp đồng.

Danh sách đội hình Pau FC mới nhất: Chuẩn bị chia tay trụ cột số 19? - Ảnh 2
Số 19 - Victor Lobry là trụ cột của Pau FC - Ảnh: Getty

Ngoại trừ những trường hợp nói trên, Pau FC vẫn còn đó những cầu thủ quan trọng như Olliero (thủ môn), Koffi, Batisse (trung vệ), Nisic, Kouassi (tiền vệ) và Assifuah, Gomis (tiền đạo).

Trong trường hợp cập bến Pau FC, đối thủ cạnh tranh lớn nhất của Quang Hải trong đội hình chính thức sẽ là Saivet hoặc Victor Lobry (nếu cầu thủ này được gia hạn).

TIN LIÊN QUAN

Hùng Dũng: Các cầu thủ ngoại cần thêm thời gian để hòa nhập với Hà Nội

V League 27/06/2022

Chia sẻ sau trận hòa với Nam Định ở trận đá bù vòng 3 V.League, tiền vệ Hùng Dũng cho rằng các ngoại binh của Hà Nội cần chơi nỗ lực hơn trong thời gian tới.

Didier Tholot, HLV của Pau FC là ai?

HLV Didier Tholot của CLB Pau FC từng có nhiều năm dẫn dắt các đội bóng tại giải Ligue 1 và Ligue 2 tại Pháp.

Lịch sử của Pau FC: Bến đỗ mới của Quang Hải

Theo truyền thông Pháp, Nguyễn Quang Hải sẽ sớm gia nhập Pau FC. Cùng thethao.vn tìm hiểu về lịch sử của Pau FC, một trong những đội bóng non kinh nghiệm nhất của giải Ligue 2.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

8 cầu thủ bị cấm vô thời hạn vì ăn bánh ngọt của ứng viên chủ tịch CLB

8 cầu thủ của đội bóng Thổ Nhĩ Kỳ bị chủ tịch mới cấm thi đấu vô thời hạn sau khi ăn bánh ngọt của đối thủ tranh cử.

Egy Maulana gia nhập CLB Slovakia theo dạng chuyển nhượng tự do

Tiền vệ ‘thần đồng một thời’ của bóng đá Indonesia Egy Maulana gia nhập CLB ViOn Zlate Moravce thuộc giải VĐQG Slovakia.

Quang Hải chỉ được chấm 6.7 điểm ở trận hòa của Pau FC

Quang Hải có lần đầu tiên ra sân đá chính cho Pau FC. Tuy nhiên, điểm số anh nhận được không cao bằng trận ra quân của đội nhà.

UEFA ra mắt công nghệ việt vị bán tự động ở trận tranh Siêu cúp châu Âu 2022

Theo xác nhận từ UEFA, công nghệ việt vị bán tự động sẽ được ra mắt trong trận tranh Siêu cúp châu Âu 2022, diễn ra vào ngày 11/8 tới đây.

Kết quả MU vs Rayo Vallecano: Ronaldo trở lại, Quỷ đỏ hòa nhạt nhòa

Kết quả MU vs Rayo Vallecano - Trong ngày Ronaldo trở lại đội hình xuất phát, Quỷ đỏ đã không thể có được một chiến thắng trước đại diện tới từ Tây Ban Nha.

Kết quả Real Madrid vs Juventus: Benzema lên tiếng, Los Blancos đè bẹp 'Lão bà'

Kết quả Real Madrid vs Juventus - Trong ngày Benzema nổ súng, Los Blancos đã có được chiến thắng dễ dàng trước Juventus, qua đó chạy đà thuận lợi trước thềm Siêu cúp Châu Âu.

Kết quả Real Madrid vs Club America: Los Blancos đánh rơi chiến thắng

Kết quả Real Madrid vs Club America - Đoàn quân của HLV Carlo Ancelotti đã không thể ca khúc khải hoàn khi chỉ có được trận hòa 2-2 trước đại diện của Mexico.

Tại sao trận Ajax vs Frankfurt bị hoãn?

Tại sao trận Ajax vs Frankfurt bị hoãn? Trận giao hữu giữa Ajax và Frankfurt lúc 20h00 ngày 23/7 đã bị hoãn vì đội chủ nhà bùng dịch COVID-19.

Mane đánh bại Salah, giành giải Cầu thủ xuất sắc nhất châu Phi 2022

Sadio Mane được vinh danh là Cầu thủ xuất sắc nhất châu Phi 2022 khi vượt qua người đồng đội cũ Mohamed Salah và thủ môn Edouard Mendy của Chelsea.

Kết quả Orlando City vs Arsenal: Chiến thắng dễ dàng

Kết quả Orlando City vs Arsenal: Pháo thủ không gặp nhiều khó khăn để đánh bại đội bóng Mỹ trong chuyến du đấu Hè 2022.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
Trung Quốc
Vòng 14
Dalian Pro
18:30
Cangzhou Mighty Lions
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Melaka
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp QG nữ Việt Nam
Ha Noi (nữ)
19:00
TNG Thai Nguyen (nữ)
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
Gintra Universitetas (nữ)
19:00
KuPs (nữ)
Paris FC (nữ)
19:00
Servette (nữ)
Ajax Amsterdam (nữ)
19:00
Kristianstads DFF (nữ)
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
San Luis U20
21:00
Pumas U20
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
00:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
00:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
WAUS WD1
Vòng
Murdoch University Melville FC (nữ)
18:30
Fremantle City FC (nữ)
Armenia Division 2
Vòng 4
Gandzasar Kapan
20:00
Shirak Gjumri B
Ararat-Armenia B
20:00
Gandzasar Kapan
Ararat Yerevan II
20:00
Lernayin Artsakh B
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Kazakhstan Division 1
Vòng 16
Lashyn Karatau
19:00
Zhenis
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
India Durand Cup
Neroca
19:40
Trau FC
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Brazil national youth (U20) Football Championship
Ceara Youth
19:30
Itarema EC U20
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Banfield Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá