8 cầu thủ bị cấm vô thời hạn vì ăn bánh ngọt của ứng viên chủ tịch CLB

8 cầu thủ của đội bóng Thổ Nhĩ Kỳ bị chủ tịch mới cấm thi đấu vô thời hạn sau khi ăn bánh ngọt của đối thủ tranh cử.

Cụ thể, các cầu thủ Yigit Efe Duztas, Halil Yeral, Yusuf Acer, Gokmen Aydogdu, Mert Efe Colbeyi, Enes Tayfun, Yavuz Serkan Ozbakan và Oguzcan Kesgin của CLB Akhisarspor đã bị tân chủ tịch Evren Ozbey cấm thi đấu vô thời hạn. Lý do là bởi nhóm này đã ăn chiếc bánh baklava do ứng viên chủ tịch Mikail Kaplan mang tới.

CLB Akhisarspor đã ra thông báo phủ nhận thông tin này. Họ khẳng định 8 cầu thủ trên muốn rời CLB nên được cho phép không cần xuất hiện ở sân tập từ ngày 5/8.

8 cầu thủ bị cấm vô thời hạn vì ăn bánh ngọt của ứng viên chủ tịch CLB - Ảnh 1
Các cầu thủ CLB Akhisarspor ăn bánh baklava vào ngày 4/8 - Ảnh Twitter

Mikail Kaplan là đối thủ trực tiếp của ông Ozbey khi tranh cử vị trí chủ tịch CLB Akhisarspor trong thời gian gần đây. Ngày 4/8, ông tới thăm các cầu thủ đội Một và mời họ ăn baklava, một loại bánh ngọt nổi tiếng của Thổ Nhĩ Kỳ. 8 cầu thủ đã ăn bánh trong khi các đồng đội khác đứng xung quanh.

Vào đầu tuần này, ông Evren Ozbey đã trúng cử vị trí Chủ tịch CLB Akhisarspor. Trước đó, ông Evren Ozbey đã làm chủ tịch đội bóng 2 lần và đều bị sa thải sau đó. Ngay sau khi nắm quyền trở lại, ông yêu cầu đuổi nhóm cầu thủ đã ăn bánh  baklava vào hôm trước ra khỏi đội hình. 8 cầu thủ này không được tập luyện hay bén mảng tới sân vận động.

Trong số đó, Yigit Efe Duztas, Yusuf Acer và Oguzcan Kesgin đã được yêu cầu tìm bến đỗ mới trong hè này. Các cầu thủ còn lại bị cảnh cáo và hình phạt được áp dụng nghiêm khắc.

Ngoài ra, ông Ozbey cũng để cựu cầu thủ người Hi Lạp Theofanis Gekas làm Giám đốc điều hành duy nhất của CLB. Điều này khiến Giám đốc kỹ thuật kiêm HLV Bayram Ali Kaya phải rời vị trí. Hiện người chỉ đạo các cầu thủ là HLV trưởng Muhammet Yılmaz.

Akhisarspor vốn thi đấu ở giải Vô địch quốc gia Thổ Nhĩ Kỳ. 3 mùa giải qua, họ xuống hạng 3 lần và liên tục lâm vào tình trạng bất ổn ở thượng tầng.

TIN LIÊN QUAN

UEFA ra mắt công nghệ việt vị bán tự động ở trận tranh Siêu cúp châu Âu 2022

Theo xác nhận từ UEFA, công nghệ việt vị bán tự động sẽ được ra mắt trong trận tranh Siêu cúp châu Âu 2022, diễn ra vào ngày 11/8 tới đây.

Quang Hải chỉ được chấm 6.7 điểm ở trận hòa của Pau FC

Quang Hải có lần đầu tiên ra sân đá chính cho Pau FC. Tuy nhiên, điểm số anh nhận được không cao bằng trận ra quân của đội nhà.

Egy Maulana gia nhập CLB Slovakia theo dạng chuyển nhượng tự do

Tiền vệ ‘thần đồng một thời’ của bóng đá Indonesia Egy Maulana gia nhập CLB ViOn Zlate Moravce thuộc giải VĐQG Slovakia.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả Bồ Đào Nha vs Tây Ban Nha: Morata giúp La Roja vào bán kết Nations League

Kết quả Bồ Đào Nha vs Tây Ban Nha: Alvaro Morata một lần nữa cho thấy cái duyên ghi bàn khi so tài cùng Seleccao. Pha lập công ở thời điểm cuối trận đấu vừa kết thúc tại sân Braga Municipal là đủ để giúp La Roja vào bán kết Nations League 2022/23.

Thành tích, lịch sử đối đầu Bồ Đào Nha vs Tây Ban Nha, 01h45 ngày 28/9

Lịch sử đối đầu Bồ Đào Nha vs Tây Ban Nha cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu Bồ Đào Nha vs Tây Ban Nha trước trận đấu thuộc vòng bảng UEFA Nations League 2022/23 diễn ra vào hôm nay lúc 01h45 ngày 28/9.

Harry Maguire liên tục tấu hài trong trận hòa kịch tính giữa Anh vs Đức

Harry Maguire trực tiếp mắc sai lầm trong 2/3 bàn thua của Anh trong trận hòa Đức với tỷ số 3-3 đầy kịch tính. Việc thường xuyên dự bị tại MU đã ảnh hưởng đáng kể tới màn thể hiện của trung vệ đắt giá nhất lịch sử Ngoại hạng Anh khi khoác áo Tam sư.

Kết quả Hungary vs Italia: Áo thiên thanh giành vé vào bán kết Nations League

Kết quả Hungary vs Italia: Italia giành chiến thắng ngay trên sân khách để giật vé dự bán kết Nations League từ tay đối thủ.

Kết quả Anh vs Đức: Hàng thủ sai lầm, Tam sư đánh rơi chiến thắng

Kết quả Anh vs Đức: Anh và Đức cống hiến cho giới mộ điệu màn so tài mãn nhãn, đặc biệt là hiệp hai ‘bùng nổ’ với 6 pha lập công. Những sai lầm nơi hệ thống phòng ngự khiến Tam sư không thể giành 3 điểm trong ngày bảng 3 League A của UEFA Nations League 2022/23 hạ màn.

Ronaldo tới sân tập ĐT Bồ Đào Nha với mắt phải sưng bầm

Cristiano Ronaldo vẫn ra sân tập cùng các đồng đội dù có vết thương ở mắt sau trận đấu giữa ĐT Bồ Đào Nha và CH Séc.

Mbappe bị CĐV cười nhạo vì quá vô duyên trước Đan Mạch

ĐT Pháp đã thua tâm phục khẩu phục trước ĐT Đan Mạch tại bảng A1 Nations League 2022/23, trong 1 ngày ngôi sao Kylian Mbappe thi đấu khá mờ nhạt.

Kết quả Nations League hôm nay 26/9: Đan Mạch đánh bại Pháp, Hà Lan và Croatia đi tiếp

Kết quả bóng đá Nations League hôm nay ngày 26/9. Bảng A1 chứng kiến Croatia giành vé vào VCK dù Đan Mạch có chiến thắng ấn tượng trước Pháp. Tại bảng A4, Hà Lan đánh bại Bỉ để có mặt ở bán kết.

HLV ĐT Bồ Đào Nha xin lỗi vì ‘quên’ học trò trên ghế dự bị

Sau trận đấu giữa Bồ Đào Nha và CH Séc, HLV Fernando Santos đã thừa nhận mình quên mất việc có hậu vệ Tiago Djalo trên ghế dự bị và gửi lời xin lỗi cậu học trò.

Thành tích, lịch sử đối đầu Hà Lan vs Bỉ, 01h45 ngày 26/9

Lịch sử đối đầu Hà Lan vs Bỉ cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu Hà Lan vs Bỉ trước trận đấu thuộc vòng bảng UEFA Nations League 2022/23 diễn ra vào hôm nay lúc 01h45 ngày 26/9.

Trung Quốc
Vòng 18
Shanghai Port
16:30
Chengdu Better City FC
Wuhan FC
18:30
Cangzhou Mighty Lions
Dalian Pro
18:30
Shanghai Shenhua
VĐQG Brazil
Vòng 28
Coritiba PR
05:00
Ceara
Fortaleza
05:00
Flamengo
Fluminense RJ
05:00
Juventude
Corinthians Paulista (SP)
05:00
Atletico Clube Goianiense
Cuiaba
07:00
America MG
Internacional RS
07:45
Bragantino
Goias
07:45
Botafogo RJ
Atletico Mineiro
07:45
Palmeiras
Giao Hữu ĐTQG
Mexico (nữ) U17
16:30
Sweden (nữ) U17
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Balashikha
18:00
SKA Khabarovsk II
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Celaya FC
05:00
CF Atlante
Cancun FC
07:05
CD Alacranes de Durango
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Leones Negros
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Dodoma Jiji FC
18:00
Geita Gold
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Ihefu SC
20:00
Young Africans
Colombia Copa Cup
finals
Atletico Junior Barranquilla
08:00
Millonarios
Indonesia Super League
Vòng 11
Barito Putera
16:00
Persik Kediri
Persis Solo FC
16:00
PSM Makassar
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Hạng nhất Mỹ
Vòng 9
Atlanta United FC II
06:30
Indy Eleven
Tampa Bay Rowdies
07:00
El Paso Locomotive FC
Sacramento Republic FC
09:00
Phoenix Rising FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Roma CF (nữ)
19:30
Sparta Praha (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
05:00
Sao Bernardo/SP(nữ)
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
Indian Air Force
14:45
Garhwal FC
Sudeva Moonlight FC
17:30
Delhi FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 16
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Hapoel Sandala Gilboa
05:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Nicaragua Liga de Ascenso
Vòng
FC Esteli
04:00
Las Sabanas FC
Deportivo Masaya
04:00
San Judas
CD Junior Managua
04:00
Bravos Primavera
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
al bashaer
19:50
Al Oruba Sur
Uruguay Cup
Vòng 4
CA Penarol
06:30
Boston River
Defensor Sporting Montevideo
06:30
CA River Plate
CS Cerrito
07:00
Torque
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Hapoel Petah Tikva (nữ)
18:00
Hapoel Jerusalem (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
18:00
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Ponte Preta
05:00
Cruzeiro (MG)
Sport Club Recife PE
07:45
Nautico (PE)
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Honduras Liga de Ascenso
Vòng
Villanueva FC
04:30
CA Independiente Siguatepeque
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Cúp Quốc Gia Argentina
Quarterfinals
Patronato Parana
05:00
River Plate
Boca Juniors
08:00
Quilmes
Ecuador Cup
Independiente Jose Teran
07:00
Mushuc Runa
Turkmenistan
Vòng 11
HTTU Asgabat
20:00
Energetik Mary
FC MERW
20:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng 13
Sport Huancayo
03:30
Deportivo Municipal
Carlos Manucci
07:00
Inti Gas Deportes
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
Cúp Quốc Gia Paraguay
Quarterfinals
FC Nacional Asuncion
03:30
Tacuary
Libertad
06:00
Guarani CA
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Sichuan Jiuniu
14:30
Nantong Zhiyun
Nanjing City
14:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
14:30
Suzhou Dongwu
Shijiazhuang Kungfu
14:30
Bei Li Gong
U21 Ukraina
Vòng 5
Veres Rivne U21
17:00
Rukh Vynnyky U21
Metalist 1925 Kharkiv(U21)
17:00
Kolos Kovalivka U21
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Jocoro FC
04:00
Luis Angel Firpo
CD Platense Municipal Zacatecoluca
04:15
CD Dragon
Aguila
04:30
CD Chalatenango
Hạng 3 Mexico
Faraones Texcoco
04:00
Deportivo Tulancingo II
Atletico Pachuca
04:00
Club Hidalguense
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportiva Venados
04:00
Leviatan FC
Ciervos FC
04:00
Club Atletico Angelopolis
U.A. Zacatecas
04:00
Mineros de Fresnillo
Tritones Vallarta MFC
04:00
Los Cabos United
Aguacateros CDU
04:00
CD Inter Queretaro
Escorpiones FC
04:00
Sporting Canamy
Estudiantes Tecos
05:00
Universidad Guadalajara II
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Panama
Vòng 12
Veraguas FC
04:00
CA Independente
El Salvador Reserves League
Santa Tecla U20
04:00
Alianza FC Reserves
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Hạng 2 Venezuela
Vòng
Atletico La Cruz
04:30
Angostura FC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
El Salvador Segunda Division
Vòng
CD Titan
04:00
Once Lobos Chalchuapa
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Diyarbakirspor
18:00
Karsspor
Dai Lin Jissbon
19:00
Yeni Amasya Spor
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Terek Grozny
19:00
Rostov FK
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Sabayi II
18:30
Qarabag II
Qaradag Lokbatan
18:30
FK Mughan
Panama Liga Prom
Vòng
UMECIT
04:00
Sporting San Miguelito Reserves
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
21:00
Neftchi Fargona
Qizilqum Zarafshon
21:00
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Puntarenas
08:00
Guadalupe FC
Deportivo Saprissa
09:00
AD Guanacasteca
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Cartagines Deportiva SA
09:00
Alajuelense
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Macau FA Cup
Cheng Fung
18:30
Benfica de Macau
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá