Viettel hủy buổi tập chiều 22/6 vì thời tiết xấu

Nam Phong

Thứ tư, 22/06/2022 17:29 (GMT+7)

Buổi tập dự kiến diễn ra vào chiều 22/6 của Viettel đã bị hủy vì lý do thời tiết. Đại diện của V.League 2022 chỉ còn 1 buổi tập nữa trước khi tranh tài tại vòng bảng AFC Cup 2022.

Để chuẩn bị cho vòng bảng Asian Cup 2022, Viettel đã vào TP.HCM từ ngày 20/6. Chiều qua, toàn đội đã có buổi tập đầu tiên.

Viettel hủy buổi tập chiều 22/6 vì thời tiết xấu - Ảnh 2
Viettel tập luyện để chuẩn bị cho vòng bảng AFC Cup 2022 vào chiều 21/6

Theo kế hoạch, buổi tập tiếp theo của CLB đại diện cho V.League sẽ diễn ra vào chiều này (22/6). Tuy nhiên, vì thời tiết không thuận lợi nên Ban huấn luyện CLB quyết định hủy bỏ buổi tập ở ngoài sân. Các cầu thủ vì thế chỉ có thể tập luyện trong phòng gym.

Điều này đồng nghĩa với việc Viettel chỉ còn buổi tập vào ngày mai (23/6) trước khi chính thức tranh tài tại AFC Cup 2022.

Tại vòng bảng AFC Cup 2022, Viettel thuộc bảng I cùng với Hougang United (Singapore), Phnom Penh Crown (Campuchia) và Young Elephants (Lào). Đại diện của V.League lần lượt so tài cùng Young Elephants (24/6), Phnom Penh Crown (27/6) và Hougang United (30/6). Tất cả các trận đấu này đều diễn ra tại sân vận động Thống Nhất.

Viettel hủy buổi tập chiều 22/6 vì thời tiết xấu - Ảnh 1
Danh sách cầu thủ tham dự vòng bảng AFC Cup 2022 của Viettel

Viettel sẽ không có sự phục vụ của Bùi Tiến Dũng ở tất cả các trận đấu thuộc vòng bảng AFC Cup năm nay. Thủ quân 26 tuổi vừa trải qua ca phẫu thuật điều trị chấn thương đầu gối tại Singapore. Anh cần khoảng 2 tháng rưỡi tới 3 tháng để thi đấu trở lại.

Bên cạnh đó, dẫn dắt Viettel tại vòng bảng Asian Cup 2022 không phải HLV Trương Việt Hoàng mà là HLV Bae Jiwon. HLV Trương Việt Hoàng xin nghỉ phép tới ngày 30/6 vì lý do gia đình. Ông Bae Jiwon đã có bằng Pro nên đủ điều kiện trở thành HLV trưởng của CLB đại diện cho V.League.

TIN LIÊN QUAN

Cầu thủ Viettel ‘oản tù tì’ trong buổi tập đầu tiên tại TPHCM

Ngày 21/6, CLB Viettel đã có buổi tập đầu tiên trên sân Phú Thọ (TPHCM). Các cầu thủ tỏ ra thoải mái với những bài tập của HLV Bae Ji Won.

Đức Chiến: Những bước đột phá của Mạnh Dũng, Thanh Bình sẽ giúp ích cho Viettel

Trung vệ Nguyễn Đức Chiến tỏ ra ấn tượng với sự trưởng thành của những cầu thủ trẻ thuộc biên chế CLB Viettel sau các giải đấu đã qua trong màu áo U23 Việt Nam.

CHÍNH THỨC: Trọng Đại gia nhập Hồng Lĩnh Hà Tĩnh sau khi rời Viettel

Vài ngày sau khi chia tay Viettel, tiền vệ Nguyễn Trọng Đại chính thức đầu quân cho CLB Hồng Lĩnh Hà Tĩnh trong phần còn lại của mùa giải 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

ĐT Việt Nam mất lợi thế nếu Indonesia đăng cai Asian Cup 2023?

Nếu Indonesia giành quyền đăng cai VCK Asian Cup 2023, ĐT Việt Nam có nguy cơ mất vị trí trong nhóm hạt giống số 1 và 2.

Indonesia xác nhận xin đăng cai tổ chức Asian Cup 2023

Theo xác nhận từ Liên đoàn bóng đá Indonesia, nước này đã nộp đơn lên AFC để xin đăng cai VCK Asian Cup 2023.

Hoàng Đức: Viettel sẽ đá đẹp để làm hài lòng người hâm mộ

Tiền vệ Hoàng Đức khẳng định đội bóng sẽ tiếp thu, thay đổi lối chơi để phục vụ người hâm mộ sau những phàn nàn ở trận đấu với Phnom Penh.

HLV Đặng Thanh Phương: Viettel quyết tâm giành chiến thắng ở trận đấu cuối

Theo trợ lý HLV Đặng Thanh Phương, Viettel FC sẽ thay đổi lối chơi để hướng đến kết quả tốt nhất ở trận đấu cuối bảng I thuộc AFC Cup 2022 gặp Hougang United (Singapore).

HLV Hougang United: Viettel được xem như đội khách khi đá ở TPHCM

HLV Clement Teo đã có những chia sẻ đáng chú ý trước trận đấu giữa Viettel và Hougang ở lượt đấu cuối của AFC Cup 2022.

AFC gia hạn thời gian nộp hồ sơ xin đăng cai Asian Cup 2023

Liên đoàn bóng đá châu Á (AFC) đã quyết định gia hạn thời gian nộp hồ sơ xin quyền đăng cai Asian Cup 2023 thêm 15 ngày.

3 cầu thủ Thái Lan tới Leicester tập luyện trong vòng 1 tháng

3 cầu thủ người Thái Lan (Supachai Chaided, Suphanat Mueanta và Ratthanakorn Maikami) sẽ sang CLB Leicester (Anh) tập luyện trong vòng 1 tháng.

Hai CLB bị loại sớm, Viettel tranh ngôi đầu bảng I AFC Cup 2022 với Hougang

Sau khi lượt trận thứ hai bảng I khép lại, hai cái tên phải chính thức nói lời chia tay với AFC Cup 2022 đã được xác định.

Kết quả Young Elephants vs Hougang United: Chiến thắng áp đảo

Kết quả Young Elephants vs Hougang United - Đại diện của Singapore đã có chiến thắng thuyết phục với tỷ số 3-1, qua đó đó tiếp tục bám sát ngôi đầu với Viettel FC.

HLV Phnom Penh Crown: Viettel phản công hay, có cặp trung vệ tốt

HLV Oleg Starynskyi của Phnom Penh Crown đánh giá cao cặp trung vệ của CLB Viettel là Đức Chiến và Thanh Bình sau trận đấu tại AFC Cup 2022.

Giao hữu quốc tế
Urozhay Krasnodar
22:00
Druzhba Maykop
Levski Sofia
22:00
Lokomotiv Sofia
GKS Jastrzebie
22:00
Ruch Chorzow
FC Steaua Bucuresti
22:00
FC Sfintul Gheorghe
Banik Ostrava
22:00
Tescoma Zlin
Cukaricki Stankom
22:00
Slask Wroclaw
Farul Constanta
22:00
CS Mioveni
Lisen
22:00
Slovan Bratislava B
Chernomorets Novorossiysk
22:00
FK Chayka K-SR
Fenerbahce
22:00
Al Shamal
Pardubice
22:00
Marila Pribram
Dafuji cloth MTE
22:00
Dukla Banska Bystrica
Gornik Leczna
22:00
Puszcza Niepolomice
Mezokovesd Zsory
22:00
MTK Hungaria
Petrolul Ploiesti
22:00
Al Markhiya
Vasas
22:00
Michalovce
Rapid Wien
22:00
Lafnitz
TSV Hartberg
22:30
Universitaea Cluj
St.Polten
22:30
Rapid Bucuresti
Hamburger SV
22:30
Hajduk Split
Stade Ouchy
22:30
Servette
HSK Zrinjski Mostar
22:30
FK Igman Konjic
Botev Vratsa
22:45
Spartak Pleven
LKS Nieciecza
22:59
MFK Karvina
Slavoj Trebisov
22:59
Tatran Presov
TuS Makkabi Berlin
22:59
Hertha Berlin
RCO Agde
22:59
Kozarmisleny SE
Slavia Praha
22:59
Olympiakos Piraeus
TSV Aubstadt
22:59
Eintracht Bamberg
SV Waldhof Mannheim
22:59
Aarau
BFC Viktoria 1889
22:59
Union Berlin
ND Gorica
22:59
Tabor Sezana
Havelse
22:59
VfL Osnabruck
Monaco
22:59
St. Gallen
Zulte-Waregem
22:59
Charleroi
Maribor
22:59
Partizani Tirana
FK Shkupi
22:59
Gjilani
GKS Tychy
22:59
Garbarnia Krakow
Wolfsberger AC
22:59
Hansa Rostock
Lugano U21
22:59
Bellinzona
Sarajevo
23:00
Backa Topola
FC Monheim
23:30
VfL Bochum
FC Blau Weiss Linz
23:30
Sparta Praha B
Mladost Novi Sad
23:30
FK Sutjeska Niksic
Cherno More Varna
23:30
Etar
Qarabag
23:30
CS Universitatea Craiova
Sarajevo
23:30
FK Backa Topola
Yverdon
23:45
FC Sion
Schalke 04 (Youth)
00:00
SpVg Schonnebeck
TuS Bersenbruck
00:00
TuS Blau-Weiss Lohne
TSV Buchbach
00:00
VFB Hallbergmoos
Wuppertaler
00:00
TUS Bovinghausen 04
CSKA Moscow
00:00
Zenit St. Petersburg
FC Deisenhofen
00:00
FC Pipinsried
Go Ahead Eagles
00:00
PAOK Saloniki
Fc Remscheid
00:00
Viktoria koln
Germania Halberstadt
00:00
MTV Wolfenbuttel
Svelta Melsele
00:30
Red Star Waasland
Lausanne Sports
01:00
Dynamo Kyiv
Clachnacuddin
01:30
Inverness
Raith Rovers
01:45
Queen of South
Giao Hữu ĐTQG
Denmark (nữ)
22:59
Norway (nữ)
Botswana (nữ)
01:00
Togo(w)
Copa Libertadores
1/8 Final
Talleres Cordoba
05:15
Colon de Santa Fe
Cerro Porteno
05:15
Palmeiras
Deportes Tolima
07:30
Flamengo
Velez Sarsfield
07:30
River Plate
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Club Chivas Tapatio
05:00
CD Alacranes de Durango
Tlaxcala FC
07:05
Cimarrones de Sonora
Monterrey B
09:05
Monarcas Morelia
Hạng 2 Iceland
Vòng 9
UMF Njardvik
01:00
KF Fjallabyggdar
Volsungur husavik
01:30
IR Reykjavik
Haukar Hafnarfjordur
02:15
Throttur Reykjavik
Reynir Sandgerdi
02:15
Vikingur Olafsvik
KFR Aegir
02:15
HotturHuginn
Fjardabyggd Leiknir
02:15
Magni
Gambia Division 2
Vòng
BK Milan
22:59
Tallinding United
Greater Tomorrow FC
22:59
Kanifing East FC
Young Africans FC
22:59
FC Wagadou
Tanzania Ligue 1
Vòng
Dodoma Jiji FC
22:59
KMC FC
Canadian Premier League
Vòng 6
Forge FC
06:00
Valour
Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Charleston Battery
06:30
Atlanta United FC II
Rio Grande Valley
07:30
El Paso Locomotive FC
San Diego loyalty
09:00
Orange County Blues FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 9
Fjolnir (nữ)
01:30
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Grindavik (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Cúp Mỹ
Quarterfinals
Orlando City
06:00
Nashville
Brazil U20 Cup
Concordia U20
01:00
Criciuma SC (Youth)
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 8
Halmstads U21
22:00
Trelleborg U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
The Strongest
05:15
Ceara
Deportivo Tachira
07:30
Santos
Deportivo Cali
07:30
FBC Melgar
USA National Premier Soccer League
Vòng
Greenville Triumph
06:00
North Carolina
FC Tucson
09:00
Richmond Kickers
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Palmeiras (Youth)
01:00
Uniao Mogi Youth
Sao Paulo (Youth)
01:00
Gremio Osasco Youth
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
EC Sao Bernardo U20
GD Saocarlense Youth
01:00
CA Taquaritinga SP U20
Penapolense (Youth)
01:00
Assisense SP U20
Tanabi SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
CA Guacuano U20
Taubate (Youth)
01:00
Joseense SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Paulista (Youth)
Olimpia SP U20
01:00
Comercial FC U20
Guarani SP (Youth)
01:00
CA Metropolitano U20
Ibrachina Youth
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Vocem SP Youth
01:00
Aracatuba SP Youth
Independente SP Youth
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Itapirense Youth
XV de Jau (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Salto SP Youth
Santacruzense U20
01:00
Andradina SP Youth
Juventus-AC (Youth)
01:00
Nacional AC SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Jabaquara SP U20
America SP (Youth)
01:00
Votuporanguense (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Inter de Limeira (Youth)
Maua SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
Osasco Audax Youth
01:00
SERC Brasil U20
Desportivo Brasil Youth
01:00
Comercial Tiete SP Youth
Mirassol FC (Youth)
01:00
Catanduva/SP Youth
Sao Caetano (Youth)
01:00
Uniao Suzano Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
Francana Youth
EC Uniao Suzano SP Youth
01:00
Santo Andre (Youth)
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Portuguesa Santista U20
01:00
Mauaense SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Brasilis FC U20
01:00
Mogi Mirim (Youth)
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
OSTO youth team
01:00
Sharjah SP Youth
USA USL League Two
Vòng
Chicago Fire Premier
04:00
Saint Louis U23
New Jersey Copa
04:00
Hudson Valley Hammers
Cedar star
06:00
Westchester Flames
Christos FC
06:00
Lionsbridge FC
NONA FC
06:00
Florida U23
North Carolina Fusion U23
06:00
West Virginia Alliance FC
South Bend Lions
06:00
Toledo Villa FC
Tampa Bay United
06:00
Florida Elite
Tobacco Road
06:00
Charlotte Independ B
FC Motown
06:00
Morris Elite
Real Central NJ
06:05
Reading United
AFC Ann Arbor
06:30
Flint City Bucks
Boston
06:30
AC Connecticut
South Georgia Tormenta B
06:30
Southern Soccer Academy Kings
West Chester United
06:30
Ocean City Noreasters
FA Euro
07:00
Long Island Rough Riders
Minneapolis City SC
07:00
Manitoba
Louisiana Krewe FC
07:00
Texas United
AHFC Royals
07:00
Corpus Christi FC
Chicago Dutch Lions
07:00
Chicago City SC
San Francisco City
09:00
Marin FC Legends
VĐQG Belarus
Vòng 9
BATE Borisov
22:00
Slutsksakhar Slutsk
FC Gomel
00:00
FC Torpedo Zhodino
Georgia Primera Division
Vòng 20
Dinamo Batumi
00:00
Dinamo Tbilisi
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Sifhalla
00:30
Lidkopings FK
Huddinge IF
01:00
Syrianska Eskilstuna IF
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
FC Trollhattan
00:00
Vanersborg FK
Husqvarna
00:00
Motala AIF FK
Ullared
00:30
Onsala BK
Jarfalla
01:00
IFK Stocksund
Finland Suomen Cup
Quarterfinals
Inter Turku
22:00
HJK Helsinki
FC Haka
22:30
KuPs
PK-35 Vantaa
22:59
HIFK
CONCACAF Championship U20
Quarterfinals
Dominican Republic U20
06:00
Jamaica U20
Guatemala U20
09:00
Mexico U20
Brazil Serie B
Vòng 15
Nautico (PE)
05:00
Criciuma
CRB AL
07:30
Tombense
Gremio Novorizontin
07:30
Vasco da Gama
Iraqi Premier League
Vòng 38
Naft Al Junoob
23:40
Newroz SC(IRQ)
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Tervarit-j
22:30
HauPa
FC Jyvaskyla Blackbird
22:59
PK-37 Iisalmi
RPS Lions
22:59
STPS
FC Kuusysi
23:30
JäPS/47
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 15
KI Klaksvik
00:30
NSI Runavik
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Lanus
02:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Deportivo Madryn
02:00
Club Atletico Tigre
Aldosivi Mar del Plata
04:05
Newells Old Boys
Gimnasia La Plata
07:30
Flandria
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Obreros Unidos
00:30
2 de Mayo PJC
Sport Colonial
03:00
Sol de America Pastoreo
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 6
EPS Espoo
22:30
SalPa
Vantaa
22:30
HJS Akatemia
FC Ilves-Kissat
22:59
GrIFK Kauniainen
Poland Division 4
Vòng
Unia Solec Kujawski
22:00
WKP Wloclavia Wloclawek
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Gjovik Lyn
22:59
Stabaek
Byasen Toppfot
22:59
Sandefjord
Kjelsas
22:59
Skeid Oslo
Moss
22:59
Start Kristiansand
Sotra
22:59
Haugesund
Viking
22:59
Kristiansund BK
Eidsvold Turn
22:59
Molde
Lillestrom
22:59
Aalesund FK
Valerenga
01:15
Bodo Glimt
Ivory Coast Premier Division
Vòng
WAC d'Adjame
22:30
ASI Abengourou
Sporting Gagnoa
22:30
USC Bassam
Mongolia Premier League
Vòng 17
FC Ulaanbaatar
12:00
Erchim
Jamaica Premier League
Vòng 30
Waterhouse FC
05:00
Harbour View FC
Dunbeholden FC
07:30
Cavalier FC
Estonia Champions League
Vòng 18
FC Flora Tallinn
22:00
Vaprus Parnu
Tallinna JK Legion
23:30
Flora Paide
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Volta Redonda
01:00
Macae
Botola Pro 1
Vòng 29
MCO Mouloudia Oujda
00:00
Wydad Casablanca
Renaissance Sportive de Berkane
00:00
SCCM Chabab Mohamedia
Club Salmi
00:00
Hassania Agadir
Union Touarga Sport Rabat
00:00
RCOZ Oued Zem
IRT Itihad de Tanger
00:00
Maghreb Fez
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:00
CAYB Club Athletic Youssoufia
OCK Olympique de Khouribga
00:00
Olympique de Safi
Raja Casablanca Atlhletic
00:00
FAR Forces Armee Royales
Uzbek League
Vòng 13
Pakhtakor
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
Pyramids FC
00:00
Enppi
Smouha SC
02:30
EL Ahly
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Toronto FC
06:30
Columbus Crew
FC Cincinnati
06:30
New York City FC
Chicago Fire
07:00
Philadelphia Union
Seattle Sounders
09:00
Montreal Impact
Los Angeles FC
09:30
FC Dallas
LA Galaxy
09:30
Minnesota United FC
Portland Timbers
09:30
Houston Dynamo

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá