U16 Việt Nam gặp đội nào ở chung kết U16 Đông Nam Á 2022?

Thethao.vn xác định đối thủ của U16 Việt Nam ở chung kết U16 Đông Nam Á 2022. Thầy trò HLV Nguyễn Quốc Tuấn sẽ gặp ai ở trận đấu cuối cùng của giải đấu cấp độ khu vực.

Cụ thể, U16 Việt Nam sẽ gặp U16 Indonesia ở chung kết giải U16 Đông Nam Á 2022. Đội bóng chủ nhà thắng Myanmar ở bán kết với tỷ số 5-4 trong loạt sút luân lưu sau khi hòa 1-1 sau 120 phút.

U16 Việt Nam và U16 Indonesia là 2 đội nằm cùng bảng A của giải. Ở trận đấu trước đó, Indonesia thắng với tỷ số 2-1 dù bị dẫn trước sau 45 phút thi đấu đầu tiên.

U16 Việt Nam gặp đội nào ở chung kết U16 Đông Nam Á 2022? - Ảnh 1
U16 Việt Nam lọt vào chung kết U16 Đông Nam Á 2022 - Ảnh VFF

Ở trận bán kết, U16 Việt Nam đã giành chiến thắng thuyết phục 2-0 trước U16 Thái Lan. Công Phương là người mở tỷ số trong hiệp 1, còn Trọng Tuấn ấn định tỷ số 2-0 trong hiệp 2.

Theo thông tin từ Indonesia, U16 Việt Nam sẽ mất 2 cầu thủ ở trận chung kết. Thủ môn Phạm Đình Hải đã va chạm với cầu thủ đối phương khi tranh bóng bổng ở phút 75 trận bán kết vừa qua và phải rời sân trên băng cáng, không thể thi đấu trong vài ngày tới. Trong khi đó, Công Hậu chịu thẻ đỏ trực tiếp ở phút 85.

U16 Indonesia được thưởng 156 triệu đồng sau trận thắng Việt Nam - Ảnh 1
U16 Indonesia và U16 Việt Nam ở trận đấu thuộc vòng bảng - Ảnh VFF

U16 Việt Nam hiện đã có 4 trận đấu tại giải U16 Đông Nam Á 2022. Thầy trò HLV Nguyễn Quốc Tuấn thắng Philippines và Singapore nhưng để thua Indonesia ở vòng bảng. Dù vậy, U16 Việt Nam vẫn lọt vào bán kết với tư cách đội xếp nhì bảng xuất sắc nhất.

Trong khi đó, U16 Indonesia toàn thắng ở vòng bảng. Tới bán kết, dù hòa trong 120 phút trước Myanmar nhưng các học trò của HLV Bima Sakti vẫn biết cách giành chiến thắng trên chấm 11m.

Cho đến lúc này, U16 Việt Nam đã ghi 13 bàn thắng tại giải, còn Indonesia đã có 14 bàn. Phan Thanh Đức Thiện đang là người dẫn đầu danh sách ghi bàn của U16 Việt Nam và cả giải U16 Đông Nam Á với 4 lần lập công, ngang bằng với Nabil Asyura của Indonesia.

TIN LIÊN QUAN

Kết quả Viettel vs Kuala Lampur FC: Thất bại đáng tiếc trên chấm 11m

Kết quả Viettel vs Kuala Lampur FC: Đội khách lọt vào chung kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á sau cuộc chiến kéo dài 120 phút trên sân Thống Nhất.

HLV Bae Ji Won: Viettel không xứng đáng thua trận này

Nhà cầm quân người Hàn Quốc không hài lòng về kết quả trận đấu. Ông cho rằng Viettel đã chơi tốt hơn đối thủ.

HLV Kuala Lumpur FC: Tôi đã cho các cầu thủ tập đá penalty

HLV Bojan Hodak của Kuala Lumpur FC thừa nhận cho các cầu thủ tập đá penalty trước trận bán kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu Futsal châu Á 2022 mới nhất hôm nay

Lịch thi đấu bóng đá giải Futsal châu Á 2022 mới nhất hôm nay. Thethao.vn cung cấp lịch tường thuật trực tiếp các trận đấu của ĐT futsal Việt Nam tại VCK futsal châu Á 2022.

ĐT Indonesia ghi bàn phút 87, hoàn tất ‘cú đúp’ trong lần tái đấu Curacao

Ở trận tái đấu Curacao, ĐT Indonesia đã tiếp tục giành được chiến thắng kịch tính với tỷ số 2-1 khi bàn thắng quyết định chỉ đến ở phút 87. Ở trận lần đối đầu trước đó hôm 24/9, đoàn quân HLV Shin Tae Yong đã đánh bại đối thủ hạng 84 thế giới với tỉ số 3-2.

Son Heung Min lại ghi bàn, Hàn Quốc nhẹ nhàng hạ đội mạnh thứ 3 châu Phi

Bàn thắng duy nhất của tiền đạo ngôi sao Son Heung Min đã giúp Hàn Quốc đánh bại Cameroon trong trận giao hữu trên sân nhà.

Madam Pang xin lỗi người hâm mộ sau giải đấu thất vọng trên sân nhà

Trưởng đoàn bóng đá Thái Lan, Nualphan Lamsan đã lên tiếng xin lỗi người hâm mộ nước nhà sau khi ‘Voi chiến’ chỉ giành được vị trí thứ 3 tại King’s Cup 2022. Tuy vậy, ‘Madam Pang’ cũng bày tỏ sự tự hào khi các ngôi sao trẻ của Thái Lan đã thể hiện được mình tại giải đấu năm nay.

ĐT Indonesia lên kế hoạch đá giao hữu với đối thủ thuộc Top 50 FIFA

ĐT Indonesia lên kế hoạch đá giao hữu với đối thủ thuộc Top 50 FIFA trong tương lai. Đây là cách thức được Liên đoàn bóng đá nước này thực hiện nhằm nhanh chóng cải thiện thứ hạng của đội tuyển.

HLV Shin Tae Yong muốn Indonesia nhập tịch 7 cầu thủ Hà Lan cho U20 World Cup

Trong kế hoạch hướng tới VCK U20 World Cup 2023 trên sân nhà, HLV Shin Tae Yong đã lên đề xuất 7 cầu thủ Hà Lan để LĐBĐ Indonesia tiến hành đàm phán nhập tịch.

Báo Hàn Quốc đưa HLV Shin Tae Yong 'lên mây' sau trận thắng Curacao

Thành công của HLV Shin Tae Yong trong việc giúp ĐT Indonesia giành chiến thắng trước Curacao đã nhận được sự quan tâm từ giới truyền thông Hàn Quốc.

Kết quả chung kết King's Cup 2022: Malaysia đá hỏng 3 quả phạt đền, nhường chức vô địch cho Tajikistan

Ở trận chung kết King's Cup 2022, Malaysia và Tajikistan phải giải quyết thắng thua trên chấm phạt đền sau khi hòa ở thời gian thi đấu chính thức. Ở đó, đại diện Đông Nam Á đã thiếu may mắn và phải nhường chức vô địch cho đối thủ.

HLV Shin Tae Yong tiếp tục gắn bó lâu dài với bóng đá Indonesia

Theo thông báo chính thức từ Liên đoàn bóng đá Indonesia (PSSI), HLV Shin Tae Yong sẽ tiếp tục gắn bó với bóng đá Indonesia bằng một bản hợp đồng mới. Đây là phần thưởng cho chiến lược gia người Hàn Quốc sau những thành tích nổi bật của ông với các cấp độ ĐTQG Indonesia.

Thái Lan thất bại ê chề ở King’s Cup 2022 vẫn được thưởng tiền tỷ

Ở trận tranh hạng 3 King’s Cup 2022, Thái Lan đã đánh bại Trinidad & Tobago với tỷ số 2-1. Theo Siam Sport, Madam Pang sẽ thưởng cho ‘Voi chiến’ 2 triệu baht, tương đương 1,3 tỷ đồng với thành tích này.

Trung Quốc
Vòng 18
Shanghai Port
16:30
Chengdu Better City FC
Wuhan FC
18:30
Cangzhou Mighty Lions
Dalian Pro
18:30
Shanghai Shenhua
VĐQG Brazil
Vòng 28
Coritiba PR
05:00
Ceara
Fortaleza
05:00
Flamengo
Fluminense RJ
05:00
Juventude
Corinthians Paulista (SP)
05:00
Atletico Clube Goianiense
Cuiaba
07:00
America MG
Internacional RS
07:45
Bragantino
Goias
07:45
Botafogo RJ
Atletico Mineiro
07:45
Palmeiras
Giao Hữu ĐTQG
Mexico (nữ) U17
16:30
Sweden (nữ) U17
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Balashikha
18:00
SKA Khabarovsk II
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Celaya FC
05:00
CF Atlante
Cancun FC
07:05
CD Alacranes de Durango
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Leones Negros
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Dodoma Jiji FC
18:00
Geita Gold
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Ihefu SC
20:00
Young Africans
Colombia Copa Cup
finals
Atletico Junior Barranquilla
08:00
Millonarios
Indonesia Super League
Vòng 11
Barito Putera
16:00
Persik Kediri
Persis Solo FC
16:00
PSM Makassar
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Hạng nhất Mỹ
Vòng 9
Atlanta United FC II
06:30
Indy Eleven
Tampa Bay Rowdies
07:00
El Paso Locomotive FC
Sacramento Republic FC
09:00
Phoenix Rising FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Roma CF (nữ)
19:30
Sparta Praha (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
05:00
Sao Bernardo/SP(nữ)
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
Indian Air Force
14:45
Garhwal FC
Sudeva Moonlight FC
17:30
Delhi FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 16
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Hapoel Sandala Gilboa
05:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Nicaragua Liga de Ascenso
Vòng
FC Esteli
04:00
Las Sabanas FC
Deportivo Masaya
04:00
San Judas
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
al bashaer
19:50
Al Oruba Sur
Uruguay Cup
Vòng 4
CA Penarol
06:30
Boston River
Defensor Sporting Montevideo
06:30
CA River Plate
CS Cerrito
07:00
Torque
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Hapoel Petah Tikva (nữ)
18:00
Hapoel Jerusalem (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
18:00
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Ponte Preta
05:00
Cruzeiro (MG)
Sport Club Recife PE
07:45
Nautico (PE)
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Cúp Quốc Gia Argentina
Quarterfinals
Patronato Parana
05:00
River Plate
Boca Juniors
08:00
Quilmes
Ecuador Cup
Independiente Jose Teran
07:00
Mushuc Runa
Turkmenistan
Vòng 11
HTTU Asgabat
20:00
Energetik Mary
FC MERW
20:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng 13
Carlos Manucci
07:00
Inti Gas Deportes
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
Cúp Quốc Gia Paraguay
Quarterfinals
Libertad
06:00
Guarani CA
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Sichuan Jiuniu
14:30
Nantong Zhiyun
Nanjing City
14:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
14:30
Suzhou Dongwu
Shijiazhuang Kungfu
14:30
Bei Li Gong
U21 Ukraina
Vòng 5
Veres Rivne U21
17:00
Rukh Vynnyky U21
Metalist 1925 Kharkiv(U21)
17:00
Kolos Kovalivka U21
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Jocoro FC
04:00
Luis Angel Firpo
CD Platense Municipal Zacatecoluca
04:15
CD Dragon
Aguila
04:30
CD Chalatenango
Hạng 3 Mexico
Faraones Texcoco
04:00
Deportivo Tulancingo II
Atletico Pachuca
04:00
Club Hidalguense
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportiva Venados
04:00
Leviatan FC
Ciervos FC
04:00
Club Atletico Angelopolis
U.A. Zacatecas
04:00
Mineros de Fresnillo
Tritones Vallarta MFC
04:00
Los Cabos United
Aguacateros CDU
04:00
CD Inter Queretaro
Escorpiones FC
04:00
Sporting Canamy
Estudiantes Tecos
05:00
Universidad Guadalajara II
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Panama
Vòng 12
Veraguas FC
04:00
CA Independente
El Salvador Reserves League
Santa Tecla U20
04:00
Alianza FC Reserves
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
El Salvador Segunda Division
Vòng
CD Titan
04:00
Once Lobos Chalchuapa
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Diyarbakirspor
18:00
Karsspor
Dai Lin Jissbon
19:00
Yeni Amasya Spor
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Terek Grozny
19:00
Rostov FK
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Brazil Copa Gaucho
EC Passo Fundo
05:30
Elite Clube Desportivo
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Sabayi II
18:30
Qarabag II
Qaradag Lokbatan
18:30
FK Mughan
Panama Liga Prom
Vòng
UMECIT
04:00
Sporting San Miguelito Reserves
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
21:00
Neftchi Fargona
Qizilqum Zarafshon
21:00
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Puntarenas
08:00
Guadalupe FC
Deportivo Saprissa
09:00
AD Guanacasteca
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Cartagines Deportiva SA
09:00
Alajuelense
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Macau FA Cup
Cheng Fung
18:30
Benfica de Macau
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá