Thái Lan công bố danh sách 23 cầu thủ dự giải U19 Đông Nam Á 2022

Văn Đạt

Thứ ba, 14/06/2022 09:05 (GMT+7)

Mới đây Thái Lan đã công bố danh sách 23 cầu thủ trẻ sẽ tham dự giải U19 Đông Nam Á 2022.

Theo đó, ĐT U19 Thái Lan mới đây đã công bố danh sách 23 tuyển thủ để chuẩn bị cho giải vô địch U19 Đông Nam Á 2022. Các cầu thủ trẻ dưới sự chỉ đạo của HLV Valero Garcia sẽ hội quân và bắt đầu tập luyện từ ngày 14/6.

Sau đó hai ngày, ĐT U19 Thái Lan sẽ có trận giao hữu với Tainan City FC. Đây sẽ là cơ hội để HLV Garcia có cái nhìn tổng thể về lứa cầu thủ trẻ lần này và đưa ra đấu pháp hợp lý trước khi bước vào giải đấu chính thức.

>>> XEM NGAY: Lịch bóng đá U19 Đông Nam Á 2022

Thái Lan công bố danh sách 23 cầu thủ dự giải U19 Đông Nam Á 2022 - Ảnh 1
Nathan James trong màu áo Burnley - Ảnh: Talao

Cái tên đáng chú ý nhất trong danh sách triệu tập lần này của U19 Thái Lan là trung vệ Nathan James. Cầu thủ mang hai dòng máu Thái Lan - Anh sở hữu chiều cao ấn tượng 1m88 và đang thi đấu cho đội U18 Burnley tại giải trẻ Ngoại hạng Anh.

Bên cạnh đó, những cái tên như Thanawut Phochai, Sittha Boonla hay Olakson A. Tamba cũng nhận được sự kỳ vọng rất lớn của NHM Thái Lan. Với cá nhân Olakson A. Tamba, cầu thủ mang hai dòng máu Thái Lan - Liberia được đánh giá cao ở khả năng tấn công và đang được định giá 25.000 euro.

Tại giải U19 Đông Nam Á, lá thăm may rủi một lần nữa đã đưa Thái Lan nằm cùng bảng đấu với Việt Nam (bảng A). Đây được xem là bảng đấu tử thần tại giải lần này với sự hiện diện của những đội bóng Myanmar, Philippines, Brunei và chủ nhà Indonesia. Bảng đấu còn lại tương đối dễ thở với Malaysia khi đội bóng này chỉ phải chạm trán Singapore, Lào, Campuchia và Timor Leste.

Thái Lan công bố danh sách 23 cầu thủ dự giải U19 Đông Nam Á 2022 - Ảnh 2
U19 Thái Lan nằm cùng bảng với U19 Việt Nam - Ảnh: ASEAN Football

Tính đến thời điểm hiện tại, U19 Thái Lan vẫn đang là đội bóng giữ kỷ lục về số lần vô địch (5 lần) tại giải U19 Đông Nam Á. So với đội bóng xứ chùa vàng, U19 Việt Nam, Malaysia và Indonesia mới chỉ có mỗi đội một lần lên ngôi vô địch.

Danh sách 23 tuyển thủ Thái Lan dự giải U19 Đông Nam Á 2022

1. Olaxon A Tamba 

2. Thawatchai Inprakhon

3. Phumworapol Wannabut

4. Thanawat Saiphet

5. Winai Iam -Od

6. Seksan Ratri

7. Chompat Boonlert

8. Partners Composer

9. Bukkharee Lemdee 

10. Kasidit Kalasin

11. Sawut Leela

12. Krikpol Abram

13. Siraset Ekpratumchai

14. Patipanachai Phothep

15. General Maneekorn

16. Waris Choothong

17. Chonphat Buaphan 

18. Sittha Boonla

19. Thanawut Phochai

20. Teekawin Chansri

21. Nipitphon Wongpanya

22. Kana Khamyok 

23. Nathan James

TIN LIÊN QUAN

Andrew Redmayne, thủ môn dự bị giúp Australia giành vé dự VCK World Cup 2022 là ai?

Andrew Redmayne, thủ môn dự bị giúp Australia giành vé dự vòng chung kết World Cup 2022 - là ai? Thethao.vn sẽ giải đáp phần nào thắc mắc ấy trong khuôn khổ bài viết này.

Link xem trực tiếp bóng đá Palestine vs Philippines, 11h30 ngày 14/6

Link xem trực tiếp bóng đá Palestine vs Philippines, vòng loại Asian Cup 2023, 11h30 ngày 14/6. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Palestine vs Philippines hôm nay nhanh nhất.

Ngược dòng kịch tính trước Trung Quốc, bóng chuyền trẻ Nhật Bản vô địch châu Á

Bị dẫn trước 2-0, các cô gái Nhật Bản thi đấu bùng nổ để giành chức vô địch giải bóng chuyền U18 châu Á.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tuyển thủ U23 Thái Lan bị đẩy xuống chơi tại giải hạng dưới Đan Mạch

Jonathan Khemdee không tiếp thi đấu cho Odense Boldklub - CLB đang chơi tại giải VĐQG Đan Mạch. Hậu vệ trụ cột của ĐT U23 Thái Lan sẽ xuống chơi tại giải hạng dưới trong thời gian tới.

Cựu HLV Tottenham Nuno Santo dẫn dắt đội bóng tại Saudi Arabia

Sau khoảng thời gian dài thất nghiệp, HLV Nuno Santo mới đây đã chính thức trở lại băng ghế huấn luyện tại đội bóng ở Saudi Arabia.

Thành tích, lịch sử đối đầu U19 Myanmar vs U19 Thái Lan, 17h00 ngày 4/7

Lịch sử đối đầu U19 Myanmar vs U19 Thái Lan cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của U19 Myanmar vs U19 Thái Lan trước trận đấu tại vòng bảng U19 Đông Nam Á 2022 vào lúc 17h00 ngày 4/7.

Kết quả U19 Singapore vs U19 Campuchia: 'Chiến binh Angkor' giành trọn 3 điểm

Kết quả U19 Singapore vs U19 Campuchia - "Chiến binh Angkor" đã có chiến thắng trong trận ra quân đụng độ Singapore trong trận ra quân tại VCK U19 Đông Nam Á 2022.

Kết quả U19 Timor Leste vs U19 Lào: Chiến thắng thuyết phục

Kết quả U19 Timor Leste vs U19 Lào - Đội bóng của HLV Weiss đã có được chiến thắng thuyết phục trước Timor Leste và tạm thời dẫn đầu tại bảng B VCK U19 Đông Nam Á 2022.

CLB Viettel được thưởng nóng 300 triệu nhờ thành tích tốt tại AFC Cup 2022

Với thành tích ấn tượng tại vòng bảng AFC Cup 2022, CLB Viettel đã được Liên đoàn bóng đá Việt Nam (VFF) thưởng nóng 300 triệu đồng.

Kuala Lumpur City, đối thủ của Viettel ở bán kết khu vực AFC Cup 2022 có gì đặc biệt?

Kuala Lumpur City không phải là đội bóng mạnh của Malaysia nhưng họ vẫn được tham dự AFC Cup 2022 và tiến sâu.

Lịch thi đấu bán kết AFC Cup 2022 khu vực ĐNÁ: Viettel đối đầu Kuala Lumpur City lúc nào?

Thethao.vn cập nhất lịch thi đấu bán kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á. Theo đó, CLB Viettel sẽ gặp Kuala Lumpur City, trong khi PSM Makassar gặp Kedah Darul Aman.

Xác định 2 cặp bán kết AFC Cup 2022 khu vực ĐNÁ: Viettel gặp đội nào?

CLB Viettel sẽ gặp Kuala Lumpur City tại bán kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á, trong khi PSM Makassar gặp Kedah Darul Aman.

Hoàng Đức: Nhâm Mạnh Dũng đã thể hiện tốt ở vị trí mới

Chia sẻ trong phòng họp báo sau trận Viettel vs Hougang United, tiền vệ Nguyễn Hoàng Đức đánh giá cao người đàn em Nhâm Mạnh Dũng sau những màn thể hiện tại AFC Cup 2022.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Singapore U19
19:00
Timor Leste U19
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
FC Pyunik
22:59
CFR Cluj
Malmo FF
00:00
Vikingur Reykjavik
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Sutjeska Niksic
Lech Poznan
01:00
Qarabag
The New Saints
01:00
Linfield FC
KF Ballkani
01:00
FK Zalgiris Vilnius
Shamrock Rovers
01:30
Hibernians FC
FK Shkupi
01:45
FC Lincoln
Giao hữu quốc tế
Stratford Town
21:30
Burton Albion
Levski Sofia
22:00
Etar
Maccabi Tel Aviv
22:00
NK Lokomotiva Zagreb
Synot Slovacko
22:00
Trinec
SK Vorwarts Steyr
22:00
Zwickau
Rapid Bucuresti
22:59
Slavia Praha
FC Viktoria Plzen
22:59
FC Botosani
SV Sandhausen
22:59
Astoria Walldorf
Bolton Wanderers
23:00
Stockport County
FV Illertissen
23:30
TSV Kottern
Viktoria Aschaffenburg
23:30
Eintracht Frankfurt
YoungBoys(HOL)
23:30
Dynamo Kyiv
SC Heerenveen
00:00
FC Oss
CSKA Sofia
00:00
Sportist Svoge
Swift Hesperange
01:00
UN Kaerjeng 97
Cúp C3
Qual.1
St Joseph's FC
00:00
Larne FC
Gzira United
00:00
Atletic Club D Escaldes
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
Malaysia
Vòng 8
Melaka
19:15
Selangor
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Smouha SC
22:59
Kafr El Shaikh
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Abdish-Ata Kant
19:30
FC Ilbirs
Bhutan Thimphu League
Vòng
Tensung FC
19:00
FC Tertons
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Malmo U21
21:00
Helsingborg U21
Trelleborg U21
21:00
Landskrona BoIS U21
IFK Varnamo U21
21:00
Kalmar U21
Mjallby AIF U21
22:00
Osters U21
U19 Uruguay
Vòng
CA Progreso U19
20:00
Miramar Misiones U19
Rentistas U19
20:05
Danubio U19
Mexico U20
Vòng 3
Santos Laguna U20
22:59
Chivas Guadalajara U20
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Hạng nhất Iceland
Vòng 10
UMF Selfoss
01:00
Vestri
Thor Akureyri
01:00
KV Vesturbaer
HK Kopavogs
02:15
Grindavik
Throttur Vogum
02:15
Fylkir
Afturelding
02:15
Kordrengir
Grotta Seltjarnarnes
02:15
Fjolnir
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Tajikistan
Vòng 11
FC Istaravshan
19:30
Khujand
Singapore
Vòng 14
Young Lions
18:45
Hougang United FC
Tây Úc
Vòng 6
Stirling Macedonia
18:30
Cockburn City
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Burkina Faso (nữ)
00:00
Senegal (nữ)
Uganda (nữ)
03:00
Morocco (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
Weston
06:00
Tampa Bay Rowdies B
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Atletico Palmaflor Vinto
02:00
Real Tomayapo
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Ngoại hạng Sudan
Vòng 24
Al Ahly Shendi
21:00
Khartoum Al Watani
Al-Ahly Merowe
21:00
Hilal Alsahel
Al-Hilal Omdurman
21:00
Hilal O Baye
Al Merreikh
00:15
Ahli Al Khartoum
Kober Khartoum
00:15
Hay Al-Arab
Tuti SC Khartoum
00:15
Hilal El Fasher
Al Shorta Al Qadarif
00:15
Wad Nobawi
Amal Atbara
00:15
Hay Al Wadi
Australia WA State Cup Women
Sorrento (nữ)
18:40
Balcatta (nữ)
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Benjamin Aceval
00:30
Atyra FC
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 7
Shenyang City Public
18:30
Heilongjiang Lava Spring
Libyan Premier League
Vòng
Wefaq Sabrata
22:00
Shah Bob Chyba
Al Khmes
22:00
Dhahra Tripoli
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 12
Halmstads
00:00
Jonkopings Sodra IF
Orgryte
00:00
Orebro
Brazil national youth (U20) Football Championship
Uniao Barbarense (Youth)
19:30
Cruz Azul U20
Atletico Paranaense (Youth)
20:00
Parana Clube (Youth)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Seychelles
19:00
Botswana
Angola
22:00
Comoros
Estonia Teine Liiga
Vòng 19
Tallinna FC Ararat TTU
22:30
Rapla JK Atli
Kampuchea Super League
Vòng
Svay Rieng FC
18:30
Phnom Penh FC
Nagaworld FC
18:30
Visakha FC
Botola Pro 1
Vòng 30
Hassania Agadir
00:00
IRT Itihad de Tanger
Uzbek League
Vòng 13
Sogdiana Jizak
21:00
Qizilqum Zarafshon
VĐQG Ai Cập
Vòng 9
El Gounah
02:00
EL Ahly
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá