Ronaldinho sang Indonesia khoác áo CLB Rans Nusantara

Ngôi sao bóng đá thế giới Ronaldinho sẽ thi đấu 3 trận giao hữu trong màu áo CLB Indonesia Rans Nusantara.

Cụ thể, cựu tiền vệ Barcelona sẽ thi đấu ở giải đấu mang tên mình trong tháng 7/2022. Giải này có 3 đội bóng đều đến từ Indonesia là Arema FC, Rans Nusantara FC và Persik Kediri. Mỗi đội sẽ thi đấu 2 trận và mỗi trận kéo dài 45 phút.

Ngày 26/6, Ronaldinho đã đặt chân tới Indonesia trong sự chào đón cuồng nhiệt của người hâm mộ nơi đây. Anh ngay lập tức ra mắt ‘CLB mới’ dù chỉ thi đấu giao hữu.

Ronaldinho sang Indonesia khoác áo CLB Rans Nusantara - Ảnh 2
Ronaldinho đặt chân tới Indonesia sáng 26/6 - Ảnh: Bola

CLB Rans Nusantara trước đây có tên là Rans Cilegon được cho là đã chi ra 8,6 tỷ rupiah, tương đương 13,6 tỷ đồng để ký hợp đồng với Ronaldinho. Tuy nhiên, anh chỉ ra sân trong các trận đấu giao hữu.

Rans Nusantara là đội bóng mới lên hạng trong mùa giải 2021. Đội được thành lập cách đây 9 năm, đổi tên 2 lần vào tháng 3/2021 và tháng 5/2022. Đội có tham vọng trở thành CLB số 1 tại Indonesia trong tương lai gần.

Ronaldinho sang Indonesia khoác áo CLB Rans Nusantara - Ảnh 1
Ronaldinho khoác áo CLB Rans Nusantara - Ảnh: Bola

Ronaldinho thi đấu trận cuối cùng vào năm 2015 trong màu áo CLB Fluminense tại Brazil nhưng mãi tới năm 2018 mới tuyên bố giải nghệ. Thời điểm đó, anh là 1 trong 8 cầu thủ từng giành danh hiệu Quả bóng vàng, Cúp C1 châu Âu và World Cup trong sự nghiệp của mình.

Năm 2020, Ronaldinho từng vướng vào vòng lao lý ở Paraguay vì sử dụng hộ chiếu giả. Sau 5 tháng ngồi sau song sắt, huyền thoại người Brazil được trả tự do và tái hoà nhập cộng đồng bằng công việc kiếm tiền thông qua các hợp đồng thương mại, biểu diễn bóng đá.

TIN LIÊN QUAN

HLV Bae Ji Won: Nhâm Mạnh Dũng là tương lai của bóng đá Việt Nam

Nhà cầm quân người Hàn Quốc đánh giá cao tài năng của Nhâm Mạnh Dũng. Đồng thời, ông bỏ ngỏ khả năng sử dụng cầu thủ này ở trận tới.

HLV Phnom Penh Crown: ‘Chúng tôi phải thắng Viettel’

HLV Oleg Starynskyi của Phnom Penh Crown nhận định, CLB phải thắng Viettel thì mới có thể giành vé đi tiếp tại AFC Cup 2022.

Trương Văn Thiết hé lộ phương án phòng ngự của Viettel đối với Phnom Penh Crown

Trước thềm lượt trận thứ 2 bảng I tại AFC Cup 2022, trung vệ Trương Văn Thiết cho biết BHL của Viettel đã xây dựng phương án đối phó với Phnom Penh Crown gồm nhiều tuyển thủ quốc gia Campuchia.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

U16 Indonesia nhận thêm 1,5 tỷ đồng tiền thưởng sau chức vô địch Đông Nam Á

Tổng thống Indonesia đã dành khoản tiền thưởng khổng lồ lên đến hơn 1,5 tỷ đồng cho đội U16 nhờ thành tích vô địch Đông Nam Á.

Madam Pang tiếp tục làm Trưởng đoàn ĐT U23 Thái Lan tới năm 2023

‘Madam Pang’ Nualphan Lamsam mới đây được Liên đoàn bóng đá Thái Lan (FAT) tiếp tục giao cho vai trò Trưởng đoàn của ĐT U23 Thái Lan tới năm 2023.

Thái Lan đẩy mạnh đào tạo trẻ, hướng đến Olympic 2024 và World Cup 2026

Chia sẻ trước truyền thông, chủ tịch Liên đoàn bóng đá Thái Lan (FAT) cho hay nước này đang đẩy mạnh công tác đào tạo trẻ để hướng tới Olympic 2024 và World Cup 2026.

HLV Polking: Bóng đá trẻ Thái Lan sa sút vì thiếu giải đấu

HLV ĐT Thái Lan Alexandre Polking tin rằng các ĐT trẻ Thái Lan thất bại ở Đông Nam Á vì không có các giải đấu quanh năm.

Philippines thay thế Ấn Độ dự Asian Cup 2023?

ĐT Philippines nhiều khả năng sẽ thay thế ĐT Ấn Độ dự Giải bóng đá vô địch châu Á - Asian Cup 2023 nhờ thành tích tốt ở vòng loại.

Báo Thái Lan mỉa mai: Đặng Văn Lâm còn không có nổi 1 trận tại J.League

Đưa tin về việc Đặng Văn Lâm rời Cerezo Osaka để trở lại Việt Nam thi đấu cho Bình Định, trang Thairath (Thái Lan) dùng những từ ngữ tỏ vẻ mỉa mai. Thairath không quên nhấn mạnh việc thủ thành sinh năm 1993 không được ra sân tại J.League.

Sao Thái Lan có lần thứ 2 sân tại J.League

Supachok Sarachart - ngôi sao của ĐT Thái Lan - vừa có lần ra sân thứ 2 tại J.League trong màu áo CLB Hokkaido Consadole Sapporo.

U16 Thái Lan giải quyết U16 Myanmar trong hiệp 2, giành hạng 3 Đông Nam Á

Trong trận đấu tranh hạng 3 giải U16 Đông Nam Á 2022, ĐT U16 Thái Lan bằng một hiệp 2 bùng nổ đã đánh bại U16 Myanmar với tỷ số 3-0, qua đó giành tấm HCĐ chung cuộc.

Đội hình dự kiến U16 Việt Nam vs U16 Indonesia, 20h00 ngày 12/8

Đội hình ra sân dự kiến trận U16 Việt Nam vs U16 Indonesia hôm nay, 20h00 ngày 12/8. Cập nhật tình hình chấn thương, thẻ phạt, thông tin lực lượng trận U16 Việt Nam vs U16 Indonesia.

U16 Indonesia đón 'quà' đặc biệt trước thềm trận chung kết Đông Nam Á

Trước thềm trận gặp U16 Việt Nam tại chung kết U16 Đông Nam Á 2022, ĐT U16 Indonesia nhận được một món qua bất ngờ từ PSSI. Chủ tịch Mochamad Iriawan sẽ đưa bố mẹ của tất cả các cầu thủ đến sân tiếp lửa cho cả đội ở trận đấu cuối cùng.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
Citta di Fasano
22:30
Francavilla
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
Giao Hữu ĐTQG
Tunisia U17
22:59
Mauritania U17
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Gambia Division 2
Vòng
Waterside FC
22:59
Gunjur United
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
21:30
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Al Oruba Sur
22:59
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 8
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 3 Mexico
Tuzos Pachuca
22:59
Faraones Texcoco
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
Maldives Cup
Club Valencia
22:59
Super United Sports
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Jordan League Women
Vòng
Ajloun (nữ)
22:40
Al Raya (nữ)
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
General Lamadrid Reserves
22:00
Deportivo Laferrere Reserves
CA San Miguel Reserves
22:00
Atletico Fenix Reserves
Deportivo Liniers Reserves
22:00
Argentino Merlo Reserves
Deportivo Espanol Reserves
22:59
Ferrocarril Midland Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá