Người hâm mộ Thái Lan xếp hàng dài 2km mua vé xem giao hữu với Turkmenistan

Hữu Vượng

Thứ sáu, 27/05/2022 16:58 (GMT+7)

Cổ động viên Thái Lan xếp hàng dài trước cửa sân Sri Nakhon Lamduan để mua cho mình tấm vé xem trận giao hữu của ĐTQG ngày 27/5.

Sau khoảng 2 tháng không thi đấu, ĐT Thái Lan sẽ chính thức trở lại ở trận giao hữu với CLB Turkmenistan. Địa điểm tổ chức trận đấu là sân Sri Nakhon Lamduan nằm ở thành phố Sisaket thuộc tỉnh Sisaket, một đô thị nhỏ ở miền Đông Thái Lan.

Sân Sri Nakhon Lamduan là sân nhà của CLB Sisaket, hiện đang thi đấu ở giải hạng 3 Thái Lan. Sân có sức chứa 11.200 chỗ ngồi. Sân Sri Nakhon Lamduan thuộc quyền quản lý của Trường đại học thể thao Thái Lan, chi nhánh Sisaket.

Người hâm mộ Thái Lan xếp hàng dài 2km mua vé xem giao hữu với Turkmenistan - Ảnh 1
Người hâm mộ Thái Lan xếp hàng dài 2km mua vé xem giao hữu với Turkmenistan - Ảnh Siamsport

Sisaket là một đô thị nhỏ, chỉ có dân số 40.000 người (số liệu năm 2017). Do đó, người hâm mộ ở đây thường không được theo dõi ĐT Thái Lan thi đấu. CLB của thành phố cũng chỉ thi đấu ở giải hạng 3 Thái Lan.

ĐT Thái Lan gặp ĐT Turkmenistan để chuẩn bị cho vòng loại Asian Cup 2023. Thực tế, Thái Lan không cần quá lo lắng tại giải đấu sẽ diễn ra ở Uzbekistan vì họ được đánh giá cao ở bảng của mình. Tuy nhiên, mọi sự chuẩn bị đều không thừa thãi.

Người hâm mộ Thái Lan xếp hàng dài 2km mua vé xem giao hữu với Turkmenistan - Ảnh 2
Sisaket là một đô thị nhỏ ở miền Đông Thái Lan

HLV Alexandre Polking đã trở về dẫn dắt ĐT Thái Lan sau khi chia tay SEA Games 31. Ông đối mặt với khó khăn về khâu nhân sự khi các ngôi sao chấn thương hoặc vắng mặt ở cấp độ ĐTQG. Tuy nhiên, những trụ cột tố nhất đội đều sẵn sàng ra sân.

TIN LIÊN QUAN

Mesut Ozil khuyên Indonesia nên đầu tư thêm vào bóng đá trẻ để thành công

Tiền vệ Ozil đã đưa ra 2 đề xuất với chính phủ và Liên đoàn bóng đá Indonesia (PSSI) để giúp nền bóng đá nước này ngày càng tiến bộ.

HLV U23 Malaysia tin vào thành công tại giải U23 châu Á nhờ kinh nghiệm từ SEA Games

HLV Brad Maloney tin tưởng vào thành công của ĐT U23 Malaysia tại giải U23 châu Á nhờ những kinh nghiệm tích lũy được từ SEA Games 31.

Quên đặt lịch, ĐT Indonesia phải hủy buổi tập trước trận giao hữu với Bangladesh

ĐT Indonesia phải hủy buổi tập chuẩn bị cho trận giao hữu với Bangladesh vì quên đặt lịch hẹn với Ban quản lý sân vận động Madya.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tuyển thủ U23 Thái Lan bị đẩy xuống chơi tại giải hạng dưới Đan Mạch

Jonathan Khemdee không tiếp thi đấu cho Odense Boldklub - CLB đang chơi tại giải VĐQG Đan Mạch. Hậu vệ trụ cột của ĐT U23 Thái Lan sẽ xuống chơi tại giải hạng dưới trong thời gian tới.

Cựu HLV Tottenham Nuno Santo dẫn dắt đội bóng tại Saudi Arabia

Sau khoảng thời gian dài thất nghiệp, HLV Nuno Santo mới đây đã chính thức trở lại băng ghế huấn luyện tại đội bóng ở Saudi Arabia.

Thành tích, lịch sử đối đầu U19 Myanmar vs U19 Thái Lan, 17h00 ngày 4/7

Lịch sử đối đầu U19 Myanmar vs U19 Thái Lan cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của U19 Myanmar vs U19 Thái Lan trước trận đấu tại vòng bảng U19 Đông Nam Á 2022 vào lúc 17h00 ngày 4/7.

Kết quả U19 Singapore vs U19 Campuchia: 'Chiến binh Angkor' giành trọn 3 điểm

Kết quả U19 Singapore vs U19 Campuchia - "Chiến binh Angkor" đã có chiến thắng trong trận ra quân đụng độ Singapore trong trận ra quân tại VCK U19 Đông Nam Á 2022.

Kết quả U19 Timor Leste vs U19 Lào: Chiến thắng thuyết phục

Kết quả U19 Timor Leste vs U19 Lào - Đội bóng của HLV Weiss đã có được chiến thắng thuyết phục trước Timor Leste và tạm thời dẫn đầu tại bảng B VCK U19 Đông Nam Á 2022.

CLB Viettel được thưởng nóng 300 triệu nhờ thành tích tốt tại AFC Cup 2022

Với thành tích ấn tượng tại vòng bảng AFC Cup 2022, CLB Viettel đã được Liên đoàn bóng đá Việt Nam (VFF) thưởng nóng 300 triệu đồng.

Kuala Lumpur City, đối thủ của Viettel ở bán kết khu vực AFC Cup 2022 có gì đặc biệt?

Kuala Lumpur City không phải là đội bóng mạnh của Malaysia nhưng họ vẫn được tham dự AFC Cup 2022 và tiến sâu.

Lịch thi đấu bán kết AFC Cup 2022 khu vực ĐNÁ: Viettel đối đầu Kuala Lumpur City lúc nào?

Thethao.vn cập nhất lịch thi đấu bán kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á. Theo đó, CLB Viettel sẽ gặp Kuala Lumpur City, trong khi PSM Makassar gặp Kedah Darul Aman.

Xác định 2 cặp bán kết AFC Cup 2022 khu vực ĐNÁ: Viettel gặp đội nào?

CLB Viettel sẽ gặp Kuala Lumpur City tại bán kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á, trong khi PSM Makassar gặp Kedah Darul Aman.

Hoàng Đức: Nhâm Mạnh Dũng đã thể hiện tốt ở vị trí mới

Chia sẻ trong phòng họp báo sau trận Viettel vs Hougang United, tiền vệ Nguyễn Hoàng Đức đánh giá cao người đàn em Nhâm Mạnh Dũng sau những màn thể hiện tại AFC Cup 2022.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Terengganu
20:00
Kedah
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Brazil Campeonato Mineiro U20
Vòng
Minas Boca/MG Youth
19:00
America MG Youth
EC Futgol U20
20:30
Cruzeiro (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Brazil national youth (U20) Football Championship
CR Flamengo (RJ) (Youth)
20:00
Bangu U20
Vasco da Gama U20
20:00
Botafogo RJ (Youth)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá