Lịch thi đấu bán kết AFC Cup 2022 khu vực ĐNÁ: Viettel đối đầu Kuala Lumpur City lúc nào?

Thethao.vn cập nhất lịch thi đấu bán kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á. Theo đó, CLB Viettel sẽ gặp Kuala Lumpur City, trong khi PSM Makassar gặp Kedah Darul Aman.

Cụ thể, trận bán kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á giữa Viettel vs Kuala Lumpur City sẽ diễn ra vào ngày 10/8 trên sân nhà của Viettel. Các trận đấu thuộc vòng này sẽ diễn ra theo 1 lượt. Trận PSM Makassar vs Kedah Darul Aman sẽ diễn ra vào ngày 9/8.

Lịch thi đấu bán kết AFC Cup 2022 khu vực ĐNÁ: Viettel đối đầu Kuala Lumpur City  - Ảnh 1
Lịch thi đấu bán kết AFC Cup 2022 khu vực ĐNÁ: Viettel đối đầu Kuala Lumpur City

Với việc trở thành chủ nhà, hiện chưa rõ trận Viettel vs Kuala Lumpur City sẽ diễn ra tại Hàng Đẫy hay CLB sẽ mượn một sân khác như Mỹ Đình hay Thống Nhất. Trước đây, các CLB Việt Nam khi thi đấu ở giải châu Á (Cúp C1 châu Á hoặc AFC Cup) phải mượn sân khác làm sân nhà do các yêu cầu về sân bãi, khách sạn khắt khe đến từ Liên đoàn bóng đá châu Á.

Nếu thắng ở bán kết AFC Cup 2022 khu vực, Viettel sẽ vào chung kết khu vực Đông Nam Á. Từ đây, hành trình tới trận chung kết AFC Cup sẽ còn 3 trận đấu nữa, gồm bán kết Liên khu vực, chung kết Liên khu vực và chung kết tổng.

Lịch thi đấu bán kết AFC Cup 2022 khu vực ĐNÁ: Viettel đối đầu Kuala Lumpur City  - Ảnh 2
Viettel được dự đoán sẽ tiến sâu tại AFC Cup 2022

Các trận đấu này đều diễn ra theo hình thức 1 lượt. Đây là sự thay đổi so với các năm khác vì dịch COVID-19. Dịch bệnh khiến việc di chuyển và thi đấu của các CLB gặp khó khăn, dẫn tới các quyết định như đá tập trung hay chia AFC Cup làm nhiều đợt.

Nếu lọt vào trận chung kết, Viettel sẽ thi đấu vào ngày 22/10 tới.

Lịch thi đấu bán kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á

THỜI GIAN TRẬN ĐẤU ĐỊA ĐIỂM
9/8 PSM Makassar vs Kedah Darul Aman Sân nhà CLB PSM Makassar
10/8 Viettel vs Kuala Lumpur City Sân nhà CLB Viettel
TIN LIÊN QUAN

Trợ lý Đặng Thanh Phương: Viettel thắng xứng đáng dù có sai lầm trong hiệp 1

Chia sẻ sau chiến thắng đậm đà 5-2 trước Hougang United, trợ lý HLV Đặng Thanh Phương tỏ ra hài lòng về màn trình diễn tổng thể của Viettel trong suốt 90 phút.

Hoàng Đức: Nhâm Mạnh Dũng đã thể hiện tốt ở vị trí mới

Chia sẻ trong phòng họp báo sau trận Viettel vs Hougang United, tiền vệ Nguyễn Hoàng Đức đánh giá cao người đàn em Nhâm Mạnh Dũng sau những màn thể hiện tại AFC Cup 2022.

Xác định 2 cặp bán kết AFC Cup 2022 khu vực ĐNÁ: Viettel gặp đội nào?

CLB Viettel sẽ gặp Kuala Lumpur City tại bán kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á, trong khi PSM Makassar gặp Kedah Darul Aman.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Madam Pang tiếp tục làm Trưởng đoàn ĐT U23 Thái Lan tới năm 2023

‘Madam Pang’ Nualphan Lamsam mới đây được Liên đoàn bóng đá Thái Lan (FAT) tiếp tục giao cho vai trò Trưởng đoàn của ĐT U23 Thái Lan tới năm 2023.

Thái Lan đẩy mạnh đào tạo trẻ, hướng đến Olympic 2024 và World Cup 2026

Chia sẻ trước truyền thông, chủ tịch Liên đoàn bóng đá Thái Lan (FAT) cho hay nước này đang đẩy mạnh công tác đào tạo trẻ để hướng tới Olympic 2024 và World Cup 2026.

HLV Polking: Bóng đá trẻ Thái Lan sa sút vì thiếu giải đấu

HLV ĐT Thái Lan Alexandre Polking tin rằng các ĐT trẻ Thái Lan thất bại ở Đông Nam Á vì không có các giải đấu quanh năm.

Philippines thay thế Ấn Độ dự Asian Cup 2023?

ĐT Philippines nhiều khả năng sẽ thay thế ĐT Ấn Độ dự Giải bóng đá vô địch châu Á - Asian Cup 2023 nhờ thành tích tốt ở vòng loại.

Báo Thái Lan mỉa mai: Đặng Văn Lâm còn không có nổi 1 trận tại J.League

Đưa tin về việc Đặng Văn Lâm rời Cerezo Osaka để trở lại Việt Nam thi đấu cho Bình Định, trang Thairath (Thái Lan) dùng những từ ngữ tỏ vẻ mỉa mai. Thairath không quên nhấn mạnh việc thủ thành sinh năm 1993 không được ra sân tại J.League.

Sao Thái Lan có lần thứ 2 sân tại J.League

Supachok Sarachart - ngôi sao của ĐT Thái Lan - vừa có lần ra sân thứ 2 tại J.League trong màu áo CLB Hokkaido Consadole Sapporo.

U16 Thái Lan giải quyết U16 Myanmar trong hiệp 2, giành hạng 3 Đông Nam Á

Trong trận đấu tranh hạng 3 giải U16 Đông Nam Á 2022, ĐT U16 Thái Lan bằng một hiệp 2 bùng nổ đã đánh bại U16 Myanmar với tỷ số 3-0, qua đó giành tấm HCĐ chung cuộc.

Đội hình dự kiến U16 Việt Nam vs U16 Indonesia, 20h00 ngày 12/8

Đội hình ra sân dự kiến trận U16 Việt Nam vs U16 Indonesia hôm nay, 20h00 ngày 12/8. Cập nhật tình hình chấn thương, thẻ phạt, thông tin lực lượng trận U16 Việt Nam vs U16 Indonesia.

U16 Indonesia đón 'quà' đặc biệt trước thềm trận chung kết Đông Nam Á

Trước thềm trận gặp U16 Việt Nam tại chung kết U16 Đông Nam Á 2022, ĐT U16 Indonesia nhận được một món qua bất ngờ từ PSSI. Chủ tịch Mochamad Iriawan sẽ đưa bố mẹ của tất cả các cầu thủ đến sân tiếp lửa cho cả đội ở trận đấu cuối cùng.

Thành tích, lịch sử đối đầu U16 Việt Nam vs U16 Indonesia, 20h00 ngày 12/8

Lịch sử đối đầu U16 Việt Nam vs U16 Indonesia cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của bóng đá U16 Việt Nam vs U16 Indonesia trước trận chung kết U16 Đông Nam Á 2022.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
Trung Quốc
Vòng 14
Dalian Pro
18:30
Cangzhou Mighty Lions
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Melaka
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp QG nữ Việt Nam
Ha Noi (nữ)
19:00
TNG Thai Nguyen (nữ)
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
Gintra Universitetas (nữ)
19:00
KuPs (nữ)
Paris FC (nữ)
19:00
Servette (nữ)
Ajax Amsterdam (nữ)
19:00
Kristianstads DFF (nữ)
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
San Luis U20
21:00
Pumas U20
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
00:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
00:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
WAUS WD1
Vòng
Murdoch University Melville FC (nữ)
18:30
Fremantle City FC (nữ)
Armenia Division 2
Vòng 4
Gandzasar Kapan
20:00
Shirak Gjumri B
Ararat-Armenia B
20:00
Gandzasar Kapan
Ararat Yerevan II
20:00
Lernayin Artsakh B
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Kazakhstan Division 1
Vòng 16
Lashyn Karatau
19:00
Zhenis
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
India Durand Cup
Neroca
19:40
Trau FC
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Brazil national youth (U20) Football Championship
Ceara Youth
19:30
Itarema EC U20
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Banfield Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá