LĐBĐ Indonesia phủ nhận vụ đặt sai lịch sân tập, nhắc Shin Tae Yong bớt than vãn với truyền thông

Hữu Vượng

Thứ sáu, 27/05/2022 19:13 (GMT+7)

LĐBĐ Indonesia (PSSI) đã có những bất đồng với HLV Shin Tae Yong sau vụ việc đội nhà không thể tập luyện trước vòng loại Asian Cup 2023.

Vào ngày 26/5, HLV Shin Tae Yong đã chia sẻ với truyền thông Indonesia rằng, đội tuyển quốc gia nước này không thể tập luyện trên sân Madya vì không được đặt trước. Do đó, các cầu thủ phải tập luyện tại sân sau khách sạn.

LĐBĐ Indonesia phủ nhận vụ đặt sai lịch sân tập, nhắc Shin Tae Yong bớt than vãn với truyền thông - Ảnh 1
ĐT Indonesia tập luyện ở sân sau khách sạn - Ảnh: Bola

Tổng thư ký PSSI Yunus Nusi phủ nhận trách nhiệm Liên đoàn và phân trần: “Vài tiếng trước khi tập luyện, HLV Shin Tae Yong yêu cầu chúng tôi phải đội địa điểm và thời gian tập lên 17h00. Lúc này vẫn có người sử dụng sân nên PSSI không thể can thiệp.

Quản lý của sân Madya báo lại rằng vào lúc 18h00 đến 20h00, ĐT Indonesia có thể tới và chúng tôi đã đưa thông tin này tới HLV Shin Tae Yong”.

HLV Shin Tae Yong được giảm tải để dồn lực cho U23 Indonesia tại SEA Games 31 - Ảnh 1
HLV Shin Tae Yong trở lại ĐT Indonesia sau SEA Games 31 - Ảnh PSSI

Ông Yunus Nusi chia sẻ thêm rằng PSSI luôn muốn nắm được lịch tập luyện cụ thể của ĐT Indonesia, nhưng chỉ vài tiếng trước giờ tập, HLV Shin Tae Yong đột ngột thay đổi ý định.

“Chúng tôi đã có những hiểu nhầm nhỏ. Nhưng khi mọi việc được tiết lộ với báo chí thì điều đó không còn nhỏ nữa. Tôi nghĩ mọi người nên tập trung vào công việc của mình,” – ông Yunus nói.

Ngày 26/5, HLV Shin Tae Yong tỏ ra thực sự thất vọng khi chia sẻ với truyền thông: “Chuyện này thật đáng xấu hổ. Chúng tôi có kế hoạch ra sân tập luyện sau khi tập tạ. Khi chúng tôi tới sân tập, có thông tin cho rằng sân vận động chưa được được đặt chỗ nên không thể sử dụng. Lịch tập của chúng tôi do đó phải thay đổi”.

Sau trận giao hữu với Bangladesh, ĐT Indonesia bước vào quá trình chuẩn bị cho vòng loại Asian Cup 2023. Tại vòng loại này, ĐT Indonesia thuộc bảng A, cùng với Jordan, Kuwait và Nepal. Bảng A của vòng loại Asian Cup 2023 được tổ chức tại Kuwait. 

TIN LIÊN QUAN

Quên đặt lịch, ĐT Indonesia phải hủy buổi tập trước trận giao hữu với Bangladesh

ĐT Indonesia phải hủy buổi tập chuẩn bị cho trận giao hữu với Bangladesh vì quên đặt lịch hẹn với Ban quản lý sân vận động Madya.

Người hâm mộ Thái Lan xếp hàng dài 2km mua vé xem giao hữu với Turkmenistan

Cổ động viên Thái Lan xếp hàng dài trước cửa sân Sri Nakhon Lamduan để mua cho mình tấm vé xem trận giao hữu của ĐTQG ngày 27/5.

PSG du đấu ở Nhật Bản, 'Messi Thái' có cơ hội đối đầu với Messi 'xịn'

Chanathip Songkrasin, cầu thủ được mệnh danh "Messi Thái Lan" sắp có cơ hội được so tài với Lionel Messi thực thụ khi PSG sẽ đá giao hữu với Kawasaki Frontale mùa hè này.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Hoàng Đức: Viettel sẽ có thay đổi trong trận đấu thứ hai tại AFC Cup 2022

Chia sẻ với báo giới, tiền vệ Hoàng Đức thể hiện quyết tâm cao độ trước lượt trận thứ hai của CLB Viettel tại AFC Cup 2022.

Ronaldinho sang Indonesia khoác áo CLB Rans Nusantara

Ngôi sao bóng đá thế giới Ronaldinho sẽ thi đấu 3 trận giao hữu trong màu áo CLB Indonesia Rans Nusantara.

Trương Văn Thiết hé lộ phương án phòng ngự của Viettel đối với Phnom Penh Crown

Trước thềm lượt trận thứ 2 bảng I tại AFC Cup 2022, trung vệ Trương Văn Thiết cho biết BHL của Viettel đã xây dựng phương án đối phó với Phnom Penh Crown gồm nhiều tuyển thủ quốc gia Campuchia.

HLV Phnom Penh Crown: ‘Chúng tôi phải thắng Viettel’

HLV Oleg Starynskyi của Phnom Penh Crown nhận định, CLB phải thắng Viettel thì mới có thể giành vé đi tiếp tại AFC Cup 2022.

HLV Bae Ji Won: Nhâm Mạnh Dũng là tương lai của bóng đá Việt Nam

Nhà cầm quân người Hàn Quốc đánh giá cao tài năng của Nhâm Mạnh Dũng. Đồng thời, ông bỏ ngỏ khả năng sử dụng cầu thủ này ở trận tới.

HLV Shin Tae Yong: U23 Indonesia hụt HCV SEA Games 31 là do thiếu 2 sao ngoại

SEA Games 31 đã kết thúc được hơn 1 tháng, nhưng HLV Shin Tae Yong vẫn phàn nàn về việc U23 Indonesia Không giành được HCV vì không có đội hình mạnh nhất.

Tiền vệ Thái Lan chính thức gia nhập Cerezo Osaka

Chaowat Veerachat - tiền vệ của ĐT Thái Lan - vừa hoàn tất mọi thủ tục để gia nhập CLB Cerezo Osaka. Anh mang áo số 49 và sẽ thi đấu kể từ giai đoạn lượt về của J.League 2022.

Trần Danh Trung hé lộ mục tiêu ở AFC Cup 2022

Trả lời phỏng vấn truyền thông sau buổi tập của của Viettel hôm nay, Danh Trung tỏ ra tiếc nuối khi bỏ lỡ cơ hội ở trận đấu với Young Elephants. Bên cạnh đó, tiền đạo người Huế mong muốn được tạo điều kiện thi đấu nhiều hơn ở đấu trường AFC Cup.

Đội bóng của Văn Lâm muốn đưa Theerathon Bunmathan trở lại J.League

Cerezo Osaka, CLB chủ quản của Đặng Văn Lâm đang cố gắng đưa hậu vệ Theerathon Bunmathan về thi đấu ở J.League 1 mùa giải 2022.

Một CĐV nữ phải được đưa tới bệnh viện bằng xe cứu thương ở trận Viettel gặp Young Elephants

Một sự cố nhỏ đã xảy ra ở trận đấu giữa Viettel và Young Elephants. Tuy nhiên, ban tổ chức đã nhanh chóng giúp đỡ để ổn định tình hình.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Paraguay (nữ) U20
04:00
Venezuela (nữ) U20
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
Siêu cúp Mexico
Match
Atlas
07:30
CDSyC Cruz Azul
VĐQG Brazil
Vòng 14
Sao Paulo
04:00
Juventude
Ceara
04:00
Atletico Clube Goianiense
Goias
04:00
Cuiaba
VĐQG Argentina
Vòng 5
Argentinos juniors
06:30
Arsenal de Sarandi
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
VĐQG Venezuela
Vòng 18
Academia Puerto Cabello
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Tepatitlan de Morelos
05:00
CSyD Dorados de Sinaloa
Venados FC
07:05
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
Canadian Premier League
Vòng 6
Cavalry FC
06:00
FC Edmonton
USA Women Premier League
Vòng
Paisley Athletic (nữ)
04:00
New Jersey Copa (nữ)
Nashville Rhythm FC (nữ)
05:00
Alabama (nữ)
San Diego Parceiro (nữ)
05:00
Oceanside Dutch Lions FC (nữ)
Maplebrook Fury(w)
06:00
Mankato Utd (nữ)
Manitou FC (nữ)
06:30
Joy AC (nữ)
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportes Tolima
07:00
Atletico Nacional Medellin
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
USA National Premier Soccer League
Vòng
Pittsburgh Hotspurs
04:00
FC Buffalo
Charlotte Independence
05:00
Forward Madison FC
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
USA USL League Two
Vòng
Project 51O
05:00
Marin FC Legends
Miami AC
05:00
Caledonia SC
Hudson Valley Hammers
06:00
Cedar star
East Atlanta
06:30
South Georgia Tormenta B
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Union La Calera
04:00
Santiago Morning
Coquimbo Unido
04:30
Melipilla
Huachipato
04:30
Puerto Montt
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
Haiti U20
05:00
Jamaica U20
El Salvador U20
07:30
Dominican Republic U20
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
Bolivia Primera Division
Vòng 1
Bolivar
06:30
Blooming
Ecuador Cup
CD El Nacional
06:00
Barcelona SC(ECU)
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
Trinidad & Tobago
Vòng
Trinidad Tobago Police FC
04:15
AC Port Of Spain
VĐQG Peru
Vòng 18
Alianza Lima
06:00
Inti Gas Deportes
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Rio Branco AC
05:00
Sao Raimundo/RR
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Canadian Premier Soccer League
Vòng 5
Brantford Galaxy SC
05:00
SC Scarborough Ontario
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
USA MLS Next Pro League
Vòng
Chicago flame B
04:00
New England Revolution B
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
CA Penarol
04:00
Liverpool URU
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
San Martin Tucuman
06:30
Guillermo Brown
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
FC Nacional Asuncion
05:45
Guarani CA
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Jamaica Premier League
Vòng 30
Harbour View FC
05:15
Waterhouse FC
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Volta Redonda
04:00
Aparecidense GO
SC Paysandu Para
05:00
Brasil de Pelotas
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
USA Independent League
Vòng
California Utd Strikers
06:00
LA Force
Dominican Republic Liga
Vòng
Atletico Pantoja
05:00
Cibao FC
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Philadelphia Union
05:25
New York City FC
Vancouver Whitecaps
07:00
New England Revolution

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá