Kết quả Malaysia vs Bangladesh: 'Hổ Mã Lai' giành vé dự VCK Asian Cup sau 15 năm

Minh Phước

Thứ ba, 14/06/2022 23:06 (GMT+7)

Kết quả Malaysia vs Bangladesh - Chiến thắng 4-1 trước Bangladesh giúp Malaysia có 6 điểm, qua đó giành vé vào VCK Asian Cup 2023 nhờ nằm trong top 5 đội nhì bảng xuất sắc nhất.

Tỷ số chung cuộc: Malaysia 4-1 Bangladesh

Ghi bàn: Safawi Rasid 16' (pen), Dion Cools 38', Syafiq Ahmad 47', Darren Lok 73' - Ibrahim 31'

Với việc Philippines - đội nhì bảng B - chỉ có 4 điểm, Malaysia cần phải giành chiến thắng trước Bangladesh ở lượt trận cuối để giành vé đến VCK Asian Cup 2023 thông qua ngôi nhì bảng E. Đội chủ nhà sớm chiếm thế chủ động và dồn ép Bangladesh về nửa phần sân của đối phương.

Trong 10 phút đầu, Malaysia liên tục tạo ra sóng gió lên khung thành đội tuyển đến từ Nam Á. Nhưng những cú dứt điểm của Syafiq Ahmad hay Safawi Rasid đều thiếu 1 chút may mắn để trở thành bàn thắng.

Kết quả Malaysia vs Bangladesh: 'Hổ vàng' đại thắng, vượt qua vòng loại Asian Cup 2023 - Ảnh 2
Malaysia thể hiện sự vượt trội so với Bangladesh - Ảnh: AFC.

Tuy nhiên, NHM Malaysia không phải chờ đợi lâu để chứng kiến đội nhà mở tỷ số. Phút thứ 16, Safawi đưa "Hổ vàng" vươn lên dẫn trước sau khi đánh bại thủ thành Atiqur Rahman trên chấm 11m. 5 phút sau, tiền đạo 25 tuổi đã có thể nhân đôi cách biệt cho Malaysia, nhưng cú đánh đầu cận thành của anh lại quá nhẹ và đi đúng vào vị trí của Rahman.

Bỏ lỡ cơ hội ngon ăn, đội bóng của HLV Kim Pan Gon đã phải trả giá. Ibrahim đánh đầu nối hiểm hóc sau đường chuyền bằng đầu của đồng đội để gỡ hòa 1-1 ở phút 31. Mặc dù vậy, Malaysia lấy lại lợi thế dẫn bàn chỉ sau đó 7 phút với cú dứt điểm quyết đoán của Dion Cools trong vòng cấm.

Kết quả Malaysia vs Bangladesh: 'Hổ vàng' đại thắng, vượt qua vòng loại Asian Cup 2023 - Ảnh 1
Chiến thắng đậm 4-1 giúp "Hổ vàng" chính thức có mặt ở VCK Asian Cup vào năm sau - Ảnh: AFC.

Ngay sau giờ nghỉ, cách biệt được nhân đôi cho "Hổ vàng" nhờ cú đánh đầu đẹp mắt của Syafiq. HLV Kim Pan Gon tung Akhyar Rashid và Darren Lok vào sân trong hiệp 2, và bộ đôi này nhanh chóng cho thấy sự hiệu quả với pha phối hợp đẹp mắt trong vòng cấm. Darren là người kết thúc với cú đệm bóng cận thành để ấn định tỷ số 4-1.

Chiến thắng này giúp Malaysia đứng thứ 2 bảng E với 6 điểm. Số điểm này cũng mang lại tấm vé vượt qua vòng loại Asian Cup 2023 cho thầy trò HLV Kim Pan Gon khi họ chắc chắn đứng trên Philippines trong BXH các đội nhì bảng. Đây cũng là lần đầu đội tuyển nước này tham dự VCK châu Á kể từ khi đồng đăng cai tổ chức năm 2007.

TIN LIÊN QUAN

Kết quả Palestine vs Philippines: Đại diện Đông Nam Á thua đậm, nguy cơ bị loại

Kết quả Palestine vs Philippines - Ở lượt trận cuối cùng bảng B, ĐT Philippines đã nhận thất bại nặng nề 0-4 trước Palestine. Điều này khiến "The Azkals" thất thế trong cuộc đua giành vé dự VCK Asian Cup 2023.

Indonesia gọi sao mai đang thi đấu ở Hà Lan dự U20 World Cup

ĐT U19 Indonesia sẽ được tăng cường sức mạnh từ châu Âu ở VCK U20 World Cup trên sân nhà. Nhân tố được nhắc đến là Jim Croque, cầu thủ 17 tuổi đang khoác áo CLB Vitesse Arnhem của Hà Lan.

Kết quả vòng loại Asian Cup 2023: Singapore hủy diệt Myanmar, Campuchia có điểm số an ủi

Singapore kết thúc vòng loại Asian Cup 2023 bằng chiến thắng đậm trước đối thủ cùng khu vực Myanmar. Trong khi đó, Campuchia có điểm số danh sự sau trận hòa Afghanistan.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tiền đạo Viettel dẫn đầu danh sách vua phá lưới tại AFC Cup 2022

Chân sút Pedro Paulo ghi 5 bàn thắng tại AFC Cup 2022 và trở thành người dẫn đầu danh sách vua phá lưới của giải đấu.

Tuyển thủ Indonesia chơi trận đầu tiên ở J.League 2

Hậu vệ cánh trái của Indonesia, Pratama Arhan vừa có trận đấu đầu tiên cho câu lạc bộ Tokyo Verdy ở giải J.League 2.

Tuyển thủ U23 Thái Lan bị đẩy xuống chơi tại giải hạng dưới Đan Mạch

Jonathan Khemdee không tiếp thi đấu cho Odense Boldklub - CLB đang chơi tại giải VĐQG Đan Mạch. Hậu vệ trụ cột của ĐT U23 Thái Lan sẽ xuống chơi tại giải hạng dưới trong thời gian tới.

Cựu HLV Tottenham Nuno Santo dẫn dắt đội bóng tại Saudi Arabia

Sau khoảng thời gian dài thất nghiệp, HLV Nuno Santo mới đây đã chính thức trở lại băng ghế huấn luyện tại đội bóng ở Saudi Arabia.

Thành tích, lịch sử đối đầu U19 Myanmar vs U19 Thái Lan, 17h00 ngày 4/7

Lịch sử đối đầu U19 Myanmar vs U19 Thái Lan cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của U19 Myanmar vs U19 Thái Lan trước trận đấu tại vòng bảng U19 Đông Nam Á 2022 vào lúc 17h00 ngày 4/7.

Kết quả U19 Singapore vs U19 Campuchia: 'Chiến binh Angkor' giành trọn 3 điểm

Kết quả U19 Singapore vs U19 Campuchia - "Chiến binh Angkor" đã có chiến thắng trong trận ra quân đụng độ Singapore trong trận ra quân tại VCK U19 Đông Nam Á 2022.

Kết quả U19 Timor Leste vs U19 Lào: Chiến thắng thuyết phục

Kết quả U19 Timor Leste vs U19 Lào - Đội bóng của HLV Weiss đã có được chiến thắng thuyết phục trước Timor Leste và tạm thời dẫn đầu tại bảng B VCK U19 Đông Nam Á 2022.

CLB Viettel được thưởng nóng 300 triệu nhờ thành tích tốt tại AFC Cup 2022

Với thành tích ấn tượng tại vòng bảng AFC Cup 2022, CLB Viettel đã được Liên đoàn bóng đá Việt Nam (VFF) thưởng nóng 300 triệu đồng.

Kuala Lumpur City, đối thủ của Viettel ở bán kết khu vực AFC Cup 2022 có gì đặc biệt?

Kuala Lumpur City không phải là đội bóng mạnh của Malaysia nhưng họ vẫn được tham dự AFC Cup 2022 và tiến sâu.

Lịch thi đấu bán kết AFC Cup 2022 khu vực ĐNÁ: Viettel đối đầu Kuala Lumpur City lúc nào?

Thethao.vn cập nhất lịch thi đấu bán kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á. Theo đó, CLB Viettel sẽ gặp Kuala Lumpur City, trong khi PSM Makassar gặp Kedah Darul Aman.

Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Norway (nữ)
02:00
Northern Ireland (nữ)
Giao hữu quốc tế
Antalyaspor
21:30
Metalist Kharkiv
Hermannstadt
22:00
Unirea Dej
Sectzya Nes Ziona
22:00
Ironi Tiberias
FK Makedonija Gjorce Petrov
22:30
APOEL Nicosia
Aris Limassol
22:30
Aris Thessaloniki
FC Voluntari
22:59
Karmiotissa Polemidion
FC Anker Wismar
22:59
Hansa Rostock
Nottingen
22:59
Astoria Walldorf
FC Kitzbuhel
22:59
Panathinaikos
Zvi Jerzy Da
22:59
Jedinstvo Bijelo Polje
Rostov FK
22:59
FK Forte Taganrog
SC Paderborn 07 II
23:30
Wiedenbruck
Rotherham United
00:00
Fleetwood Town
FK Sochi
00:00
CSKA Moscow
Blackpool
01:00
Leeds United
Kidsgrove Athletic
01:30
Port Vale
Bridlington Town
01:45
Scarborough
Cúp C3
Qual.1
Alashkert
22:00
Hamrun Spartans
FC Santa Coloma
22:00
Breidablik
Baltija Panevezys
22:59
FC Milsami
KuPs
22:59
Dila Gori
FC Flora Tallinn
22:59
SJK Seinajoen
Pogon Szczecin
22:59
KR Reykjavik
Borac Banja Luka
22:59
B36 Torshavn
FC Saburtalo Tbilisi
22:59
Partizani Tirana
Brunos Magpie
22:59
Crusaders
MFK Ruzomberok
23:30
Kauno Zalgiris
FC Sfintul Gheorghe
00:00
NK Mura 05
Dinamo Tbilisi
00:00
Flora Paide
Floriana F.C.
00:00
CS Petrocub
NK Olimpija Ljubljana
00:00
Red Boys Differdange
Dinamo Minsk
01:00
Decic Tuzi
FK Shkendija 79
01:00
Ararat Yerevan
Gjilani
01:00
FK Liepaja
HB Torshavn
01:00
Newtown AFC
KF Laci
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Fola Esch
01:00
Tre Fiori
Bala Town F.C.
01:00
Sligo Rovers
Lechia Gdansk
01:15
Academy Pandev
FK Buducnost Podgorica
01:30
KF Llapi
Dunajska Streda
01:30
Cliftonville
Tre Penne
01:45
FK Tuzla City
Derry City
01:45
Riga FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Estudiantes La Plata
07:30
Fortaleza
VĐQG Ireland
Vòng 23
UC Dublin
01:45
Bohemians
VĐQG Venezuela
Vòng 20
Academia Puerto Cabello
03:00
Universidad Central de Venezuela
Zulia FC
03:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
03:00
Deportivo Lara
Deportivo La Guaira
03:00
Mineros de Guayana
Portuguesa FC
03:00
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Venados FC
Hạng 2 Iceland
Vòng 11
Volsungur husavik
02:15
Magni
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:15
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
EL Masry
22:59
El Sharqia Dokhan
Ismaily
22:59
Enppi
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Union Magdalena
04:00
Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira
06:05
Alianza Petrolera
Patriotas FC
08:10
Atletico Junior Barranquilla
Copa Sudamericana
1/8 Final
Lanus
05:15
Independiente Jose Teran
Atletico Clube Goianiense
07:30
Olimpia Asuncion
Sao Paulo
07:30
Univ Catolica
Lithuania II Lyga
Vòng
DFK Dainava Alytus B
22:00
FK Kauno Zalgiris II
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Texas United
07:00
Blue Goose SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Gremio Novorizontin (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
South Africa (nữ)
00:00
Burundi (nữ)
Botswana (nữ)
03:00
Nigeria (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Dayton Dutch Lions
06:00
Kings Hammer FC
Louisiana Parish AC
07:00
MississippiBrilla
Barrasso valley
07:30
Round Rock SC
Nani Lian
09:00
Capital City FC
Oly Town FC
09:00
Ballard Football Club
Jordan
Vòng 10
Al Faisaly
21:30
Shabab AlOrdon
Al-Jazeera
22:00
AL Salt
AL-Sareeh
00:30
Al Aqaba SC
Brazil Serie B
Vòng 17
Centro Sportivo Alagoano
05:00
Ponte Preta
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
VPV Pallo-Veikot
22:59
VPS Vaasa-J
Puiu
22:59
FC Viikingit E
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Mali Premiere Division
Vòng
Onze Createurs
22:59
Real Bamako
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto de Santiag
00:30
River Plate (PAR)
Sol de Mayo de San Roque Gonzalez
03:00
Sportivo Iteno
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
PPJ Akatemia
22:59
Futura Porvoo
Jazz Pori
22:59
GrIFK Kauniainen
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
07:30
Atletico Mineiro (Youth)
Hạng nhất Na Uy
Vòng 13
Grorud
22:59
Sandnes Ulf
Stabaek
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Skeid Oslo
Start Kristiansand
22:59
Brann
Sogndal
22:59
Fredrikstad
Bryne
22:59
Kongsvinger
Asane Fotball
22:59
KFUM Oslo
Raufoss
22:59
Mjondalen IF
VĐQG Uruguay
Vòng 5
Torque
05:00
Liverpool URU
Maldives Premier League
Vòng
Club Eagles
22:59
United Victory
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Angola
22:00
Seychelles
Egypt League Cup
Chung kết
Ghazl El Mahallah
02:30
Kokakola Cairo
Morocco cup
Quarterfinals
Wydad Casablanca
00:00
Raja Casablanca Atlhletic
AS Mansouria
03:00
Renaissance Sportive de Berkane
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Jamaica (nữ)
06:00
USA (nữ)
Haiti (nữ)
09:00
Mexico (nữ)
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Gremio RS U23
01:00
EC Vitoria U23
Fortaleza U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Gremio RS U23
01:00
Criciuma U23
Parana PR/U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Vila Nova GO U23
Bragantino PA U23
01:00
Ponte Preta U23
Fluminense U23
01:00
Botafogo U23
Sport Recife U23
01:00
Nautico U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Paysandu PA U23
Argentina Reserve League
Vòng
Acassuso Reserves
22:00
CA San Miguel Reserves
Talleres Remedios Reserves
22:00
UAI Urquiza Reserves
Victoriano Arenas Reserves
22:59
General Lamadrid Reserves
JJ Urquiza Reserves
22:59
CA Ituzaingo Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá