Hougang United, đối thủ của Viettel tại AFC Cup có gì đáng chú ý?

Hữu Vượng

Chủ nhật, 19/06/2022 15:28 (GMT+7)

CLB Hougang United của Singapore sẽ là đối thủ của Viettel tại AFC Cup 2022. Đội bóng này có gì đặc biệt?

Cụ thể, CLB Hougang United nằm cùng bảng với Viettel tại AFC Cup năm nay cùng với 2 đội khác. Sẽ chỉ có đội đầu bảng đi tiếp tại AFC Cup, cùng với đội nhì bảng xuất sắc nhất trong nhóm Đông Nam Á.

Hougang United là đội xếp hạng 3 tại giải vô địch quốc gia Singapore năm 2022. Nhờ đó, họ có vé dự AFC Cup 2022. Lion City Sailors là đội vô địch và dự Cúp C1 châu Á, trong khi đội á quân Albirex Niigata vốn là 1 CLB đến từ Nhật Bản nên không thể đại diện cho Singapore dự giải châu Á.

Hougang United, đối thủ của Viettel tại AFC Cup có gì đáng chú ý? - Ảnh 1
Hougang United sẽ là đối thủ của Viettel tại AFC Cup - Ảnh FAS

Hougang United được thành lập với tên Marine Castle United, rồi sau đó đổi thành Sengkang Marine vào năm 2022, Paya Lebar Punggol năm 2005, Sengkang Punggol vào năm 2006 và sử dụng tên hiện tại từ năm 2011. Hougang United không phải là đội giàu thành tích. Thực tế, hạng 3 năm 2021 là thành tích tốt nhất của đội tại giải VĐQG Singapore.

Hougang United sở hữu 4 ngoại binh, trong đó có 2 ngoại binh người Brazil, 1 người Croatia và 1 người Nhật Bản. Họ gồm hậu vệ Kaishu Yamazaki, tiền vệ Kristijan Krajček và André Moritz, tiền đạo Pedro Bortoluzo. Đội cũng có nhiều cầu thủ U23 và U21 người Singapore.

HLV của đội là ông Clement Teo, một người bản địa gốc Hoa. Trong quá trình hình thành và phát triển, CLB có nhiều HLV đến từ Australia, Đức, Mỹ, Croatia, Anh…

Ở mùa giải hiện tại, Hougang United đang xếp hạng 5/8. Họ thi đấu 11 trận, thắng 3 hòa 4 và thua 4. Họ kém đội dẫn đầu 12 điểm.

TIN LIÊN QUAN

Giá vé xem Viettel thi đấu ở AFC Cup 2022 ngang bằng cúp C1 châu Á

Liên đoàn bóng đá Việt Nam (VFF) vừa công bố giá vé vào sân theo dõi các trận đấu của CLB Viettel ở bảng I - AFC Cup 2022, diễn ra trên sân Thống Nhất.

Trọng tài chính trận U23 Uzbekistan vs U23 Saudi Arabia là ai?

Liên đoàn bóng đá châu Á (AFC) đã chỉ định trọng tài người Qatar, ông Salman Ahmad Falahi điều khiển trận chung kết U23 châu Á 2022 giữa U23 Uzbekistan và U23 Saudi Arabia, diễn ra vào 20h00 ngày 19/6.

Hai CĐV Indonesia không may thiệt mạng vì chen lấn trên khán đài

Trong một trận đấu ở Cúp Tổng thống Indonesia 2022 được tổ chức trên SVĐ Gelora Bandung Lautan Api, 2 CĐV đã tử vong khi cố gắng chen lấn trong đám đông để vào sân.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Duy Thường lập siêu phẩm mở tỷ số trận Viettel vs Phnom Penh Crown

Duy Thường đã lập siêu phẩm để giúp Viettel tạo ra lợi thế trước Phnom Penh Crown ở trận đấu thuộc khuôn khổ lượt 2 bảng I AFC Cup 2022.

Đội hình xuất phát Viettel đấu Phnom Penh Crown: Mạnh Dũng, Danh Trung đá chính

Đối đầu Phnom Penh Crown tại AFC Cup 2022, CLB Viettel đã tung ra sân đội hình với 2 sự thay đổi. Các cầu thủ của ĐT U23 Việt Nam đã được xuất phát ngay từ đầu.

Viettel mất HLV Bae Ji Won ở lượt trận thứ hai tại AFC Cup 2022

CLB Viettel sẽ không có được sự chỉ đạo của HLV Bae Ji Won trong trận đấu với Phnom Penh Crown ở loạt trận thứ 2 bảng I AFC Cup 2022.

Hoàng Đức: Viettel sẽ có thay đổi trong trận đấu thứ hai tại AFC Cup 2022

Chia sẻ với báo giới, tiền vệ Hoàng Đức thể hiện quyết tâm cao độ trước lượt trận thứ hai của CLB Viettel tại AFC Cup 2022.

Ronaldinho sang Indonesia khoác áo CLB Rans Nusantara

Ngôi sao bóng đá thế giới Ronaldinho sẽ thi đấu 3 trận giao hữu trong màu áo CLB Indonesia Rans Nusantara.

Trương Văn Thiết hé lộ phương án phòng ngự của Viettel đối với Phnom Penh Crown

Trước thềm lượt trận thứ 2 bảng I tại AFC Cup 2022, trung vệ Trương Văn Thiết cho biết BHL của Viettel đã xây dựng phương án đối phó với Phnom Penh Crown gồm nhiều tuyển thủ quốc gia Campuchia.

HLV Phnom Penh Crown: ‘Chúng tôi phải thắng Viettel’

HLV Oleg Starynskyi của Phnom Penh Crown nhận định, CLB phải thắng Viettel thì mới có thể giành vé đi tiếp tại AFC Cup 2022.

HLV Bae Ji Won: Nhâm Mạnh Dũng là tương lai của bóng đá Việt Nam

Nhà cầm quân người Hàn Quốc đánh giá cao tài năng của Nhâm Mạnh Dũng. Đồng thời, ông bỏ ngỏ khả năng sử dụng cầu thủ này ở trận tới.

HLV Shin Tae Yong: U23 Indonesia hụt HCV SEA Games 31 là do thiếu 2 sao ngoại

SEA Games 31 đã kết thúc được hơn 1 tháng, nhưng HLV Shin Tae Yong vẫn phàn nàn về việc U23 Indonesia Không giành được HCV vì không có đội hình mạnh nhất.

Tiền vệ Thái Lan chính thức gia nhập Cerezo Osaka

Chaowat Veerachat - tiền vệ của ĐT Thái Lan - vừa hoàn tất mọi thủ tục để gia nhập CLB Cerezo Osaka. Anh mang áo số 49 và sẽ thi đấu kể từ giai đoạn lượt về của J.League 2022.

AFC Cup
Vòng bảng
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Dalkurd FF U21
17:15
Degerfors IF U21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
India Shillong Premier League
Vòng
Mawlai SC
17:30
Langsning SC
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
Maldives Premier League
Vòng
Club Eagles
18:00
Da Grande SC
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá