HLV Polking xác nhận Chanathip tham dự trận bán kết King’s Cup với Malaysia

HLV Alexandre Polking xác nhận tiền vệ Chanathip sẽ tham dự trận bán kết King’s Cup 2022 giữa Thái Lan và Malaysia. Supachok - một cầu thủ khác đang thi đấu tại Nhật Bản, cũng xuất hiện trong màn so tài này.

Chanathip có tên trong danh sách tham dự King’s Cup 2022 của ĐT Thái Lan. Trong buổi họp báo mới đây, HLV Polking tiết lộ ngôi sao 28 tuổi sẽ xuất hiện trong trận đấu với Malaysia.

HLV Polking xác nhận Chanathip tham dự trận bán kết King’s Cup với Malaysia - Ảnh 1
Chanathip có tên trong thành phần tham dự King's Cup 2022 của ĐT Thái Lan

Chanathip và Supachok sẽ tham dự trong trận đấu này. Sự xuất hiện của họ đã nâng cao chất lượng các buổi tập của toàn đội”, Matichon Online dẫn lời HLV Alexandre Polking.

Thái Lan và Malaysia là hai đối thủ đầy duyên - nợ. Trong quá khứ, hai đội tuyển này so tài với nhau tổng cộng 112 lần. Ưu thế thuộc về Malaysia với 42 chiến thắng, 35 kết quả hòa và 35 thất bại. Malaysia cũng là đội duy nhất của khu vực Đông Nam Á thắng được Thái Lan về thành tích đối đầu.

Tuy nhiên, HLV Polking không hề e ngại yếu tố lịch sử nói trên. Ông tin rằng Thái Lan sẽ ‘không gặp bất kỳ vấn đề gì’ ở trận bán kết sắp tới.

Malaysia vượt trội Thái Lan về các lần đối đầu trong quá khứ. Nhưng tôi tin rằng trận đấu này sẽ không có vấn đề gì với Thái Lan. Tôi tin rằng các cầu thủ đều làm tốt công việc của mình để hướng tới kết quả tích cực trước họ”.

HLV Polking xác nhận Chanathip tham dự trận bán kết King’s Cup với Malaysia - Ảnh 2
HLV Polking không hề e ngại việc Malaysia vượt trội Thái Lan về thành tích đối đầu

Đây là lần đầu tiên Malaysia trở lại King’s Cup kể từ năm 1978. Trong quá khứ, Malaysia từng 4 lần đăng quang tại giải đấu này (1972, 1976, 1977 và 1978), chỉ sau Hàn Quốc (7 lần) và Thái Lan (14 lần).

King’s Cup 2022 có sự tham dự của 4 đội: Thái Lan, Malaysia, Tajikistan và Trinidad & Tobago. Trận bán kết giữa Thái Lan vs Malaysia diễn ra vào lúc 20h30 ngày 22/9 tại sân vận động 700th Anniversary, thành phố Chiang Mai.

TIN LIÊN QUAN

Sau Chanathip, Thái Lan mất thêm trụ cột tại AFF Cup 2022

ĐT Thái Lan liên tiếp đón nhận thông tin không vui về lực lượng trước thềm AFF Cup 2022. Sau Chanathip, tới lượt Thanawat phải rút lui vì chấn thương.

Chanathip quyết không dự AFF Cup 2022 đến cùng, ĐT Thái Lan gặp khó

Tiền vệ Chanathip Songkrasin quyết không dự AFF Cup 2022 cùng ĐT Thái Lan dù được HLV Alexandre Polking mời gọi.

Danh sách ĐT Thái Lan dự King's Cup 2022: Chanathip có mặt

ĐT Thái Lan triệu tập 23 cầu thủ dự King's Cup 2022, trong đó có 2 cầu thủ trở về từ Nhật Bản. Nhiều cái tên nổi bật của Voi Chiến trước đây không được triệu tập.

Chanathip về nước hội quân, Sarach Yooyen rút lui khỏi ĐT Thái Lan

Tiền vệ Chanathip Songkrasin trở về nước hội quân cùng ĐT Thái Lan thi đấu tại King’s Cup 2022, trong khi Sarach Yooyen không thể góp mặt vì chấn thương.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

U17 Thái Lan thắng dễ, gây áp lực lên Việt Nam ngày ra quân vòng loại giải châu Á

U17 Thái Lan đã có thắng lợi dễ dàng 3-0 trước các cầu thủ Nepal trong trận mở màn bảng F vòng loại giải U17 châu Á 2023. Kết quả này ít nhiều gây áp lực cho các cầu thủ trẻ Việt Nam trong trận đấu với Đài Bắc Trung Hoa diễn ra vào lúc 19h00.

U17 Australia thắng 23-0 trong trận mở màn vòng loại giải châu Á

U17 Australia đã có chiến thắng hủy diệt với tỉ số 23-0 trước U17 Quần đảo Bắc Mariana trong trận mở màn bảng G vòng loại giải châu Á. Với chiến thắng này, các cầu thủ trẻ xứ sở chuột túi vươn lên dẫn đầu bảng với hiệu số cách biệt so với đội đứng thứ 2 là U17 Trung Quốc.

Tổng thống Indonesia gọi điện cho Chủ tịch FIFA, chờ án phạt sau thảm kịch kinh hoàng

Tổng thống Indonesia Joko Widodo xác nhận mọi án phạt được đưa ra cho việc để xảy ra thảm kịch Kanjuruhan sẽ do Liên đoàn bóng đá thế giới (FIFA) quyết định.

U17 Trung Quốc thắng 9-0 ở lượt trận mở màn vòng loại U17 châu Á

U17 Trung Quốc khởi đầu vòng loại giải U17 châu Á 2023 theo cách đầy thuận lợi: đánh bại U17 Campuchia với tỷ số lên tới 9-0.

Lịch thi đấu bán kết futsal châu Á 2022: Thái Lan gặp Iran

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu bán kết futsal châu Á 2022 mới nhất. Trận futsal Thái Lan vs Iran là trận đấu hấp dẫn của giải Futsal châu Á 2022.

Indonesia mất bàn thắng giây cuối, thua ngược Nhật Bản 2-3 tại tứ kết giải Futsal châu Á 2022

ĐT Indonesia đã thua ngược 2-3 trước ĐT Nhật Bản tại tứ kết giải Futsal châu Á 2022. Kịch tích của trận đấu được đẩy lên cao trào khi các học trò của HLV Mohammad Hashemzadeh đưa được bóng vào lưới ĐT Nhật Bản khi đồng hồ đếm ngược về 0:00 và bàn thắng đã không được công nhận.

LĐBĐ Indonesia công bố án phạt nặng với CLB Arema sau thảm kịch Kanjuruhan

Ủy ban kỷ luật của Liên đoàn bóng đá Indonesia (PSSI) mới đây đã công bố án phạt nặng với CLB Arema sau khi để cổ động viên tràn xuống sân dẫn đến thảm kịch khiến 125 người chết và hơn 300 người bị thương.

Nạn nhân thảm kịch bạo loạn giải VĐQG Indonesia được bồi thường bao nhiêu?

Tổng thống Indonesia, Joko Widodo xác nhận sẽ có bồi thường để bù đắp cho gia đình các nạn nhân thiệt mạng do thảm kịch Kanjuruhan vào ngày 1/10.

CLB giải hạng 2 Indonesia tổ chức buổi lễ tưởng niệm nạn nhân vụ bạo loạn

Khoảng 2.000 CĐV của Sriwijaya FC, 1 đội bóng đang thi đấu tại Liga 2 (giải hạng 2 Indonesia) đã tổ chức 1 buổi lễ tưởng niệm cho các nạn nhân thiệt mạng trong thảm kịch sân Kanjuruhan.

U17 Indonesia thắng 14-0 ở trận mở màn vòng loại U17 châu Á 2023

U17 Indonseia đã có chiến thắng đầy tưng bừng ở trận đầu tiên tại vòng loại U17 châu Á 2023. Đội chủ nhà đánh bại Guam với tỷ số lên tới 14-0.

Cúp C1 châu Âu
Vòng bảng
RB Leipzig
23:45
Celtic FC
Red Bull Salzburg
23:45
Dinamo Zagreb
Real Madrid
02:00
FC Shakhtar Donetsk
Manchester City
02:00
FC Copenhagen
Sevilla
02:00
Borussia Dortmund
Chelsea
02:00
AC Milan
Juventus
02:00
Maccabi Haifa
Benfica
02:00
PSG
Cúp FA
Qual.3 Playoffs
Bury AFC
01:45
Clitheroe
Hạng nhất Anh
Vòng 13
Hull City
01:45
Wigan Athletic
Burnley
01:45
Stoke City
Middlesbrough
01:45
Birmingham City
Rotherham United
01:45
Millwall
Watford
01:45
Swansea City
Preston North End
02:00
West Brom
VĐQG Brazil
Vòng 30
Ceara
05:00
Goias
Atletico Clube Goianiense
05:00
Fluminense RJ
Bragantino
05:00
Cuiaba
Atletico Paranaense
05:30
Fortaleza
Santos
07:30
Atletico Mineiro
Flamengo
07:30
Internacional RS
Scotland
Vòng 7
Kilmarnock
01:45
Saint Johnstone
Cúp Liên đoàn Tây Ba Nha
Vòng 2
UD Marbella
21:30
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 23
Colon de Santa Fe
02:30
Patronato Parana
Atletico Tucuman
05:00
CA Platense
Defensa Y Justicia
05:00
Racing Club
Independiente
07:30
Central Cordoba SDE
River Plate
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 2
Deportivo Metropolitano
04:00
Carabobo FC
Zamora Barinas
06:15
Monagas SC
Hạng 2 Mexico
Vòng 16
CD Alacranes de Durango
05:00
Monarcas Morelia
Alebrijes de Oaxaca
07:05
Monterrey B
Correcaminos UAT
09:05
Atletico La Paz
Colombia Copa Cup
finals
Millonarios
03:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
06:00
Pacific FC
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng 8
Tarsus Idman Yurdu
22:30
Nazillispor
Fethiyespor
22:59
Ankarademirspor
Erzincanspor
22:59
Utkoi
Amedspor
22:59
Batman Petrolspor
Bukaspor
22:59
Sariyer
Balikesirspor
22:59
Kirsehir Koyhizmetleri
Hạng 2 Hungary
Vòng 10
Gyori ETO
22:00
Gyirmot SE
Diosgyor VTK
22:59
Dorogi FC
Szombathelyi Haladas
22:59
Kazincbarcika
Kozarmisleny SE
22:59
Bekescsaba
Bodajk FC Siofok
22:59
Pecsi MFC
Duna-Tisza
22:59
Szegedi AK
Hạng nhất Mỹ
Vòng 10
Louisville City FC
06:30
Detroit City
Memphis 901
07:00
Rio Grande Valley
New Mexico United
08:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Colorado Springs Switchbacks FC
UEFA Youth League U19
Vòng bảng
Chelsea FC U19
21:00
AC Milan U19
Sevilla U19
21:00
Borussia Dortmund U19
Manchester City U19
21:00
FC Kobenhavn U19
Omonia Nicosia U19
21:00
Crvena Zvezda Youth
Benfica U19
21:00
U19 PSG
Slavia Sofia U19
21:00
Panathinaikos U19
Trencin U19
22:59
FK Zalgiris Vilnius U19
Zaglebie Lubin U19
22:59
Rukh Vynnyky U19
Domzale U19
22:59
Young Boys U19
Racing Union Luxembourg U19
00:00
AIK Solna U19
Hibernian U19
01:00
Molde U19
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 17
Independiente Santa Fe
07:30
Millonarios
Brazil Youth cup
Vòng 2
Nautico PE (Youth)
01:00
Ceara Youth
ABC FC RN (Youth)
01:00
Fluminense PI (Youth)
IAPE (Youth)
01:00
Sao Raimundo-RR Youth
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 32
CD Independiente Juniors
03:00
Libertad FC
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Guayaquil SC
07:00
Chacaritas SC
Phần Lan
Vòng 3
KuPs
22:00
FC Haka
Brazil Rio cup
Portuguesa RJ
01:00
Goncalense
Volta Redonda
01:00
Americano RJ
Bosnia erzegovina 1st League
Vòng
Radnik Bijeljina
22:00
FK Modrica
Sutjeska Foca
22:30
FK Kozara Gradiska
Mexico U20
Vòng
Pumas U20
22:00
Tigres UANL U20
Puebla U20
22:00
Atlas U20
Faroe Islands Cup
Bán kết
HB Torshavn
00:00
Vikingur Gotu
KI Klaksvik
00:30
07 Vestur Sorvagur
USA National Premier Soccer League
Vòng
FC Tucson
09:00
Central Valley Fuego
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Elche CF Ilicitano
22:59
Orihuela CF
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
08:00
CD Olimpia
Uruguay Cup
Quarterfinals
Torque
02:00
Club Atletico Progreso
Plaza Colonia
06:30
CA Penarol
Switzerland - 2.Liga
Vòng 8
SV Hongg
01:00
USV Eschen Mauren
Bulle
01:00
Etoile Carouge
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Senegal U17
04:00
Mali U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Cliftonville Reserves
01:45
Linfield Reserves
Larne Reserves
02:00
Glenavon Reserves
Brazil Serie B
Vòng 33
Cruzeiro (MG)
07:30
Ituano SP
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 9
AmaZulu
22:00
Richards Bay
Moroka Swallows
00:30
Kaizer Chiefs
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Al Kholood
22:25
Al Sahel
Al-Orubah
22:40
Al-Faisaly Harmah
AL-Rbeea Jeddah
00:15
Al Ahli Jeddah
Guatemala D2
Vòng
Deportivo Sanarate
04:00
San Benito FC
Nữ Euro
Qual.B
Romania (nữ) U17
22:00
Lithuania (nữ) U17
Lithuania cup
Bán kết
Hegelmann Litauen
21:30
Baltija Panevezys
Germany Regionalliga
Vòng 9
FSV Frankfurt
00:00
FSV Mainz 05 (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 20
Real Tomayapo
05:00
Always Ready
Aurora
06:30
The Strongest
Oriente Petrolero
07:30
Real Santa Cruz
VCK U17 Châu Âu
Qualifi
Italy U17
21:00
Kosovo U17
European Women
Round 1 A
Slovakia (nữ) U19
22:00
Denmark (nữ) U19
Portugal (nữ) U19
22:59
Belgium (nữ) U19
Spain (nữ) U19
00:00
Scotland (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 14
AD Tarma
03:00
FBC Melgar
Inti Gas Deportes
03:30
Sporting Cristal
Universitario De Deportes
08:00
Carlos Manucci
Italy Serie D
Vòng 67
Sanremese
21:00
Asti
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Derry City (nữ)
01:45
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Once Municipal
04:30
A.D. Isidro Metapan
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
21:00
Loures U19
Qatar B
Vòng
Al Khor SC
00:00
Russell City
Hạng 3 Ý
Vòng 1
Montevarchi
22:59
Nuova Monterosi
Pescara
22:59
Vis Pesaro
Piacenza
22:59
Pro Vercelli
Triestina
22:59
Azy based nano Bo
ACD Virtus Entella
22:59
Carrarese
Robur Siena S.S.D.
22:59
Pontedera
Pro Patria
22:59
Albinoleffe
Lecco
22:59
JuventusU23
Olbia
02:00
Sassari Torres
Scottish Highland Football League
Vòng 12
Turriff United
01:45
fraserburgh
Banks o Dee
01:45
Deveronvale
Brechin City
01:45
Huntly
Clachnacuddin
01:45
Buckie Thistle FC
Forres Mechanics
01:45
Wick Academy
Lossiemouth
01:45
Keith
Nairn County
01:45
Inverurie Loco Works
Rothes
01:45
Formartine United
Strathspey Thistle
01:45
Brora Rangers
Cyprus Cup
Vòng 1
Othellos Athienou
22:00
Doxa Katokopias
AE Zakakiou
22:00
AEP Paphos
VĐQG Paraguay
Vòng 15
General Caballero
03:30
Guairena
Cerro Porteno
06:00
Sportivo Ameliano
Olimpia Asuncion
06:00
Tacuary
Cúp Quốc Gia San Marino
Vòng 1
Faetano
01:45
Murata
San Giovanni
01:45
Folgore/Falciano
Tre Penne
01:45
S.S Pennarossa
AC Juvenes
01:45
Cailungo
Czech Republic Ceska Fotbalova Liga
Vòng 4
Slovan Velvary
21:00
Most Mus
Women's football South American Games
Vòng bảng
Argentina (nữ) U20
21:15
Uruguay (nữ) U20
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 4
Tyumen
21:00
Volgar-Gazprom Astrachan
Torpedo Vladimir
22:00
Akron Togliatti
Avangard
22:00
FK Makhachkala
Peresvet Podolsk
22:00
Baltika Kaliningrad
Dinamo Briansk
22:00
Arsenal Tula
Tekstilshchik Ivanovo
22:30
Kuban Krasnodar
Chernomorets Novorossiysk
22:30
Yenisey Krasnoyarsk
Dinamo Saint Petersburg
22:59
Alania Vladikavkaz
Zvezda Sint Petersburg
22:59
Veles
Rotor Volgograd
22:59
Shinnik Yaroslavl
Bahraini Premier League
Vòng 2
Al-Shabbab
20:45
Bahrain SC
Sitra
22:30
Al Khaldiya
Al-Budaiya
23:45
East Riffa
AFC Championship U17
preliminaries
Mongolia U17
21:00
Tajikistan U17
Saudi Arabia U17
22:30
Maldives U17
Jordan U17
23:45
Philippines U17
IraqU17
23:45
Lebanon U17
India U17
23:45
Kuwait U17
Nicaragua Apertura league
Vòng 12
UNAN Managua
06:00
Jalapa
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
01:00
Valencia CF Mestalla
Iceland
Vòng 1
IBV Vestmannaeyjar
22:30
Hafnarfjordur
Vikingur Reykjavik
02:15
Valur Reykjavik
Holland Ligue 3
Vòng 5
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Scheveningen
Katwijk
01:00
OFC Oostzaan
Rijnsburgse Boys
01:00
De Treffers
HHC Hardenberg
01:00
AFC
Kuwait first Division Leagus
Vòng 4
Al-Salibikhaet
22:00
Al-Shabab(KUW)
Khaitan
22:00
Al-Yarmouk
Holland Derde Divisie
Vòng
Urk
01:00
VV DOVO
UNA
01:00
Gemert
SV Oss 20
01:00
HSC 21 Brein
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 5
HSK Zrinjski Mostar
22:59
NK Siroki Brijeg
Hạng nhất Scotland
Vòng 7
Edinburgh City
01:45
Peterhead
Argentina Reserve League
Vòng
Deportivo Camioneros Reserves
21:00
Nueva Chicago Reserves
Deportivo Moron Reserves
21:00
Almirante Brown Reserves
Banfield Reserves
21:00
Velez Sarsfield Reserves
Sacachispas Reserves
21:00
CSD Flandria Reserves
Central Cordoba SdE Reserves
21:00
CA Independiente Reserves
Tigre Reserves
21:00
Sarmiento Junin Reserve
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 7
Charlotte FC
06:00
Columbus Crew
Inter Miami
07:00
Orlando City

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá