HLV Kiatisuk: Cầu thủ HAGL nhỏ con nên khó chống đỡ các pha không chiến

Minh Phước

Thứ sáu, 22/04/2022 20:39 (GMT+7)

Phát biểu sau trận thua 0-1 trước Jeonbuk Motors tối ngày 22/4, HLV Kiatisuk thừa nhận điểm yếu về không chiến do bất lợi thế hình khiến HAGL phải thủng lưới.

"Trước khi ra sân, tôi đã nói rằng HAGL phải đối đầu với đội mạnh nhất bảng. Hôm nay chúng tôi phòng ngự khá tốt nhưng đáng tiếc lại có sai sót ở phút cuối cùng. Nhìn chung HAGL đã chơi ổn nhưng bàn thua lại đến khi trận đấu sắp kết thúc.

Chúng tôi sẽ không từ bỏ và luôn ngẩng cao đầu, hướng tới 3 trận đấu tiếp theo của bảng đấu", HLV Kiatisuk chia sẻ ở cuộc họp báo sau trận.

TRỰC TIẾP HAGL 0-0 Jeonbuk Motors: Chủ nhà phản đòn - Ảnh 13
TRỰC TIẾP HAGL 0-0 Jeonbuk Motors: Chủ nhà phản đòn - Ảnh 13

Thất bại tối thiểu trước Jeonbuk Motors ở lượt trận thứ 3 khiến HAGL vẫn đứng cuối bảng H với chỉ 1 điểm. Khi được hỏi về mục tiêu trước mắt của đội bóng Phố Núi, "Zico Thái" cho biết: "Giải đấu đã đi được một nửa chặng đường. HAGL luôn luôn cố gắng vượt qua từng trận đấu một".

Tình huống ghi bàn của cầu thủ Jeonbuk Motors ở phút bù giờ xuất phát từ 1 pha phòng ngự bóng bổng lỗi của hàng thủ HAGL. Tính đến thời điểm này, mọi bàn thua của đại diện Việt Nam đều có liên quan đến các tình huống không chiến. Đây cũng là điều HLV Kiatisuk thừa nhận HAGL vẫn cần phải cải thiện.

HLV Kiatisuk: HAGL đã chơi tốt nhưng đáng tiếc lại thua ở phút cuối - Ảnh 1
Không chiến vẫn là điểm yếu chưa thể khắc phục của HAGL.

"Điểm yếu của HAGL rõ ràng là không chiến vì cầu thủ nội của đội không có thể hình tốt. Qua trận đấu này chúng tôi sẽ tiếp tục rút kinh nghiệm, học hỏi từ những cuộc đấu như Jeonbuk để hoàn thiện bản thân", nhà cầm quân người Thái Lan chia sẻ thêm.

Trong trận đấu đầu tiên của lượt về, HAGL sẽ ngay lập tức tái đấu với đội bóng đến từ Hàn Quốc. Trận đấu giữa HAGL và Jeonbuk Motor ở lượt trận thứ 4 bảng H sẽ diễn ra vào 21h00 ngày 25/4.

TIN LIÊN QUAN

Cầu thủ Jeonbuk Hyundai Motors rời sân bằng cáng ở phút 21 trận gặp HAGL là ai?

Tiền đạo Song Min-kyu bên phía Jeonbuk Hyundai Motors đã phải rời sân bằng cáng và được chở đến bệnh viện để kiểm tra chấn thương sau pha va chạm với Hồng Duy ở trận gặp HAGL.

Kết quả bóng đá HAGL vs Jeonbuk Motors: Quả cảm 90 phút, nghiệt ngã giây bù giờ

Thi đấu kiên cường trong suốt cả trận nhưng HAGL vẫn gục ngã ở phút bù giờ. Bàn thắng duy nhất của Seon Min giúp Jeonbuk Motors giành chiến thắng tối thiểu ở lượt trận thứ 3 bảng H cúp C1 châu Á.

Chấm điểm HAGL vs Jeonbuk Motors: Điểm sáng Tuấn Linh

Thủ môn Tuấn Linh và 2 ngoại binh của HAGL được chấm điểm cao ở trận thua đáng tiếc trước Jeonbuk Motors tại Cúp C1 châu Á 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Thái Lan tập buổi đầu tiên trước thềm VCK U23 châu Á

U23 Thái Lan có buổi tập đầu tiên tại học viện Yamaoka Hanasaka nhằm chuẩn bị cho VCK U23 châu Á sẽ diễn ra vào đầu tháng 6.

ĐT Philippines có HLV trưởng mới trước thềm vòng loại Asian Cup 2023

Sau khi chia tay Scott Cooper, ĐT Philippines sẽ đón chào một gương mặt "mới mà cũ" ngồi vào băng ghế HLV trưởng đó là nhà cầm quân người Mỹ Thomas Dooley.

ĐT Thái Lan thắng cách biệt Bahrain trong trận đấu tập

ĐT Thái Lan vừa đánh bại ĐT Bahrain trong một trận đấu tập. Màn so tài này thuộc quá trình chuẩn bị cho vòng loại Asian Cup 2023 của cả hai đội.

Ozil tới Indonesia để gia nhập CLB RANS Cilegon?

Tiền vệ Mesut Ozil đặt chân tới Indonesia trong bối cảnh chủ tịch CLB RANS Cilegon khẳng định đã chiêu mộ thành công cầu thủ người Đức.

Vì sao trung vệ Elkan Baggott không thể dự SEA Games 31 cùng U23 Indonesia?

Truyền thông Indonesia tin rằng nếu đội U23 nước nhà có lực lượng mạnh nhất, kết quả tại SEA Games 31 đã khác.

ĐT Myanmar đá giao hữu tại Thái Lan trước thềm Vòng loại AFC Asian Cup 2023

Để chuẩn bị sẵn sàng cho Vòng loại Asian Cup 2023 diễn ra vào đầu tháng 6 tới, ĐT Myanmar đã có chuyến tập huấn tại Thái Lan.

ĐT Singapore triệu tập 27 cầu thủ cho vòng loại Asian Cup 2023

Hôm nay (24/5), HLV trưởng Takayuki Nishigaya đã công bố danh sách tập trung của ĐT Singapore để chuẩn bị cho vòng loại Asian Cup 2023 vào tháng 6 tới.

Truyền thông Thái Lan: Cả nước ngập tràn trong nước mắt sau trận thua Việt Nam

Truyền thông Thái Lan mà cụ thể là Mation Online cho rằng thất bại trước U23 Việt Nam trong trận chung kết SEA Games 31 thực sự đáng hổ thẹn. Trận thua ấy khiến xứ sở chùa Vàng ‘ngập tràn trong nước mắt’.

Madam Pang: Đừng đánh mất hy vọng vào bóng đá Thái Lan chỉ vì thất bại trước Việt Nam

Trưởng đoàn ‘Madam Pang’ một lần nữa lên tiếng xin lỗi cổ động viên sau thất bại của U23 Thái Lan trước U23 Việt Nam trong trận chung kết SEA Games 31. Bà không quên nhắn nhủ rằng: tương lai của bóng đá xứ chùa Vàng vẫn ở phía trước.

Madam Pang về nước chuẩn bị cho giải U23 châu Á trước thềm chung kết SEA Games 31

Trường đoàn của ĐTQG Thái Lan, bà Nualphan Lamsam - hay còn được gọi với biệt danh "Madam Pang" - đã trở về nước để cùng BHL đội U23 Thái Lan bàn về kế hoạch hướng tới VCK U23 Châu Á 2022.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Giao hữu quốc tế
Czarni Sosnowiec (nữ)
22:30
WKS Slask Wroclaw (nữ)
Giao Hữu ĐTQG
Qatar U23
22:59
Jordan U23
Iraq U23
23:30
Iran U23
Hà Lan
Vòng
Vitesse Arnhem
01:00
AZ Alkmaar
Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng
Schaffhausen
22:59
Luzern
Copa Libertadores
Vòng bảng
Atletico Paranaense
05:00
Caracas FC
Libertad
05:00
The Strongest
Boca Juniors
07:00
Deportivo Cali
Corinthians Paulista (SP)
07:00
Always Ready
Na Uy
Vòng 8
Rosenborg
22:59
Haugesund
Sarpsborg 08
01:00
Molde
VĐQG Mexico
Vòng
Atlas
09:00
Pachuca
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Chung kết
Odense BK
20:00
Midtjylland
Serie B Italia
Vòng
Monza
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
AJ Auxerre
00:00
Saint Etienne
VĐQG Slovenia
Vòng
Tabor Sezana
22:30
Triglav Gorenjska
Hạng nhất Ba Lan
Vòng
Korona Kielce
22:59
Odra Opole
Arka Gdynia
01:45
Chrobry Glogow
Hạng 2 Nga
Vòng 22
Chernomorets Novorossiysk
22:00
Druzhba Maykop
VĐQG UAE
Vòng 26
Banni Yas
21:15
Ittihad Kalba
Khor Fakkan
21:15
Al Ahli(UAE)
Emirates Club
00:00
Ajman
Al Ain
00:00
Al-Sharjah
VĐQG Venezuela
Vòng 14
CD Hermanos Colmenares
04:15
Zulia FC
Deportivo Lara
06:30
Carabobo FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 9
Angelholms FF
18:00
Lindome GIF
Umea FC
19:30
Taby
Vasalunds IF
20:00
Tegs SK
Gefle IF
21:00
Pitea IF
Atvidabergs
21:00
IK Oddevold
GAIS
21:00
Oskarshamns AIK
Falkenberg
22:00
BK Olympic
Hạng 4 Đan Mạch
Vòng
ASA Aarhus
18:00
Ringkobing
AaB 2
18:00
Kjellerup
Kazakhstan Premier League
Vòng 13
Akzhayik Oral
17:00
FK Kaspyi Aktau
Maktaaral
17:00
FK Arys
Rwanda
Vòng
Etoile de LEst
21:00
Gorilla FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 4
Grindavik (nữ)
21:00
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 4
Tigres Zipaquira
03:00
Fortaleza F.C
Boyaca Chico
06:00
Real Cartagena
Albania Super league
Vòng 36
Egnatia
22:00
KS Dinamo Tirana
KF Laci
22:00
Partizani Tirana
KF Tirana
22:00
KS Perparimi Kukesi
Skenderbeu Korca
22:00
Teuta Durres
Kastrioti Kruje
22:00
Vllaznia Shkoder
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
Fram Reykjavik
21:00
Leiknir Reykjavik
KA Akureyri
22:59
Reynir Sandgerdi
Haukar Hafnarfjordur
02:15
Vikingur Reykjavik
Breidablik
02:45
Valur Reykjavik
United Arab Emirates U21
Vòng
Al-Jazira(UAE) U21
21:15
Wasl Dubai U21
Al-Nasr(KSA) U21
21:15
Al Wahda Abu Dhabi U21
Al Orooba U21
21:15
Al-Dhafra U21
Cúp Nữ Thụy Điển
Chung kết
FC Rosengard (nữ)
22:59
BK Hacken (nữ)
Nigerian Premier League
Vòng 23
Kano Pillars
22:00
Katsina United
Copa Sudamericana
Group
Racing Club
05:15
CA River Plate
FBC Melgar
05:15
Cuiaba
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Union Santa Fe
Oriente Petrolero
07:30
Fluminense RJ
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
04:00
C.S.D. Comunicaciones
Fiji cup
Nadroga FC
12:00
Tailevu Naitasiri
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Chicago Dutch Lions
06:00
Chicago Fire Premier
West Chester United
06:30
FC Lehigh Valley United
Louisiana Parish AC
07:00
Little Rock Street
New Mexico U23
07:00
Colorado ISA
Kaw Valley
07:00
Wichita
Barrasso valley
07:30
AC Houston Sur
Park City Red Wolves
08:30
Ogden City SC
Luxembourg National Division
Vòng
Mamer
00:30
Hostert
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng 20
Botafogo-SP (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
VĐQG Belarus
Vòng 10
FC Minsk
22:00
Arsenal Dzyarzhynsk
Georgia Primera Division
Vòng 16
Torpedo Kutaisi
00:00
FC Gagra
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 9
IFK Ostersund
16:00
IFK Lulea
Sund IF
18:00
Storfors AIK
Kiruna FF
18:00
Umea FC Academy
Hittarps IK
18:00
Husqvarna
Hoganas BK
18:00
Landvetter IS
BK Astrio
19:00
Savedalens IF
IFK Berga
19:00
Nosaby IF
Eskilsminne IF
19:00
Vastra Frolunda
FC Rosengard
19:00
Osterlen FF
Varbergs GIF FK
19:00
Tolo IF
Bodens BK
19:00
Friska Viljor FC
Karlbergs BK
19:00
Nykopings BIS
IK Sleipner
19:00
Smedby AIS
Assyriska
19:00
Enskede IK
Ariana
19:00
Rappe GOIF
Sandviks IK
20:00
IF Algarna
Mjolby AI FF
20:00
Sifhalla
Kungsangens IF
20:00
Hudiksvalls ABK
Nordvarmland FF
20:00
IK Gauthiod
Kvarnsvedens IK
20:00
Jarfalla
IFK Uppsala
20:00
FC Gute
Gottne IF
21:00
Ytterhogdal IK
Vanersborg FK
21:00
Yxhults IK
Ragsveds IF
21:00
Forsbacka IK
Jordan
Vòng 3
Al Wihdat Amman
02:30
Al Aqaba SC
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Chung kết
Hammarby
20:00
Malmo FF
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Poxyt
17:00
HIFK
KuPs
19:00
Ekenas IF Fotboll
KJP
20:00
SalPa
QLD Division 1
Vòng 9
SWQ Thunder
17:00
Ipswich knights SC
Georgia Division
Vòng 14
Gareji Sagarejo
18:00
FC Shevardeni
Merani Martvili
18:00
WIT Georgia Tbilisi
Spaeri FC
18:00
FC Shukura Kobuleti
Baia Zugdidi
18:00
Samtredia
Dutch Cup(W)
ADO Den Haag (nữ)
19:30
FC Twente Enschede (nữ)
PSV Eindhoven (nữ)
19:30
Ajax Amsterdam (nữ)
Tunisia
Vòng 5
Olympique de Beja
22:00
ES Hamam-Sousse
Club Africain
22:00
US Ben Guerdane
Etoile Metlaoui
22:00
Esperance Sportive Zarzis
U.S.Monastir
22:00
Esperance Sportive de Tunis
Brazil Serie B
Vòng 9
Vasco da Gama
05:00
Brusque FC
Ituano SP
07:30
Nautico (PE)
Algeria U20 Youth League
Vòng
Olympique Medea U21
22:45
US Biskra U21
NA Hussein Dey U21
22:45
RC Arba U21
RC Relizane U21
22:45
CR Belouizdad U21
Paradou AC U21
22:45
USM Alger U21
CS Constantine U21
22:45
HB Chelghoum Laid U21
NC Magra U21
22:45
MC Oran U21
Italia Primavera
Vòng
Napoli U20
19:30
Genoa U20
Cúp Quốc Gia Serbia
Chung kết
Partizan Belgrade
22:59
Crvena Zvezda
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 12
Vikingur Gotu
21:00
AB Argir
Hạng 2 Đan Mạch
Vòng 7
Middelfart G og
18:00
Brabrand
B93 Copenhagen
18:00
Naestved
HIK Hellerup
18:00
AB Copenhagen
Skive IK
19:00
FA 2000
Thisted FC
19:00
Hillerod Fodbold
Hạng 4 Hàn Quốc
Vòng 14
Pocheon FC
12:00
Siheung City
Hạng 2 Estonia
Vòng 15
Paide Linnameeskond B
22:00
Flora Tallinn II
VĐQG Áo
Vòng
WSG Wattens
22:00
Rapid Wien
Moldova Divizia Nationala
Vòng
CF Sparta Selemet
22:59
Zimbru Chisinau
Hạng 2 Uzbekistan
Vòng 10
FK G'ijduvon
20:00
Yangiyer
Turon Nukus
21:00
Shurtan Guzor
WK League
Vòng 11
Suwon FMC (nữ)
14:00
Sejong Gumi Sportstoto (nữ)
Changnyeong (nữ)
16:00
KSPO FC (nữ)
Gyeongju FC (nữ)
16:00
Boeun Sangmu (nữ)
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
16:00
Seoul Amazones (nữ)
VCK U17 Châu Âu
Quarterfinals
Denmark U17
21:30
Srbija C.Gora U17
spain U17
00:00
Portugal U17
Norway 2.Liga
Vòng 8
Valerenga B
22:00
Tromsdalen
Hạng nhất Hungary nữ
Vòng
Ferencvarosi TC (nữ)
22:59
Gyori Dozsa (nữ)
San Marino
Vòng
SP La Fiorita
01:45
Tre Penne
Hạng nhất Na Uy
Vòng 8
Skeid Oslo
22:00
Sandnes Ulf
Fredrikstad
22:59
KFUM Oslo
Mjondalen IF
22:59
Ranheim IL
Bryne
22:59
Stabaek
Stjordals Blink
22:59
Sogndal
Kongsvinger
22:59
Brann
Asane Fotball
22:59
Grorud
Start Kristiansand
22:59
Raufoss
Angola Girabola League
Vòng 30
Kabuscorp do Palanca
21:00
Progresso
CRD Libolo
21:00
Bravos do Maquis
Progresso da Lunda Sul
21:00
Sporting Cabinda
Interclube Luanda
21:00
Petro Atletico de Luanda
Cuando Cubango
21:00
Sporting de Benguela
Primeiro de Agosto
21:00
Sagrada Esperanca
Recreativo Caala
21:30
Academica Do Lobito
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Gold Coast Knights U23
16:30
Brisbane City U23
Austrian Frauen Bundesliga
Vòng 18
St. Polten (nữ)
18:00
Neulengbach (nữ)
SKV Altenmarkt (nữ)
19:00
First Vienna (nữ)
Bergheim/Hof (nữ)
19:00
Austria Wien (nữ)
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
19:00
Sudburgenland (nữ)
Wacker Innsbruck (nữ)
19:00
Vorderland (nữ)
Hạng 4 Nauy
Vòng
Uraedd FK
19:00
Vindbjart
Lillestrom B
21:00
Harstad
Germany Oberliga NOFV
Vòng
RSV Eintracht
18:30
Greifswalder FC
TUS Mechtersheim
20:00
Eintracht Trier
FC Karbach
20:30
Hertha Wiesbach
Belgian First Amateur Division
Vòng
Eendracht Aalst
00:30
KFC Mandel United
Tubize
01:00
Lyra-Lierse Berlaar
Denmark Division 3
Vòng
Dalum
18:00
Naesby
Karlslunde IF
18:00
Vanlose
IF Lyseng
18:15
VSK Arhus
Young Boys FD
19:00
KFUM Roskilde
BK Frem
19:00
Roskilde
Herlev IF
19:00
B 73 Slagelse
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Chung kết
Kayserispor
00:45
Sivasspor
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Bolivia Soccer
23:30
Peru Beach Soccer
Argentina Islands Beach Soccer
01:00
Chile Beach Soccer
Brazil Beach Soccer
02:30
Uruguay Beach Soccer
Paraguay Beach Soccer
04:00
Ecuador Beach Soccer
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Mohammedan Dhaka
16:00
Bashundhara Kings
Kosovo Cup
KF Llapi
01:00
KF Drita Gjilan
VĐQG Ai Cập
Vòng 15
EL Masry
23:30
NBE SC
Pyramids FC
02:00
Kokakola Cairo
Holland Ligue 3
Vòng 32
HHC Hardenberg
19:30
ASWH
Noordwijk
19:30
TEC
Kozakken Boys
20:00
Quick Boys
Spakenburg
20:00
Scheveningen
Holland Derde Divisie
Vòng
Hollandia
19:00
GVV Unitas
HSC 21 Brein
19:30
UNA
RKSV Groene Ster
00:00
Blauw Geel
Croatia Cup
Chung kết
Hajduk Split
00:00
Rijeka
Cameroon Elite two
Vòng
AS Fap
21:30
Unisport Bafang

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá