HLV ĐT Malaysia hạnh phúc với thắng lợi đầu tiên tại vòng loại Asian Cup

Minh Phước

Thứ năm, 09/06/2022 14:29 (GMT+7)

Tân HLV trưởng Kim Pan Gon không khỏi vui mừng khi có khởi đầu hoàn hảo cùng ĐT Malaysia tại vòng loại cuối Asian Cup 2023.

Ngày 8/6, ĐT Malaysia bắt đầu chiến dịch vòng loại thứ 3 Asian Cup 2023 bằng cuộc so tài với Turkmenistan. Được thi đấu trên sân nhà, "Những chú hổ Mã Lai" đã có 1 trận đấu bùng nổ trong nỗ lực tìm kiếm tấm vé tham dự VCK Asian Cup đầu tiên sau 15 năm.

HLV ĐT Malaysia hạnh phúc với thắng lợi đầu tiên tại vòng loại Asian Cup - Ảnh 2
ĐT Malaysia khởi đầu vòng loại cuối Asian Cup 2023 bằng thắng lợi trước Turkmenistan - Ảnh: AFC.

Đội bóng được dẫn dắt bởi HLV Kim Pan Gon chơi pressing ngay từ những phút đầu trước Turkmenistan. Lối chơi này đã được đền đáp khi họ nhanh chóng dẫn trước 2-0 nhờ công của Safawi Rasid (phút 11) và Faisal Halim (phút 16).

Tuy nhiên, Annadurdyyew đã rút gắn tỷ số xuống còn 1-2 cho Turkmenistan ở phút 37. Nhưng ngay trước khi hiệp 1 khép lại, Corbin Ong giúp Malaysia tái lập thế dẫn bàn trong hiệp 1, ấn định chiến thắng 3-1 cho đội chủ nhà.

Sau trận đấu, HLV Kim Pan Gon cho biết ông tự hào về các học trò vì màn trình diễn áp đảo của họ. Đây là chiến thắng đầu tiên của nhà cầm quân người Hàn Quốc trên cương vị HLV trưởng ĐT Malaysia ở 1 trận đấu chính thức. Bên cạnh đó, ông cũng cảm thấy rất vui khi mang lại niềm vui cho các cổ động viên Malaysia.

HLV ĐT Malaysia hạnh phúc với thắng lợi đầu tiên tại vòng loại Asian Cup - Ảnh 3
HLV Kim Pan Gon có trận thắng đầu tiên cùng ĐT Malaysia ở 1 giải đấu chính thức - Ảnh: FAM.

"Tôi cảm ơn NHM đã ủng hộ đội tuyển. Tôi tự hào về các cầu thủ của mình, chúng tôi muốn mang đến niềm hạnh phúc cho NHM và đó là một trong những buổi tối tuyệt vời nhất của những người yêu mến bóng đá Malaysia.

Tôi rất vui vì thắng lợi này. Công việc của tôi là giúp các cầu thủ thi đấu tốt. Với sự giúp đỡ của ban huấn luyện, các cầu thủ đã cống hiến 100% năng lực của mình trong trận đấu này. ĐT Malaysia hoàn toàn nắm quyền kiểm soát, thể hiện sự áp đảo, chơi bóng với năng lượng và niềm đam mê".

Sau trận thắng Turkmenistan, ĐT Malaysia sẽ đối đầu với Bahrain vào ngày 11/6 trước khi chạm trán với Bangladesh vào ngày 14/6.

TIN LIÊN QUAN

AFC xin lỗi sau khi ĐT Campuchia dọa bỏ vòng loại Asian Cup 2023

LĐBĐ châu Á (AFC) vừa phải gửi thư xin lỗi đến LĐBĐ Campuchia vì đã thiếu tôn trọng đội tuyển nước này trong thời gian tham dự vòng loại Asian Cup 2023 tại Ấn Độ.

Kết quả Thái Lan vs Maldives: Voi chiến ra quân thuận lợi

ĐT Thái Lan đã có trận ra quân thuận lợi tại vòng loại 3 Asian Cup 2023 khi dễ dàng đánh bại Maldives.

Kết quả Indonesia vs Kuwait: Chiến thắng nhọc nhằn

ĐT Indonesia đã phải rất nhọc nhằn để giành 3 điểm trước Kuwait trong trận ra quân tại vòng loại 3 Asian Cup 2023.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tuyển thủ U23 Thái Lan bị đẩy xuống chơi tại giải hạng dưới Đan Mạch

Jonathan Khemdee không tiếp thi đấu cho Odense Boldklub - CLB đang chơi tại giải VĐQG Đan Mạch. Hậu vệ trụ cột của ĐT U23 Thái Lan sẽ xuống chơi tại giải hạng dưới trong thời gian tới.

Cựu HLV Tottenham Nuno Santo dẫn dắt đội bóng tại Saudi Arabia

Sau khoảng thời gian dài thất nghiệp, HLV Nuno Santo mới đây đã chính thức trở lại băng ghế huấn luyện tại đội bóng ở Saudi Arabia.

Thành tích, lịch sử đối đầu U19 Myanmar vs U19 Thái Lan, 17h00 ngày 4/7

Lịch sử đối đầu U19 Myanmar vs U19 Thái Lan cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của U19 Myanmar vs U19 Thái Lan trước trận đấu tại vòng bảng U19 Đông Nam Á 2022 vào lúc 17h00 ngày 4/7.

Kết quả U19 Singapore vs U19 Campuchia: 'Chiến binh Angkor' giành trọn 3 điểm

Kết quả U19 Singapore vs U19 Campuchia - "Chiến binh Angkor" đã có chiến thắng trong trận ra quân đụng độ Singapore trong trận ra quân tại VCK U19 Đông Nam Á 2022.

Kết quả U19 Timor Leste vs U19 Lào: Chiến thắng thuyết phục

Kết quả U19 Timor Leste vs U19 Lào - Đội bóng của HLV Weiss đã có được chiến thắng thuyết phục trước Timor Leste và tạm thời dẫn đầu tại bảng B VCK U19 Đông Nam Á 2022.

CLB Viettel được thưởng nóng 300 triệu nhờ thành tích tốt tại AFC Cup 2022

Với thành tích ấn tượng tại vòng bảng AFC Cup 2022, CLB Viettel đã được Liên đoàn bóng đá Việt Nam (VFF) thưởng nóng 300 triệu đồng.

Kuala Lumpur City, đối thủ của Viettel ở bán kết khu vực AFC Cup 2022 có gì đặc biệt?

Kuala Lumpur City không phải là đội bóng mạnh của Malaysia nhưng họ vẫn được tham dự AFC Cup 2022 và tiến sâu.

Lịch thi đấu bán kết AFC Cup 2022 khu vực ĐNÁ: Viettel đối đầu Kuala Lumpur City lúc nào?

Thethao.vn cập nhất lịch thi đấu bán kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á. Theo đó, CLB Viettel sẽ gặp Kuala Lumpur City, trong khi PSM Makassar gặp Kedah Darul Aman.

Xác định 2 cặp bán kết AFC Cup 2022 khu vực ĐNÁ: Viettel gặp đội nào?

CLB Viettel sẽ gặp Kuala Lumpur City tại bán kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á, trong khi PSM Makassar gặp Kedah Darul Aman.

Hoàng Đức: Nhâm Mạnh Dũng đã thể hiện tốt ở vị trí mới

Chia sẻ trong phòng họp báo sau trận Viettel vs Hougang United, tiền vệ Nguyễn Hoàng Đức đánh giá cao người đàn em Nhâm Mạnh Dũng sau những màn thể hiện tại AFC Cup 2022.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Hàn Quốc
Vòng 20
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
AZ Alkmaar (Youth)
17:30
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
India Shillong Premier League
Vòng
Ryntih SC
17:30
Shillong Lajong FC
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Kenya Super League
Vòng
Muranga Seal
19:00
Kisumu All Stars
Gusii FC
19:00
MCF FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Brazil Campeonato Mineiro U20
Vòng
Minas Boca/MG Youth
19:00
America MG Youth
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
Kazakhstan Division 2
Vòng
Ordabasy Reserves
18:30
FK Kaspyi Aktau Reserves
FC Arys
19:00
Akademia Ontustyk Reserves
Jas Qyran
19:00
Khan Tengri FC
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Indonesia (nữ)
18:00
Malaysia (nữ)
Maldives Premier League
Vòng
Club Green Streets
18:00
Super United Sports
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá