HAGL không còn cơ hội đi tiếp tại Cúp C1 châu Á 2022

Leo Nam

Thứ ba, 26/04/2022 10:18 (GMT+7)

Với 2 điểm sau 4 lượt trận tại bảng H, HAGL đã không còn cơ hội giành vé vào vòng knock-out Cúp C1 châu Á mùa này.

HAGL đã thi đấu rất nỗ lực tại AFC Champions League 2022. Tuy nhiên sau 4 lượt trận tại bảng H, đội bóng phố Núi mới giành được 2 điểm, ghi 2 bàn, thủng lưới 5 lần, xếp ở vị trí thứ 3.

HAGL không còn cơ hội đi tiếp tại Cúp C1 châu Á 2022 - Ảnh 1
HAGL (áo xanh) mới giành được 2 điểm sau 4 lượt trận tại bảng H

Trận hoà Jeonbuk Motors với tỷ số 1-1 tối 25/4 cho thấy sự cố gắng lớn của Văn Toàn và các đồng đội. HAGL cũng là đội bóng đầu tiên chọc thủng lưới nhà vô địch Hàn Quốc tại Cúp C1 châu Á mùa này. Nhiều người hâm mộ cũng có quyền tiếc nuối khi đội bóng phố Núi không thể giành chiến thắng.

Bởi với tình thế hiện tại của bảng H, HAGL đã không còn cơ hội giành vé vào vòng knock-out Cúp C1 châu Á mùa giải năm nay. Theo quy định, chỉ khi cán đích ở vị trí thứ 2 vòng bảng, các đội bóng mới có hy vọng bước vào vòng đấu loại trực tiếp.

Như đã nói, HAGL mới giành được 2 điểm sau 4 lượt trận. Trong khi đó đội xếp thứ hai Jeonbuk Motors đã giành được 8 điểm. Vòng bảng có tổng cộng 6 lượt trận nên số điểm tối đa mà HAGL có thể giành được cũng chỉ là 8 điểm.

Trong trường hợp HAGL toàn thắng 2 trận cuối, Jeonbuk Motors toàn thua 2 trận tiếp theo, số điểm của hai đội cùng là 8. Tuy nhiên lúc đó Jeonbuk Motors vẫn giữ được vị trí số 2 nhờ chỉ số phụ tốt hơn.

Cụ thể, chỉ số phụ được ưu tiên tại Cúp C1 châu Á là thành tích đối đầu, sau đó mới tính hiệu số bàn thắng bại. Jeonbuk Motors thắng 1-0 trước HAGL ở lượt đi và hoà 1-1 ở lượt về. 

Bảng xếp hạng bảng H AFC Champions League 2022

HAGL không còn cơ hội đi tiếp tại Cúp C1 châu Á 2022 - Ảnh 2
Chỉ số phụ được ưu tiên tại Cúp C1 châu Á là thành tích đối đầu

Kết quả 4 trận đã đấu của HAGL tại AFC Champions League 2022

HAGL 1-2 Yokohama Marinos

Sydney FC 1-1 HAGL

Jeonbuk Motors 1-0 HAGL

HAGL 1-1 Jeonbuk Motors

TIN LIÊN QUAN

HLV Kiatisuk: HAGL coi lượt về như những trận chung kết

HLV Kiatisuk đã tiết lộ bí quyết giúp HAGL thi đấu xuất sắc và có được kết quả hòa 1-1 trước Jeonbuk Hyundai Motors ở lượt trận 4 bảng H cúp C1 châu Á 2022.

Xuân Trường đổi áo với cầu thủ Hàn Quốc ghi 2 bàn vào lưới HAGL

Tiền vệ Lương Xuân Trường chủ động tiến tới đổi áo với Moon Seon Min, người đã 2 lần ghi bàn vào lưới HAGL mùa này.

Hữu Tuấn thừa nhận HAGL khó đi tiếp tại Cúp C1 châu Á

Trung vệ Nguyễn Hữu Tuấn được đánh giá là cầu thủ xuất sắc nhất ở trận đấu giữa HAGL vs Jeonbuk Motors tại Cúp C1 châu Á tối 25/4.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Truyền thông Thái Lan: Cả nước ngập tràn trong nước mắt sau trận thua Việt Nam

Truyền thông Thái Lan mà cụ thể là Mation Online cho rằng thất bại trước U23 Việt Nam trong trận chung kết SEA Games 31 thực sự đáng hổ thẹn. Trận thua ấy khiến xứ sở chùa Vàng ‘ngập tràn trong nước mắt’.

Madam Pang: Đừng đánh mất hy vọng vào bóng đá Thái Lan chỉ vì thất bại trước Việt Nam

Trưởng đoàn ‘Madam Pang’ một lần nữa lên tiếng xin lỗi cổ động viên sau thất bại của U23 Thái Lan trước U23 Việt Nam trong trận chung kết SEA Games 31. Bà không quên nhắn nhủ rằng: tương lai của bóng đá xứ chùa Vàng vẫn ở phía trước.

Madam Pang về nước chuẩn bị cho giải U23 châu Á trước thềm chung kết SEA Games 31

Trường đoàn của ĐTQG Thái Lan, bà Nualphan Lamsam - hay còn được gọi với biệt danh "Madam Pang" - đã trở về nước để cùng BHL đội U23 Thái Lan bàn về kế hoạch hướng tới VCK U23 Châu Á 2022.

Jordi Amat và Sandy Walsh chuẩn bị hoàn tất quá trình nhập tịch Indonesia

Hậu vệ người Bỉ Sandy Walsh và trung vệ người Tây Ban Nha Jordi Amat đã có mặt ở Indonesia để chuẩn bị hoàn tất quá trình nhập tịch.

CHÍNH THỨC: Trung Quốc rút đăng cai Asian Cup 2023

Theo thông tin chính thức từ trang chủ Liên đoàn bóng đá châu Á (AFC), Trung Quốc đã không còn là nước chủ nhà của vòng chung kết Asian Cup 2023.

Supachok sang Nhật Bản gia nhập CLB cũ của Công Vinh

Tiền đạo Supachok Sarachat rời Buriram United để gia nhập CLB Consadole Sapporo trong vòng ít nhất 6 tháng tới. Đây là CLB cũ của Công Vinh và Chanathip Songkrasin.

Đội bóng mới lên hạng của Thái Lan đàm phán chiêu mộ Daniel Sturridge

CLB Lamphun Warriors đang nỗ lực để đưa cựu tiền đạo Liverpool Daniel Sturridge về thi đấu ở Thai League mùa giải 2022/23.

ĐT Thái Lan chốt lịch 3 trận giao hữu chạy đà cho vòng loại Asian Cup 2023

Liên đoàn bóng đá Thái Lan (FAT) đã chính thức công bố lịch thi đấu 3 trận giao hữu của ĐTQG nước này để chạy đà cho vòng loại Asian Cup 2023.

ĐT Thái Lan mất Chanathip ở vòng loại Asian Cup 2023

Tiền vệ Chanathip Songkrasin chấn thương nặng và sẽ không thể tham dự vòng loại Asian Cup 2023 cùng ĐT Thái Lan.

Thai League tăng số lượng ngoại binh từ mùa giải 2022/23

Giải VĐQG Thái Lan – Thai League tăng số lượng ngoại binh được phép đăng ký lên con số 5.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 6
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
Chile Primera B
Vòng 16
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá