Đức Chiến chấn thương đầu gối, rời sân Thống Nhất bằng xe cứu thương

Trung vệ Nguyễn Đức Chiến không thể tiếp tục thi đấu và phải rời sân bằng càng ở trận đấu giữa Viettel và Hougang United tại AFC Cup 2022.

Cụ thể, tình huống này diễn ra ở phút 61 của trận đấu. Đức Chiến trong một pha tranh bóng đã không may gặp chấn thương nặng. Các bác sĩ đã vào sân và chườm đá vào đầu gối, rồi yêu cầu anh rời sân ngay lập tức.

Đức Chiến ngay lập tức được đội ngũ y tế của sân Thống Nhất cáng rời sân. Sau đó, anh ngồi trên cáng và được di chuyển ra khỏi sân bằng xe cứu thương. Người vào thay hậu vệ này là Cao Trần Hoàng Hùng.

Đức Chiến chấn thương đầu gối, rời sân Thống Nhất bằng xe cứu thương - Ảnh 2
Đức Chiến chấn thương đầu gối, rời sân Thống Nhất bằng xe cứu thương

Chia sẻ trong phòng họp báo sau trận, trợ lý HLV Đặng Thanh Phương cho biết: "Chúng tôi chưa xác định rõ chấn thương của Đức Chiến. Tôi nghĩ không nhẹ nhưng hy vọng không quá nặng. Tôi mong cậu ấy sẽ có sự hồi phục tốt nhất".

Nguyễn Đức Chiến là cầu thủ phòng ngự nổi bật của bóng đá Việt Nam, từng cùng đội U23 Việt Nam giành HCV SEA Games 2019. Anh thi đấu ở vị trí tiền vệ phòng ngự hoặc trung vệ. Trong màu áo CLB Viettel những trận gần đây, Đức Chiến đá trung vệ và mang băng đội trưởng thay Bùi Tiến Dũng bị chấn thương.

Trận Viettel vs Hougang United có 4 quả penalty trong hiệp 1, chia đều cho cả 2 đội và các cầu thủ đều thực hiện thành công. Kết quả chung cuộc, đại diện của V.League thắng với tỷ số 5-2. Pedro Paulo (2 bàn), Hoàng Minh và Geovane (2 bàn) là những người lập công cho đội bóng áo đỏ.

Đức Chiến chấn thương đầu gối, rời sân Thống Nhất bằng xe cứu thương - Ảnh 1
Đức Chiến được băng bó đầu gối trước khi rời sân

Với kết quả này, Viettel đi tiếp tại AFC Cup với 3 trận toàn thắng ở vòng bảng. Trong khi đó, Hougang United cần chờ kết quả ở các bảng khác mới biết mình có đi tiếp hay không.

TIN LIÊN QUAN

KẾT QUẢ Viettel 5-2 Hougang United: Geovane hoàn tất cú đúp

Kết quả Viettel vs Hougang United, 17h00 ngày 30/6. Viettel sẽ ddoosid dầu Hougang United trong lượt trận cuối bảng I, để phân định vị trí nhất bảng.

Đội hình xuất phát Viettel đấu Hougang United: Nhâm Mạnh Dũng, Danh Trung dự bị

Thông tin về đội hình xuất phát của Viettel trong màn so tài cùng Hougang United (lượt 3 bảng I Asian Cup 2022) với điểm nhấn là Nhâm Mạnh Dũng, Trần Danh Trung dự bị.

Trận Viettel vs Hougang United có 4 quả penalty trong hiệp 1

Trận đấu giữa Viettel và Hougang United chứng kiến tới 4 tình huống penalty chỉ trong 45 phút thi đấu và được chia đều cho cả 2 đội.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Vé xem Viettel đá bán kết AFC Cup khu vực Đông Nam Á giá bao nhiêu, mua ở đâu?

CLB Viettel sẽ bán vé xem trận bán kết AFC Cup khu vực Đông Nam Á gặp Kuala Lampur FC sẽ diễn ra vào ngày 10/8 tới.

Trần Danh Trung: Viettel đang cố gắng khắc phục khâu dứt điểm qua từng buổi tập

Tiền đạo Trần Danh Trung cho biết Viettel đang nỗ lực khắc phục các vấn để để lấy lại phong độ tốt nhất, chuẩn bị cho trận đấ với Kuala Lumpur City.

Đối thủ của Viettel tại bán kết AFC Cup thua 0-5 ở trận đấu gần nhất

Kuala Lumpur City - đối thủ của Viettel tại bán kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á - cũng đang gặp khó khăn ở đấu trường quốc nội. CLB này nhận thất bại với tỷ số 0-5 ở trận gần nhất thuộc khuôn khổ giải VĐQG Malaysia.

Hoàng Đức: Viettel sẽ chơi tốt ở AFC Cup để lấy lại niềm tin nơi người hâm mộ

Tiền vệ Nguyễn Hoàng Đức tiết lộ rằng bản thân anh cùng các đồng đội trong màu áo CLB Viettel muốn thi đấu tốt tại giai đoạn knock-out của Asian Cup 2022 để lấy lại niềm tin nơi người hâm mộ.

Bóng đá Indonesia chấp nhận ở lại Đông Nam Á

Chủ tịch Liên đoàn bóng đá Indonesia (PSSI) Mochamad Iriawan khẳng định sẽ ở lại Liên đoàn bóng đá Đông Nam Á (AFF).

Supachok kiến tạo chỉ 4 phút sau khi ra mắt CLB Nhật Bản

Tiền đạo trẻ người Thái Lan Supachok Sarachat đã có màn ra mắt CLB Consadole Sapporo tại vòng 24 J.League 2022.

Kết quả U16 Đông Nam Á 2022 ngày 7/8: Thái Lan điền tên vào bán kết

Kết quả bóng đá giải U16 Đông Nam Á ngày 7/8. U16 Thái Lan dễ dàng đánh bại U16 Timor-Leste để giành ngôi đầu bảng B và có mặt ở bán kết. Trong khi đó, U16 Lào dù thắng U16 Brunei 10-0 vẫn ngậm ngùi bị loại.

Hoàng Đức lọt top những ngôi sao đáng xem nhất bán kết AFC Cup 2022

Trang chủ AFC đã gọi tên Nguyễn Hoàng Đức là 1 trong 4 cầu thủ đáng chờ đợi nhất tại vòng bán kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á.

Viettel gặp sự cố với xe bus khi vào TP.HCM tham dự bán kết AFC Cup 2022

Sự cố không mong muốn xảy ra với Viettel khi đại diện của V.League di chuyển vào TP.HCM tham dự trận đấu với Kuala Lumpur thuộc khuôn khổ bán kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á.

Siêu phẩm của Geovane lọt top 10 bàn thắng đẹp nhất vòng bảng AFC Cup 2022

Pha lập công nâng tỷ số lên 4-2 của Geovane trong trận đấu giữa Viettel và Hougang United ngày 30/6 đã lọt vào danh sách những bàn thắng đẹp nhất vòng bảng AFC Cup 2022.

Hạng nhất Anh
Vòng 2
West Brom
02:00
Watford
VĐQG Brazil
Vòng 21
Coritiba PR
06:00
Santos
Giao hữu quốc tế
Al-Wasl
22:59
Al-Jazira(UAE)
Avellino
22:59
US Casertana 1908
Giao Hữu ĐTQG
Iran U19
20:00
Afghanistan (U19)
U23 Thổ Nhĩ Kỳ
21:00
Senegal U23
Saudi Arabia U23
21:00
Azerbaijan U23
Tajikistan U19
22:59
Kyrgyzstan U19
Bồ Đào Nha
Vòng 1
Gil Vicente
02:15
Pacos de Ferreira
VĐQG Thụy Điển
Vòng 17
Hacken
00:00
Helsingborg
Varbergs BoIS FC
00:00
IFK Goteborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 1
Istanbul BB
23:15
Kasimpasa
Fenerbahce
01:45
Umraniyespor
Ankaragucu
01:45
Konyaspor
Ba Lan
Vòng 4
Wisla Plock
00:00
Miedz Legnica
Cúp quốc gia Italia
Vòng 1
Genoa
22:45
Benevento
Modena
22:59
Sassuolo
Sassuolo
22:59
Modena
Cremonese
02:00
Ternana
Bologna
02:15
Cosenza Calcio 1914
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Vòng 1
FC Culpa
00:00
Maribo
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 1
Penafiel
00:00
Leixoes
Hạng 2 Pháp
Vòng 2
Caen
01:45
Metz
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 1
AZ Alkmaar (Youth)
01:00
MVV Maastricht
Jong Ajax (Youth)
01:00
SC Telstar
VĐQG Slovenia
Vòng 4
ND Gorica
01:15
FC Koper
VĐQG Romania
Vòng 4
Hermannstadt
22:00
FC Voluntari
FC Botosani
01:00
Farul Constanta
Đan Mạch
Vòng 4
Silkeborg
00:00
Aalborg
VĐQG Chile
Vòng 21
Huachipato
04:30
Union La Calera
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Septemvri Sofia
22:30
Lokomotiv Sofia
Lokomotiv Plovdiv
00:45
Arda
VĐQG Argentina
Vòng 12
Central Cordoba SDE
21:00
Defensa Y Justicia
Club Atletico Tigre
06:00
Rosario Central
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 4
Stal Rzeszow
22:59
Ruch Chorzow
Hạng 2 Nga
Vòng 3
Alania-d Vladikavkaz
21:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Serbia
Vòng 2
Proleter
22:30
FK Zeleznicar Pancevo
Sevojno Uzice
02:00
Macva Sabac
Malaysia
Vòng 15
MISC-MIFA
20:00
Pahang
Bulgaria B PFG
Vòng 4
Botev Plovdiv II
22:00
Minyor Pernik
Serbia
Vòng 5
Habitpharm Javor
00:00
Mladost Novi Sad
Hạng 2 Hungary
Vòng 2
Diosgyor VTK
01:15
SOROKSAR
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Fylkir (nữ)
02:15
Hafnarfjordur (nữ)
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng 8
Wolves U23
01:00
Chelsea U23
Nottingham Forest U23
01:00
Southampton U23
West Bromwich U23
01:00
Newcastle U23
Crystal Palace U23
01:00
Brighton U23
Leicester City U23
01:00
Tottenham Hotspur U23
Colombia Copa Premier
Vòng 6
Llaneros FC
03:00
Atletico FC
Universitario de Popayan
03:00
Valledupar FC
Real Santander
03:00
Bogota FC
Tigres Zipaquira
05:00
Deportes Quindio
Barranquilla FC
07:15
Leones
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Abdish-Ata Kant
19:30
Nur Batken
Phần Lan
Vòng 17
Lahti
22:00
HIFK
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Peterborough U21
20:00
Queens Park R U21
Burnley U21
20:00
Charlton Athletic U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 14
Degerfors IF U21
20:00
Dalkurd FF U21
Brommapojkarna U21
05:00
Orebro U21
Norrkoping IFK U21
05:00
Athletic FC United U21
Dalkurd FF U21
05:00
Djurgardens U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng 6
Club Necaxa (nữ)
05:00
Monterrey (nữ)
Aguilas de Leon (nữ)
07:00
Club America (nữ)
Juarez FC (nữ)
07:00
Atlas (nữ)
Tijuana (nữ)
09:00
Pachuca (nữ)
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 9
Sportivo Dock Sud
01:30
Defensores Unidos
Latvian Higher League
Vòng 24
FK Spartaks Jurmala
22:00
BFC Daugavpils
Georgia Cup
Vòng 1
FC Matchakhela Khelvachauri
20:00
Dila Gori
Luxembourg National Division
Vòng 1
F91 Dudelange
00:30
Jeunesse Esch
Primera Division de Ecuador
Vòng 5
Gualaceo SC
07:00
9 de Octubre
Belarus Reserve League
Vòng
FC Gomel Reserves
21:00
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 20
Sportivo Iteno
01:30
Martin Ledesma
Independiente Luque
06:30
Sportivo Luqueno
Azerbaijan Premier League
Vòng 1
Turan Tovuz
20:00
FK Gilan Gabala
Bolivia Regional League
Vòng
Universitario de Vinto Reserves
21:00
Nacional Potosi Reserves
Hạng 2 Estonia
Vòng 22
Paide Linnameeskond B
22:00
Flora Tallinn II
Vô địch Phần Lan nữ
Vòng 16
PK-35 Vantaa (nữ)
22:59
HJK Helsinki (nữ)
Hạng 2 Jordan
Vòng
Amman FC
21:00
Al-Jalil
Ethad Al-Ramtha
21:00
Blama
Norway 2.Liga
Vòng 15
Asker
00:00
Valerenga B
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 17
Klubi 04 Helsinki
22:30
Tampere United
Honka Akatemia
22:30
GrIFK Kauniainen
Lebanese FA Cup
1/8 Final
Al-Hikma
21:00
Shabab Al Ghazieh
Chile Primera B
Vòng 23
Barnechea
23:30
Deportes Santa Cruz
San Luis Quillota
07:30
Rangers Talca
Municipal Iquique
07:30
Santiago Morning
Hạng nhất Na Uy
Vòng 19
Grorud
22:59
Kongsvinger
Start Kristiansand
22:59
Bryne
Asane Fotball
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Skeid Oslo
Ranheim IL
22:59
Mjondalen IF
Hạng 4 Nauy
Vòng
IF Floya
21:30
Stromsgodset B
Fram Larvik
22:00
Sparta Sarpsborg B
Strindheim IL
22:59
Rosenborg B
Kazakhstan Women’s Super League
Vòng
Tomiris Turan (nữ)
19:30
Okzhetpes (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 18
Orebro
00:00
Orgryte
Vasteras SK FK
00:00
Brommapojkarna
AFC Eskilstuna
00:00
Jonkopings Sodra IF
VĐQG Uruguay
Vòng 2
Albion FC
01:00
Liverpool URU
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Club Lujan
01:30
Ferrocarril Midland
General Lamadrid
01:30
El Porvenir
Argentine Division 2
Vòng 28
Gimnasia Jujuy
01:00
Quilmes
San Martin San Juan
01:30
CA Brown Adrogue
Club Atletico Guemes
03:10
Instituto
Atletico Atlanta
07:10
Chacarita juniors
Armenia Premier League
Vòng 2
Shirak
20:30
Urartu
Estonia Teine Liiga
Vòng 22
JK Tallinna Kalev II
22:59
Laanemaa Haapsalu
Nomme JK Kalju II
22:59
Tallinna FC Ararat TTU
Hạng nhất Nga
Vòng 4
Neftekhimik Nizhnekamsk
22:00
Rubin Kazan
Baltika Kaliningrad
00:00
Arsenal Tula
Cameroon League Women
Vòng
Amazone FAP (nữ)
21:00
Renaissance de Figuil (nữ)
Iceland
Vòng 16
Akranes
02:15
Valur Reykjavik
Leiknir Reykjavik
02:15
Keflavik
BRA SPC
Vòng 1
Sao Bento
05:30
Rio Claro
U21 Anh
Vòng 1
West Bromwich U21
22:59
Newcastle U21
Leicester City U21
01:00
Tottenham U21
Crystal Palace U21
01:00
Brighton U21
Wolverhampton U21
01:00
Chelsea U21
Nottingham Forest U21
01:00
Southampton U21
Brasileiro, Serie C
Vòng 18
Botafogo PB
06:00
Figueirense
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ceramica Cleopatra FC
23:30
Enppi
Talaea EI-Gaish
23:30
El Sharqia Dokhan
England U23 1.Liga
Vòng 8
Peterborough United U23
20:00
Queens Park Rangers U23
Burnley U23
20:00
Charlton U23
Hull City U23
01:00
Millwall U23
Lebanese Elite Cup
Vòng bảng
Al-Ttadamon(KUW)
21:00
Al-Ansar (LIB)
Argentina Reserve League
Vòng
Estudiantes LP Reserves
20:00
San Lorenzo Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá