Danh sách Vua phá lưới U23 châu Á 2022 mới nhất hôm nay

Văn Đạt

Thứ ba, 07/06/2022 17:25 (GMT+7)

Cuộc đua Vua phá lưới tại VCK U23 châu Á 2022 đang diễn ra vô cùng kịch tính, liệu sẽ có màn bứt phá ở lượt trận cuối vòng bảng?

Chủ Đề: U23 Châu Á 2022 - Vòng chung kết

Bên cạnh cuộc đua cho tấm vé vào tứ kết, các chân sút cũng đang cạnh tranh rất quyết liệt trong cuộc đua Vua phá lưới tại VCK U23 châu Á 2022. Hiện tại, hai cái tên đang dẫn đầu danh sách là Suphanat Mueanta (Thái Lan) và Cho Young Wook (Hàn Quốc) với mỗi người có 3 pha lập công.

Sao U23 Thái Lan vươn lên dẫn đầu danh sách Vua phá lưới U23 châu Á 2022 - Ảnh 2
Suphanat đang dẫn đầu danh sách Vua phá lưới U23 châu Á 2022 - Ảnh: AFC

Điều trùng hợp là cả Suphanat và Cho Young Wook đều ghi được 1 bàn thắng vào lưới ĐT U23 Việt Nam và cú đúp bàn thắng vào lưới U23 Malaysia sau hai lượt trận đầu tiên. Ở lượt trận cuối, cả hai sẽ có cơ hội so tài khi U23 Thái Lan phải đụng độ U23 Hàn Quốc để cạnh tranh cho tấm vé đi tiếp.

Bám đuổi ngay phía sau Suphanat và Cho Young Wook là bộ đôi Khoshimov (Uzbekistan) và Mohammad Aburiziq (Jordan) với mỗi người có 2 pha lập công. Về phía Uzbekistan, đội bóng này đã chính thức có vé đi tiếp, do đó Khoshimov đang đứng trước cơ hội lớn để bứt phá vươn lên dẫn đầu danh sách Vua phá lưới. Trong khi đó, Jordan sẽ phải đụng độ U23 Australia ở lượt trận cuối để cạnh tranh cho tấm vé đi tiếp.

Các cầu thủ còn lại trong danh sách, mỗi người mới chỉ có cho mình 1 pha lập công. Tuy nhiên, ở lượt trận cuối, nhiều khả năng sẽ có những màn bứt phá trong cuộc đua Vua phá lưới và cơ hội để san bằng thành tích với những cái tên dẫn đầu vẫn đang rộng mở.

Kết quả VCK U23 châu Á: Australia phô diễn sức mạnh, Uzbekistan nhọc nhằn - Ảnh 3
Chờ đợi những màn bứt phá ở lượt trận cuối vòng bảng - Ảnh: AFC

Theo AFC, trong trường hợp các cầu thủ có cùng số bàn thắng, danh hiệu Vua phá lưới U23 châu Á 2022 sẽ được quyết định dựa vào 2 yếu tố phụ. Đầu tiên là số kiến tạo mà cầu thủ đó có được và thứ hai là số phút thi đấu ít nhất.

Các trận đấu thuộc khuôn khổ lượt trận cuối vòng bảng VCK U23 châu Á 2022 sẽ diễn ra vào lúc 20h00 các ngày, từ hôm nay (7/6) đến 9/6.

Danh sách Vua phá lưới VCK U23 châu Á 2022

Cho Young Wook (U23 Hàn Quốc): 3 bàn thắng

Suphanat Mueanta (U23 Thái Lan): 3 bàn thắng

Ulugbek Khoshimov (U23 Uzbekistan): 2 bàn thắng

Mohammad Aburiziq (U23 Jordan): 2 bàn thắng

Phan Tuấn Tài (U23 Việt Nam): 1 bàn thắng

Louis D'Arrigo (U23 Australia): 1 bàn thắng

Ahmed Al Ganehi (U23 Qatar): 1 bàn thắng

Moteb Al-Harbi (U23 Saudi Arabia): 1 bàn thắng

Mao Hosoya (U23 Nhật Bản): 1 bàn thắng

Nguyễn Văn Tùng (U23 Việt Nam): 1 bàn thắng

TIN LIÊN QUAN

Đội hình xuất phát CLB Hà Nội đấu HAGL: Duy Mạnh, Tuấn Hải đá chính

V League 07/06/2022

CLB Hà Nội sử dụng nhiều cầu thủ trụ cột ở trận đấu gặp HAGL ngày 7/6 tại Cúp giao hữu Tứ hùng Hải Phòng 2022.

GAM Esports chia tay Divkid

Sau khi lên ngôi vô địch VCS mùa Xuân 2022 và giành Huy chương vàng SEA Games 31, GAM Esports bất ngờ chia tay xạ thủ Võ "Divkid" Thanh Tùng. Theo đó, GAM Esports chỉ còn 1 xạ thủ ở VCS mùa Hè 2022 là Mai "Style" Hoàng Sơn.

Đội hình xuất phát HAGL đấu Hà Nội: Công Phượng, Văn Toàn, Tuấn Anh dự bị

HLV Kiatisuk quyết định cất Công Phượng, Văn Toàn và Tuấn Anh trên ghế dự bị để sử dụng những gương mặt trẻ trong cuộc so tài giữa HAGL và CLB Hà Nội ở cúp Tứ hùng Hải Phòng 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tiền đạo Viettel dẫn đầu danh sách vua phá lưới tại AFC Cup 2022

Chân sút Pedro Paulo ghi 5 bàn thắng tại AFC Cup 2022 và trở thành người dẫn đầu danh sách vua phá lưới của giải đấu.

Tuyển thủ Indonesia chơi trận đầu tiên ở J.League 2

Hậu vệ cánh trái của Indonesia, Pratama Arhan vừa có trận đấu đầu tiên cho câu lạc bộ Tokyo Verdy ở giải J.League 2.

Tuyển thủ U23 Thái Lan bị đẩy xuống chơi tại giải hạng dưới Đan Mạch

Jonathan Khemdee không tiếp thi đấu cho Odense Boldklub - CLB đang chơi tại giải VĐQG Đan Mạch. Hậu vệ trụ cột của ĐT U23 Thái Lan sẽ xuống chơi tại giải hạng dưới trong thời gian tới.

Cựu HLV Tottenham Nuno Santo dẫn dắt đội bóng tại Saudi Arabia

Sau khoảng thời gian dài thất nghiệp, HLV Nuno Santo mới đây đã chính thức trở lại băng ghế huấn luyện tại đội bóng ở Saudi Arabia.

Thành tích, lịch sử đối đầu U19 Myanmar vs U19 Thái Lan, 17h00 ngày 4/7

Lịch sử đối đầu U19 Myanmar vs U19 Thái Lan cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của U19 Myanmar vs U19 Thái Lan trước trận đấu tại vòng bảng U19 Đông Nam Á 2022 vào lúc 17h00 ngày 4/7.

Kết quả U19 Singapore vs U19 Campuchia: 'Chiến binh Angkor' giành trọn 3 điểm

Kết quả U19 Singapore vs U19 Campuchia - "Chiến binh Angkor" đã có chiến thắng trong trận ra quân đụng độ Singapore trong trận ra quân tại VCK U19 Đông Nam Á 2022.

Kết quả U19 Timor Leste vs U19 Lào: Chiến thắng thuyết phục

Kết quả U19 Timor Leste vs U19 Lào - Đội bóng của HLV Weiss đã có được chiến thắng thuyết phục trước Timor Leste và tạm thời dẫn đầu tại bảng B VCK U19 Đông Nam Á 2022.

CLB Viettel được thưởng nóng 300 triệu nhờ thành tích tốt tại AFC Cup 2022

Với thành tích ấn tượng tại vòng bảng AFC Cup 2022, CLB Viettel đã được Liên đoàn bóng đá Việt Nam (VFF) thưởng nóng 300 triệu đồng.

Kuala Lumpur City, đối thủ của Viettel ở bán kết khu vực AFC Cup 2022 có gì đặc biệt?

Kuala Lumpur City không phải là đội bóng mạnh của Malaysia nhưng họ vẫn được tham dự AFC Cup 2022 và tiến sâu.

Lịch thi đấu bán kết AFC Cup 2022 khu vực ĐNÁ: Viettel đối đầu Kuala Lumpur City lúc nào?

Thethao.vn cập nhất lịch thi đấu bán kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á. Theo đó, CLB Viettel sẽ gặp Kuala Lumpur City, trong khi PSM Makassar gặp Kedah Darul Aman.

Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Norway (nữ)
02:00
Northern Ireland (nữ)
Giao hữu quốc tế
Konyaspor
20:00
Caykur Rizespor
Sivasspor
20:10
Al Shamal
Erzurum BB
21:00
Giresunspor
FC Voluntari
22:00
Karmiotissa Polemidion
Hermannstadt
22:00
Unirea Dej
FC Anker Wismar
22:59
Hansa Rostock
Nottingen
22:59
Astoria Walldorf
FC Kitzbuhel
22:59
Panathinaikos
SC Paderborn 07 II
23:30
Wiedenbruck
Rotherham United
00:00
Fleetwood Town
FK Sochi
00:00
CSKA Moscow
Blackpool
01:00
Leeds United
Kidsgrove Athletic
01:30
Port Vale
Bridlington Town
01:45
Scarborough
Cúp C3
Qual.1
Alashkert
22:00
Hamrun Spartans
FC Santa Coloma
22:00
Breidablik
Baltija Panevezys
22:59
FC Milsami
KuPs
22:59
Dila Gori
FC Flora Tallinn
22:59
SJK Seinajoen
Pogon Szczecin
22:59
KR Reykjavik
Borac Banja Luka
22:59
B36 Torshavn
FC Saburtalo Tbilisi
22:59
Partizani Tirana
Brunos Magpie
22:59
Crusaders
MFK Ruzomberok
23:30
Kauno Zalgiris
FC Sfintul Gheorghe
00:00
NK Mura 05
Dinamo Tbilisi
00:00
Flora Paide
Floriana F.C.
00:00
CS Petrocub
NK Olimpija Ljubljana
00:00
Red Boys Differdange
Dinamo Minsk
01:00
Decic Tuzi
FK Shkendija 79
01:00
Ararat Yerevan
Gjilani
01:00
FK Liepaja
HB Torshavn
01:00
Newtown AFC
KF Laci
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Fola Esch
01:00
Tre Fiori
Bala Town F.C.
01:00
Sligo Rovers
Lechia Gdansk
01:15
Academy Pandev
FK Buducnost Podgorica
01:30
KF Llapi
Dunajska Streda
01:30
Cliftonville
Tre Penne
01:45
FK Tuzla City
Derry City
01:45
Riga FC
Giao Hữu ĐTQG
Netherlands (nữ)U16
20:00
Sweden (nữ)U16
Copa Libertadores
1/8 Final
Estudiantes La Plata
07:30
Fortaleza
Na Uy
Vòng 8
Kristiansund BK
22:59
Tromso IL
VĐQG Ireland
Vòng 23
UC Dublin
01:45
Bohemians
VĐQG Venezuela
Vòng 20
Academia Puerto Cabello
03:00
Universidad Central de Venezuela
Zulia FC
03:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
03:00
Deportivo Lara
Deportivo La Guaira
03:00
Mineros de Guayana
Portuguesa FC
03:00
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Venados FC
Hạng 2 Iceland
Vòng 11
Volsungur husavik
02:15
Magni
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:15
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
EL Masry
22:59
El Sharqia Dokhan
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Talant
19:30
Neftchi Kochkor-Ata
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Union Magdalena
04:00
Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira
06:05
Alianza Petrolera
Patriotas FC
08:10
Atletico Junior Barranquilla
Copa Sudamericana
1/8 Final
Lanus
05:15
Independiente Jose Teran
Atletico Clube Goianiense
07:30
Olimpia Asuncion
Sao Paulo
07:30
Univ Catolica
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Texas United
07:00
Blue Goose SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Gremio Novorizontin (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
South Africa (nữ)
00:00
Burundi (nữ)
Botswana (nữ)
03:00
Nigeria (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Dayton Dutch Lions
06:00
Kings Hammer FC
Louisiana Parish AC
07:00
MississippiBrilla
Barrasso valley
07:30
Round Rock SC
Nani Lian
09:00
Capital City FC
Oly Town FC
09:00
Ballard Football Club
Jordan
Vòng 10
Al-Jazeera
22:00
AL Salt
Al Faisaly
00:30
Shabab AlOrdon
AL-Sareeh
00:30
Al Aqaba SC
Brazil Serie B
Vòng 17
Centro Sportivo Alagoano
05:00
Ponte Preta
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto de Santiag
00:30
River Plate (PAR)
Sol de Mayo de San Roque Gonzalez
03:00
Sportivo Iteno
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
PPJ Akatemia
22:59
Futura Porvoo
Jazz Pori
22:59
GrIFK Kauniainen
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
07:30
Atletico Mineiro (Youth)
Hạng nhất Na Uy
Vòng 13
Grorud
22:59
Sandnes Ulf
Stabaek
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Skeid Oslo
Start Kristiansand
22:59
Brann
Sogndal
22:59
Fredrikstad
Bryne
22:59
Kongsvinger
Asane Fotball
22:59
KFUM Oslo
Raufoss
22:59
Mjondalen IF
VĐQG Uruguay
Vòng 5
Torque
05:00
Liverpool URU
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Angola
22:00
Seychelles
Egypt League Cup
Chung kết
Ghazl El Mahallah
02:30
Kokakola Cairo
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Suduva
Morocco cup
Quarterfinals
Wydad Casablanca
00:00
Raja Casablanca Atlhletic
AS Mansouria
03:00
Renaissance Sportive de Berkane
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Jamaica (nữ)
06:00
USA (nữ)
Haiti (nữ)
09:00
Mexico (nữ)
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Gremio RS U23
01:00
EC Vitoria U23
Fortaleza U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Gremio RS U23
01:00
Criciuma U23
Parana PR/U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Vila Nova GO U23
Bragantino PA U23
01:00
Ponte Preta U23
Fluminense U23
01:00
Botafogo U23
Sport Recife U23
01:00
Nautico U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Paysandu PA U23
Indonesia President Cup
Bán kết
PSS Sleman
20:30
Pusamania Borneo FC
Argentina Reserve League
Vòng
CA Independiente Reserves
20:00
Racing Club Reserves
Deportivo Moron Reserves
20:00
Almagro Reserves
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA Atlanta Reserves
Union Santa Fe Reserves
21:00
Banfield Reserves
Central Cordoba SdE Reserves
21:00
Estudiantes LP Reserves
CA Aldosivi Reserves
21:00
Defensa y Justicia Reserves
Canuelas FC Reserves
21:00
Los Andes Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá