CLB Viettel lọt nhóm hạt giống số 1 AFC Cup 2022 cùng đội hạng 6 Malaysia

Viettel FC sẽ tham dự AFC Cup 2022 với tư cách đội đứng thứ 2 tại V.League 2021 trước khi mùa giải bị hủy vì COVID-19. CLB áo lính nằm ở nhóm hạt giống số 1 khu vực ASEAN.

Theo bảng phân nhóm hạt giống khu vực ASEAN (Đông Nam Á) của BTC AFC Cup 2022 (cúp C2 châu Á), CLB Viettel nằm ở nhóm hạt giống số 3 cùng Kuala Lumpur City FC đến từ Malaysia và Kaya-Iloilo của Philippines.

Trong số này, CLB Kuala Lumpur City giành được suất tham dự AFC Cup dù không nằm trong 2 vị trí dẫn đầu của Malaysia Super League 2021. Mùa giải năm ngoái, Kuala Lumpur City chỉ xếp thứ 6, nhưng đội bóng này lại có được tấm vé tham dự sân chơi châu lục sau khi vô địch Malaysia Cup 2021.

CLB Viettel lọt nhóm hạt giống số 1 AFC Cup 2022 cùng đội hạng 6 Malaysia - Ảnh 2
Viettel FC sẽ là đại diện duy nhất của Việt Nam ở AFC Cup 2022.

Ở các nhóm hạt giống còn lại, đáng chú ý có sự góp mặt của CLB Bali United đến từ Indonesia. Đây là đội bóng sở hữu rất nhiều ngôi sao của ĐT Indonesia chinh chiến tại AFF Cup 2021 vừa rồi như thủ môn Nadeo, tiền đạo Irfan Jaya hay tiền vệ Yabes Roni.

Viettel FC cũng là đại diện duy nhất của Việt Nam góp mặt ở đấu trường cúp C2 châu Á sau khi đại diện thứ 2 Quảng Ninh rút lui vì không đạt tiêu chuẩn chuyên nghiệp của AFC. Trong khi đó, Nam Định và Thanh Hóa dù được mời cũng lần lượt từ chối không tham dự.

CLB Viettel lọt nhóm hạt giống số 1 AFC Cup 2022 cùng đội hạng 6 Malaysia - Ảnh 1
Bali United của "Bản sao Kepa" có thể là đối thủ của Viettel.

Các đội xếp dưới tiếp theo như Becamex Bình Dương hay Hà Nội sẽ không có cơ hội tham dự cúp châu Á. Nguyên nhân là do AFC chỉ cho phép nhường suất tham dự đấu trường châu lục 1 lần nếu đội bóng phía trước từ chối. Như vậy, cơ hội cuối cùng thuộc về Thanh Hóa, đội sau đó cũng từ chối đề nghị của VFF.

Vào ngày 17/1 tới, AFC sẽ tổ chức bốc thăm vòng bảng của cả Cúp C1 châu Á lẫn AFC Cup. Các trận đấu vòng bảng thuộc khu vực ASEAN sẽ diễn ra từ ngày 24/6 tới ngày 30/6.

TIN LIÊN QUAN

HAGL lọt nhóm hạt giống số 3, có thể đối đầu 'Messi Thái' tại Cúp C1 châu Á 2022

Đại diện của V.League chỉ lọt nhóm hạt giống số 3 khu vực Đông Á tại Cúp C1 châu Á 2022. HAGL có thể chạm trán với nhiều đối thủ mạnh đến từ Nhật Bản, Trung Quốc, Hàn Quốc.

Đặng Văn Lâm được CLB Cerezo Osaka gia hạn hợp đồng

Thủ môn Đặng Văn Lâm gia hạn hợp đồng với đội bóng Nhật Bản Cerezo Osaka thêm 1 năm để thi đấu ở J.League 2022. Hiện nay, anh vẫn gặp chấn thương vai và chưa thể thi đấu trở lại.

HLV Shin Tae Yong từ chối 'tiền tấn' từ Trung Quốc để dẫn dắt ĐT Indonesia

Vị chiến lược gia người Hàn Quốc tiết lộ bản thân từng từ chối lời mời từ các CLB Trung Quốc. Sau đó, ông Shin Tae Yong quyết định chọn ĐT Indonesia.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kuala Lumpur City nhận được bao nhiêu tiền thưởng nếu vô địch AFC Cup 2022?

Kuala Lumpur City nhận được bao nhiêu tiền thưởng nếu vô địch AFC Cup 2022? Thắc mắc ấy sẽ được Thethao.vn giải đáp trong bài viết này.

Kuala Lumpur City, CLB từng loại Viettel FC giành quyền vào chung kết AFC Cup 2022

Kuala Lumpur City FC đã làm nên lịch sử cho CLB sau khi vượt qua CLB PFC Sogdiana của Uzbekistan trong loạt luân lưu để góp mặt ở chung kết tổng AFC Cup 2022.

Indonesia đánh bại UAE, giành ngôi đầu bảng ở vòng loại U17 châu Á

U17 Indonesia chơi thăng hoa khi giành chiến thắng thứ hai liên tiếp và đánh bại đối thủ được coi là mạnh nhất bảng UAE ở vòng loại U17 châu Á 2022.

U17 Thái Lan thắng dễ, gây áp lực lên Việt Nam ngày ra quân vòng loại giải châu Á

U17 Thái Lan đã có thắng lợi dễ dàng 3-0 trước các cầu thủ Nepal trong trận mở màn bảng F vòng loại giải U17 châu Á 2023. Kết quả này ít nhiều gây áp lực cho các cầu thủ trẻ Việt Nam trong trận đấu với Đài Bắc Trung Hoa diễn ra vào lúc 19h00.

U17 Australia thắng 23-0 trong trận mở màn vòng loại giải châu Á

U17 Australia đã có chiến thắng hủy diệt với tỉ số 23-0 trước U17 Quần đảo Bắc Mariana trong trận mở màn bảng G vòng loại giải châu Á. Với chiến thắng này, các cầu thủ trẻ xứ sở chuột túi vươn lên dẫn đầu bảng với hiệu số cách biệt so với đội đứng thứ 2 là U17 Trung Quốc.

Tổng thống Indonesia gọi điện cho Chủ tịch FIFA, chờ án phạt sau thảm kịch kinh hoàng

Tổng thống Indonesia Joko Widodo xác nhận mọi án phạt được đưa ra cho việc để xảy ra thảm kịch Kanjuruhan sẽ do Liên đoàn bóng đá thế giới (FIFA) quyết định.

U17 Trung Quốc thắng 9-0 ở lượt trận mở màn vòng loại U17 châu Á

U17 Trung Quốc khởi đầu vòng loại giải U17 châu Á 2023 theo cách đầy thuận lợi: đánh bại U17 Campuchia với tỷ số lên tới 9-0.

Lịch thi đấu bán kết futsal châu Á 2022: Thái Lan gặp Iran

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu bán kết futsal châu Á 2022 mới nhất. Trận futsal Thái Lan vs Iran là trận đấu hấp dẫn của giải Futsal châu Á 2022.

Indonesia mất bàn thắng giây cuối, thua ngược Nhật Bản 2-3 tại tứ kết giải Futsal châu Á 2022

ĐT Indonesia đã thua ngược 2-3 trước ĐT Nhật Bản tại tứ kết giải Futsal châu Á 2022. Kịch tích của trận đấu được đẩy lên cao trào khi các học trò của HLV Mohammad Hashemzadeh đưa được bóng vào lưới ĐT Nhật Bản khi đồng hồ đếm ngược về 0:00 và bàn thắng đã không được công nhận.

LĐBĐ Indonesia công bố án phạt nặng với CLB Arema sau thảm kịch Kanjuruhan

Ủy ban kỷ luật của Liên đoàn bóng đá Indonesia (PSSI) mới đây đã công bố án phạt nặng với CLB Arema sau khi để cổ động viên tràn xuống sân dẫn đến thảm kịch khiến 125 người chết và hơn 300 người bị thương.

Cúp C2 Châu âu
Vòng bảng
Sheriff Tiraspol
23:45
Sociedad
Sturm Graz
23:45
Lazio
FC Zurich
23:45
PSV Eindhoven
Crvena Zvezda
23:45
Ferencvarosi TC
Omonia Nicosia FC
23:45
Manchester United
HJK Helsinki
23:45
Ludogorets Razgrad
Monaco
23:45
Trabzonspor
Malmo FF
23:45
Union Berlin
Midtjylland
02:00
Feyenoord
Arsenal
02:00
Bodo Glimt
SC Freiburg
02:00
Nantes
Fenerbahce
02:00
AEK Larnaca
Olympiakos Piraeus
02:00
Qarabag
Rennes
02:00
Dynamo Kyiv
AS Roma
02:00
Betis
Sporting Braga
02:00
Saint Gilloise
Cúp C3
Vòng bảng
FC Pyunik
23:45
FK Zalgiris Vilnius
Synot Slovacko
23:45
Nice
Dnipro-1
23:45
Vaduz
Molde
23:45
Shamrock Rovers
Sivasspor
23:45
KF Ballkani
Anderlecht
23:45
West Ham United
Lech Poznan
23:45
Hapoel Beer Sheva
Silkeborg
23:45
FC Steaua Bucuresti
Villarreal
02:00
Austria Wien
Basel
02:00
Slovan Bratislava
FC Koln
02:00
Partizan Belgrade
AZ Alkmaar
02:00
Apollon Limassol FC
KAA Gent
02:00
Djurgardens
Heart of Midlothian
02:00
Fiorentina
Slavia Praha
02:00
CFR Cluj
Rigas Futbola skola
02:00
Istanbul BB
VĐQG Brazil
Vòng 30
Avai FC SC
05:00
Botafogo RJ
Palmeiras
05:00
Coritiba PR
America MG
06:00
Sao Paulo
Giao Hữu ĐTQG
Qatar
11:00
Bolivia
Ba Lan
Vòng 2
Piast Gliwice
01:45
Rakow Czestochowa
VĐQG Argentina
Vòng 23
CA Huracan
05:00
Talleres Cordoba
Lanus
05:00
Argentinos juniors
Gimnasia La Plata
07:30
Boca Juniors
VĐQG Venezuela
Vòng 2
Deportivo Tachira
04:00
Portuguesa FC
Academia Puerto Cabello
06:15
Deportivo Lara
Hạng 2 Mexico
Vòng 16
Tepatitlan de Morelos
07:00
Cimarrones de Sonora
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethio Electric FC
17:00
Kedus Giorgis
Legetafo Legedadi
20:00
Dire Dawa
Myanmar Professional League
Vòng 14
Mawyawadi
16:00
Chinland
VĐQG Iran
Vòng 8
Peykan
20:30
Shahrdary Arak
Nassaji Mazandaran
21:30
Zob Ahan
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Ilbirs
17:00
FK Alga Bishkek
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 3
Al-Hilal (Youth)
19:10
Al-Ettifaq (Youth)
Al-Nasr (Youth)
19:10
Hajer (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
19:10
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al Raed U20
19:10
Al-Taawon Youths
Ohud Medina Youths
19:10
Al-Shabab (Youth)
Al-Ansar Youths
19:10
Al-Fath (Youth)
Al Wehda (Youth)
19:10
Al-Ittihad (Youth)
Al-Qadasiya (Youth)
19:10
Arar (Youth)
Al Khaleej Youths
19:10
Jeddah Youth
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Atletico Bucaramanga
05:30
Aguilas Doradas
Atletico Nacional Medellin
08:00
Dep.Independiente Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 32
Sociedad Deportivo Quito
07:00
Olmedo Riobamba
Phần Lan
Vòng 3
Honka Espoo
21:45
Inter Turku
Israel C League
Vòng
MS Hapoel Lod
23:30
AC Hamachtesh Givataim
Shafaram
00:30
Maccabi Ahva Shaab
FC Hapoel Bnei Ashdod
01:00
Hapoel Segev Shalom
Ghana Premier
Vòng 5
Asante Kotoko FC
22:00
Samartex
Azadegan League
Vòng 7
Shahr Khodrou
20:00
Esteghlal Mollasani
Arman Gohar Sirjan
20:15
Fajr Sepasi
Chadormalou Ardakan
20:15
Shahrdari Hamedan
Khooshe Talaee Sana Saveh
20:30
Darya Babol
Baderan Tehran FC
20:45
Shahrdari Astara
Van Pars Isfahan
20:45
Mes Shahr-e Babak
Chooka Talesh
20:45
Kheybar Khorramabad
Esteghlal Khozestan
21:00
Saipa
Khalij Fars Mahshahr
21:00
Pars Jonoubi Jam
India Delhi League Women
Vòng
Garhwal (nữ)
17:30
Hans WFC (nữ)
India Bangalore Super Division
Vòng
Kodagu FC
17:30
Young Challengers
Jordan
Vòng 19
Shabab AlOrdon
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Aqaba SC
00:30
Maan
U19 Na uy
Vòng
Baerum U19
23:30
Fredrikstad U19
Nordstrand U19
23:30
Sarpsborg 08 U19
Stabaek U19
01:00
Kongsvinger U19
Follo U19
01:15
Gran IL U19
Valerenga U19
01:15
Eidsvold TF U19
Ham-Kam U19
01:15
Lillestrom U19
Asker U19
01:15
FF Lillehammer U19
Lyn Oslo U19
01:15
Skeid Oslo U19
Oppsal U19
01:15
KFUM U19
CAF U-17 Championship
Groups(CE)
Somalia U17
17:00
Ethiopia U17
South Sudan U17
17:00
Tanzania U17
Algeria U20 Youth League
Vòng
CS Constantine U21
21:30
MC Alger U21
NC Magra U21
21:30
RC Arba U21
JS Kabylie U21
21:30
Paradou AC U21
CR Belouizdad U21
21:30
US Biskra U21
USM Alger U21
22:00
ES Setif U21
Ả Rập Xê Út
Vòng 6
Al-Taawon
22:30
Al Wehda Mecca
Al-Tai
22:30
Al Khaleej Club
Al-Ettifaq
01:00
Al Hilal
Al-Baten
01:00
Dhamk
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Raed
SAG
Vòng bảng
Chile U19
19:00
Ecuador U19
Colombia U19
21:15
Argentina U19
Peru U19
01:00
Venezuela U19
Paraguay U19
02:00
Uruguay U19
Bolivia Primera Division
Vòng 20
Blooming
05:15
Universitario De Vinto
Universitario de Sucre
07:30
Independiente Petrolero
Armenia Cup
Vòng 1
Lernayin Artsakh
18:00
FK Van Charentsavan
BKMA
19:00
FC Noah
VĐQG Peru
Vòng 14
Sport Boys
01:00
Alianza Atletico Sullana
Norway 2.Liga
Vòng 22
Valerenga B
22:59
Baerum SK
U21 Ukraina
Vòng 6
Kolos Kovalivka U21
16:00
Inhulets Petrove U21
Veres Rivne U21
17:00
Metalist Kharkiv U21
WBCUP
Latvia (nữ)
17:00
Faroe Islands (nữ)
Qatar B
Vòng
Al Nasa(QAT)
00:00
Al Mesaimeer Club
Women World Cup Europe Qualifying
Playoff
Portugal (nữ)
00:00
Belgium (nữ)
Wales (nữ)
00:00
Bosnia and Herzegovina (nữ)
Scotland (nữ)
00:00
Austria (nữ)
Indonesia Division 1
Vòng
Semen Padang
18:30
PSKC Cimahi
Cyprus Cup
Vòng 1
AEL Limassol
21:00
Ermis Aradippou
VĐQG Paraguay
Vòng 15
resistencia SC
03:30
Libertad
Sol de America
03:30
FC Nacional Asuncion
12 de Octubre
06:00
Guarani CA
VĐQG Kuwait
Vòng 6
Al-Sahel
23:15
Al-Arabi Club (KUW)
Bahraini Premier League
Vòng 2
Al-Hala
20:45
Al-Muharraq
Al-Hadd
23:45
Manama Club
AFC Championship U17
preliminaries
Northern Mariana Island U17
11:00
China PR U17
Brazil Serie D
Figueirense
01:00
Hercilio Luz SC
Cup nữ Đan Mạch
Vòng 3
Skjold (nữ)
23:30
HB Koge (nữ)
Uzbek League
Vòng 21
Navbahor Namangan
21:00
Dinamo Samarqand
Termez Surkhon
21:00
Pakhtakor
India Mumbai Elite League
Vòng
Young Physiques Union
16:15
Manipur Police SC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá