Cầu thủ đổ máu trong trận giao hữu trước mùa giải 2022 ở Malaysia

Nam Phong

Thứ sáu, 11/02/2022 08:48 (GMT+7)

Cầu thủ Adib Abd Raop của Penang bị chảy máu mũi khi tham dự trận giao hữu với Terengganu II. Đây là trận đấu nhằm chuẩn bị cho mùa giải 2022 của bóng đá Malaysia.

Sự cố xảy ra vào cuối hiệp 1 khi đội trưởng Endrik Dos Santos của Penang bị một số cầu thủ bên phía Terengganu II. Ngay lập tức, các cầu thủ hai bên đã lao vào ‘thượng cẳng chân, hạ cẳng tay’ với nhau. Hệ quả là Adib Abd Raop bị chảy máu mũi.

Cầu thủ đổ máu trong trận giao hữu trước mùa giải 2022 ở Malaysia - Ảnh 1
Adib Abd Raop bị chảy máu mũi trong trận giao hữu giữa Terengganu II và Penang

Các cầu thủ của Penang sau đó đã bỏ dở trận đấu và chấp nhận bị xử thua với tỷ số 0-3. Những gì xảy ra trong trận giao hữu này đã được báo cáo lên Liên đoàn bóng đá Malaysia (FAM).

Theo xác nhận từ Penang, chính Ban huấn luyện của CLB này đã chỉ đạo cho các cầu thủ rời sân vì lý do an toàn. Penang hi vọng FAM có thể cải thiện chất lượng điều hành ngay cả với các trận giao hữu.

Trong khi đó, phía Terengganu đã nhận trách nhiệm về những gì xảy ra hôm thứ Tư (9/2). Đội chủ sân Sultan Ismail Nasiruddin Shah gửi lời xin lỗi tới Penang và chúc Adib Abd Raop chóng bình phục.

Cầu thủ đổ máu trong trận giao hữu trước mùa giải 2022 ở Malaysia - Ảnh 2
Penang xếp thứ 3 chung cuộc tại giải VĐQG Malaysia 2021

“Chúng tôi cầu nguyện cho các cầu thủ bị chấn thương của Penang sớm bình phục để trở lại sân cỏ. Chúng tôi sẽ điều tra về những gì đã xảy ra. Chúng tôi hi vọng những sự cố kiểu này sẽ không tái diễn. Đây là bài học cho tất cả chúng ta”, Giám đốc điều hành Abd Rasid Jusoh của Terengganu chia sẻ.

Terengganu II là đội hai của CLB Terengganu. Terengganu II sẽ tham dự Malaysia Premier League (giải Hạng Nhất Malaysia) mùa 2022. Trong khi đó, Penang là một trong 12 đội sẽ thi đấu tại Malaysia Super League (giải VĐQG Malaysia) mùa 2022.

Giải VĐQG Malaysia 2022 sẽ khởi tranh từ tháng 3/2022. Johor Darul Ta'zim là đương kim vô địch của giải đấu.

TIN LIÊN QUAN

Em trai Thứ trưởng Malaysia lỡ hẹn với U23 Đông Nam Á 2022

U23 Việt Nam 07/02/2022

Tiền vệ Wan Kuzri đã không có tên trong danh sách tham dự VCK U23 Đông Nam Á. Cầu thủ này vẫn chưa giải quyết xong những vấn đề cá nhân tại Mỹ.

Cầu thủ Malaysia dương tính với COVID-19 trước thềm giải U23 Đông Nam Á 2022

U23 Malaysia vừa xác nhận một thành viên của đội bóng này đã có kết quả xét nghiệm dương tính với COVID-19 vào thời điểm giải U23 Đông Nam Á 2022 chỉ còn vài ngày nữa là khởi tranh.

Thái Lan có thể đá giao hữu với Malaysia và Kyrgyzstan

ĐT Thái Lan đang xem xét tới việc thi đấu giao hữu với Malaysia và Kyrgyzstan trong tháng 3/2022 để chuẩn bị cho vòng loại Asian Cup 2023.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

CHÍNH THỨC: Trung Quốc rút đăng cai Asian Cup 2023

Theo thông tin chính thức từ trang chủ Liên đoàn bóng đá châu Á (AFC), Trung Quốc đã không còn là nước chủ nhà của vòng chung kết Asian Cup 2023.

Supachok sang Nhật Bản gia nhập CLB cũ của Công Vinh

Tiền đạo Supachok Sarachat rời Buriram United để gia nhập CLB Consadole Sapporo trong vòng ít nhất 6 tháng tới. Đây là CLB cũ của Công Vinh và Chanathip Songkrasin.

Đội bóng mới lên hạng của Thái Lan đàm phán chiêu mộ Daniel Sturridge

CLB Lamphun Warriors đang nỗ lực để đưa cựu tiền đạo Liverpool Daniel Sturridge về thi đấu ở Thai League mùa giải 2022/23.

ĐT Thái Lan chốt lịch 3 trận giao hữu chạy đà cho vòng loại Asian Cup 2023

Liên đoàn bóng đá Thái Lan (FAT) đã chính thức công bố lịch thi đấu 3 trận giao hữu của ĐTQG nước này để chạy đà cho vòng loại Asian Cup 2023.

ĐT Thái Lan mất Chanathip ở vòng loại Asian Cup 2023

Tiền vệ Chanathip Songkrasin chấn thương nặng và sẽ không thể tham dự vòng loại Asian Cup 2023 cùng ĐT Thái Lan.

Thai League tăng số lượng ngoại binh từ mùa giải 2022/23

Giải VĐQG Thái Lan – Thai League tăng số lượng ngoại binh được phép đăng ký lên con số 5.

Đội hình tiêu biểu lượt cuối vòng bảng cúp C1 châu Á: Trung vệ HAGL góp mặt

Với màn trình diễn xuất sắc trong chiến thắng 1-0 của HAGL trước Sydney FC, Nguyễn Hữu Tuấn đã được bầu vào đội hình tiêu biểu lượt trận cuối vòng bảng cúp C1 châu Á 2022.

HAGL lập cột mốc mới cho V.League tại Cúp C1 châu Á

HAGL vượt qua Becamex Bình Dương để trở thành đội bóng Việt Nam giành nhiều điểm nhất ở các kỳ tổ chức Cúp C1 châu Á.

Xác định 4 cặp đấu tứ kết Cúp C1 châu Á 2022 khu vực Đông Á

Các đội bóng của Thái Lan, Malaysia, Hồng Kông sẽ cạnh tranh với các đại diện đến từ Hàn Quốc và Nhật Bản ở tứ kết Cúp C1 châu Á 2022 khu vực Đông Á.

HAGL nhận thưởng 500 triệu đồng sau chiến thắng ở Cúp C1 châu Á

Nhờ vào thành tích tốt của mình tại Cúp C1 châu Á, HAGL tiếp tục nhận thưởng từ VFF. Tổng cộng, đội bóng phố Núi đã có 900 triệu tiền thưởng.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Benin Ligue 1
Vòng
Sitatunga
22:00
AS Police Porto-Novo
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Ghana Premier
Vòng 29
Accra Hearts of Oak
22:00
Bibiani Gold Stars
Real Tamale United
22:00
Bechem United
Aduana Stars
22:00
Elmina Sharks
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Nigeria League Women
Vòng
Rivers Angels (nữ)
22:00
Delta Queens (nữ)
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Georgia Primera Division
Vòng 14
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
20:30
Braga U23
Algeria U20 Youth League
Vòng
MC Oran U21
22:00
CR Belouizdad U21
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alameen
21:00
Al Badari SC
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Estonia U19 League
Vòng
JK Laanemaa Hiiumaa U19
21:00
Ida-Virumaa FC Alliance U19
Tallinna JK Legion U19
21:00
JK Nomme United U19
FC Flora Tallinn U19
21:00
Tartu JK Tammeka U19
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 5
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
21:00
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
21:00
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
21:00
Neftchi Fargona
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish
Argentina Reserve League
Vòng
Almirante Brown Reserves
21:00
Chacarita Juniors Reserves
Puerto Nuevo Reserves
21:00
Lujan Reserves
Argentino Merlo Reserves
21:20
Berazategui Reserves
San Martin Burzaco Reserves
22:00
General Lamadrid Reserves
Ferrocarril Midland Reserves
22:00
Sportivo Italiano Reserves
Excursionistas Reserves
22:00
El Porvenir Reserves
CA Atlas Reserves
22:00
Deportivo Laferrere Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá