Son Heung Min lập hat-trick, Tottenham hơn MU 6 điểm trong cuộc đua Top 4 Ngoại hạng Anh

Đỗ Bài

Chủ nhật, 10/04/2022 06:33 (GMT+7)

Hat-trick của Son Heung Min góp công lớn giúp Tottenham đánh bại Aston Villa với cách biệt 4 bàn không gỡ. Với 3 điểm có được, Spurs đã hơn MU tới 6 điểm trong cuộc đua giành 1 vị trí trong Top 4 Ngoại hạng Anh 2021/22.

Kết quả: Aston Villa 0-4 Newcastle

Ghi bàn: Son Heung Min (3’, 66’, 71’), Dejan Kulusevski (50’)

Trước trận đấu với Aston Villa, Tottenham nhận tin vui khi cả MU và Arsenal đều thua. MU thất bại với tỷ số 0-1 trước Everton còn Arsenal thua Brighton với tỷ số 1-2. Điều này đồng nghĩa với việc Spurs có cơ hội củng cố vị trí thứ 4 trên bảng xếp hạng Ngoại hạng Anh 2021/22 nếu đánh bại Aston Villa.

Son Heung Min lập hat-trick, Tottenham hơn MU 6 điểm trong cuộc đua Top 4 Ngoại hạng Anh - Ảnh 1
Son Heung Min đã ghi được 17 bàn thắng tại Ngoại hạng Anh 2021/22

Phải thi đấu trên sân khách nhưng Tottenham xuất sắc hoàn thành mục tiêu ấy nhờ sự xuất sắc của bộ ba: Son Heung Min, Harry Kane và Dejan Kulusevski. Son Heung Min lập một hat-trick, Harry Kane không ghi bàn nhưng đóng góp 1 cú đúp kiến tạo. Kulusevski thì vừa ghi bàn vừa kiến tạo.

Cú hat-trick trước Aston Villa giúp Son Heung Min cán mốc 17 bàn thắng tại Ngoại hạng Anh 2021/22. Anh vươn lên vị trí thứ 2 trong cuộc đua giành Chiếc giày vàng và chỉ kém 3 bàn so với cầu thủ đang dẫn đầu là Mohamed Salah.

Son Heung Min lập hat-trick, Tottenham hơn MU 6 điểm trong cuộc đua Top 4 Ngoại hạng Anh - Ảnh 3
Tottenham lần đầu thắng 4 trận liên tiếp kể từ khi Premier League 2021/22 khởi tranh

Điều đáng nói: không bàn nào trong số 17 pha lập công của ngôi sao người Hàn Quốc tới từ chấm penalty. Nếu không tính các quả đá từ cự ly 11m, Son Heung Min mới là cầu thủ ghi bàn nhiều nhất Premier League mùa này: 17 bàn, hơn 3 bàn so với Salah.

Với đường chuyền để Son Heung Min ấn định chiến thắng 4-0 cho Tottenham, Dejan Kulusevski đã có pha kiến tạo thứ 6 tại Ngoại hạng Anh. Kể từ khi Kulusevski thi đấu trận đầu tiên (vào ngày 9/2), không cầu thủ nào có được thành tích kiến tạo tương tự.

Son Heung Min lập hat-trick, Tottenham hơn MU 6 điểm trong cuộc đua Top 4 Ngoại hạng Anh - Ảnh 2
HLV Conte giúp Tottenham tạo ra lợi thế trong cuộc đua giành suất tham dự Champions League mùa tới

3 điểm có được trước Aston Villa giúp Tottenham củng cố lợi thế trong cuộc đua Top 4 Ngoại hạng Anh 2020/22. Spurs đã hơn 6 điểm so với MU và hơn 3 điểm so với Arsenal.

TIN LIÊN QUAN

Harry Kane-Son Heung Min trở thành bộ đôi ăn ý nhất lịch sử Ngoại hạng Anh

Harry Kane và Son Heung Min đã trở thành bộ đôi ăn ý nhất lịch sử Ngoại hạng Anh khi kết hợp cùng nhau ghi tới 37 bàn thắng.

Maguire mang lại vận đen khiến MU thua bạc nhược trước Everton

MU đã tự bắn vào chân mình trong cuộc đua vào top 4 Ngoại hạng Anh khi để thua với tỷ số tối thiểu trước Everton ở trận đấu sớm vòng 32 tối ngày 9/4.

Arsenal để thua 1-2 trước Brighton, lỡ cơ hội lọt vào top 4 Ngoại hạng Anh

Hàng công thi đấu thiếu hiệu quả khiến các cầu thủ Arsenal thua Brighton 0-2 ở trận đấu thuộc vòng 32 Ngoại hạng Anh 2021/22, qua đó chưa thể lọt vào top 4.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Người đại diện của Rooney bị điều tra vì bí mật trả lương cho cầu thủ Derby County

Paul Stretford - người đại diện của Wayne Rooney - đang bị Liên đoàn bóng đá Anh (FA) điều tra vì bí mật trả lương cho các cầu thủ thuộc biên chế CLB Derby County.

HLV Erik ten Hag nổi giận vì dàn sao MU để áo bib không đúng quy định

HLV Erik ten Hag được cho là đã nổi giận vì các cầu thủ của MU để áo bib không đúng quy định khi kết thúc buổi tập đầu tiên.

Rooney cắp sách đến trường, không về MU sau khi rời Derby

Trái với suy đoán của nhiều người, sau khi thông báo rời Derby County, HLV Wayne Rooney không quá vội tìm bến đỗ tiếp theo. Thay vào đó, anh quyết định cắp sách đến trường.

Rooney rời con tàu đắm Derby County, làm trợ lý HLV ở MU?

Sau 1 năm sóng gió cùng CLB Derby County, Wayne Rooney thông báo anh chính thức từ chức HLV trưởng đội bóng này, dù toàn thể người hâm mộ và ban lãnh đạo đều muốn anh ở lại.

Juergen Klopp sánh ngang Sir Alex sau chức vô địch FA Cup cùng Liverpool

Juergen Klopp trở thành HLV đầu tiên sánh ngang thành tích với Sir Alex Ferguson sau khi cùng Liverpool vô địch FA Cup 2021/22.

Kết quả Chelsea vs Liverpool: The Kop hoàn thành cú đúp quốc nội sau loạt luân lưu

Kết quả Chelsea vs Liverpool - Hai đội bất phân thắng bại sau 120 phút và buộc trận chung kết FA Cup phải bước vào loạt luân lưu. Trong loạt penalty cân não, chiến thắng đã gọi tên Liverpool.

Kết quả chung kết FA Youth Cup MU vs Nottingham: Quỷ đỏ áp đảo

U18 Manchester United đã lên ngôi đầy thuyết phục tại FA Youth Cup sau khi đánh bại U18 Nottingham Forest trên sân nhà.

Pep Guardiola đã giành bao nhiêu danh hiệu trong sự nghiệp?

Pep Guardiola đã giành bao nhiêu danh hiệu trong sự nghiệp? HLV của Man City, Pep Guardiola đã giành tổng cộng 32 danh hiệu trong 15 năm theo nghiệp cầm quân và chưa dừng lại.

Todd Boehly là ai? Ông chủ mới của Chelsea giàu cỡ nào?

Todd Boehly là ai? Ông chủ mới của Chelsea giàu cỡ nào? Thắc mắc ấy sẽ được Thethao.vn giải đáp phần nào đó trong khuôn khổ bài viết này.

Jurgen Klopp đã giành bao nhiêu danh hiệu trong sự nghiệp?

Jurgen Klopp đã giành bao nhiêu danh hiệu trong sự nghiệp? Vị HLV người Đức đã có 10 danh hiệu kể từ khi theo nghiệp cầm quân, một nửa trong đó đến từ giai đoạn hoàng kim của ông cùng Liverpool.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 18
Guayaquil SC
03:00
Chacaritas SC
Libertad FC
03:00
Olmedo Riobamba
Manta FC
03:00
SC Imbabura
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Varginha EC
05:00
Ipatinga
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Weston
05:00
Tampa Bay Rowdies B
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Ecuador Cup
Delfin SC
04:00
Gualaceo SC
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá