Tại sao trận Brazil vs Argentina tại Úc bị hoãn?

Hữu Vượng

Thứ bảy, 11/06/2022 08:11 (GMT+7)

Trận đấu Superclasico giữa Brazil vs Argentina bị hoãn lại khiến các cổ động viên không thể tới sân Melbourne Cricket Ground theo dõi các đội bóng thi đấu.

Tại sao trận Brazil vs Argentina tại Úc bị hoãn?

Cụ thể, trận đấu Superclasico giữa Brazil vs Argentina bị hoãn lại do ĐT Argentina từ chối bay sang Úc thi đấu.

Tại sao trận Brazil vs Argentina tại Úc bị hoãn? - Ảnh 1
Tại sao trận Brazil vs Argentina tại Úc bị hoãn? - Ảnh: Getty

Lý do mà Messi và các đồng đội không tới Melbourne là do các hoạt động quảng cáo của bang Victoria và Bộ trưởng bộ thể thao Úc Martin Pakula.

Thông báo trên trang chủ của sân Melbourne Cricket Ground viết: “Các hoạt động quảng cáo trái ngược lại với các điều khoản đã ký trước đó. ĐT Argentina vì thế từ chối di chuyển tới Úc. Trận đấu sẽ bị hoãn lại và chúng tôi sẽ hoàn tiền cho các CĐV”.

Trước đó, 60.000 vé đã được bán hết cho trận này. Bộ trưởng bộ thể thao Úc Martin Pakula phát biểu: “Tôi nghĩ họ nợ CĐV bóng đá Australia một lời giải thích. Không thể tin được là Liên đoàn bóng đá lại phá vỡ hợp đồng”.

Ngoài trận đấu giữa Brazil vs Argentina tại Úc bị hoãn, hai đội sẽ còn 1 trận thủ tục thuộc vòng loại World Cup 2022. Tháng 9/2021, hai đội đang thi đấu thì Ủy ban y tế Brazil lao vào sân để bắt giữ một số cầu thủ Argentina đã nhập cảnh trái phép. Trận đấu đó cho đến nay vẫn chưa thể diễn ra.

Cả Brazil và Argentina đều không muốn thi đấu trận vòng loại này vì đây chỉ còn là trận thủ tục (cả 2 đều lọt vào VCK World Cup). Liên đoàn bóng đá thế giới muốn trận này được thi đấu vào tháng 9/2022, tức chỉ 1 tháng trước World Cup 2022.

TIN LIÊN QUAN

Kết quả Áo vs Pháp: Les Bleus chưa thắng sau 3 trận

Kết quả Áo vs Pháp: ĐT Pháp vẫn chưa thể thắng sau 3 trận đấu tại Nations League 2022 với trận hòa trước ĐT Áo.

HLV Gong Oh Kyun: Cầu thủ Việt Nam nắm bắt chỉ đạo chiến thuật nhanh hơn đồng nghiệp Hàn Quốc

U23 Việt Nam 11/06/2022

HLV Gong Oh Kyun tỏ ra ấn tượng về khả năng nắm bắt những chỉ đạo chiến thuật của các cầu thủ U23 Việt Nam. Ông không ngần ngại so sánh điều này với các đồng nghiệp người Hàn Quốc.

U23 Việt Nam đón Danh Trung trở lại trước trận gặp Saudi Arabia

U23 Việt Nam 11/06/2022

ĐT U23 Việt Nam có gần như đầy đủ lực lượng ở trận tứ kết giải U23 châu Á gặp Saudi Arabia.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Trận đấu nào có tỷ số đậm nhất lịch sử bóng đá?

Trận đấu nào có tỷ số đậm nhất lịch sử bóng đá? Tìm hiểu thông tin về trận đấu có nhiều bàn thắng nhất, tỷ số đậm nhất lịch sử bóng đá trên Thethao.vn.

Hai trận đấu có tỷ số không tưởng 95-0 và 91-1 bị điều tra bán độ

Liên đoàn bóng đá Sierra Leone (SLFA) sẽ điều tra về 2 trận đấu có sự góp mặt của CLB nước này vì nghi ngờ có dính líu đến bán độ. Các trận đấu đó kết thúc với tỷ số bất thường 95-0 và 91-1.

Vì sao Cúp bóng đá châu Phi CAN 2023 bị hoãn sang năm 2024?

Giải vô địch bóng đá châu Phi CAN 2023 bị hoãn 1 năm do vấn đề thời tiết tại nước chủ nhà Bờ Biển Ngà.

Kiểm tra y tế cầu thủ trong chuyển nhượng bóng đá bao gồm những gì?

Các buổi kiểm tra y tế đóng vai trò vô cùng quan trọng, giúp quyết định xem một cầu thủ có đủ điều kiện để gia nhập đội bóng mới hay không.

8 bác sĩ và y tá chăm sóc huyền thoại Maradona bị buộc tội mưu sát

Tám bác sĩ và y tá sẽ phải đối diện với án phạt tù sau khi bị buộc tội mưu sát cố huyền thoại Diego Maradona.

Top 6 VĐV kiếm nhiều tiền ngoài thể thao nhất mùa 2021-22: Federer vượt Messi, Ronaldo

Cựu tay vợt số 1 thế giới Roger Federer là người thành công nhất bên ngoài sân thi đấu của mình, trong khi Messi và Ronaldo chỉ xếp hạng 5.

Michael Ballack hẹn hò người mẫu kém 24 tuổi, bạn của con trai quá cố

Cựu danh thủ Michael Ballack đang hẹn hò với người mẫu 21 tuổi Sophia Schneiderhan. Đáng chú ý, Sophia là bạn của người con trai đã qua đời của Ballack, Emilio.

Danh sách thành phố đăng cai VCK World Cup 2026 tại Mỹ, Canada và Mexico

Danh sách thành phố đăng cai vòng chung kết World Cup 2026 tại Mỹ, Canada và Mexico sẽ được Thethao.vn thông tin tới quý vị độc giả trong bài viết này.

FIFA sẽ thử nghiệm 'đá biên' thay thế cho ném biên

Liên đoàn Bóng đá Thế giới (FIFA) đã đồng ý thử nghiệm đề xuất cho các cầu thủ đá biên thay vì ném biên. Đây là ý tưởng được cựu HLV Wenger đề ra vào năm 2020.

Thành tích, lịch sử đối đầu Hàn Quốc vs Ai Cập, 18h00 ngày 14/6

Lịch sử đối đầu Hàn Quốc vs Ai Cập cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của Hàn Quốc vs Ai Cập trước trận đấu tại trận giao hữu chiều nay lúc 18h00 ngày 14/6.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Terengganu
20:00
Kedah
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Brazil Campeonato Mineiro U20
Vòng
Minas Boca/MG Youth
19:00
America MG Youth
EC Futgol U20
20:30
Cruzeiro (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Brazil national youth (U20) Football Championship
CR Flamengo (RJ) (Youth)
20:00
Bangu U20
Vasco da Gama U20
20:00
Botafogo RJ (Youth)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá