FRA D1

PSG

NICE

03:00 - 02/12
Lịch đấu
  AFF Cup

SING

MYA

16:30 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

Đô

THAI

19:00 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

CAM

MAL

16:30 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

LAO

VIE

19:00 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

MYA

Đô

16:30 - 08/12
Lịch đấu
  AFF Cup

PHI

SING

19:00 - 08/12
Lịch đấu

Kịch bản khó tin khiến Ronaldo phải quyết đấu sống còn với Messi, Lewandowski trong 1 tuần

Hứa Lâm

Hứa Lâm

BTV Thể thao

Thứ sáu, 26/11/2021 16:11 (GMT+7)

Cristiano Ronaldo đứng trước nguy cơ phải đấu loại trực tiếp với các đội bóng của Lionel Messi và Robert Lewandowski chỉ trong vòng một tuần lễ, ở các giải đấu quan trọng nhất năm 2022.

Chủ Đề: Messi và Ronaldo ai vĩ đại hơn

Tối nay, Liên đoàn bóng đá châu Âu sẽ tổ chức bốc thăm chia nhánh play-off World Cup 2022. 12 đội bóng tham dự được chia làm hai nhóm hạt giống và không hạt giống, từ đó chia vào 3 nhánh khác nhau.

Nhóm hạt giống bao gồm Ý, Bồ Đào Nha, Nga, Scotland, Thuỵ Điển, và Xứ Wales. Nhóm không hạt giống bao gồm Thổ Nhĩ Kỳ, Ba Lan, Bắc Macedonia, Ukraine, Áo và CH Séc.

Kịch bản khó tin khiến Ronaldo quyết đấu sống còn với Messi, Lewandowski trong 1 tuần - Ảnh 1
Ronaldo có thể gặp Lewandowski ở vòng play-off World Cup 2022

Như vậy, mỗi nhánh sẽ bao gồm 2 đội tuyển từ mỗi nhóm. Xác suất Bồ Đào Nha đụng độ Ba Lan hay Italia là không nhỏ. Đen đủi hơn, Seleccao có thể nằm chung nhánh với cả hai đối thủ này.

Khi đó, Cristiano Ronaldo sẽ có màn so tài đặc biệt với Robert Lewandowski, tiền đạo được đánh giá là xuất sắc nhất thế giới hiện nay. Chân sút người Ba Lan đã ghi hơn 60 bàn trong năm dương lịch 2021 và là đương kim The Best.

Không chỉ ở cấp độ ĐTQG, Ronaldo còn có thể gặp khó ở cấp độ CLB khi MU của anh chắc chắn khác nhánh đấu với PSG. Sau lượt trận thứ 5 vòng bảng Champions League vừa qua, MU đã chắc chắn vào vòng 1/8 với ngôi đầu bảng. Ngược lại, PSG cũng có vé đi tiếp, nhưng chắc chắn nhì bảng.

Theo quy định bốc thăm của Champions League, MU và PSG rất dễ gặp nhau vì họ đảm bảo điều kiện khác nhóm hạt giống, khác bảng đấu và khác quốc gia. 

Kịch bản khó tin khiến Ronaldo quyết đấu sống còn với Messi, Lewandowski trong 1 tuần - Ảnh 2
Ronaldo cũng có nguy cơ đối đầu Messi tại vòng 1/8 Champions League

Theo kế hoạch, các trận lượt về vòng 1/8 Champions League và các trận play-off World Cup 2022 khu vực châu Âu sẽ diễn ra cách nhau đúng 1 tuần vào tháng 3 năm sau.

Vì vậy, kịch bản Ronaldo phải quyết đấu sống còn với Messi và Lewandowksi nghe có vẻ khó tin nhưng hoàn toàn có thể xảy ra. Hãy cùng chờ xem!

TIN LIÊN QUAN

Báo chí Anh: Cầu thủ MU nghe lời Ronaldo hơn Solskjaer

Theo truyền thông Anh, một số cầu thủ MU thích bàn luận chiến thuật với Ronaldo hơn là nghe sự chỉ đạo của HLV Solskjaer. Điều này cho thấy phòng thay đồ của MU đã gặp rất nhiều sóng gió trước thời điểm ban lãnh đạo đội bóng này sa thải chiến lược gia người Na Uy.

Thảm bại trước CLB khởi nghiệp của Ronaldo, Dortmund bị loại khỏi Cúp C1 châu Âu

Cúp C1 5 ngày trước

Thất bại bẽ bàng 1-3 trước Sporting Lisbon đã khiến Dortmund phải trở thành khán giả tại Cúp C1 châu Âu ngay từ vòng bảng.

Dự đoán bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu

Dự đoán kết quả bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu diễn ra lúc 23h00 ngày 26/11. Đội tuyển Ý, Bồ Đào Nha có nguy cơ nằm cùng bảng đấu.

Rangnick về MU, Ronaldo mất suất đá chính?

Ngoại Hạng Anh 4 ngày trước

Sự xuất hiện của chiến lược gia người Đức có thể sẽ chấm dứt vị thế của Ronaldo tại sân Old Trafford.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Casillas và Kroos đồng loạt phản đối Messi giành Quả bóng vàng 2021

Hai huyền thoại của bóng đá thế giới lên tiếng chỉ trích ban tổ chức Quả bóng vàng khi trao giải thưởng cao quý nhất cho Lionel Messi tại buổi lễ diễn ra ngày 30/11.

Tổng số bàn thắng của Lionel Messi trong năm 2021

Cập nhật thống kê số bàn thắng Lionel Messi ghi được trong năm 2021. Số bàn thắng của Messi trong màu áo Barca, PSG và đội tuyển Argentina.

Xem trực tiếp Arab Cup 2021 trên kênh nào, ở đâu?

Xem trực tiếp Arab Cup 2021 đá kênh nào, mấy giờ? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến giải Arab Cup 2021 thuộc FIFA.

Mbappe 'mặt nặng mày nhẹ' vì xếp thứ 9 trong cuộc bầu chọn Quả bóng vàng 2021

Tiền đạo Kylian Mbappe khó chịu ra mặt vì thứ hạng không được như ý của mình ở cuộc đua giành danh hiệu Quả bóng vàng 2021 trong khi người đồng đội ở PSG, Lionel Messi cười rạng rỡ vì lần thứ 7 giành chiến thắng.

Neymar, Salah, Bruno Fernandes đứng đâu trong cuộc bầu chọn Quả bóng vàng 2021?

Chỉ có Salah nằm trong top 10 cuộc bầu chọn Quả bóng vàng 2021, trong khi Neymar và Bruno đứng ở những vị trí rất xa.

Chelsea giành giải CLB xuất sắc nhất năm của France Football

Nhà đương kim vô địch Champions League - Chelsea đã giành giải CLB xuất sắc nhất năm trong lễ trao giải Quả bóng vàng 2021 của France Football.

Ronaldo lên tiếng tố tổng biên tập France Football là 'đồ dối trá'

Tiền đạo Cristiano Ronaldo mới đây phải thanh minh cho bản thân khi tốt cáo Pascal Ferre, tổng biên tập tạp chí France Football, đã sử dụng tên anh để đăng lời bịa đặt liên quan đến Lionel Messi.

Bốc thăm Club World Cup 2021: Chelsea đối đầu các đại diện châu Á

Nhà đương kim vô địch châu Âu Chelsea có khả năng gặp các đại diện châu Á ở bán kết Club World Cup 2021.

Bỏ xa Jude Bellingham, Pedri giành Kopa Trophy 2021

Không nằm ngoài dự đoán, Pedri là người được xướng tên ở hạng mục cầu thủ trẻ xuất sắc nhất năm tại Lễ trao giải Quả bóng vàng 2021.

Lewandowski bất ngờ nhận giải 'an ủi' sau khi trượt Quả bóng vàng 2021

Tuy thất bại trong cuộc đua giành Quả bóng vàng 2021 nhưng Robert Lewandowski không phải tay trắng ra về khi nhận được giải thưởng "an ủi" từ tạp chí France Football.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 14
Newcastle United
02:30
Norwich City
Leeds United
03:15
Crystal Palace
Vòng 15
Atalanta
00:30
Venezia
Fiorentina
00:30
Sampdoria
Salernitana
02:45
Juventus
Verona
02:45
Cagliari
Round 1 Playoff
Exeter City
02:45
Bradford City
Cup Nhà Vua Tây Ban Nha
Vòng 1
CD Cayon
22:00
SD Huesca
CD Marchamalo
22:00
Valladolid
Naxara
00:30
Andorra CF
Victoria CF
01:00
Villarreal
CD Laguna
01:00
Granada CF
Unami CP
01:00
Alaves
Teruel
02:00
AD Alcorcon
UC Ceares
02:00
Sporting Gijon
Rio Sports
02:00
FC Cartagena
Atletico Sanluqueno
02:30
Sabadell
CFJ Mollerussa
03:00
Getafe
CD Ebro
03:00
Celta Vigo
CD Montijo
03:00
Burgos CF
Aguilas CF
03:00
Almeria
Albacete
03:00
Racing de Ferrol
Badajoz
03:00
CD Alcoyano
Giao Hữu ĐTQG
Colombia (nữ)
22:30
Uruguay (nữ)
England U17
01:30
Portugal U17
Paraguay (nữ)
02:00
Peru (nữ)
Ecuador (nữ)
03:00
Argentina (nữ)
Dominican Republic (nữ)
04:00
Trinidad Tobago (nữ)
Mexico (nữ)
05:30
Canada (nữ)
Bồ Đào Nha
Vòng 12
Sporting Braga
03:15
Vizela
Scotland
Vòng 16
Motherwell
02:45
Dundee United
Cúp Quốc Gia Ba Lan
Vòng 3
Korona Kielce
00:00
Gornik Leczna
Piast Gliwice
02:45
Gornik Zabrze
VĐQG Slovakia
Vòng 16
FK Senica
21:00
MSK Zilina
Serie B Italia
Vòng 15
Cremonese
00:00
Frosinone
Pisa
00:00
Perugia
Pordenone Calcio SSD
02:30
Alessandria
Reggina
02:30
Ascoli
Vicenza
02:30
Benevento
Monza
02:30
Cosenza Calcio 1914
Spal
02:30
Lecce
VĐQG Brazil
Vòng 35
Juventude
05:00
Bragantino
Flamengo
06:00
Ceara
America MG
07:00
Chapecoense SC
Cuiaba
08:00
Palmeiras
VĐQG Bulgaria
Vòng 17
Botev Plovdiv
20:00
Botev Vratsa
Beroe Stara Zagora
22:30
Slavia Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
San Lorenzo
03:00
Sarmiento Junin
Banfield
07:30
Independiente
Hạng 3 Đức
Vòng 12
TSV 1860 Munchen
01:00
SV Waldhof Mannheim
Wurzburger Kickers
01:00
Eintracht Braunschweig
VĐQG Venezuela
Vòng 9
CD Hermanos Colmenares
04:15
Deportivo Metropolitano
Academia Puerto Cabello
06:30
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng
Tampico Madero
08:00
Monarcas Morelia
Leones Negros
10:05
Celaya FC
Hạng 2 Romania
Vòng 15
Universitaea Cluj
22:30
Astra Giurgiu
Tanzania Ligue 1
Vòng
Biashara United FC
20:00
Polisi Tanzania FC
Indonesia Super League
Vòng 14
Bali United
20:45
Persiraja Aceh
England Conference North Division
Vòng 11
Hereford United
02:45
Kettering Town
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 15
Bowers Pitsea
02:45
Cray Wanderers
Horsham
02:45
Wingate Finchley
Merstham
02:45
Bishop's Stortford
Potters Bar Town
02:45
Carshalton Athletic FC
Rwanda
Vòng
Musanze FC
20:00
Gorilla FC
Botswana Premier League
Vòng
Township Rollers
21:00
BR Highlanders
Brazil U20 Cup
Santa Barbara U20
20:00
Belavistense U20
Arab Nations Cup
Vòng bảng
Iraq
20:00
Oman
Qatar
23:30
Bahrain
UAE
02:00
Syrian
England Conference
Vòng 1
Wrexham
02:45
Yeovil Town
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 3
Hamilton Academical
02:45
Kilmarnock
Inverness
02:45
Raith Rovers
Cove Rangers
02:45
Glasgow Rangers U21
England FA Vase
Vòng 2
Liversedge
02:45
Lancaster City
Ashton United
02:45
Guiseley
Southport FC
02:45
Darlington
Spennymoor Town
02:45
Chorley FC
Matlock Town
02:45
Marske United
Farsley Celtic
02:45
Stalybridge Celtic
Whitby Town
02:45
Nantwich Town
Israel Youth League
Beitar Jerusalem Oren U19
21:00
Ironi Nesher U19
Maccabi Tel Aviv U19
21:00
Hapoel Tel Aviv U19
Maccabi Petach Tikva U19
21:30
Sectzya Nes Ziona U19
Israel B League
Vòng 12
Ironi Nesher
22:30
Hapoel Bnei Arrara Ara
Maccabi Herzliya
00:30
Maccabi Shaarayim
MS Tseirey Taybe
01:45
Ironi Tiberias
Hapoel Bnei Pardes
01:45
Hapoel Iksal
Giải trẻ Anh
Vòng
Morecambe Reserve
19:58
Preston (R)
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
Odense BK Reserve
20:00
Vejle Reserve
Four Nations Tournament
Israel U17
22:59
spain U17
Portugal U17
01:30
England U17
CONCACAF League
Bán kết
C.S.D. Comunicaciones
10:00
Guastatoya
England Johnstone
Vòng 2
Bolton Wanderers
02:00
Fleetwood Town
Carlisle United
02:00
Lincoln City
Rotherham United
02:00
Port Vale
Charlton Athletic
02:00
Aston Villa U21
Forest Green Rovers
02:00
Chelsea U21
Leyton Orient
02:00
Milton Keynes Dons
Cambridge United
02:00
Walsall
Tranmere Rovers
02:45
Harrogate Town
Accrington Stanley
02:45
Wigan Athletic
Sutton United
02:45
Stevenage Borough
Swindon Town
02:45
Colchester United
Primera Division de Honduras
Vòng
Real Espana
03:00
CD Motagua
CD Vida
03:00
CD Olimpia
Belgian Cup
1/4 Final
Seraing United
02:45
Anderlecht
Cúp Quốc Gia Malaysia
Chung kết
Kuala Lumpur
20:00
Johor Darul Takzim
Bắc Anh
Vòng 11
Atherton Collieries
02:45
Ashton United
Morpeth Town
02:45
Basford Utd
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 13
Al-Nahdha
21:25
Al-Ameade
Bolivia Regional League
Vòng
Real Tomayapo Reserves
20:00
Nacional Potosi Reserves
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Mons Calpe SC
Germany Regionalliga
Vòng 21
SC Eltersdorf
01:00
FC Memmingen
SSV Ulm 1846
01:00
SG Sonnenhof Grossaspach
Unterhaching
01:00
Schweinfurt 05 FC
Berliner AK 07
01:00
Berliner FC Dynamo
Fortuna Dusseldorf (Youth)
01:30
Wiedenbruck
Bolivia Primera Division
Vòng 28
San Jose
02:45
Oriente Petrolero
Blooming
07:00
Always Ready
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Rio Ave U19
22:00
Braga U19
Libyan Premier League
Vòng
Al-Nasr Benghazi
22:59
Al-Tahaddi
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Armenia (nữ)
20:00
Norway (nữ)
Azerbaijan (nữ)
21:00
Montenegro (nữ)
Bulgaria (nữ)
21:00
Serbia (nữ)
Kosovo (nữ)
22:00
Albania (nữ)
Turkey (nữ)
22:00
Israel (nữ)
Czech (nữ)
22:59
Belarus (nữ)
Croatia (nữ)
22:59
Moldova (nữ)
Romania (nữ)
23:30
Italy (nữ)
Lithuania (nữ)
23:30
Switzerland (nữ)
Hungary (nữ)
00:00
Ukraine (nữ)
Cyprus (nữ)
00:00
Iceland (nữ)
Slovenia (nữ)
00:00
Greece (nữ)
Denmark (nữ)
00:00
Russia (nữ)
Sweden (nữ)
01:00
Slovakia (nữ)
Portugal (nữ)
01:00
Germany (nữ)
Anh (nữ)
02:00
Latvia (nữ)
Luxembourg (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Ireland (nữ)
02:00
Georgia (nữ)
Belgium (nữ)
02:30
Poland (nữ)
Spain (nữ)
03:00
Scotland (nữ)
France (nữ)
03:10
Wales (nữ)
Indonesia Division 1
Vòng
Perserang Serang
20:30
Perseru Serui
England Southern League Central Division
Vòng 18
Leiston FC
22:00
Stratford Town
Alvechurch
02:45
Stourbridge
Stratford Town
02:45
Nuneaton Borough
Peterborough Sports
02:45
Hednesford Town
Biggleswade Town
02:45
Tamworth
VĐQG Uruguay
Vòng 14
CA River Plate
19:45
Villa Espanola
Centro Atletico Fenix
02:30
Boston River
Ấn Độ Super League
Vòng 3
Odisha FC
21:00
East Bengal
Israel Premier League
Vòng 11
Maccabi Petah Tikva FC
00:00
Hapoel Hadera
Maccabi Netanya
00:30
Ashdod MS
Hapoel Bnei Sakhnin FC
01:15
Beitar Jerusalem
England Southern Premier League
Vòng 18
Hartley Wintney
02:30
Poole Town
Hendon
02:45
Metropolitan Police
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 4
Istanbul BB
21:00
Bodrumspor
Adana Demirspor
22:59
Serik Belediyespor
Antalyaspor
01:00
Amedspor
Holland Reserve League
FC Groningen Reserves
21:00
Heerenveen U21
Holland Ligue 3
Vòng 12
Kozakken Boys
02:00
De Treffers
England Conference South Division
Vòng 4
Tonbridge Angels
02:45
St Albans City
Oxford City
02:45
Ebbsfleet United
Croatia Cup
Quarterfinals
HNK Gorica
22:00
Istra 1961 Pula
NK Lokomotiva Zagreb
00:30
Hajduk Split
England U23 1.Liga
Vòng 11
Cardiff City U23
20:00
Colchester United U23
Watford U23
20:00
Ipswich U23
Millwall U23
20:30
Bristol City U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 16
Linfield FC
02:45
Carrick Rangers
Warrenpoint Town
02:45
Ballymena United
Coleraine
02:45
Glentoran FC
Crusaders
02:45
Portadown
Dungannon Swifts
02:45
Glenavon Lurgan
Larne FC
02:45
Cliftonville
Cúp quốc gia Romania
Quarterfinals
Chindia Targoviste
01:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng
New England Revolution
07:30
New York City FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá