Kết quả CAN 2022: Senegal bị cầm hòa trong ngày Mane im tiếng

Hữu Vượng

Thứ sáu, 14/01/2022 22:39 (GMT+7)

Ngôi sao Sadio Mane không thể tỏa sáng ở vị trí tiền đạo lùi, khiến Senegal bị Guinea cầm hòa với tỷ số 0-0 ở lượt 2 vòng bảng CAN 2022. Tuy vậy, cơ hội lọt vào tứ kết của Những chú hổ Tenanga là sáng sủa.

Chủ Đề: CAN Cup 2022

Trước khi bước vào trận đấu này, cả 2 đội đều giành chiến thắng ở trận ra quân. Do đó, một kết quả hòa là không quá thất vọng đối với cả Senegal và Guinea.

ĐT Senegal vắng nhiều ngôi sao vì COVID-19 như Edouard Mendy, Ismaila Sarr, Kalidou Koulibaly. Do đó, HLV Cisse tung ra đội hình có nhiều chắp vá. Sau khi để Sadio Mane thi đấu ở vị trí tiền đạo cắm trận trước, lần này vị chiến lược gia 45 tuổi dùng ngôi sao của mình ở vị trí tiền đạo lùi, hỗ trợ cho Boulaye Dia. Một ngòi nổ khác là Keita Balde ngồi dự bị. Phía Guinea ra sân với sơ đồ có 5 hậu vệ, và các cầu thủ nổi bật nhất như Amadou Diawara, Naby Keita đều đá chính.

Kết quả CAN 2022: Senegal bị cầm hòa trong ngày Mane im tiếng - Ảnh 1
Kết quả CAN 2022: Senegal bị cầm hòa trong ngày Mane im tiếng

Trong hiệp 1, Guinea áp đảo đối thủ được đánh giá mạnh hơn. Naby Keita và các đồng đội tạo ra nhiều cơ hội trước khung thành của thủ môn Seny Dieng. Morgan Guilavogui là người đã tiệm cận với bàn thắng nhất khi cú dứt điểm ở cự ly gần của anh khiến thủ môn thuộc biên chế QPR phải vất vả cản phá.

Phải tới hiệp 2, thầy trò HLV Aliou Cisse mới giành lại thế trận, khi Mane được tự do cầm bóng và thi triển những pha đột phá của mình. Từ một tình huống như vậy, Bouna Sarr dứt điểm chệch cột dọc trong gang tấc.

Kết quả CAN 2022: Senegal bị cầm hòa trong ngày Mane im tiếng - Ảnh 2
Các cầu thủ Senegal lép vế trong hiệp 1

Abdou Diallo là người có cơ hội tốt nhất cho Senegal khi anh đánh đầu ở cự ly gần, nhưng thủ môn Aly Keita đã chơi xuất sắc để trận đấu kết thúc với tỷ số 0-0.

Với kết quả này, cả Senegal và Guinea đều có 4 điểm sau 2 trận. Đồng thời, cả 2 đội cũng có hiệu số bàn thắng – thua là +1, với việc chỉ ghi 1 bàn ở trận đấu trước.

TIN LIÊN QUAN

Kết quả CAN 2022: Bờ Biển Ngà, Gambia khởi đầu thuận lợi

Kết quả bóng đá 6 ngày trước

Bờ Biển Ngà, Gambia và Mali là những đội bóng có khởi đầu thuận lợi ở loạt trận mở màn vòng bảng CAN 2022 vào đêm qua.

Kết quả CAN 2022: Cameroon, Burkina Faso giành chiến thắng

Bóng đá thế giới 5 ngày trước

Cameroon và Burkina Faso là những đội bóng có khởi đầu thuận lợi ở loạt trận thứ 2 vòng bảng CAN 2022 vào đêm 13/1, rạng sáng ngày 14/1.

Trọng tài CAN 2022 thổi còi hết giờ ở phút 85 vì... say nắng

Bóng đá thế giới 5 ngày trước

Trưởng ban trọng tài của CAN 2022 đã lên tiếng giải thích 2 quyết định thổi còi đầy tranh cãi của trọng tài chính Janny Sikazwe ở trận đấu giữa Tunisia Vs Mali.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả CAN 2022: VAR cứu Senegal khỏi bị loại sớm

Lượt trận cuối cùng đầy kịch tính ở bảng B tại CAN 2022 chứng kiến Senegal thoát thuy trước Malawi nhờ có VAR. Kết quả này giúp Senegal lọt vào vòng 1/8 với ngôi nhất bảng.

Từ Quả bóng vàng đến The Best 2021: Khi giải thưởng cá nhân mất uy tín

Kết quả Quả bóng vàng và The Best 2021 một lần nữa cùng nhau gây ra tranh cãi. Tuy nhiên, khác với các năm trước đây, các cuộc tranh cãi này diễn ra khá hời hợt. Có vẻ như giới mộ điệu đã phát chán thì phải tranh luận mãi về một chủ đề. Hay nói cách khác, các giải thưởng cá nhân danh giá nhất thế giới bóng đá đang ngày càng mất uy tín.

FIFPro 'tấu hài': 3 cầu thủ nữ hay nhất thế giới vắng mặt trong đội hình tiêu biểu

NHM bóng đá không khỏi ngán ngẩm khi cả 3 cầu thủ nữ hay nhất thế giới đều vắng mặt trong đội hình tiêu biểu của FIFPro năm 2021.

HLV Park Hang Seo và Quế Ngọc Hải bình chọn cho ai tại FIFA The Best 2021?

Theo công bố của FIFA sau lễ trao giải The Best 2021, HLV Park Hang Seo và Quế Ngọc Hải đều không lựa chọn Lewandowski cho danh hiệu Cầu thủ xuất sắc nhất năm.

Ronaldo và Messi gạch tên nhau khỏi phiếu bầu FIFA The Best 2021

Cristiano Ronaldo và Lionel Messi vẫn giữ được ngọn lửa ganh đua sau hơn 1 thập kỷ. Cả hai đều không bình chọn cho nhau tại giải thưởng Cầu thủ xuất sắc nhất của FIFA The Best 2021.

Ronaldo nhận giải thưởng đặc biệt của FIFA The Best 2021

Liên đoàn bóng đá thế giới gây bất ngờ khi trao ‘giải thưởng đặc biệt’ cho Cristiano Ronaldo, khi mà mọi người tưởng như lễ trao giải The Best 2021 đã kết thúc.

Kết quả CAN 2022: Cameroon, Burkina Faso giành vé đi tiếp

Hai đội bóng Cameroon, Burkina Faso đã giành những kết quả có lợi để trở thành đại diện của bảng A đi tiếp vào tứ kết của CAN 2022.

Đội hình tiêu biểu FIFPro 2021: Vắng Salah, có Ronaldo

Đội hình 11 cầu thủ xuất sắc năm 2021 (FIFPro XI 2021) của FIFA đang gây không ít tranh cãi khi thiếu vắng Mohamed Salah và Edouard Mendy. Thay vào đó là sự góp mặt của Ronaldo và Donnarumma.

Chelsea giành cú đúp giải HLV xuất sắc nhất của The Best 2021

Thomas Tuchel đã lên ngôi ở hạng mục HLV nam xuất sắc nhất năm 2021 của The Best, trong buổi lễ trao giải diễn ra ở Zurich, Thụy Sĩ. Đồng thời, HLV đội nữ Chelsea Emma Hayes cũng được vinh danh.

Edouard Mendy thắng Donnarumma, giành giải Thủ môn xuất sắc nhất The Best 2021

Edouard Mendy đã vượt qua Gianluigi Donnarumma và Manuel Neuer để được vinh danh là Thủ môn xuất sắc nhất năm 2021 của lễ trao giải FIFA The Best.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 17
Leicester City
02:30
Tottenham Hotspur
Brentford
03:00
Manchester United
Vòng 21
Atletico Madrid
00:30
Levante
Celta Vigo
01:00
Osasuna
Valencia
03:30
Sevilla
Getafe
01:00
Granada CF
Vòng 20
Montpellier
01:00
Troyes
Clermont
01:00
Strasbourg
Lille
01:00
Lorient
Vòng 4
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Elche
01:00
Real Madrid
Athletic Bilbao
03:30
Barca
Bán kết
Arsenal
02:45
Liverpool
Vòng bảng
Egypt
02:00
Sudan
Guinea Bissau
02:00
Nigeria
Cote D Ivoire
23:00
Algeria
Sierra Leone
23:00
Equatorial Guinea
Gambia
02:00
Tunisia
Mali
02:00
Mauritania
Giao hữu quốc tế
SR Donaufeld Wien
00:30
Hellas Kagran
SG Union Sandersdorf
00:45
Eilenburg
TUS Bovinghausen 04
01:15
Holzwickeder SC
Centro Sportivo Paraibano
01:20
Auto Esporte Clube PB
SC Mannsworth
01:30
ASK Mannersdorf
Baumit Jablonec
01:30
FC Lincoln
TSV Wulsdorf
01:30
LTS Bremerhaven
Bergisch Gladbach 09
01:30
TuRU Dusseldorf
SFC Stern 1900
02:00
FC Neubrandenburg 04
Tusker
19:00
Vihiga Bullets
Kakamega Homeboyz
19:00
Nairobi Star City
Vòng 24
Hull City
02:45
Blackburn Rovers
Reading
03:00
Luton Town
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 22
Alanyaspor
21:00
Hatayspor
Galatasaray
00:00
Kasimpasa
Cúp Quốc Gia Đức
Vòng 3
RB Leipzig
00:30
Hansa Rostock
Hannover 96
00:30
Monchengladbach
Hertha Berlin
02:45
Union Berlin
TSG Hoffenheim
02:45
SC Freiburg
1/8 Final
Inter Milan
03:00
Empoli
AS Roma
03:00
Lecce
Vòng 1
Club Leon
10:00
Atlas
Atletico San Luis
10:00
FC Juarez
Vòng 24
Racing Genk
02:45
Mechelen
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 21
CD Lugo
03:00
Almeria
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 18
Academica Coimbra
01:00
Rio Ave
Hạng 2 Pháp
Vòng 20
Toulouse
01:00
Nancy
Amiens
01:00
Ajaccio
Hạng 2 Mexico
Vòng 3
Celaya FC
06:00
CF Atlante
Pumas Tabasco
08:00
Tampico Madero
Alebrijes de Oaxaca
10:00
Leones Negros
Club Chivas Tapatio
06:00
Venados FC
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 10
Diagoras
20:00
Ergotelis
Tanzania Ligue 1
Vòng
Mbeya City
20:00
Ruvu Shooting
England Continental Cup
Quarterfinals
Manchester City (nữ)
02:00
Bristol Academy (nữ)
Arsenal (nữ)
02:15
Manchester United (nữ)
Tottenham Hotspur (nữ)
02:30
Liverpool (nữ)
West Ham United (nữ)
02:30
Chelsea FC (nữ)
Argentina Torneo B
Unidos de Olmos
03:00
Club Deportivo Zoe
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 18
Cray Wanderers
02:45
Leatherhead
Rwanda
Vòng
Alpha FC
19:00
Impessa FC
Nyagatare FC
19:00
Rugende FC
Gitikinyoni FC
19:00
Aspor FC
Kirehe FC
19:00
Vision FC
Gicumbi FC
20:00
Mukura
Musanze FC
20:00
Gasogi Utd
Police(RWA)
20:00
Rutsiro FC
Portugal Liga 3
Vòng
Vitoria Setubal
02:30
UD Santarem
Portugal Campeonato Nacional
CSD Camara Lobos
03:00
Limianos
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Aguilas Doradas
06:00
Real Bucaramanga
America de Cali
08:05
Envigado FC
Malta Premier League
Vòng 14
Birkirkara FC
03:00
Balzan FC
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
Quarterfinals
Aris Thessaloniki
02:30
Lamia
Mexico U20
Vòng 3
San Luis U20
22:00
FC Juarez U20
Nigerian Premier League
Vòng 7
Kwara United
22:00
Kano Pillars
Remo Stars
22:00
Abia Warriors
Vòng bảng
China (nữ)
17:00
Chinese Taipei (nữ)
India (nữ)
21:00
Iran (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
CD Mosconia
00:30
CD Tuilla
Almeria B
00:45
Huetor Tajar
Real Avila CF
01:00
CD Guijuelo
UF Beniganim
01:00
Recambios Colon CD
CD Gerena
01:00
Puente Genil
Torrent C.F
01:00
Atzeneta UE
SD Beasain
01:30
Uritarra
Jove Espanol
01:30
CD Olimpic Xativa
Portugalete
01:30
Leioa
Beti Gazte
01:30
Urduliz FT
CD Lagun Onak
01:30
CD Vitoria(SPA)
Santutxu FC
01:30
Pasaia KE
CD Basconia
01:30
Anaitasuna
Vianes
01:30
Calahorra B
CD Utrera
01:30
UD Tomares
Aurrera Ondarroa
01:30
Tolosa
Ciudad de Murcia
01:30
Deportiva Minera
Ceuta B
01:45
Recreativo Huelva
Cultural de Durango
01:45
Barakaldo CF
CD Pozoblanco
02:00
CA Antoniano
UD San Pedro
02:00
UD Torre del Mar
CD Bullense
02:00
Murcia B
La Union CF
02:00
Lorca Deportiva FC
Yeclano Deportivo
02:00
UCAM Cartagena
Getafe B
02:00
CD Colonia Moscardo
Villajoyosa
02:00
Silla CF
SD Lenense
02:00
the Sith
CD Huetor Vega
02:00
CD Alhaurino
CD Binissalem
02:00
CE Felanitx
Villaverde Boetticher CF
02:30
RSD Alcala Henares
Alhaurin de la Torre
02:30
UD Melilla
CF Trival Valderas
02:30
CF Pozuelo Alarcon
Juventud Torremolinos CF
02:30
CD El Palo
Torrejon CF
02:30
Alcorcon B
Olivenza FC
03:00
SP Villafranca
Scotland FA Cup
Vòng 4
Hibernian
02:45
Cove Rangers
Primera Division de Honduras
Vòng 1
Lobos UPNFM
06:00
CD Vida
CD Olimpia
08:00
Real Sociedad Tocoa
Honduras Progreso
08:15
CD Motagua
CD Victoria
08:15
Real Espana
Marathon
08:06
Platense
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Nottingham Forest U23
02:00
Queens Park Rangers U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 16
Arar FC
21:00
Afief
Israel Women First National
Vòng 14
Hapoel Beer Sheva (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:00
Maccabi Hadera (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
00:30
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
01:30
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Kuwaiti Crown Prince Cup
Vòng 1
Al-Salibikhaet
20:25
Burgan SC
Al-Salmiyah
23:25
Al-Qadsia SC
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
17:00
JS Kabylie U21
CS Constantine U21
17:00
USM Alger U21
MC Alger U21
17:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Relizane U21
17:00
NA Hussein Dey U21
Paradou AC U21
17:00
US Biskra U21
NC Magra U21
17:00
ASO Chlef U21
ES Setif U21
17:00
RC Arba U21
CR Belouizdad U21
17:00
MC Oran U21
BRA SE
Vòng
America SE
01:15
Boca Juniors SE
Ả Rập Xê Út
Vòng 18
Al-Ettifaq
21:50
Abha
Al-Shabab(KSA)
22:10
Al-Fateh
Spain Super Cup Women
Barcelona (nữ)
01:15
Real Madrid (nữ)
Levante UD (nữ)
01:30
Atletico de Madrid (w)
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Nejmeh
19:15
Shabab Sahel
Al-Hikma
19:15
Al Akhaahli Alay
Al Bourj
19:15
Sporting Club Beirut
Al-Ansar (LIB)
19:15
Shabab El-Bourj
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Netherland Futsal
02:30
Ukraine Indoor Soccer
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Slovenia Indoor Soccer
Italy Indoor Soccer
02:30
Finland Indoor Soccer
Andorra Super league
Vòng 12
Inter Club Escaldes
02:45
CE Carroi
Atletic Club D Escaldes
22:00
UE Engordany
UE Santa Coloma
02:45
FC Ordino
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
02:00
Vilafranquense U19
FC Penafiel U19
02:00
Padroense U19
Benfica U19
02:00
Vitoria FC Setubal U19
Libyan Premier League
Vòng 9
Shah Bob Chyba
20:00
AlHilal
Abu Salim
20:00
Al-Ahli tripoli
Al Khmes
20:00
Al-Shat
KNVB Cup
Vòng 3
Groningen
00:45
NEC Nijmegen
NAC Breda
02:00
PEC Zwolle
FC Twente Enschede
03:00
AZ Alkmaar
PSV Eindhoven
00:45
SC Telstar
AFC Ajax
03:00
Excelsior Maassluis
Qatar B
Vòng
Al Mesaimeer Club
21:45
Muaidar SC
Al Shahaniya
21:45
Al-Khuraitiat
Malta First Division League
Vòng 12
Marsaxlokk FC
22:59
Melita FC Saint Julian
Qrendi
03:00
Luqa St. Andrew's
Tarxien Rainbows F.C
03:00
Senglea Athletic
Cyprus Cup
Vòng 2
Xylotympou
22:00
Omonia Nicosia FC
Ấn Độ Super League
Vòng 14
Kerala Blasters FC
21:00
Mohun Bagan(Ind)
Chennai Titans
21:00
Northeast United
Cúp Quốc Gia Oman
Quarterfinals
Al-Nasr(OMA)
20:25
Fnjaa
England Southern Premier League
Vòng 17
Tiverton Town
02:45
Yate Town
Gosport Borough
02:45
Hayes Yeading United
Brazil national youth (U20) Football Championship
Castanhal EC U20
01:15
Tuna Luso U20
Bahraini Premier League
Vòng 10
Al Khaldiya
21:55
Al-Muharraq
Al-Najma
00:30
Al-Ahli(BHR)
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Sharqia Dokhan
19:30
Al-Ittihad Alexandria
Pyramids FC
19:30
EL Masry
Kokakola Cairo
22:00
Misr Elmaqasah
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 2
Bahia
05:15
United Nations Club
DOS Meyer
07:30
Alagoinhas Atletico BA
Portugal Campeonato Nacional Women
Varzim (nữ)
02:30
Famalicao (nữ)
Clube Condeixa (nữ)
04:30
AD Grijo (nữ)
BRA CP
Vòng 4
America FC Natal RN
01:00
Globo
ABC RN
06:00
Potiguar RN
Potyguar-CN RN
06:00
CE Forca e Luz RN
Santa Cruz RN
01:00
ASSU RN

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá